Gia đình Sài Gòn mình cùng lên tầng 3

1,528
0
0

saomai

Ðề: Gia đình Sài Gòn mình cùng lên tầng 3

Bác OV ơi cho Chép ít tỏi xông mũi nhé bác.
bài thuốc: bóc vỏ tỏi (1 củ), giã nhuyễn, cho vào cái ly to, nấu nước thật sôi chế vào ly tỏi, quấn tờ A4 như cái phễu (hoặc cuộn tròn thành cái ống), 1 đầu trùm vào ly tỏi đang bốc khói, đầu còn lại đưa cái mũi Chép vào hít hơi nước xông lên đến khi ly nước nguội, kết quả trị cảm giảm sụt sịt để Chủ Nhật Chép đi bộ.:)

993
0
0

Cá Chép

Hứ vậy còn kiu vắng. Nhà mình share nhân đi :D

Có nhân khoai môn, đậu xanh, lá dứa, hạt sen, rong biển, trà xanh, đậu đỏ, blueberry, gì gì nữa ý, nhiều lắm ko nhớ hết
Share share :D, mà có phải của Mauri hông em?

2,204
1
0

Nikki

Hứ vậy còn kiu vắng. Nhà mình share nhân đi :D

Có nhân khoai môn, đậu xanh, lá dứa, hạt sen, rong biển, trà xanh, đậu đỏ, blueberry, gì gì nữa ý, nhiều lắm ko nhớ hết
Em thik mấy cái lạ lạ như rong biển, trà xanh, đậu đỏ, blueberry, V đặt đi V nhé, tặng e 1 hộp 4 mùi là đủ òy...=))

Bác OV ơi cho Chép ít tỏi xông mũi nhé bác.
bài thuốc: bóc vỏ tỏi (1 củ), giã nhuyễn, cho vào cái ly to, nấu nước thật sôi chế vào ly tỏi, quấn tờ A4 như cái phễu (hoặc cuộn tròn thành cái ống), 1 đầu trùm vào ly tỏi đang bốc khói, đầu còn lại đưa cái mũi Chép vào hít hơi nước xông lên đến khi ly nước nguội, kết quả trị cảm giảm sụt sịt để Chủ Nhật Chép đi bộ.:)
Dùng bài thuốc của bác xong đảm bảo mũi Chép như nước ngọt Cần Giờ ;))

2,204
1
0

Nikki

Thôi nhường đất cho cả nhà lê lết...em đi măm dê quay mừng sinh thần của God father nhà em =))

993
0
0

Cá Chép

@ Chép: Hôm nọ em nhắn gửi hình con gái mà bác quên mất (cũng mẹ mìn :p), chương trình đó còn không em?
Còn bác, cứ gửi cho em nha. Chương trình kéo dài suốt cả năm :D

Đâu...bơi đi "Chỉ C.." ăn bò tơ í chớ ốm o gì đâu bác :p
Chỉ được cái nói...đúng ;)). Mà có được ăn gì nhiều đâu, vội vàng để đầu giờ chiều có mặt ở Q.1. Chỉ ăn có bắp bò hấp hành, cơm cháy bò kho xả, bò nướng mọi thôi hà, chưa kịp dùng bát cháo :p

1,528
0
0

saomai

Thôi nhường đất cho cả nhà lê lết...em đi măm dê quay mừng sinh thần của God father nhà em =))
Nik ơi cho gửi lời đến ba em nhé "Chúc Ông luôn dồi dào sức khỏe và mau có cháu ngoại"@};-

635
0
0

Họa sĩ nghèo

KHIẾP............... nhà mình buôn dã man, em theo không nổi, đọc ngó xuống thấy 11 trang, click tiếp qua trang 11 thì xuất hiện thêm trang 12, click qua 12, lòi thằng 13... sợ quá...
@ Ana: cái vụ nhân nhân đó là sao? Chị chưa hình dung ra á (kiểu này phải chăm làm bánh TT)

1,961
0
0

anatomysu

Share share :D, mà có phải của Mauri hông em?
Sing ạ. Mà em chỉ thích khoai môn, đậu xanh, hạt sen hị hị, mấy cái lạ lạ em lại ngại, 1 lần order là 1kg nó đóng thành túi.

Chép có định làm bánh gây quỹ ko, thì mình xem đặt nhiều nhân

1,528
0
0

saomai

Chép ơi, gửi hình qua YM nhỉ?:D

993
0
0

Cá Chép

Mauri cũng có nhân trung thu nhé, đóng gói 1 túi 3kg. Tùy loại nhân mà giá từ 43-50k/kg. Hết :p

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Chỉ được cái nói...đúng ;)). Mà có được ăn gì nhiều đâu, vội vàng để đầu giờ chiều có mặt ở Q.1. Chỉ ăn có bắp bò hấp hành, cơm cháy bò kho xả, bò nướng mọi thôi hà, chưa kịp dùng bát cháo :p
EM là em phục Chép thật ;)) tội nghiệp Chép chẳng có thời gian ăn bát cháo nào........

993
0
0

Cá Chép

Sing ạ. Mà em chỉ thích khoai môn, đậu xanh, hạt sen hị hị, mấy cái lạ lạ em lại ngại, 1 lần order là 1kg nó đóng thành túi.

Chép có định làm bánh gây quỹ ko, thì mình xem đặt nhiều nhân
Làm bánh gây quỹ nhé SG. Mai ăn thử bánh demo :grin:

993
0
0

Cá Chép

Chép ơi, gửi hình qua YM nhỉ?:D
Được bác, cứ gửi như thế nhé. Chừng nào bác onl thì kiu em nhá. Hay bi giờ luôn đi.
P/S: hôm qua về định gọi bác, nhưng đang giờ tan tầm, sợ bác mải làm "xe ôm" nêm em chưa thông tin vài thứ cho bác :D. Chờ em nhé.

635
0
0

Họa sĩ nghèo

@ Chép: add em vào đi, hỏi tí thông tin để cùng bon chen nào :)

1,961
0
0

anatomysu

Trời ơi khoe con :D... Thôi bà Chép cho em xin vài dòng phổ biến trên này, để các bác ra vào meo meo cho Chép. Chứ ko thì lại spam yahoo chép mệt nghỉ

Nhân Mauri nhìn em ớn ớn sao đó Chép ơi. Thôi bon chen nhân khách sạn 5 sao của sing xem sao :p. Mình làm mình măm mờ hí hí

1,528
0
0

saomai

Cổ vũ tinh thần cho nhà mình làm bánh TT nào, vì tinh thần VSATTP.:))

275
0
0

minhnhat

Mừng gia đình Sài Gòn lên tầng mới !@};-@};-@};-@};-@};-@};-
Yêu lắm nhà Sài Gòn ơi !!!! love::love::love::love::love::love::love::love:

@ Em Mỳ : cho chị đua đòi đăng ký mua - 01 hộp 12 màu ;01 ký nhân bánh trung thu ( cái này là melincum và chị thử đập bột chơi :">) í mà còn thiếu sách chỉ làm bánh TT em ơi, cho chị xin 500 đồng copy với.
Cảm ơn em và cả nhà mình rất rất nhiều nè :love::love: