Hải Phòng nhà mình lên tầng 3 nào!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
631
0
0

Aslan

Ðề: Hải Phòng nhà mình lên tầng 3 nào!

Muathu chào cả nhà Hải Phòng ạ :) rồi đi tìm Aslan hỏi tí xíu.

@Aslan: Mẹ Simba ơi cho muathu hỏi cây giống thế này có thể xách tay lên máy bay được không? muathu hởi trước để tìm người nhờ xách về bằng máy bay hihi

http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php/6743-%2825.02-%E2%80%93-25.3.2011%29-C%C3%A2y-Osaka-100-l%C3%A3i-%E1%BB%A7ng-h%E1%BB%99-qu%E1%BB%B9.
Chị ơi xét về kích cỡ thì ok (quy định xách tay là trọng lượng dưới 7kg, kích thước 3 chiều là 56 x 36 x 23 cm) nhưng nếu là cây có đất thì không chấp nhận như hành lý xách tay. Tuy nhiên nếu chị muốn mang thì cứ ới em, chỉ có vấn đề là khi lên máy bay phải đặt cây này trong hộc hành lý ở trên đầu, mà cái hộc ý thì chỉ có thể đặt cây trong tư thế nằm thì có đc không chị, không đặt đứng đc đâu.

2,801
0
0

muathu

@ Mùa Thu : Chị đang ngồi chờ vé khuyến mại Hải Phòng - Đà Nẵng. Lúc đó nhà ĐN nhớ cho ké 1 buổi ọp mini nhé :x
Nhất định rồi chị ạ, sẽ off to hơn mini :), khi nào chị đi Đà Nẵng ới em, cần thông tin KS hay gì gì Đà Nẵng em cũng biết.

Chị ơi xét về kích cỡ thì ok (quy định xách tay là trọng lượng dưới 7kg, kích thước 3 chiều là 56 x 36 x 23 cm) nhưng nếu là cây có đất thì không chấp nhận như hành lý xách tay. Tuy nhiên nếu chị muốn mang thì cứ ới em, chỉ có vấn đề là khi lên máy bay phải đặt cây này trong hộc hành lý ở trên đầu, mà cái hộc ý thì chỉ có thể đặt cây trong tư thế nằm thì có đc không chị, không đặt đứng đc đâu.
Cảm ơn em nhiều nhé, vậy chắc khó rồi phải chính chị đi thì mới gọi em nhờ chứ đã nhờ người khác xách thì hơi phiền, chị sẽ tìm cách gửi xe hoặc tàu.

631
0
0

Aslan

Nhất định rồi chị ạ, sẽ off to hơn mini :), khi nào chị đi Đà Nẵng ới em, cần thông tin KS hay gì gì Đà Nẵng em cũng biết.
Đúng rồi lần trước công ty em đi ĐN em nhờ muathu đặt hộ phòng về mọi người cứ khen mãi. Em cảm ơn chị lần nữa để lần sau lại phải nhờ chị. Em vẫn nghỉ ở nhà nhưng hóng hớt vụ mở đg bay ĐN lắm, nếu mở là nhà HP sẽ bay ĐN dịp khai trương, mấy mem đi ĐN đợt vừa rồi về cứ thỉnh thoảng lại kể 1 chuyện làm em thèm quá.
@CTB: Thế nào mà hôm qua em lại không đọc đc bài chị post ở trên nhở. Em cần gặp chị quá mà không biết mai có đi đc không vì dạo này em bắt đầu rèn giờ ăn ngủ cho Simba để chuẩn bị ăn dặm mà cậu ý phản đối quá trời luôn.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

@ Aslan: Chiều chị chạy từ Đồ Sơn về định qua em mà đến giờ đón Bi nên lại phải phi thẳng về. Mai nhá.

273
0
0

NganHa

Đúng rồi lần trước công ty em đi ĐN em nhờ muathu đặt hộ phòng về mọi người cứ khen mãi. Em cảm ơn chị lần nữa để lần sau lại phải nhờ chị. Em vẫn nghỉ ở nhà nhưng hóng hớt vụ mở đg bay ĐN lắm, nếu mở là nhà HP sẽ bay ĐN dịp khai trương, mấy mem đi ĐN đợt vừa rồi về cứ thỉnh thoảng lại kể 1 chuyện làm em thèm quá.
Em cũng đăng ký hai chân vụ bay khai trương đường bay ĐN. Lần trước chị MĐ cũng nhờ nhà ĐN đặt hộ em Sandy Beach Resort, giá cả phải chăng mà dịch vụ rất ok. Thèm cả bê thui ở Quảng Nam (em phải đi 30km để ăn 1 bữa bê thui), rồi đi mua hàng bành (hàng Sida) cũng nhiều đồ độc và đẹp. Còn quán caffe gì đó em ko nhớ tên nhưng rất đẹp và rẻ bất ngờ. Ôi nói đến đây là chỉ muốn lên đường luôn.
Thêm mấy kiểu ảnh Sandy beach và quán caffe quên tên :)

277
0
0

meocon1982

Trả lời: Hải Phòng nhà mình lên tầng 3 nào!

Chị ơi, cho em đăng ký đi chùa Lôi Âm nhé! Địa điểm tập trung thế nào... chị báo cho em với nhé!

631
0
0

Aslan

Em cũng đăng ký hai chân vụ bay khai trương đường bay ĐN. Lần trước chị MĐ cũng nhờ nhà ĐN đặt hộ em Sandy Beach Resort, giá cả phải chăng mà dịch vụ rất ok. Thèm cả bê thui ở Quảng Nam (em phải đi 30km để ăn 1 bữa bê thui), rồi đi mua hàng bành (hàng Sida) cũng nhiều đồ độc và đẹp. Còn quán caffe gì đó em ko nhớ tên nhưng rất đẹp và rẻ bất ngờ. Ôi nói đến đây là chỉ muốn lên đường luôn.
Hồi còn đường bay ĐN tuần nào chị cũng đc ăn bê thui ĐN, tết còn đc thưởng thức mai cành ĐN đẹp cực kỳ, cành mai về đến nơi héo úa thế mà cắm vào nc nở tưng bừng. Nếu kể mấy món thèm thèm thì chị thích đồ biển ĐN với bánh tráng thịt heo hơn, lần nào đi ĐN cũng phải ghé Mỹ Hạnh với Trần, còn resort ĐN thì thèm lắm, nhất là cái Victoria Hội An.
Em xin thông báo với cả nhà 1 tin vui và 1 tin buồn: Tin vui là theo dự kiến thì đg bay này sẽ mở lại vào dịp 30/4-1/5. Tuần 5 chuyến trừ thứ 2 và thứ 7 cất cánh tại HP lúc 20h45 (tuy nhiên là theo em chả dại gì đi vào dịp 30/4 cho đông chen chúc ra). Tin buồn là đợt khai trương trúng hè nên khách du lịch đã rất đông, lại bay máy bay nhỏ có 68 chỗ nên không cẩn thận chả có chỗ đi chứ đừng nói gì đến khuyến mại. Thêm nữa là thời gian bay muộn thế vào đến nơi đến giờ đi ngủ rồi tự nhiên lại mất xừ 1 đêm KS (Em bản tính ki bo nên đề xuất có khi phải đăng ký ngủ nhờ nhà ĐN 1 đêm ý hôm sau mới đi resort nhở, hớ hớ, lấy cớ là vào muộn quá chả tìm đc KS).

6,216
0
36

susu1811

Active Member

... Thêm nữa là thời gian bay muộn thế vào đến nơi đến giờ đi ngủ rồi tự nhiên lại mất xừ 1 đêm KS (Em bản tính ki bo nên đề xuất có khi phải đăng ký ngủ nhờ nhà ĐN 1 đêm ý hôm sau mới đi resort nhở, hớ hớ, lấy cớ là vào muộn quá chả tìm đc KS).
Hi.hi rất hoan nghênh ạh, mong gặp các chị

277
0
0

meocon1982

Trả lời: Hải Phòng nhà mình lên tầng 3 nào!

Em lại lỡ một dịp được tham gia cùng cả nhà rồi, CN tuần này em lại có việc đột xuất. Thật là tiếc quá, đã hẹn đi chùa rồi lại không đi được. Hẹn gặp các chị đợt tới nhé!

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

@ Ngân Hà : Nghe em tả và nhìn ảnh chị cũng muốn đi luôn. Sao chị đi ĐN mấy lần rồi mà không lần nào hoành tráng như em nhỉ :-O

@ Aslan : Chị cứ muốn đi ĐN vào tháng 6 để có Chip và Tôm đi cùng.

@ All : Chị lên lại DS đi chùa Lôi Âm, mọi người kiểm tra xem có thừa thiếu gì thì ới cái cho chị bố trí xe nhé:

1. CTB : 2
2. Mẹ Hải Tâm : 2
3. Ngân Hà
4. Lancuccu
5. Hà my
6. Bon Bon
7. Huyenlinh
8. Mẹ Tít
9. Mèo Già (chưa chắc chắn)
10. Mẹ Tấn Minh (chưa chắc chắn)

8 giờ sáng chủ nhật có mặt ở nhà chị để khởi hành nhé.

620
0
0

hamy2k5

e Rên đk đi nữa ạ, nhà e ấy mất mạng nên ko vào nhà post bài được, e đk hộ e ấy
1. CTB : 2
2. Mẹ Hải Tâm : 2
3. Ngân Hà
4. Lancuccu
5. Hà my
6. Bon Bon
7. Huyenlinh
8. Mẹ Tít
9. Mèo Già (chưa chắc chắn)
10. Mẹ Tấn Minh (chưa chắc chắn)
11. Rainy

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Em fot mấy bức ảnh chùa Lôi Âm cho những ai không đi hoặc dập dòm đã thèm lại thèm hơn:

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Hihihihii...có thế thôi ạh. Tại trời mưa nên iem chẳng chụp được nhiều.

273
0
0

NganHa

Em fot mấy bức ảnh chùa Lôi Âm cho những ai không đi hoặc dập dòm đã thèm lại thèm hơn:

Nhìn một em chân dài đứng tạo dáng thế kia mà hai anh mỗi anh nhìn một hướng, công nhận chị CTB điều trị giỏi :D

255
0
0

Gió

Nhân ngày 08.03 chị em chúng mình tự chúc mừng nhau nhé. (Chúng mình cần gì nhận của "bọn chúng " đâu)
Chúc chi em chúng ta luôn có Sức khoẻ và luôn Hạnh phúc.
Cuối cùng là luôn hài lòng về những gì mình đang có, đã có.
http://chiasetinhthuong.org/diendan...g-ngày-Quốc-tế-Phụ-Nữ-8-3?p=119167#post119167
LG
Em cũng là một phần tử trong cái hội của " bọn chúng" Nhân ngày 08/03 cho em gởi tới các chị, các bạn và các em những người phụ nữ Việt lời chúc sức khỏe. yêu thương vừa đủ và hạnh phúc tròn đầy.@};-

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Cả nhà mình chú ý thu xếp công việc để tham gia ọp Sinh nhật CSTT thứ 7 tuần sau 19/3 nhé. Mình là chủ nhà mà.

Mấy ngày vừa qua chị được sống ở một nơi đặc biệt. Ọp đi, để chị còn chia sẻ. Tiện thể chị em mình lên kế hoạch "hoành tráng" thăm tư gia Lancuccu và chấm điểm quán nướng mới mở cạnh nhà Lancuccu luôn. Mọi người cho ngày nhé. Chị OK các buổi trưa.

28
0
0

b0nb0n

Hihihihii...có thế thôi ạh. Tại trời mưa nên iem chẳng chụp được nhiều.
2 pic cuối hem dc phải hok chị,tiếc thật.Lúc chén xong gà thì nắng đẹp thế mà mải ôm bụng ,chả chụp j .Ôi,mấy hòn đảo bơ vơ,lẻ loi mà quyến rũ........

28
0
0

b0nb0n

Cả nhà mình chú ý thu xếp công việc để tham gia ọp Sinh nhật CSTT thứ 7 tuần sau 19/3 nhé. Mình là chủ nhà mà.

Mấy ngày vừa qua chị được sống ở một nơi đặc biệt. Ọp đi, để chị còn chia sẻ. Tiện thể chị em mình lên kế hoạch "hoành tráng" thăm tư gia Lancuccu và chấm điểm quán nướng mới mở cạnh nhà Lancuccu luôn. Mọi người cho ngày nhé. Chị OK các buổi trưa.
E mới cân dc 52kg,ốm quá chị ah,nạp thêm năng lượng lấy lại niêm tin cs,chị nt cho e nhé,e đi hóng hớt kể chuyện ban trưa.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.