Hỏi địa chỉ hàng gia dụng

9
0
0

ni cô đa tình

Các mẹ thông thái giỏi giang chỉ hộ em chỗ nào bán đồ điện gia dụng:Tivi LCD, máy giặt, tủ lạnh ... có chất lượng, giá hợp lý với ạ. Em đang cần mua 1 đống bây giờ mà hơi thiếu thời gian để update thông tin

Với ai biết mua bể cá cảnh ở đâu đẹp, dịch vụ tốt nữa cũng chỉ em phát

Em thơm các chị :kiss:

349
0
0

bichthuyhn

Ðề: Hỏi địa chỉ hàng gia dụng

Về hàng điện tử gia dụng thì mình quen mua ở Nguyễn Kim cả SGN và HN vì hàng của Nguyễn Kim hơi cao giá một chút nhưng đảm bảo. CÒn trước đây cũng có mua ở Caring Vincom nữa. Bạn có thể tham khảo chương trình khuyến mại trước và đi xem cụ thể.

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Về hàng điện tử gia dụng thì mình quen mua ở Nguyễn Kim cả SGN và HN vì hàng của Nguyễn Kim hơi cao giá một chút nhưng đảm bảo. CÒn trước đây cũng có mua ở Caring Vincom nữa. Bạn có thể tham khảo chương trình khuyến mại trước và đi xem cụ thể.
Ui,chẳng biết số em đen hay hàng Nguyễn Kim có vấn đề chứ lần trước nhà em mua tivi&nồi cơm điện ở Nguyễn Kim Tràng Thi giá thì đắt mà về dùng đều có vấn đề cả.Tivi thì cái loa cứ bị rè rè,nồi cơm Tiger của Nhật mà nấu cơm chẳng ngon gì cả,cứ thế nào ấy.Nên lần sau cần mua đồ gia dụng(nồi cơm điện,máy xay sinh tố,lò vi sóng,hút bụi...) nhà em toàn ra Sơn Hùng (120Phố Huế) mua,vừa rẻ mà cũng đảm bảo hơn.Còn tivi,tủ lạnh,máy giặt thì em chưa biết mua đâu rẻ&đảm bảo cả.

42
0
0

meyeucuti

he he,quả này thì e biết nhé,mua đồ âm thanh tivi LCD,loa đài máy ảnh máy quay các kiểu thì đến cửa hàng ba e ở 39/17 hai bà trưng nhé
www.thegioiamthanh.com.vn
còn bể cá cảnh thì dì ruột chồng e có mấy cửa hàng chuyên cả cá nc mặn nữa nhé.
hi hi,quảng cáo có sao ko nhi?

792
0
0

J.C

E muốn hỏi mua lọ thủy tinh chịu nhiệt có nắp ạ. Loại nào đẹp đẹp mà cỡ vừa vừa thôi, khoảng 0,5-1l để cất vừa tủ lạnh? Nắp sắt càng tốt ạ. Vì e để đựng mứt

1,961
0
0

anatomysu

Daiso có lọ 400ml thủy tinh nắp sắt đúng ý bạn luôn :). Còn Hachi Hachi trong Sg thì có lọ to đựng gần 1lít, thủy tinh nắp sắt có hoa văn xinh cực :p... Hà Nội mình thấy hàng Ikea nhiều lắm mà bạn, xem thử bên lamchame các chị bán hàng Ikea chắc chắn có lọ thủy tinh đẹp đấy @};-

313
0
0

july137

:((
Daiso có lọ 400ml thủy tinh nắp sắt đúng ý bạn luôn :). Còn Hachi Hachi trong Sg thì có lọ to đựng gần 1lít, thủy tinh nắp sắt có hoa văn xinh cực :p... Hà Nội mình thấy hàng Ikea nhiều lắm mà bạn, xem thử bên lamchame các chị bán hàng Ikea chắc chắn có lọ thủy tinh đẹp đấy -
:(( sao em dò hoài trong Daisso ko thấy. Toàn nắp nhựa mà lọ nhỏ lắm ah. Ko hiểu cái Hachi Hachi bao h mới tiến ra HN nhỉ8->

806
1
0

meduydu

E muốn hỏi mua lọ thủy tinh chịu nhiệt có nắp ạ. Loại nào đẹp đẹp mà cỡ vừa vừa thôi, khoảng 0,5-1l để cất vừa tủ lạnh? Nắp sắt càng tốt ạ. Vì e để đựng mứt
Hi J.C: Mình hay mua lọ trong Parkson, hũ thủy tinh nắp sắt loại của Ý. Mẫu mã loại cao thấp to nhỏ đều có nhưng đồng bộ và giá cả cũng tốt. Loại khoảng 1l giá hơn 90K, loại 0,5l giá khoảng 70K và đôi khi nó giảm tới 30% nữa, rẻ đẹp và lại rất kín. Cookies khỏi sợ ỉu nhá. :):):)

792
0
0

J.C

Hi J.C: Mình hay mua lọ trong Parkson, hũ thủy tinh nắp sắt loại của Ý. Mẫu mã loại cao thấp to nhỏ đều có nhưng đồng bộ và giá cả cũng tốt. Loại khoảng 1l giá hơn 90K, loại 0,5l giá khoảng 70K và đôi khi nó giảm tới 30% nữa, rẻ đẹp và lại rất kín. Cookies khỏi sợ ỉu nhá. :):):)
Thank chị. E cũng mua thử một lọ rùi, rất đẹp nhưng lúc e mua ko có lọ 1l chị ạ, đành lấy lọ 0,5l. Giá mà biết lúc nào nó giảm giá 30% thì thích nhỉ :D
Có lẽ tí nữa e lại vù đi mua thêm mấy lọ nữa. E ko đựng cookie ạ, e đựng mứt. Cookie e cất vào lọ nhựa của thái khoảng 80k, cũng kín và đẹp ạ.

792
0
0

J.C

Daiso có lọ 400ml thủy tinh nắp sắt đúng ý bạn luôn :). Còn Hachi Hachi trong Sg thì có lọ to đựng gần 1lít, thủy tinh nắp sắt có hoa văn xinh cực :p... Hà Nội mình thấy hàng Ikea nhiều lắm mà bạn, xem thử bên lamchame các chị bán hàng Ikea chắc chắn có lọ thủy tinh đẹp đấy @};-
Daiso e cũng mua rùi ạ, nhưng về nhà mới chịu đọc, ko chịu đc nhiệt đâu chị ơi. Hic hic, mà e làm mứt xong đổ luôn vào rồi đậy nắp, sợ nó nứt rồi vỡ phéng mất thì toi. :D
hachi hachi đường nào chị nhỉ?
Sắp tới e vào sg, phải tranh thủ khuân vác về mấy thứ linh tinh :D Chị có địa chỉ nào hay hay cho e với nhé

1,416
0
36

MomMi

Active Member

Daiso e cũng mua rùi ạ, nhưng về nhà mới chịu đọc, ko chịu đc nhiệt đâu chị ơi. Hic hic, mà e làm mứt xong đổ luôn vào rồi đậy nắp, sợ nó nứt rồi vỡ phéng mất thì toi. :D
hachi hachi đường nào chị nhỉ?
Sắp tới e vào sg, phải tranh thủ khuân vác về mấy thứ linh tinh :D Chị có địa chỉ nào hay hay cho e với nhé
bạn mà vào SG, tranh thủ vận chuyển 1 ít từ Hachi Hachi về cho bà con HN, gây quỹ đi bạn. :)

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Meduydu show hàng cho em xem với, có gì còn bon chen nhờ vả. hehe. Em cũng đang cần lọ thuỷ tinh đẹp để đựng bánh. hehe.:D

1,961
0
0

anatomysu

bạn mà vào SG, tranh thủ vận chuyển 1 ít từ Hachi Hachi về cho bà con HN, gây quỹ đi bạn. :)
Ối chị MomMi ơi, hachi ko nhiều đồ lắm đâu, y hệt daiso SG mà :D... Nó ngay cạnh nhà mẹ em, mọi người thích gì em mua hộ cho.

@J.C: Em ơi lọ ở Hachi chị mua được chịu nhiệt đấy. Nắp có 1 vòng mút nên khi đun mứt chị đổ vào, đậy nắp lại đến khi mở ra để ăn nó kêu Bộp 1 phát :p. Nghe giang hồ đồn rằng phải kêu vậy thì mới là đúng quy trình, mứt ko bị hư. Nói chung ưng ý lắm nhưng chả rõ hiện tại còn hàng ấy không. Đợt đấy mua sales còn có 22k 1 em hihi, sung sướng ;)

792
0
0

J.C

Ối chị MomMi ơi, hachi ko nhiều đồ lắm đâu, y hệt daiso SG mà :D... Nó ngay cạnh nhà mẹ em, mọi người thích gì em mua hộ cho.

@J.C: Em ơi lọ ở Hachi chị mua được chịu nhiệt đấy. Nắp có 1 vòng mút nên khi đun mứt chị đổ vào, đậy nắp lại đến khi mở ra để ăn nó kêu Bộp 1 phát :p. Nghe giang hồ đồn rằng phải kêu vậy thì mới là đúng quy trình, mứt ko bị hư. Nói chung ưng ý lắm nhưng chả rõ hiện tại còn hàng ấy không. Đợt đấy mua sales còn có 22k 1 em hihi, sung sướng ;)
Ối thế á, e đã nhặt loại ý rùi lại còn bày đặt chọn lại loại nắp sắt cho đúng chất mứt :)).
he he, 26/4 e có mặt ở thành phố, mùng 3/5 cũng có mặt thành phố để lên đường dzề Hà Nội. E muốn mua nhìu thứ ở SG quá mà ko vác đi đc (e đi qua tp thôi ạ, chị cho e để nhờ đồ mấy hôm đc hem?:D)
À, chị cho e địa chỉ Hachi đi chị ơi, e nghiên cứu lịch trình để nguyên ngày 26 e đi shopping ^^

792
0
0

J.C

Okie liền ạ, mỗi tội e đi chơi nên có hai việc:
1. E đi vé giá rẻ ko có gửi hành lý, e có thể gửi ké bạn e khoảng 10-15kg (tối nay e đi off sẽ biết rõ hơn là gửi đc bi nhiu ợ)
2. E đi qua SG thui, e đi du lịch bụi mà, ko mang vác đồ theo đc. Các chị cứ lên danh sách gây quỹ đi ạ, rùi cất tạm đồ ở nhà ai đấy nhé. Mùng 3 e về HN sẽ đến lấy đồ.
P.S: Em rất muốn nhân dịp này đóng góp đc tí nào cho CSTT :)

806
1
0

meduydu

Meduydu show hàng cho em xem với, có gì còn bon chen nhờ vả. hehe. Em cũng đang cần lọ thuỷ tinh đẹp để đựng bánh. hehe.:D
Mơ ơi, xấu hổ quá......chị đã học cách sử dụng máy chụp hình nhưng quên mãi, giờ cầm máy lên thì lay hoay chả biết đằng nào. Mà có chụp được cũng không biết cách đưa lên. Trước giờ toàn nhờ anh xã làm dùm thôi. Chị thuộc style khó đào tạo em à. Hôm nào thuận tiện chị nhờ xã chụp dùm sẽ đưa mẫu em xem nhé!
@J.C: Loại 1l vừa có hàng lại đấy em.
@Cả nhà: nãy meduydu đi ngang Hachi Hachi thấy nó để bảng thông báo SP trong tuần là hũ thủy tinh đang có giá tốt đấy.

313
0
0

july137

Mơ ơi, xấu hổ quá......chị đã học cách sử dụng máy chụp hình nhưng quên mãi, giờ cầm máy lên thì lay hoay chả biết đằng nào. Mà có chụp được cũng không biết cách đưa lên. Trước giờ toàn nhờ anh xã làm dùm thôi. Chị thuộc style khó đào tạo em à. Hôm nào thuận tiện chị nhờ xã chụp dùm sẽ đưa mẫu em xem nhé!
@Cả nhà: nãy meduydu đi ngang Hachi Hachi thấy nó để bảng thông báo SP trong tuần là hũ thủy tinh đang có giá tốt đấy.
Chị ơi gây quỹ thôi :cstt03:. Mọi khi làm cookie em toàn để vào túi nhưng ko thích lắm vì bánh vẫn ỉu lại còn ô nhiễm MT nữa :cstt04:

792
0
0

J.C

Hic hic, chị ơi, lần trước là e mua ở Vincom, hôm nay e lượn ra Parkson ko tìm thấy chỗ bán(!?). Đau khổ quá, ở hàng nào hả chị?
Chị nào muốn nhìn cái lọ ý thì để mai e chụp ảnh cho xem nhớ, nhưng e đã đựng mứt vào đấy rùi, nhìn chắc ko rõ hoa văn lắm đâu.
Hôm nay e mua 1 cái lọ ở Dan shop, lọ thủy tinh, nắp thủy tinh, chắc khoảng 1l. Chỉ 45k thui nhưng mờ e ko thích lắm (vì nhỡ yêu cái lọ của Ý rùi)