Hải Phòng nhà mình lên tầng 3 nào!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðề: Hải Phòng nhà mình lên tầng 3 nào!

Sau khi nghe mẹ Aslan mô tả cái biệt thự thì tối qua mẹ Mít đã mất ngủ giống mẹ Aslan nên hôm nay quyết định vào đây thay mặt Mít đăng ký cưa em Bi. Ảnh Mít có trong mục F1 rồi, mẹ Bi cứ cho vào danh sách đăng ký nhá (Quả xoài phần mẹ Mít, mẹ Bi đem về đưa Bi bảo mẹ chồng tương lai tặng quà con dâu mẹ Bi nhá, còn thì Bi thích gì mẹ Mít chiều tất, tuy nhà anh Mít ko giàu nhưng mẹ anh Mít ko ki bo như mẹ Aslan đâu mẹ Bi ạ, mẹ chồng mà ki bo là mệt lắm ý chị ạ)
=))=))=))

Ôi sướng quá, sướng kinh khủng. Từ khi thông tin về cái nhà (trong tương lai vì mẹ em chưa biết giật tiền của ai để xây) lộ ra, em cao giá thế. Thôi thì các anh tán em, tán mẹ em hay tán nhà em thì em vẫn cứ sướng. Chả hơn chán vạn cái cảnh các anh nước mắt nước mũi lèm nhèm cứ nguây nguẩy quay đi không cho em hôn (khi mà em đang thèm hôn ơi là thèm). Đấy, em đã bảo mẹ em rồi, có nhà thì cứ khoe cho mọi người biết, giấu làm giề. Mẹ em sợ mọi người tưởng mình nhà giàu hỏi vay tiền nên cứ giấu mãi. May có vụ ọp ẹp của các bác các cô các chú nên em có cơ hội khoe. He he, sau này có lẽ em nhờ cô LG tổ chức ọp cũng tại đó để em chọn ý trung quân cho mình nhỉ :D:D

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Cháu Bi nhờ mẹ CTB post lên đây toàn văn tin nhắn của 1 người gửi cho 1 người khác để các cô các chú bình luận giúp nhé:

"Ôi zời, tại mẹ chị Bi có cái biệt thự ở Hòn Dấu Resort mà mẹ cháu lại tham nên ép cháu chứ cháu chả thiết gái già mà đanh đá đâu cô ạ"

Cháu chỉ có hơi đanh đá tý thôi, chứ có già đâu các cô các chú nhỉ, mà lại còn xinh nữa chứ =))=))

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Cháu Bi nhờ mẹ CTB post lên đây toàn văn tin nhắn của 1 người gửi cho 1 người khác để các cô các chú bình luận giúp nhé:

"Ôi zời, tại mẹ chị Bi có cái biệt thự ở Hòn Dấu Resort mà mẹ cháu lại tham nên ép cháu chứ cháu chả thiết gái già mà đanh đá đâu cô ạ"

Cháu chỉ có hơi đanh đá tý thôi, chứ có già đâu các cô các chú nhỉ, mà lại còn xinh nữa chứ =))=))
Nghe cái tin nhắn này giống giọng mẹ Simba nhờ, thôi thế thì mẹ Bi loại Simba từ vòng gửi xe đê, chưa gì đã đòi chê nho xanh rồi. Còn nhà Em bé hư đâu rồi ko vào chiến đấu tiếp à:D Biệt thự gần biển là thích rồi, mẹ Mít thích nhà gần biển lắm nên Mít có thích hay ko mẹ Mít vẫn tiếp tục chiến đấu mẹ CTB nhá;)

1,014
0
0

Em bé ngoan

Đúng là con cái ko chọn đc cha mẹ anh à. Nhưng anh còn may hơn em chán là nhà anh giàu, anh có mẹ xinh, khéo tay lại hát hay, cũng còn có quần hoa với áo hồng mà mặc. Nhà em vừa nghèo, mẹ em vừa xấu lại ki bo. Em đc cho mấy bộ bo đì từ hồi newborn giờ ko cài đc đũng nữa mẹ em tháo cúc đũng ra làm áo dài thành ra giờ em chả có cái quần nào cơ. Cái đôi giày lông của Bi nó màu suy nghĩ nên mẹ em nhắm cho em (mà chả phải màu ý mẹ em cũng nhắm ạ).
Simba thân,
Só-zì em vì anh hồi âm muộn. Đêm qua mẹ chả ôm anh cũng chẳng ôm Bi như mọi ngày, mà mẹ chui vào chăn, làm cái gì trong đó anh chả hiểu, làm anh thao thức mãi không ngủ được. Sáng ra, mẹ vẫn cho anh nghỉ học nhưng mẹ có vẻ không vui nên anh chẳng dám nhờ mẹ gửi thư cho em. Anh loáng thoáng thấy mẹ nói là đêm qua nằm đọc cái gì mà thiếu nữ đánh cờ vây hay thiếu nữ chơi cầu lông gì đó. Không hiểu cái cô thiếu nữ đó chơi thể thao kiểu gì mà lại làm mẹ buồn? Thật anh không thể hiểu nổi.
Hôm qua anh em mình tâm sự chuyện ăn, mặc, giải trí. Giờ lại đến cả chuyện kinh tế chính trị với lại tư tưởng văn hóa "chung ương" hả em?
Chắc em còn bé nên nghĩ chưa sâu sa, lại tưởng cứ có áo đỏ, quần hoa, áo hồng là nhà giầu. Dù thèm lắm nhưng anh chưa khi nào nghe thấy mẹ anh bảo "nhà mình giàu". Ngay như chiều nay, ko có ai trông anh nên mẹ chở anh đi đón chị Bi bằng xe Wave biển số lâu đời. Trên đường về, Bi cứ hỏi: Mẹ ơi sao nhà mình không mua ô tô? Mẹ ơi sao nhà mình không giàu? Sao nhà mình không mua nhà chỗ khác? Mẹ trả lời đủ cả nhưng xem chừng Bi vẫn băn khoăn lắm.

Còn em bảo mẹ em ki bo ấy hả? Mẹ anh có cố thì cũng chưa thể "ki bo" bằng mẹ em, khi liên tục anh nghe mẹ anh nói "Ồ, cô Át-sờ-lan ủng hộ chai rượu xịn này", "Cô Át-lan ủng hộ máy hút bụi cầm tay xinh chưa", rồi "Máy xay sinh tố này. Cô Át-sờ-lan nhiệt tình thế" :D.

Nhá, nhá, anh xuống nhá, anh nhớ mang cho em ít quần hoa cũng đc nhá, nếu là cái bộ đỏ đỏ anh đang mặc trong ảnh thì tốt nhất nhá, em thích. Mà em hỏi nhỏ anh tý: anh đẹp giai thế, nhà giàu thế, mẹ ko tham tý nào mà sao cũng phải vào đây bon chen gái già mà đanh đá làm gì cho khổ đời ra??
ký tên: Em Simba không đẹp giai bằng các anh nhưng vẫn muốn cưa giá già và đanh đá để mẹ em đc ở nhờ cái biệt hự.
Anh hay nghe ba mẹ nói với nhau là thương anh thiệt thòi từ bé. Ốm yếu nên chưa được đi chơi đâu, toàn thấy lên ông bà ngoại với sang lắm là đi nhà bóng với cầu trượt. Nên bao giờ mẹ anh hỏi con thích đi chơi đâu, anh sẽ quyết xin cho anh đi chơi nhà Simba nhá.
Còn về cái quần anh mặc thì dài dòng lắm. Quần của 1 anh nào đó mà anh không quen cho anh Bin. Anh Bin (giờ học lớp 10) mặc chán rồi đến anh Tôm. Anh Tôm chuyển cho chị Bi, rồi đến anh. Ấy, chưa dừng lại đâu. Hôm rồi bà ngoại anh nói với mẹ anh là để cái quần ấy cho con cậu Minh của anh. Cậu Minh của anh giờ mới săp tốt nghiệp ĐH, chưa yêu bao giờ mà bà đã nhắm cái quần anh đang mặc.
Còn cái áo đỏ thì Bi và anh đang mặc chung. Màu đỏ mà, ai mặc chả được, không ngoại trừ em, Simba à. Anh chỉ sợ anh mặc mãi chưa chật còn em thì đã lớn hơn anh rồi. Anh thấy mẹ anh bảo, sao nuôi mãi mà cứ 11 cân, vẫn mặc áo len áo nỉ từ hồi mới đẻ nhỉ? Có lẽ cái áo nó co dãn tốt chứ chắc gì do anh còi nhỉ Simba nhỉ. À mà em có túi ngủ chưa? Em bảo mẹ không cần mua làm gì cho tốn kém. Không phải là anh sẽ gửi cho em đâu, vì anh làm gì có mà gửi. Anh toàn mặc áo của ba mẹ anh đi ngủ. Mẹ bảo vừa ấm bụng vừa ấm chân lại đỡ lãng phí. Còn Bi thì toàn mặc kiểu áo chùm mông, mẹ bảo đang mốt. Thực ra mẹ tiếc áo của mẹ nên bắt Bi mặc, chứ mốt miếc gì.

Nói đến Bi anh lại nhớ đến "Bi biệt thự" (con mẹ Tâm). Bây giờ gọi thế cho nó dễ hình dung nhá. (Nhà anh ở trong làng, chả có biệt thự, chỉ là nhà mái ngói ba gian nên gọi Bi nhà anh là "Bi nhà cổ" nhé). Anh có ấn tượng với Bi không phải vì biệt thự ven biển hay vì xinh mà vì mẹ anh cứ tấm tắc khen em ý nhảy đẹp.

Anh mê văn nghệ, hát hò, nhảy múa, anh có tính nghệ sỹ, mà nghệ sỹ thì đâu màng danh lợi tiền tài. Vậy nên chúng mình cứ yêu theo cách của mình nhé. Trái tim Bi nghiêng về ai thì tùy duyên số em ạ.
Sáng nay mẹ ngồi bón sữa cho anh ở sân, mẹ thấy con bướm trắng bay qua bay lại, mẹ cứ: Con bướm kìa Bob ơi, bướm nhìn Bob uống sữa này. Rồi lại hát "Con bướm trắng đậu cành hồng, ..." Anh thì quay mặt đi, không "thèm" nhìn bướm với chả cành hồng. Anh chỉ nói "Sợ, sợ". Mẹ vừa lắc đầu vừa nói: "Đàn ông con trai gì mà lại sợ bướm".
Mẹ chẳng hiểu nghệ sỹ gì cả.

Nghe mẹ anh kể em cũng nghệ sỹ lắm phỏng?

Anh Bobby.

2,801
0
0

muathu

Muathu đã về nhà hôm qua, mất một ngày lơ lửng hôm nay đã rơi xuống mặt đất, cảm ơn nhà Hải Phòng đã chuẩn bị thật chu đáo cho tiệc sinh nhật :x thức ăn ngon, thời tiết đẹp, phong cảnh quá đẹp...chị Tâm ơi hôm off chắc chị vẫn còn mệt lắm khi nào vào Đà Nẵng thì nhắn em để off mini chị nhé. Hôm đó em còn hẹn hò với cả Mẹ Gấu Trúc ở Hải Phòng tính ở lại một đêm nhưng Subim phải về sớm nên lên để cùng đi thăm Hà Nội với bé Su hẹn một ngày không xa em lại thăm Hải Phòng :x

@Aslan: Cảm ơn em nhiều :x

@Em Bob, Em Simba, Em Nem: Anh Quang Minh đẹp trai tuy có hơi gầy gò, trên thông thiên văn dưới tường địa lý là đối thủ âm thầm nhưng rất nặng ký các em cứ tranh nhau đi nhưng Bi sẽ thuộc về anh, Đà Nẵng anh không thiếu biển anh chỉ thiếu biệt thự bên biển thôi, nhưng anh sẽ đón Bi vào Đà Nẵng ở túp lều tranh bên bờ biển gần đẹp nhất Việt Nam :))

PS: Muathu vào đọc thư tình của các em gửi chị Bi cười đau cả bụng, Mẹ Simba, Embengoan, Mit và Nem chắc trước viết thư hay lắm nhỉ :)

1,014
0
0

Em bé ngoan

Mình vừa đi học là ngay lập tức có người nhảy vào tán "Bi biệt thự". Hôm nay làng mình mất điện nên mẹ bắt đi học, dù sáng mở mắt dậy mình đã cố ho thật lực. Thế nên thư sẽ chẳng dài vì mẹ bảo tiếc tiền 3G, với lại dùng 3G nhanh hết pin lắm con ạ. Mẹ thật là, tiếc cái gì thì tiếc, ai lại đi tiếc món ăn tinh thần. Thế mà mẹ cũng nhận là "hơi nghệ sỹ". (Nhật ký của Bobby)

631
0
0

Aslan

Nghe cái tin nhắn này giống giọng mẹ Simba nhờ, thôi thế thì mẹ Bi loại Simba từ vòng gửi xe đê, chưa gì đã đòi chê nho xanh rồi. Còn nhà Em bé hư đâu rồi ko vào chiến đấu tiếp à:D Biệt thự gần biển là thích rồi, mẹ Mít thích nhà gần biển lắm nên Mít có thích hay ko mẹ Mít vẫn tiếp tục chiến đấu mẹ CTB nhá;)
Cô Mít!
Cô đừng cậy anh Mit nhớn, đừng mượn gió bẻ măng nhá.
Còn em bảo mẹ em ki bo ấy hả? Mẹ anh có cố thì cũng chưa thể "ki bo" bằng mẹ em, khi liên tục anh nghe mẹ anh nói "Ồ, cô Át-sờ-lan ủng hộ..
Đấy là anh ko bít thôi, nỗi đau của mẹ em đấy. Mẹ em luôn tưởng mình giỏi xin nhưng đời đôi khi ko như mơ: Mẹ em mơ tiêu đô lẻ của ông ngoại thì ông xách rượu về (mẹ em chả bít uống), mẹ em mơ ng ta cho máy giặt thì ng ta cho máy hút bụi cầm tay (bụi tý có sao, hút tốn điện), mẹ em mơ máy sấy quần áo thì ng ta cho máy xay sinh tố (em quần còn chả có mà mặc lấy đâu hoa quả mà xay). Còn gần đây mẹ em mơ cái ô tô thật (vì nhà ng ta mới mua 2 cái mới mẹ em tưởng ng ta cho cái ô tô cũ) thì ng ta cho cái ô tô đồ chơi, đã thế lại còn bảo ngày nào cũng phải dùng ko hỏng đấy (tiền đâu mà sạc pin tốn điện).
Còn về cái quần anh mặc thì dài dòng lắm. Quần của 1 anh nào đó mà anh không quen cho anh Bin. Anh Bin (giờ học lớp 10) mặc chán rồi đến anh Tôm. Anh Tôm chuyển cho chị Bi, rồi đến anh. Ấy, chưa dừng lại đâu. Hôm rồi bà ngoại anh nói với mẹ anh là để cái quần ấy cho con cậu Minh của anh. Cậu Minh của anh giờ mới săp tốt nghiệp ĐH, chưa yêu bao giờ mà bà đã nhắm cái quần anh đang mặc.
Còn cái áo đỏ thì Bi và anh đang mặc chung. Màu đỏ mà, ai mặc chả được, không ngoại trừ em, Simba à. Anh chỉ sợ anh mặc mãi chưa chật còn em thì đã lớn hơn anh rồi.
Anh muốn đi HP mà lại trèo lên Nội Bài bay vào SG rồi mới bay ra Hp à?? Thế túm lại là mẹ em đừng mơ cái bộ đỏ đỏ ý chứ giề??

oài, tý ngất.
Anh Bobby ơi tình hình chiến sự căng thẳng thế này anh em mình đoàn kết lại đi, dẹp yên bờ cõi đã rồi anh em mình đánh nhau sau nhở?? Thôi không nói xấu các mẹ nữa mà tập trung chuyên môn đã nhá. Anh bảo giờ gọi em Bi là "Bi biệt thự" hay đấy, em thấy cũng chuẩn nhưng chưa đủ; Bi là Bi nhà có cái biệt thự to bự bên bờ biển nên gọi là "Bị biệt bự bên bờ biển" cho nó toàn b anh nhá, hí hí.
Em Simba tinh trùng, à không, với anh phải là tinh tướng.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Trời ơi sáng vào lại thêm đối thủ nặng ký thía này thì chết mẹ Mít rồi:D Vừa mới mừng là có thể loại được một tên giờ lại thêm một hí hí.
Bi ơi Bi à mẹ bảo Bi này, nhà Bi ý thì chị Chíp đi học xa rồi, anh Tôm thì là con trai cũng chả có ai chơi với con và tâm sự với con đâu cũng buồn nhỉ. Nhà mẹ thì có em Nem, em dễ thương lắm, và rất thích có người chơi cùng, em toàn bảo mẹ đẻ thêm một em Mít nữa để chơi với Nem. Nhà Simba có mỗi mình Simba, mà giai trẻ ý thì nó ngố lắm con ạ, nó chả biết chiều gái đâu. Giai cứ phải lớn nó mới hiểu biết và chiều con con ạ, chớ dại mà yêu Simba con nhé. Nhà cô Quần hoa ý thì mẹ cũng nói thật là nhà cô ý thì giàu hơn nhà anh Mít nhưng mà cô ý ko biết làm bánh con ạ. Mẹ thì lại rất hay làm bánh, nên nói chung là con ko bao giờ phải lo buồn mồm đâu, bánh tha hồ mà ăn con ạ. Nhà cô muathu thì tuy ở gần biển thật nhưng mẹ nói thật nhà anh Mít cũng có nhà gần biển Đà nẵng đấy, cho nên con cứ cân nhắc nhé. Anh Quang Minh anh ý đúng là có lớn tuổi hơn và đẹp chai hơn anh Mít nhà mẹ tý dưng mà giai mà lớn tuổi quá thì có khi lại có khoảng cách thế hệ, suy nghĩ nó cũng khác nhiều con ạ. Chính mẹ thấy Mít có lẽ vẫn là lựa chọn số 1 đấy con. Với lại mẹ thích con gái hơn con trai, nên nếu con làm con dâu mẹ đảm bảo lúc nào mẹ cũng bênh con hơn con giai mẹ là cái chắc. Đấy con cứ xem người ta ko ai chọn được bố mẹ chồng, nhưng con lại có quyền chọn thích quá còn gì. Mẹ Mít số 1 về chiều con nhá, con cứ hỏi cô Xề cô Nhợn mà xem. Đảm bảo các cô ý vẫn bảo mẹ anh Mít là số 1 nhờ các cô nhờ hờ hờ.
À mẹ quên mất, thật lòng mà nói thì ko phải mẹ tham cái biệt thự nhà con đâu, quan điểm của mẹ là cứ có càng nhiều nhà càng tốt, nhất là nhà gần biển, đi chơi đỡ khỏi thuê khách sạn. Thế cho nên con mà ko chọn anh Mít của mẹ thì mẹ thấy quả thực là đáng tiếc vì mẹ chửa có nhà ở Đồ Sơn.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
631
0
0

Aslan

Trời ơi sáng vào lại thêm đối thủ nặng ký thía này thì chết mẹ Mít rồi:D Vừa mới mừng là có thể loại được một tên giờ lại thêm một hí hí.
Cô đừng mơ là loại đc cháu cô nhá, mẹ cháu có cự ly, có cường độ; thỉnh thoảng mẹ cháu sẽ cho cháu lên chơi với Bi rồi quay clip nóng vụ đè con giai nhà ng ta ra hôn, sau này ko lấy cháu cháu tung lên mạng đố lấy đc chồng, hờ hờ (mẹ mình thế mà hiểm)

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Cô đừng mơ là loại đc cháu cô nhá, mẹ cháu có cự ly, có cường độ; thỉnh thoảng mẹ cháu sẽ cho cháu lên chơi với Bi rồi quay clip nóng vụ đè con giai nhà ng ta ra hôn, sau này ko lấy cháu cháu tung lên mạng đố lấy đc chồng, hờ hờ (mẹ mình thế mà hiểm)
À chuyện nhỏ cô ạ, mẹ cháu thoáng cực, hôn là cái gì mà sợ chứ nhỉ, chỉ thêm tý vi trùng vào môi thôi chả sao càng tốt đường ruột cô ạ. Cô cứ yên tâm là em Bi dù có hôn ai rồi nhưng một khi đã yêu cháu thì nhìn các anh khác thành phụ nữ hết tại cháu cực kỳ đàn ông cô ạ. Ngoài ra cháu chắc chắn ko bao giờ quay clip để ép gái yêu mình dù cháu có yêu gái đến mấy. Cháu sẽ luôn tôn thờ cô ấy, nâng như nâng egg, hứng như hứng flower thôi cô ạ. Đàn bà là vẻ đẹp của tạo hóa, mong manh dễ vỡ lắm ý nên chỉ để dành cho đàn ông tôn thờ thôi ạ chứ ai lại đi khủng bố tinh thần nhau thì còn gì là vẻ đẹp của tìn yêu nữa hả cô. Cô có clip cô cứ khoe nhé, để cháu được dịp thấy em Bi mỗi ngày, càng nhiều càng tốt cô nhé. Cháu chân thành cảm ơn cô ạ=))

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

A còng các anh yêu của mẹ em, à quên, của em!

Không hiểu sao từ chiều hôm qua máy tính nhà em không vào được mạng. Chời ơi là chời, lần đầu em hiểu thế nào là nóng ruột. Bữa trước em nghe mẹ nói với bố "Hôm nay giá than lại lên anh ạ, kiểu này chắc chắn giá vật liệu xây dựng tăng, nóng ruột quá" em nghĩ mẹ nói nhầm, nóng cái gì thì nóng chứ ruột gan trong bụng mình nóng sao được.

Tận đêm khuya mẹ em còn cố bật máy lên thử lại mà vưỡn không hơn tý gì, đành đi ngủ. Em nhớ các anh và bồn chồn đến mức ứ ngủ được, dù đã ôm cứng cái gối ôm và mút vẹo cả ngón tay. Bố mẹ em, chắc tưởng em như mọi hôm, sau khi xem xong 1 đĩa Đồ Rê Mí với cả 2 đĩa Tôm Jerry thì sẽ ngủ yên nên rì rầm bàn chuyện với nhau, chả ngờ em nghe được hết.

Bố mẹ nói, may thế con Bi nhà mình độ rày nhiều người đánh tiếng hỏi, chả bù cho con Chip, đến giờ chưa có ai dám nhận. Nói chính xác thì cũng có 1 vài bạn của mẹ, nể tình bạn thân định mối lái cho con mình, cơ mà gặp chị Chip 1 lần là từ bỏ ngay ý định, vì chị ý đanh đá kinh người. Với cả có chú Đồng Nát ở Chia sẻ tình thương có nhăm nhe, nhưng hình như chưa bỏ được vợ nên chả thấy dứt khoát gì cả.

Bố mẹ lại nói, nhiều người hỏi thế này, mà anh nào cũng đẹp zai phong độ, mẹ các anh ấy, tuy không mười phân vẹn mười, nhưng mỗi người 1 điểm mạnh, người thì hát hay, người thì làm nội trợ giỏi, người thì chiều con dâu, người thì ky bo (bố mẹ em bảo cái này hay à nha, ky bo mới giữ được của, mà mẹ chồng già rồi thì của nả vào tay em chứ ai)... nên bố mẹ em cũng chưa biết chọn ai bỏ ai. Để dễ lựa chọn hơn thì bố mẹ em sẽ thách cưới vậy, coi như thi vòng loại ý. Nghe đâu bố mẹ em định thách "xăng chín bồn, vàng chín chục lượng, điện chín nguồn". (Hình như kế sách của cô nào ở Chia sẻ tình thương ý). Thấy bố mẹ em tính toán, 9 cái bồn xăng của tổng công ty xăng dầu thì nhà em dùng được cỡ 50 năm, còn điện phải đủ chín nguồn khác nhau, để khi cắt điện luân phiên, cắt khu này nhà em dùng nguồn khu khác, tóm lại là dùng vô tư hi hi.

Thế là nhà có mạng 1 cái em phải vào đây ngay để thông tin lại cho các anh. Thời gian cũng còn nhiều, mươi mười lăm năm nữa kia mà. Anh nào quyết tâm đến với em thì bảo mẹ cố lên cố lên em đợi nhé.

Ký tên: Em Bi xinh gái không già mà hơi đanh đá.

Gửi :-* cho tất cả các anh.

:x:x:x:x:x

1,122
0
0

SCP

Em sì pam cái , ngày nào em cũng vào đây hóng vụ kén rể nhà bác CTB , cười đau hết cả ruột gan , he he ...

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Em sì pam cái , ngày nào em cũng vào đây hóng vụ kén rể nhà bác CTB , cười đau hết cả ruột gan , he he ...
Chị cũng thích vào đây để được cười, thế đâm càng yêu nhà HP tệ mặc dù mình chả có tý gì liên quan đến HP cơ chứ, thế cho nên lần này quyết thông gia với HP để có tý liên quan còn chui vào mà tán phét xả stress ;)

1,122
0
0

SCP

Chính thức bá cáo với bác rằng thì là Sam sẽ tham gia vào cuộc chiến đầy gay cấn này , he he . Dưới đây là lời giới thiệu sơ sơ về bản thân của cháu gửi em Bi nhá

E hèm !
Chào em Bi , cô gái hay nàng tiên . Anh ( thực ra là mẹ anh ) đã theo dõi cuộc chiến này từ lúc mới thấp thoáng mùi thuốc súng . Lẽ ra anh định sẽ không lên tiếng mà sẽ âm thầm chiến đấu , vì khi đối thủ nói nhiều rồi , quá sức , dừng lại nghỉ thì đó sẽ là lúc anh xông lên ( hihi , anh có cái nguồn cội bên Tàu nên hơi bị thâm ) . Nhưng giờ thấy mọi người lôi cả nhật ký ra để lấy lòng em nên anh nghĩ rằng đến lúc anh phải ra mặt để em và cả những ai đang dòm ngó em biết rằng ở nơi xa có 1 người đang hướng về em .
Vài lời giới thiệu về anh , anh thì chắc là lớn hơn 1 số ko ít trong những bạn đang tán tỉnh em , chí ít quần của anh mặc nhất định là có đũng chứ ko cần cài khuy . Vì vậy em yên tâm là anh đủ hiểu biết để chiều em hết mực ( ít nhất thì cũng đến lúc mẹ anh nắm được cái biệt thự ) . Còn về cái việc đang gây ra nhiều tranh cãi là mẹ em có cái biệt thự bên bờ biển thì đối với anh nó ko quan trọng vì nơi anh sống trước mặt , sau lưng , bên trái , bên phải đều là biển , nên nhà anh cũng coi như là bờ biển chỉ tội là không phải biệt thự , vì vậy anh không coi trọng cái biệt thự bên bờ biển mà đối với anh quan trọng nhất là em ( thực ra theo lời mẹ anh nói thì cứ có biệt thự là tốt rồi , chả cần bờ biển ) . Một yếu tố nữa rất cần nhắc đến là mẹ anh là 1 con nghiện shopping , nên mỗi khi mua đồ gây quỹ cho CSTT thì mẹ anh cũng phải mua 1 vài món cho mình , nên nếu em làm dâu mẹ anh thì mỗi lần mẹ shopping chắc chắn ko thể thiếu phần em . Và cuối cùng , điều quan trọng nhất là , hi hi , anh là Việt kiều em ạ , dù anh chỉ là Kiều ba lô nhưng cứ có tí Tây là ổn em nhỉ , theo đúng phong trào xính ngoại . Vài lời về với em cùng với ngàn nụ hôn gửi theo gió , tin là em cảm nhận được tình cảm của anh ( và mẹ anh ) đối với em ( ... và đối với cái biệt thự ) .

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Muathu đã về nhà hôm qua, mất một ngày lơ lửng hôm nay đã rơi xuống mặt đất, cảm ơn nhà Hải Phòng đã chuẩn bị thật chu đáo cho tiệc sinh nhật :x thức ăn ngon, thời tiết đẹp, phong cảnh quá đẹp...chị Tâm ơi hôm off chắc chị vẫn còn mệt lắm khi nào vào Đà Nẵng thì nhắn em để off mini chị nhé. Hôm đó em còn hẹn hò với cả Mẹ Gấu Trúc ở Hải Phòng tính ở lại một đêm nhưng Subim phải về sớm nên lên để cùng đi thăm Hà Nội với bé Su hẹn một ngày không xa em lại thăm Hải Phòng :x
Nhà HP có làm gì vất vả đâu, chỉ thương Muathu, mẹ Subim và 2 con đi lại vất vả quá. Chị đã chuẩn bị quà cho nhà ĐN, nhưng không mang ra ĐS vì đồ phải để trong tủ lạnh, nghĩ Muathu về HP nghỉ 1 đêm hôm sau mới đưa, nhưng Muathu lại về luôn nên không dám nói nữa.

Anh sẽ đón Bi vào Đà Nẵng ở túp lều tranh bên bờ biển gần đẹp nhất Việt Nam :))

Anh ơi, em đang đòi mẹ cho đi chơi ĐN hè này anh ạ, anh đón em ra cái lều ý luôn nhé :)

Còn gần đây mẹ em mơ cái ô tô thật (vì nhà ng ta mới mua 2 cái mới mẹ em tưởng ng ta cho cái ô tô cũ) thì ng ta cho cái ô tô đồ chơi, đã thế lại còn bảo ngày nào cũng phải dùng ko hỏng đấy (tiền đâu mà sạc pin tốn điện).
Người ta cho là cho Sim Ba, chứ có cho mẹ đâu, cái ôtô ấy mới hợp với Sim Ba :D

Gì chứ cái này giờ cháu đã có đầy cô ạ, mẹ cháu toàn rình lúc cháu đang cưỡng bức hôn các anh mẹ cháu chụp hình, hí hí, thỉnh thoảng cháu xem lại cũng hơi mắc cỡ 1 tý :D

Cô ơi cô, nhà cô có anh nào không ạ :p

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Chính em thấy biệt thự thì đằng nào cũng rất to mẹ Bi nhỉ, thôi thì cứ làm cho mỗi con dê hỏi một phòng là xong khỏi phải tranh nhau mẹ Bi ạ. Giờ lại có cả Vịt kìu vào tán nữa, em Bi biệt thự bự đắt giá quá trời:D

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chính thức bá cáo với bác rằng thì là Sam sẽ tham gia vào cuộc chiến đầy gay cấn này , he he . Dưới đây là lời giới thiệu sơ sơ về bản thân của cháu gửi em Bi nhá
Dạ cháu chào cô, cháu post xong bài rồi mới nhìn thấy bài của cô. Cô cho cháu gửi tới anh Sam chiếc hôn thắm thiết. Các anh khác đừng nghĩ ngợi gì vì em hôn anh nào cũng thắm thiết cả. Cô hẹn với anh Sam đầu tháng 6 cháu qua thăm anh ý và cô ạ. (Thôi chết, mình lại "chủ động " rồi, mẹ nói mãi mà chả sửa được)

Cháu nói nhỏ với cô là mẹ cháu mắc bệnh sính đồ ngoại lắm đấy cô ạ. Mẹ cháu bảo cái gì ngoại cũng tốt hơn á. Hàng ngoại tốt hơn hàng nội này, ông bà ngoại tốt hơn ông bà nội này, tệ ngoại mạnh hơn đồng nội này. Hé hé, phen này nhớ, bố mẹ cháu cứ gọi là đau đầu :D

360
0
0

tminh's mum

Chính em thấy biệt thự thì đằng nào cũng rất to mẹ Bi nhỉ, thôi thì cứ làm cho mỗi con dê hỏi một phòng là xong khỏi phải tranh nhau mẹ Bi ạ. Giờ lại có cả Vịt kìu vào tán nữa, em Bi biệt thự bự đắt giá quá trời:D
Em chào chị Bi biệt thự. Em là Beo, chị biết thừa em rồi. Chị yên tâm, em không lái máy bay bà già đâu. Nhưng em còn ông anh trai hơi bị hay nhá, bao giờ chị thấy mệt mỏi vì đám vệ tinh xung quanh thì em giới thiệu anh em cho chị. Mà chị không thấy mệt thì cũng không sao vì em vào đây không nhằm mục đích tán gái cho bất cứ ai trong số hai anh em em. Em nhớ hồi còn trong bụng mẹ đã nghe thấy anh em tuyên bố rất tự tin với mẹ rằng: mẹ yên tâm, con đầy gái mê. Đấy, thế thì em phải lo gì chứ, nhỉ? Đọc đến đây, chắc các anh và các mẹ sẽ sốt ruột tự hỏi: thế thì vào đây luyên thuyên nãy giờ làm gì? Em xin thưa rằng em dài dòng chỉ để khẳng định mục đích của em hoàn toàn trong sáng. Em lên tiềng chính vì bài post của mẹ Mít trên kia kìa. Em thấy là tương lai sẽ có "đèn lồng đỏ treo cao" version 2. Em chả tranh đua gì, chỉ xin chị cái chân đi thắp đèn, kiếm tiền cưa gái trẻ. Đấy, mục đích của em trước mắt chỉ có thế thôi, hoàn toàn trong sáng. Hôm trước mẹ em về có kể chuyện mẹ em định xin làm quản gia cho biệt thự nhà chị nhưng bị mẹ Simba gạt ngay đi, sợ em tranh thủ cơ hội (cạnh tranh không lành mạnh, chị nhỉ). Quản gia thì cũng bình thường thôi, cơ hội nếu không tự đến thì mình phải tạo ra chứ, phải không chị. Tóm lại là, em xin cái chân thắp đèn, chị nhá

255
0
0

Gió

Em vào nhà mình mà tưởng vào nhầm 1 cuộc thi " Những bức thư tình hay nhất":D Không ngờ mảnh đất ĐS lại up "giá" của bi sốt xình xịch như rứa. Trong tất cả mọi người Chíp cảnh giác cao độ với Mít Nem chị nhé. Người này tâm tính, thủ đoạn khó lường lắm :D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.