Hỏi về Kenwood

240
0
0

Liên ròm

Mình ở Anh không mua nổi máy KA nên hỏi lại Khai Tâm là nếu chị mua để về làm chả lụa và bò viên thì mua máy này được không em?Đợt trước tính mua KA bên Mỹ nhưng đổi điện nên mệt quá xù luôn.

Technical Details

• 400W motor with 12 speeds
  • 4 Litre stainless steel, dishwasher safe bowl with carry handle
  • Planetary mixing action for thorough mixing
  • Electronic slider control, quick release tilting head and locking bowl
  • Splashguard with feed spout

hay là máy này
Kenwood Chef Classic KM336 Kitchen Machine 4.6 Litre 800 Watts - White and Silver

Technical Details

• 800 Watt motor and 4.6 litre bowl capacity​
  • 3 power outlets and gloss white finish​
  • Planetary mixing action​
  • Includes 3 non-stick bowl tools: K Beater, Balloon Whisk and Dough Hook​
  • 1.5L acrylic liquidiser included​

2,651
0
0

Khai Tâm

Ðề: Hỏi về Kenwood

Bác ròm: Hồi cách đây 2 năm em nhớ khuyên bác mua em Patissier màu đỏ :p

Giữa hai chiếc trên, công suất của cái KM336 cao hơn, dung tích lớn hơn. Nếu là em, sẽ chọn chiếc thứ hai đấy. Nhưng chiếc thứ nhất không tệ đâu, nhất là với những bác "Gờ Gờ" yêu màu sắc chói lọi ;) So về giá hiện tại ở amazon.uk thì Patissier giảm giá 44% trong khi KM336 giảm 37%

Tóm lại ạ:
Nếu thích kiểu dáng xì tin, màu sắc trẻ trung: Patissier 99 Bảng.
Nếu thích kiểu dáng sang trọng, dung tích lớn: KM336 145 Bảng.

240
0
0

Liên ròm

Bác ròm: Hồi cách đây 2 năm em nhớ khuyên bác mua em Patissier màu đỏ :p

Giữa hai chiếc trên, công suất của cái KM336 cao hơn, dung tích lớn hơn. Nếu là em, sẽ chọn chiếc thứ hai đấy. Nhưng chiếc thứ nhất không tệ đâu, nhất là với những bác "Gờ Gờ" yêu màu sắc chói lọi ;) So về giá hiện tại ở amazon.uk thì Patissier giảm giá 44% trong khi KM336 giảm 37%

Tóm lại ạ:
Nếu thích kiểu dáng xì tin, màu sắc trẻ trung: Patissier 99 Bảng.
Nếu thích kiểu dáng sang trọng, dung tích lớn: KM336 145 Bảng.
Chị cũng nhớ nhưng đi kiếm màu đỏ bây giờ khó quá. Cái thứ 2 thì công suất cao hơn nhưng hình thù "già" quá. Chị đi dạo ra shop ngắm nghía rồi về mua online hihi. Cảm ơn em nhiều.

Cái thứ 2 hơn 45 bảng mà công suất gấp đôi đó em.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Chị cũng nhớ nhưng đi kiếm màu đỏ bây giờ khó quá. Cái thứ 2 thì công suất cao hơn nhưng hình thù "già" quá. Chị đi dạo ra shop ngắm nghía rồi về mua online hihi. Cảm ơn em nhiều.

Cái thứ 2 hơn 45 bảng mà công suất gấp đôi đó em.
Đúng bạn ạ ko đỏ và ko trẻ ứ mua :D

240
0
0

Liên ròm

Khai Tâm và bạn già: Em trẻ màu bạc đã được giao đến nhà hôm nay.;):-OB-)

1,122
0
0

SCP

Úi chị ơi thích thế , mà bên đó KW có 45 bảng thôi hả chị , cái icon thèm nhỏ rãi đâu nhỉ , bên em loại rẻ nhất của KW cũng khoảng hơn S$600

2,651
0
0

Khai Tâm

Úi chị ơi thích thế , mà bên đó KW có 45 bảng thôi hả chị , cái icon thèm nhỏ rãi đâu nhỉ , bên em loại rẻ nhất của KW cũng khoảng hơn S$600
KW là nhãn hiệu châu Âu nên giá ở châu Âu có khi là rẻ nhất. Giá của Patissier là 99 Bảng còn em KM336 thì 145 Bảng cơ mà cậu.

1,122
0
0

SCP

Hic , 145 bảng tớ vẫn thèm . Ở đây thì chả bao giờ có cái giá đấy , giá mà ...

2,651
0
0

Khai Tâm

Bác ròm xem xét đề nghị gây quỹ KSM336 :p

23
0
0

HD94

mấy bác cho em hỏi ...mua mấy loại máy này mình có cần công xuất mạnh kô ...hay cái nào cũng như nhau ...mà nếu cần công xuất mạnh thì bao nhiêu là vừa ...

507
0
0

zoe

mấy bác cho em hỏi ...mua mấy loại máy này mình có cần công xuất mạnh kô ...hay cái nào cũng như nhau ...mà nếu cần công xuất mạnh thì bao nhiêu là vừa ...
Tùy lượng thực phẩm và loại thực phẩm. 400W thì chỉ nhào được nửa ký bột nặng một lần. Sau đó cứ áng chừng tỷ lệ công suất và lượng mình muốn nhào một lần mà tính ra công suất cần.

PS: chị Liên lưu ý sử dụng with moderation nha chị. Dùng quá tải máy nóng bừng và còn nhả khỏi đấy :). Ngày xưa em đi mua đôi giày đẹp, về đi đau hết cả chân, bà ngoại nói: cái đẹp quả là vô giá :D

240
0
0

Liên ròm

Tùy lượng thực phẩm và loại thực phẩm. 400W thì chỉ nhào được nửa ký bột nặng một lần. Sau đó cứ áng chừng tỷ lệ công suất và lượng mình muốn nhào một lần mà tính ra công suất cần.

PS: chị Liên lưu ý sử dụng with moderation nha chị. Dùng quá tải máy nóng bừng và còn nhả khỏi đấy :). Ngày xưa em đi mua đôi giày đẹp, về đi đau hết cả chân, bà ngoại nói: cái đẹp quả là vô giá :D
Zoe ơi chị làm cháy hết một máy rồi nên kinh nghiệm đau thương còn trong .. tim chồng :>

Giày đẹp mang vào có đau cũng phải nghiến răng mà mang.

2,651
0
0

Khai Tâm

Bác ròm dùng máy sao mà cháy được nhỉ? /:)

240
0
0

Liên ròm

Bác ròm dùng máy sao mà cháy được nhỉ? /:)
Chị dùng hai cái móc để nhào bột làm bánh mì, nhào được 5' nó đứng máy luôn đến bây giờ. Máy còn cất trong hầm để làm kỷ niệm nhưng hiệu khác em à, và công suất yếu hơn. Chị không nhớ hiệu gì nữa hồi đó chị hay làm bánh, nhưng một hôm tự nhủ hai cái móc để nhồi bột sao mình không thử, và thử xong là máy ... ngủm luôn. :|=((

Cái khổ là quá hạn 1 năm bảo hành.

2,651
0
0

Khai Tâm

Chị dùng hai cái móc để nhào bột làm bánh mì, nhào được 5' nó đứng máy luôn đến bây giờ. Máy còn cất trong hầm để làm kỷ niệm nhưng hiệu khác em à, và công suất yếu hơn. Chị không nhớ hiệu gì nữa hồi đó chị hay làm bánh, nhưng một hôm tự nhủ hai cái móc để nhồi bột sao mình không thử, và thử xong là máy ... ngủm luôn. :|=((
Vâng, máy cầm tay thì em có "thành tích" phá 1 máy/tháng trong 3 tháng liền. Không dùng nhồi bột bánh mỳ đâu, mà đánh trứng làm gateaux thường thôi nhé, nhưng chẳng có máy cầm tay nào chịu nổi tần suất sử dụng như phá của em bác. Đến cái thứ 4, không chịu nổi phải nhờ mẹ bé Bí mua giúp gửi mẹ KM xách về :">

240
0
0

Liên ròm

Vâng, máy cầm tay thì em có "thành tích" phá 1 máy/tháng trong 3 tháng liền. Không dùng nhồi bột bánh mỳ đâu, mà đánh trứng làm gateaux thường thôi nhé, nhưng chẳng có máy cầm tay nào chịu nổi tần suất sử dụng như phá của em bác. Đến cái thứ 4, không chịu nổi phải nhờ mẹ bé Bí mua giúp gửi mẹ KM xách về :">
Máy của chị là máy giống như KA, Kenwood nhưng công suất thấp và hiệu thường thôi em à thế nên cháy rồi chồng cấm tiệt vụ bánh mì, hay mua máy. Một thời gian nhồi bột bánh mì bằng tay thê lương, MC thương tình tặng cho Bread maker.

Em còn phá máy kinh dị hơn chị nữa huhu

2,651
0
0

Khai Tâm

Cái khổ là quá hạn 1 năm bảo hành.
Khi chiếc máy dùng ở VN đầu tiên bị cháy, em lục tìm trong nhà thấy có 1 chiếc nên mang ra dùng. Sau khi chiếc thứ 2 cháy, LG tiếp viện 1 cái cũng có sẵn ở nhà, sau đó thì lại 1 người khác đem tặng 1 chiếc cũng có từ bao giờ. Chẳng chiếc nào có bảo hành, và cứ thay nhau từ giã bếp trường :p

Cái KA em dùng bây giờ, nhìn nó lại nhớ đến cả bác ròm :-* Hồi này có tin gì của mẹ bé Bí không ạ?

240
0
0

Liên ròm

Khi chiếc máy dùng ở VN đầu tiên bị cháy, em lục tìm trong nhà thấy có 1 chiếc nên mang ra dùng. Sau khi chiếc thứ 2 cháy, LG tiếp viện 1 cái cũng có sẵn ở nhà, sau đó thì lại 1 người khác đem tặng 1 chiếc cũng có từ bao giờ. Chẳng chiếc nào có bảo hành, và cứ thay nhau từ giã bếp trường :p

Cái KA em dùng bây giờ, nhìn nó lại nhớ đến cả bác ròm :-* Hồi này có tin gì của mẹ bé Bí không ạ?
Bọn chị vẫn liên lạc với nhau em à. Gái 3 con nên te tua lắm, được thằng cu nối dõi nên ... mừng quá nghỉ chơi với WTT luôn hihi

Đợt này chồng thèm ăn bò viên không gân và chả lụa nên đồng ý cho chị mua máy chứ bò ngoài tiệm toàn loại có gân. Chán chồng thế.:)

2,651
0
0

Khai Tâm

Bọn chị vẫn liên lạc với nhau em à. Gái 3 con nên te tua lắm, được thằng cu nối dõi nên ... mừng quá nghỉ chơi với WTT luôn hihi

Đợt này chồng thèm ăn bò viên không gân và chả lụa nên đồng ý cho chị mua máy chứ bò ngoài tiệm toàn loại có gân. Chán chồng thế.:)
Cho em gửi lời thăm mẹ bé Bí nhé. :x :x :x

Cái câu in đậm: chán mà cười thế kia, chắc nói chơi :p