Hội An - nơi tôi yêu thích.

143
0
0

huongdx

@TSH: em vẫn nhớ lời mời của chị, em còn nhớ chị bảo khi nào xong nhà NT sẽ cho em ghé thăm nữa cơ nhưng mà đến giờ vẫn chưa quay lại Hội An từ năm bão cũ

2,080
0
0
Chị Thảo cho em ké với nhé, em sẽ ghé Hội An ,hiiii, hay là nhà CSTT mình làm cú ọp tại nhà Chị T ở Hội An nhỉ ?

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member
Bà Thảo này toàn làm mọi người thèm : nhà đẹp quá ...thèm ; nhìn ảnh con giai út ít .... thèm. Đấy là bà ấy còn chưa pót ảnh chồng lên đấy :dont tell::eyelash:

335
0
0

Thảo sông Hoài

Bà Thảo này toàn làm mọi người thèm : nhà đẹp quá ...thèm ; nhìn ảnh con giai út ít .... thèm. Đấy là bà ấy còn chưa pót ảnh chồng lên đấy :dont tell::eyelash:
Tôi mà đưa ảnh chồng tôi ngồi ăn cái.... vịt thì có mà...chạy đứt dép:laughing:

All: Ai có nhu cầu ở nhà trên thì hú nhé. Hạt rẻ. Phục vụ tận tình chu đáo. Có chụp ảnh lưu hình khuyến mại:love:
Nhà này hơi bị nhiều cô râu chú dể ở ĐN đến chụp ảnh rồi. Thêm có 1 cơ số ca sỹ đến quay vi de o cờ líp nữa. Giờ đón thêm người của CSTT thì lổi phải biết.

77
0
0

GreenRose

Tôi mà đưa ảnh chồng tôi ngồi ăn cái.... vịt thì có mà...chạy đứt dép:laughing:

All: Ai có nhu cầu ở nhà trên thì hú nhé. Hạt rẻ. Phục vụ tận tình chu đáo. Có chụp ảnh lưu hình khuyến mại:love:
Nhà này hơi bị nhiều cô râu chú dể ở ĐN đến chụp ảnh rồi. Thêm có 1 cơ số ca sỹ đến quay vi de o cờ líp nữa. Giờ đón thêm người của CSTT thì lổi phải biết.
Báo cáo bác Thảo, em có nhu cầu ạ..Tối qua ngồi buôn dưa lê với nhà chị Hà thì các bác ấy đang mong mỏi có bữa được nhòm cái mảnh đất quê hương yêu dấu của bác, nên em đang gạ gẫm 30-4 và 1-5 này đi vào đó. Bác cho em xin hai cái chiếu, thêm lu nước ở hiên nữa là xong...bác nhá :laughing:

(hi.hi..em có nhiều ảnh Hội An lắm lắm, lúc nào ngồi buồn là lôi ra xem để mà..tưởng nhớ rồi thèm,thích quay lại lắm chị ạ :kiss:)

335
0
0

Thảo sông Hoài

Báo cáo bác Thảo, em có nhu cầu ạ..Tối qua ngồi buôn dưa lê với nhà chị Hà thì các bác ấy đang mong mỏi có bữa được nhòm cái mảnh đất quê hương yêu dấu của bác, nên em đang gạ gẫm 30-4 và 1-5 này đi vào đó. Bác cho em xin hai cái chiếu, thêm lu nước ở hiên nữa là xong...bác nhá :laughing:

(hi.hi..em có nhiều ảnh Hội An lắm lắm, lúc nào ngồi buồn là lôi ra xem để mà..tưởng nhớ rồi thèm,thích quay lại lắm chị ạ :kiss:)
đồng ý. Miễn là 30-4 ở xong thì Tết phải gói bánh chưng bán nhé.(icon hớn hở nịnh bợ) Nếu đi đúng ngày này thì nhắn chị để chị còn giữ phòng. 2-9 nhà tớ hết phòng rồi nhá.

77
0
0

GreenRose

đồng ý. Miễn là 30-4 ở xong thì Tết phải gói bánh chưng bán nhé.(icon hớn hở nịnh bợ) Nếu đi đúng ngày này thì nhắn chị để chị còn giữ phòng. 2-9 nhà tớ hết phòng rồi nhá.
hi.hi..em sẵn sàng bác nhá, bác Hà ko gói em gói cho bác. Mỗi tội gói xong bác vác về dẹp cái L300 của bác ra mà luộc nhá :laughing::laughing:

163
0
16

Muaxuannho

Member
Ðề: Hội An - nơi tôi yêu thích.

Đang ở cơ quan lượn vào đây nhìn xong đám ảnh nhà bác Thảo không thể tập trung làm việc được tiếp, chẹp chẹp thèm quá :laughing:

Em cũng đang có ý định tìm một mảnh đất ở Đà Nẵng hoặc Hội An để dưỡng già cho hai vợ chồng và câu các con cháu về nghỉ hè :angle: nhưng tất cả mới chỉ là ý tưởng le lói thôi. Vào đây thấy cái nhà của bác Thảo đúng là mô hình mơ ước cho 20 năm nữa (hic, lâu quá) nên em mạn phép bác chủ topic nhờ cả nhà tư vấn về địa điểm mua đất nhá

Mảnh đất mơ ước của bọn em thế này:

1. Gần biển vì em yêu biển lắm, túm lại cách bãi tắm tối đa 2km và nếu có đường đi bộ có nhiều thiên nhiên ra biển thì càng tốt
2. Gần sân bay, bệnh viện vì tuổi già mà các bác :smiling:
3. Có thể mua đất để đấy được không bi bắt xây cũng ko bị tịch thu hay lo hàng xóm lấn chiếm vì em không có nhu cầu ở ngay và cũng ko có ai có thể giúp trông coi cả
4. Quá đèo Hải vân rồi vì em sợ rét
5. Không nằm trên đường to, nhưng ô tô vào được và ko ồn. Em ko kinh doanh gì cả chỉ cần có một chỗ sống tốt
6. Không cần rộng nhưng có cảnh nhìn lãng mạn

Tình hình là trước đây em đang suy nghĩ mua một mảnh phân lô biệt thự ờ Đà nẵng. Nhưng nhìn ảnh của bác Thảo lại mê Hội an mất rồi

Cách đây 2 năm em cũng có vào Đà Nẵng và Hội An nghỉ nhưng ngắn quá không kịp đinh hình được địa hình. Em rất ấn tượng trước phong cảnh và con người ở đây nên thực sự muốn có một chỗ dưỡng già. Các mẹ tư vấn cho em xem với nhu cầu như vậy thì nên mua ở quận nào ở Đà nẵng hay nên mua ở Hội an và nên chuẩn bị ngân sách thế nào.

Hè sang năm về phép nhất định em sẽ vào lại trong đó và sẽ đên tham quan nhà bác Thảo, chắc cứ hỏi ngoài phố nhà bác Thảo Hà nội là thế nào cũng có người chỉ đến tận nơi đấy nhỉ :smiling:

2,801
0
0

muathu

Tháng 6 này nhà tớ cẩu 3 toa tầu về ở 3 tuần đấy. Nếu cùng thời gian thì mời nhà đấy đến ăn bữa cơm rau chợ cá nhà nhé:laughing:
Bác Thảo ơi kiểu gì tháng 6 này em cũng đi Hội An quay video clip nhà bác, em nói thế này có nhiều mẹ ganh tị với em sao em gần Hội An thế :smiling: té ra là hồi em hay gặp chị ở Đà Nẵng là chị đi làm 2 cái công trình nghệ thuật này, đẹp quá chị ạ.

2,801
0
0

muathu

Đang ở cơ quan lượn vào đây nhìn xong đám ảnh nhà bác Thảo không thể tập trung làm việc được tiếp, chẹp chẹp thèm quá :laughing:

Em cũng đang có ý định tìm một mảnh đất ở Đà Nẵng hoặc Hội An để dưỡng già cho hai vợ chồng và câu các con cháu về nghỉ hè :angle: nhưng tất cả mới chỉ là ý tưởng le lói thôi. Vào đây thấy cái nhà của bác Thảo đúng là mô hình mơ ước cho 20 năm nữa (hic, lâu quá) nên em mạn phép bác chủ topic nhờ cả nhà tư vấn về địa điểm mua đất nhá

Mảnh đất mơ ước của bọn em thế này:

1. Gần biển vì em yêu biển lắm, túm lại cách bãi tắm tối đa 2km và nếu có đường đi bộ có nhiều thiên nhiên ra biển thì càng tốt
2. Gần sân bay, bệnh viện vì tuổi già mà các bác :smiling:
3. Có thể mua đất để đấy được không bi bắt xây cũng ko bị tịch thu hay lo hàng xóm lấn chiếm vì em không có nhu cầu ở ngay và cũng ko có ai có thể giúp trông coi cả
4. Quá đèo Hải vân rồi vì em sợ rét
5. Không nằm trên đường to, nhưng ô tô vào được và ko ồn. Em ko kinh doanh gì cả chỉ cần có một chỗ sống tốt
6. Không cần rộng nhưng có cảnh nhìn lãng mạn

Tình hình là trước đây em đang suy nghĩ mua một mảnh phân lô biệt thự ờ Đà nẵng. Nhưng nhìn ảnh của bác Thảo lại mê Hội an mất rồi

Cách đây 2 năm em cũng có vào Đà Nẵng và Hội An nghỉ nhưng ngắn quá không kịp đinh hình được địa hình. Em rất ấn tượng trước phong cảnh và con người ở đây nên thực sự muốn có một chỗ dưỡng già. Các mẹ tư vấn cho em xem với nhu cầu như vậy thì nên mua ở quận nào ở Đà nẵng hay nên mua ở Hội an và nên chuẩn bị ngân sách thế nào.

Hè sang năm về phép nhất định em sẽ vào lại trong đó và sẽ đên tham quan nhà bác Thảo, chắc cứ hỏi ngoài phố nhà bác Thảo Hà nội là thế nào cũng có người chỉ đến tận nơi đấy nhỉ :smiling:
Với nhu cầu của bạn thì bạn mua đất ở Sơn Trà hay Ngũ Hành Sơn đều được bạn ạ, Đà Nẵng bé nên 2 địa điểm đó đều gần sân bay, gần biển phong cảnh đẹp, đi Hội An chơi cũng gần :)

2,801
0
0

muathu

Hội An đất Quảng quê mình đây ạ, ảnh này muathu mới chộp hôm 19/07 ko nét lắm nhưng nhìn thích lắm nhà ngay đầu cầu chùa ạ:

679
0
0

songthao

Muathu ơi, nhà em lúc trước ở gần Chùa Cầu đấy. Nhà trong hình là nhà ai đấy ạ? Sao lạ quá. (Vì đi xa lâu, nên giờ nhìn lại không giống lúc trước, khó nhận ra)
Ai cũng thích HỘi An, mến Hội An, thế có xxương người Hội An không ạ? :D

2,801
0
0

muathu

Muathu ơi, nhà em lúc trước ở gần Chùa Cầu đấy. Nhà trong hình là nhà ai đấy ạ? Sao lạ quá. (Vì đi xa lâu, nên giờ nhìn lại không giống lúc trước, khó nhận ra)
Ai cũng thích HỘi An, mến Hội An, thế có xxương người Hội An không ạ? :D
Chị có biết nhà ai đâu, giữa trưa thấy giàn hoa giấy đẹp quá nên chộp ấy mà :) chưa có người xương ở Hội An nên không biết có xương được không :D

81
0
0

lamngocnguyen

songthao người Hội An huh, mình cũng người HA nè (quê nội), đồng hương nha.

679
0
0

songthao

songthao người Hội An huh, mình cũng người HA nè (quê nội), đồng hương nha.
Mình gốc Hội An, xã mình cũng người HA luôn. Nhưng bồng trống ra đây lồm en hehee. Làm quen nha;)

32
0
0

tuntun_tintin

Cũng giống như chị Thảo SH, em cũng mê hội an, mỗi năm được đi hội an khoảng 3 lần, nhưng chưa bao giờ chán, toàn canh giá vé máy bay rẻ để bay vào. Vào hội an em hay thuê xe máy, VC con cái ngồi trên xe len vào từng ngóc ngách của Hội an, tiện đâu ăn đấy, thích ngắm những hàng cau thẳng tắp, những hàng rào đươc chăm sóc kĩ lưỡng, không khí trong lành mát mẻ, thích con ngươif hội an thân thiện.... Còn thích nhất là được đi bộ ngắm đèn lồng và ngắm.. lụa.