Hải Phòng nhà mình lên tầng 3 nào!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
535
0
0

MeoGiaHp

Ðề: Hải Phòng nhà mình lên tầng 3 nào!

@Chị CTB: chị ơi, em ko đi được rồi chị ah
Em chúc cả nhà chuyến đi vui vẻ với thật nhiều niềm vui nhé :)

360
0
0

tminh's mum

Tình hình là em phải ngậm ngùi rút tên rồi, vì đầu tháng 7 xã em đi công tác

620
0
0

hamy2k5

Mấy hôm nay mát mẻ quá, e cứ hóng tin nhắn của mẹ CTB thôi;)

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Hờ hờ, mi tu tu :D. Trưa thứ 5 nhá. Mọi người chọn chỗ ăn đi, sau khi ăn chị mời cả nhà 1 chầu cafe sinh tố. Nhân tiện khai trương cái quán đó luôn ;)

631
0
0

Aslan

Hờ hờ, mi tu tu :D. Trưa thứ 5 nhá. Mọi người chọn chỗ ăn đi, sau khi ăn chị mời cả nhà 1 chầu cafe sinh tố. Nhân tiện khai trương cái quán đó luôn ;)
Tốt nhất chị phải chuột bạch trước nhá, đừng để ngỗng bay về trời (có khi quên xừ vụ ngỗng rồi nhở, mình nói thế này tưởng mình bị trì độn sau sinh).

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Nhà em đổi kế hoạch sẽ đi HL sớm hơn, tiếc quá ko đi với nhà HP được, xo di các chị nhá:)

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Nhà mình ơi, trưa mai 11h30 đến quán New Cafe số 2 Võ Thị Sáu (ngay ngã 6) tập trung rồi đi ăn bún chả nhé.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Tốt nhất chị phải chuột bạch trước nhá, đừng để ngỗng bay về trời (có khi quên xừ vụ ngỗng rồi nhở, mình nói thế này tưởng mình bị trì độn sau sinh).
Này nói thật chị chả hiểu gì cả :(

620
0
0

hamy2k5

Này nói thật chị chả hiểu gì cả :(
nói thật em cũng chạ hiểu giề:D, hay đá xoáy chị vụ hôm nọ ở số 6 Minh Khai, hôm đấy ngỗng chả bay về giời hết còn giề;), e đoán mò thế ko biết đúng ko mẹ Simba:p

255
0
0

Gió

Để chị post cái danh sách tạm ra đây cho mọi người dễ chia cabin này:

- CTB và Minh Minh : 3 cabin (2 cô con gái lớn chắc chắn chung cabin với nhau rồi)
- Bạn mẹ CTB : 2 cabin
- Mẹ TM : 1 cabin
- Mẹ con Tít Mít : 1 cabin
- Lancuccu : 1 cabin
- Mit Nem : 1 cabin
- Aslan : 1/2 cabin
- Thuận : 1/2 cabin - Cancel
- Hamy : 1/2 cabin
- Mèo con : 1/2 cabin
- Mèo già : 1/2 cabin
- Huyenlinh : 1/2 cabin

Còn ai nữa đăng ký tiếp nhé.

Số lượng cabin thì như thế, còn phân chia thế nào cả nhà cho ý kiến nhé :D
Chị! Em định làm cả cabin kìa nhưng bạn em đổi ý ko đi vận động mấy hôm nay nhưng ko thay đổi được . Em cũng xin ở nhà luôn :(

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chị vừa bán lại gần chục ký chả và cá giá 230K hi hi.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Hôm nay nhà mình có Thuận, Minh Minh, Mèo con và mẹ Hải Tâm đi thăm chuyển tiền bảo trợ tháng 1,2,3,4,5 cho các bé Thủy Nguyên An Lão. Trời mưa quá không biết các bác có chụp ảnh được không.

255
0
0

Gió

Có, nhiều ảnh đẹp lắm chị 2. Nhưng lần này ko có " h.o....a, h.oa kìa, phấn đâu, son đâu". Mẹ con Mai Anh chuyển nghề từ trồng hoa sang Thương gia rồi :). Mỗi lần sang nhà Mai Anh em thấy mẹ con bé ấy ngày một khá lên về mọi mặt. Mừng cho bé con. Trời mưa to nhưng em thấy nhà mình còn "mưa" to hơn, xém chút nữa ngập hết đường đất TN . Làm thằng em cũng luống cuống tìm mãi mới thấy đường ra :)

631
0
0

Aslan

Có, nhiều ảnh đẹp lắm chị 2. Nhưng lần này ko có " h.o....a, h.oa kìa, phấn đâu, son đâu". Mẹ con Mai Anh chuyển nghề từ trồng hoa sang Thương gia rồi :). Mỗi lần sang nhà Mai Anh em thấy mẹ con bé ấy ngày một khá lên về mọi mặt. Mừng cho bé con. Trời mưa to nhưng em thấy nhà mình còn "mưa" to hơn, xém chút nữa ngập hết đường đất TN . Làm thằng em cũng luống cuống tìm mãi mới thấy đường ra :)
Bật mí tý nào!!
Nhà mình đã ai biết tin này chưa??
Bé trai 7 tháng tuổi biết đọc sách, chơi đàn!!
Bé trai 7 tháng tuổi ở Hải Phòng trở thành thần tượng của... mẹ bạn ấy khi bất ngờ đứng lên chơi đàn

và cướp sách của mẹ đọc

Con nhà ng ta thế chứ, chả bù cho con mình biết mỗi quả bảo vệ môi trường

255
0
0

Gió

Bật thì bật...( Rõ ràng hơn thì chờ MM nhá, em chỉ kể cái vụ " mưa TN thôi)
Em chả có tấm hình nào cả nhưng chắc nhà mình vẫn nhớ bé Hiền, ( Full name/Trương Thị Minh Hiền) bên Minh Đức - Thủy Nguyên. Mấy chị nhà mình vào trước khi thằng em vẫn còn cặm cụi tìm chỗ đỗ xe, 1 lát em vào theo, thấy các girl nhà mình vẫn thập thò ngoài cổng. Em hỏi " Các chị sợ chóa ah?! " Minh Minh trả lời với vẻ hết sức ngơ ngác " Hình như nhầm nhà, Nhà có đám ma" :( ....
Sau khi biết được bố bé Hiền mới bị mất cách đây 1 tuần cũng vì tai nạn giao thông trên đường đi làm về do bà nội Hiền kể. Mặc dù ngồi trong nhà mà em thấy cả chủ lẫn khách" mưa" tạt ướt hết mặt.
Trước khi đi em có mua 1 con gấu bông định mang sang tặng Mai Anh. Em đã tặng nó cho Hiền vì em nghĩ so với các bé Hiền hiện tại là người bất hạnh hơn cả.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

@ Aslan : Con trai càng lớn càng đáng yêu nhỉ. Kể cả khi mặc áo chim cò vàng đỏ hay lúc bảo vệ môi trường, trông đều ngon như nhau :x

@ Thuận : Cảm ơn em nhiều. Khi em nhắn tin cho chị, chị cũng chả biết nghĩ sao nữa, thôi đành trấn an bằng 1 từ "số phận" :(

620
0
0

hamy2k5

Em chả có tấm hình nào cả nhưng chắc nhà mình vẫn nhớ bé Hiền, ( Full name/Trương Thị Minh Hiền) bên Minh Đức - Thủy Nguyên. Mấy chị nhà mình vào trước khi thằng em vẫn còn cặm cụi tìm chỗ đỗ xe, 1 lát em vào theo, thấy các girl nhà mình vẫn thập thò ngoài cổng. Em hỏi " Các chị sợ chóa ah?! " Minh Minh trả lời với vẻ hết sức ngơ ngác " Hình như nhầm nhà, Nhà có đám ma" :( ....
Sau khi biết được bố bé Hiền mới bị mất cách đây 1 tuần cũng vì tai nạn giao thông trên đường đi làm về do bà nội Hiền kể. Mặc dù ngồi trong nhà mà em thấy cả chủ lẫn khách" mưa" tạt ướt hết mặt.
Trước khi đi em có mua 1 con gấu bông định mang sang tặng Mai Anh. Em đã tặng nó cho Hiền vì em nghĩ so với các bé Hiền hiện tại là người bất hạnh hơn cả.
buồn quá ạ:(

631
0
0

Aslan

Chả biết nói gì.

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Ảnh chụp hôm đi An Lão - Thủy Nguyên đây cả nhà ạ:
Đây là vở của cháu Lê Duy Tùng:

Đây là trường hợp của Lục Thành Ân:

Đáng thương hơn cả là trường hợp của cháu Hiền, mấy chị em chúng em đi vào đến cổng rồi mà cứ ngập ngừng mãi không dám vào vì sợ nhầm nhà. Từ cổng nhìn vào thấy có một ban thờ khói hương nghi ngút, bước qua cái cổng đó nhìn vào tấm ảnh thờ thì nhận ra là đúng bố của cháu Hiền.
Bà nội cháu Hiền kể, bố cháu đi làm từ Uông Bí về thì bị gặp tai nạn. Họ đền được 50 triệu, bà bảo gửi vào tiết kiệm để lấy tiền nuôi các cháu ăn học.Hai anh em cháu Hiền vẫn còn dại lắm, hình như cháu chưa ý thức lắm việc mất đi người cha nên vẫn còn nô đùa, nhìn bọn trẻ đáng thương lắm ạ:

Ban thờ bố cháu Hiền:

Con gái với gấu bông chú Thuận tặng:

Rời Thủy Nguyên mà trong lòng ai cũng nặng trĩu nỗi buồn, sao cuộc đời lại nghiệt ngã với con vậy chứ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.