Đời không khi nào hết chuyện bất công!

741
0
16
Bố mẹ e ngày xưa được cơ quan phân cho một lô đất nhỏ như cái chuồng lợn nhưng ở mặt phố, xong nhà em mua thêm 1 mảnh khác của hàng xóm, ghép vào bây giờ đem xây một cái quán nhỏ, đã có sổ đỏ, mặt tiền chỉ khoảng 3,2m thôi. Bố e thuộc dạng giáo viên nên cũng sợ va chạm, đi xin giấy phép xây dựng trên quận các thứ rất bài bản. Nào ngờ đến khi đập ra thì con mụ hàng xóm sát vách xông ra bắt nhà em lùi vào 10 cm. Ngày xưa khi là cái chuồng lợn, mụ ý đã lấn trộm móng sang nhà em 10 cm. Đến khi đào lên mụ ý bù lu bù loa lên là chủ cũ đã xây lên móng nhà mụ. Nhà em có giấy tớ nhân chứng vật chứng từ người chủ đầu nên quyết tâm làm đúng theo sổ đỏ. Nào ngờ chồng mụ ta là giám đốc sở ngoại vụ Hà Nội, can thiệp lên quận ép từ trên xuống, doạ sẽ đình chỉ rút giấy phép xây dựng không cho nhà em xây nữa. Mà nhà mụ ý thì rộng mênh mông, mặt tiền tận 5-6m ! Con đi xe Camry bóng nhoáng , có biệt thụ phố lớn rồi nhé! Cả nhà bàn nhau là thôi phận dân đen thì phải chịu ức hiếp là thường. Nhưng đúng là buồn cho cái xã hội bây giờ thật, có quyền lực là làm gì cũng được!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
354
0
0

nikita24480

Ðề: Đời không khi nào hết chuyện bất công!

Bố mẹ e ngày xưa được cơ quan phân cho một lô đất nhỏ như cái chuồng lợn nhưng ở mặt phố, xong nhà em mua thêm 1 mảnh khác của hàng xóm, ghép vào bây giờ đem xây một cái quán nhỏ, đã có sổ đỏ, mặt tiền chỉ khoảng 3,2m thôi. Bố e thuộc dạng giáo viên nên cũng sợ va chạm, đi xin giấy phép xây dựng trên quận các thứ rất bài bản. Nào ngờ đến khi đập ra thì con mụ hàng xóm sát vách xông ra bắt nhà em lùi vào 10 cm. Ngày xưa khi là cái chuồng lợn, mụ ý đã lấn trộm móng sang nhà em 10 cm. Đến khi đào lên mụ ý bù lu bù loa lên là chủ cũ đã xây lên móng nhà mụ. Nhà em có giấy tớ nhân chứng vật chứng từ người chủ đầu nên quyết tâm làm đúng theo sổ đỏ. Nào ngờ chồng mụ ta là giám đốc sở ngoại vụ Hà Nội, can thiệp lên quận ép từ trên xuống, doạ sẽ đình chỉ rút giấy phép xây dựng không cho nhà em xây nữa. Mà nhà mụ ý thì rộng mênh mông, mặt tiền tận 5-6m ! Con đi xe Camry bóng nhoáng , có biệt thụ phố lớn rồi nhé! Cả nhà bàn nhau là thôi phận dân đen thì phải chịu ức hiếp là thường. Nhưng đúng là buồn cho cái xã hội bây giờ thật, có quyền lực là làm gì cũng được!
Khi nào còn quân khốn nạn như thế thì đời còn khổ. Giá như dân đên thì còn đem luật "rừng" ra bảo nhau đc chứ. Còn các bác ở "trển" thì Luật "rừng" cũng thua rồi bác ạ. Lại đem câu "thấp cổ bé họng" ra ngậm ngùi mà lẩm bẩm thôi..

883
0
0

mèo_ú

đúng là tức đến chết mà, thôi bác ạh...mình cứ ngậm bồ hòn làm ngọt đi, tích đức cho con sau này, mấy người đấy chết ko đc yên đâu chị ạh..

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

đúng là tức đến chết mà, thôi bác ạh...mình cứ ngậm bồ hòn làm ngọt đi, tích đức cho con sau này, mấy người đấy chết ko đc yên đâu chị ạh..
Èo,bác mạnh mồm thế.Em thì em nghĩ là gieo nhân nào gặp quả nấy thôi.

741
0
16

Ừ chính xác là cả nhà tớ từ hôm qua đến giờ cứ động viên nhau là nhà đấy ăn ở thất đức thế thì sẽ bị quả báo thôi! Xác định tinh thần là nhường rồi nên thoải mái hẳn!

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Ừ chính xác là cả nhà tớ từ hôm qua đến giờ cứ động viên nhau là nhà đấy ăn ở thất đức thế thì sẽ bị quả báo thôi! Xác định tinh thần là nhường rồi nên thoải mái hẳn!
Chị ơi, coi như là mất đi, nhưng mà thổ công thổ địa còn đấy, nhà ý chả được yên đâu chị. Nhà em cũng hay bị hàng xóm lấn đất, có điều càng lấn nhà nó càng lụn bại chị ạ. Nên em nghĩ ông trời có mắt hết, chả phải tức làm gì cho nó tổn thọ. 10cm mình có thêm nhà cũng chả rộng hơn.

349
0
0

bichthuyhn

Nhà mình lại còn "thảm hơn" cơ đó là hai nhà hai bên hè nhau lấn đằng sau nhà mình nên bây giờ khi làm đường rồi thì nhà mình không có chỗ để ra nữa nên đành đi cổng ngõ vậy. Nhà mình neo người, không thể "hàng tôm hàng cá" hay "xã hội đen" được nên đành chịu thôi chứ biết làm sao. Chỉ nghĩ là mình làm gì để không phải suy nghĩ và thanh thản trong tâm là được. Chia sẻ với Temporal nhé. Mình biết khá khá về anh Quế - giám đốc Ngoại vụ Hà nội vì dự án của tụi mình hay làm việc nhưng có lẽ hôm nay mới biết đúng con người của "chef" đây !

741
0
16

Chia sẻ với Temporal nhé. Mình biết khá khá về anh Quế - giám đốc Ngoại vụ Hà nội vì dự án của tụi mình hay làm việc nhưng có lẽ hôm nay mới biết đúng con người của "chef" đây !
Cảm ơn bichthuyhn đã chia sẻ, mình cũng thấy nhẹ lòng hơn nhiều. Vợ đồng chí Quế đó tên là Ninh buôn dược phẩm gì đó. Cứ nghĩ đến cảnh bố mình gần 70 tuổi đầu sang nói chuyện rất nhẹ nhàng một điều chị hai điều chị mà chị em nhà đó nhảy lên xỉa xói xúc phạm nhà mình mà ức!

883
0
0

mèo_ú

nghe thấy bực lắm bác ạh...nhìn ko nổi cơ, với lại bác nghĩ xem, có mỗi mấy mét đất mà còn tham như thế, thì chắc gì những chuyện khác họ ko dám làm...em nghĩ nói thế chẳng sai đâu

1,850
0
0

Mẹ Cáo

:thinking::angry:Ối trời ơi, đường đường là Giám đốc Sở Ngoại vụ, mà đi so đo 10cm với hàng xóm, tui chỉ cần là Phó Giám đốc Sở Nội vụ tui cũng tặng thêm cho 2 bên hàng xóm mỗi nhà 20cm khi họ xây nhà. Chán gì đâu í. Điền sản nhà mấy bác này có mà tính bằng hecta í chứ.
Thật là muốn đến cơ quan bác ý hỏi cho ra lẽ quá:angry:

741
0
16

Cảm ơn bichthuyhn đã chia sẻ, mình cũng thấy nhẹ lòng hơn nhiều. Vợ đồng chí Quế đó tên là Ninh buôn dược phẩm gì đó. Cứ nghĩ đến cảnh bố mình gần 70 tuổi đầu sang nói chuyện rất nhẹ nhàng một điều chị hai điều chị mà chị em nhà đó nhảy lên xỉa xói xúc phạm nhà mình mà ức!
Hôm nay cả vợ chồng nhà đấy ra phường, hóa ra đồng chí chồng là phó giám đốc Trần Văn Lưu chứ kg phải là giám đốc, cũng có mặt ở phường để đòi lấy đất nhà em. Bà vợ còn kêu là sẽ kiện ra tòa đòi thu hồi sổ đỏ nhà em, rồi đập móng nhà e để khảo sát lại. Hội phường quận có mặt thì sợ run mặc dù tổ trưởng dân phố với Bí Thư chi bộ tổ dân phố thì ra sức trình bày về lịch sử đất đai được phân chia của nhà em. Kết quả là bà ấy lấy được 10 phân đất rồi! Ôi cái xã hội này đúng là điên đảo thật! :crying::crying::crying:

349
0
0

bichthuyhn

Ah Mr Luu thì đúng rồi, chứ A Quế thì hơi lạ. Thế đấy bạn ơi, không có gì là "quan" không làm được hết. Mình hoặc phải chấp nhận hoặc "vùng lên" nhưng rồi có thể thay đổi được gì đâu khi "quyền" trong tay họ ????

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Hôm nay cả vợ chồng nhà đấy ra phường, hóa ra đồng chí chồng là phó giám đốc Trần Văn Lưu chứ kg phải là giám đốc, cũng có mặt ở phường để đòi lấy đất nhà em. Bà vợ còn kêu là sẽ kiện ra tòa đòi thu hồi sổ đỏ nhà em, rồi đập móng nhà e để khảo sát lại. Hội phường quận có mặt thì sợ run mặc dù tổ trưởng dân phố với Bí Thư chi bộ tổ dân phố thì ra sức trình bày về lịch sử đất đai được phân chia của nhà em. Kết quả là bà ấy lấy được 10 phân đất rồi! Ôi cái xã hội này đúng là điên đảo thật! :crying::crying::crying:
Kể ra họ doạ kiện thế cứ để họ kiện chị nhỉ, em cũng muốn xem pháp luật họ làm nào, cho lên báo vụ này chính ra hay đấy.

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

:thinking::angry:Ối trời ơi, đường đường là Giám đốc Sở Ngoại vụ, mà đi so đo 10cm với hàng xóm, tui chỉ cần là Phó Giám đốc Sở Nội vụ tui cũng tặng thêm cho 2 bên hàng xóm mỗi nhà 20cm khi họ xây nhà. Chán gì đâu í. Điền sản nhà mấy bác này có mà tính bằng hecta í chứ.
Thật là muốn đến cơ quan bác ý hỏi cho ra lẽ quá:angry:
Em có 2 điều ước:
Thứ nhất: chị Cáo sẽ làm Phó GĐ sở Nội vụ
Thứ hai: em được là hàng xóm của nhà chị Cáo :eyelash::silly::eyelash::silly::eyelash::silly:

741
0
16

Em có 2 điều ước:
Thứ nhất: chị Cáo sẽ làm Phó GĐ sở Nội vụ
Thứ hai: em được là hàng xóm của nhà chị Cáo :eyelash::silly::eyelash::silly::eyelash::silly:
:laughing::laughing::laughing: đang tức tối u ám như cái bầu trời hôm nay đọc được câu này phì cả cười! :laughing::laughing::laughing:

251
0
0

Me Mickey

Thôi mẹ mày ạ! Tức thì tứ quá nhưng đời là thế, xã hội này là thế đấy, dân đen muôn đời phải chịu thiệt thòi. Tớ thì chẳng tin vào quả báo đâu bới nếu có thì nhiều thằng tai to mặt lớn sẽ tự dưng lăn đùng ra chết không nhắm mắt rồi. Càng làm to, càng làm quan chức thì càng thối nát và càng khốn nạn. Nói chung là mình cũng không có niềm tin lắm vào chế độ đâu, biết bao người đổ xương đổ máu cho cuộc sống này nhưng đổi lại cuộc sống của chính họ giờ vẫn còn quá khổ. Tuy 2 vợ chồng ông Quế kia có làm quan to nhưng vẫn là dân chợ Trời mà đâu có sợi lông văn hóa nào mọc trên người đâu, thôi với những người như thế thì đành mắt mù và tai điếc thôi.

251
0
0

Me Mickey

Ôi xin lỗi bác Quế ạ! hóa ra là lão phó Trần Văn Lưu (manh) nên mới thế.

741
0
16

vâng e cũng xin lỗi bác Quế, e chỉ nghe phong thanh thế! Đến hôm nay bác Lưu xuống tận nơi thì nhà em mới biết đày tớ dân bộ mặt thế nào! :not talking:

251
0
0

Me Mickey

Bác Cáo ơi! hôm trước bác rửa hết một chồng bát đĩa to ở nhà Mẹ Diễm Ngọc em thấy bác rất đảm đang, nhưng hôm nay lại thấy bác rất chí khí, bao giờ bác làm PGD thì cho em xin một xuất ở cạnh nhà bác bên trái hay phải hay sau cũng được giống như Chic chic bác nhé.

251
0
0

Me Mickey

Kể ra họ doạ kiện thế cứ để họ kiện chị nhỉ, em cũng muốn xem pháp luật họ làm nào, cho lên báo vụ này chính ra hay đấy.
Có khi cho một lần lên báo chí có nhà ấy khi lại rụt vòi vào ấy chứ, nhưng liệu báo chí có bị can thiệp vào dọa kiện như ở phường không nhỉ, nếu thế thì TRỜI ƠI! khốn nạn thật.:angry: