Giúp mình với. Con gái mình rất khó ngủ.

165
0
0

Threebluestars

Mình đang băn khoăn quá. Con bé lớn nhà mình dạo này cháu khó ngủ lắm. Cứ thức chong chong - có hôm đến 2h sáng. Mà 6h sáng con đã phải dậy để còn ra kịp bến xe đi học rồi.

Mình đã thử cho con ăn thêm các thứ như: Hạt sen, các loại lá, ... mà vẫn không cải thiện được. Sao thế nhỉ? :yawn:

1,904
0
36

291179

Active Member
Ðề: Giúp mình với. Con gái mình rất khó ngủ.

Mình đang băn khoăn quá. Con bé lớn nhà mình dạo này cháu khó ngủ lắm. Cứ thức chong chong - có hôm đến 2h sáng. Mà 6h sáng con đã phải dậy để còn ra kịp bến xe đi học rồi.

Mình đã thử cho con ăn thêm các thứ như: Hạt sen, các loại lá, ... mà vẫn không cải thiện được. Sao thế nhỉ? :yawn:
chị ơi, trước khi đi ngủ chi cho con uống 1 cốc sữa nóng ạ, và nữa chị cho con ngâm chân 30p vào chậu nước ấm có bỏ vài hạt muối chị nhé! thử xem chị ạ, chúc con ngủ sớm và ngủ ngon !:love:

165
0
0

Threebluestars

chị ơi, trước khi đi ngủ chi cho con uống 1 cốc sữa nóng ạ, và nữa chị cho con ngâm chân 30p vào chậu nước ấm có bỏ vài hạt muối chị nhé! thử xem chị ạ, chúc con ngủ sớm và ngủ ngon !:love:
Ồ! Chị cảm ơn em nhé. Tối nay chị sẽ về làm như vậy cho con. Hy vọng con sẽ không còn bị khó ngủ nữa.

165
0
0

Threebluestars

Mình làm như bạn 291179 mách và cho con uống thêm phấn hoa trộn mật ong. Không biết có phải hai cách này hiệu nghiệm không mà con đã ngủ ngon hơn 1 chút rồi. :love::love:

@ Cảm ơn Ớt nhé. :love:

7
0
0

linhchiphoi

Mình làm như bạn 291179 mách và cho con uống thêm phấn hoa trộn mật ong. Không biết có phải hai cách này hiệu nghiệm không mà con đã ngủ ngon hơn 1 chút rồi. :love::love:

@ Cảm ơn Ớt nhé. :love:
Con gái em một dạo cũng bị như vậy, em cũng tìm đủ cách, ngày nào cũng nấu hạt sen còn nguyên cả tâm sen để uống thay nước, uống 1 đợt mage B6, một đợt philatop, tối trước khi đi ngủ cho chạy nhảy, đạp xe, đi bộ, bây giờ trộm vía ngủ ngoan lắm rồi :smiling: chúc bé nhà chị sớm có giấc ngủ ngon :love:

168
0
0

Rophi

Chị ơi, con nhà em cũng có lúc bị như thế đấy ạ. Về sau bác sỹ bảo thiếu canxi. Đúng là bổ sung canxi một thời gian thì con ngủ ngon như cũ. Chị cho con dùng thêm canxi đi ạ. Tuổi này chúng nó đang cần bổ sung nhiều canxi lắm chị ạ. Nhưng nhớ chỉ uống vào buổi sáng và uống thật nhiều nước không thì bị lắng ở thận đấy chị nhé.
Chúc con ngủ thật ngon để mẹ yên tâm công tác nhé!

42
0
0

ME KEANU

Theo em biết thì thiếu calci, thiếu kẽm cũng gây khó ngủ, ít ngủ...Chị thử tìm hiểu thêm về các dấu hiệu thiếu mấy chất đó xem sao...Keanu nhà em cũng có dạo uống calci độ 2-3 hôm xong là ngủ thấy khác ngay, thẳng giấc luôn