Hôm nay nhà mình có bánh gì? (Phần 2)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Hôm nay nhà mình có bánh gì? (Phần 2)

Nàng nấu đi tôi xin ít :D

1,517
0
0

Mehuungo

Ðề: Hôm nay nhà mình có bánh gì? (Phần 2)

Cám ơn em Bảo duy, thế DN là ở đâu vậy? Đà nẵng à?

Thuyvuong đang rủ sang năm tụi mình đi "buôn" nguyên vật liệu làm bánh , nghe chừng ngon ăn hơn buôn gỗ, với làm bánh bán , mà người mua cũng khoái hơn vì được tự tay làm bánh. Ra tết mình nấu nước đường tích trữ nhé. Thấy bên LCM bán những 60k/kg cơ.

Bánh dẻo mới cắt hôm nay ăn thử nhưng sao cứng lắm, cái con cá thì mềm hic.

Ong chúa: Nhất trí vụ hối lộ bánh, thế có muốn hối lộ khuôn cá không thì bẩu ???

21
0
0

HuongFr

Bánh nhà songviet cũng đẹp quá nhá. Nhân có thịt mỡ không đấy H? Tớ thích ăn thịt mỡ với lá chanh trong bánh nướng lắm nhé.
Cái quả đỏ đỏ trong ảnh là quả groseilles, nó chua chua. Làm bánh với mứt bằng quả này thì ngon với đẹp đẹp chứ ăn không thì cũng chả ngon mấy H à.

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trả lời: Hôm nay nhà mình có bánh gì? (Phần 2)

Bánh nhà songviet cũng đẹp quá nhá. Nhân có thịt mỡ không đấy H? Tớ thích ăn thịt mỡ với lá chanh trong bánh nướng lắm nhé.
Cái quả đỏ đỏ trong ảnh là quả groseilles, nó chua chua. Làm bánh với mứt bằng quả này thì ngon với đẹp đẹp chứ ăn không thì cũng chả ngon mấy H à.
Hi hi...đã péo rồi nhưng vẫn thèm ăn bánh có nhân thịt mỡ nhỉ, tớ cũng thích lắm . Cả cái bánh này có mỗi nguyên liệu nhân thịt mỡ là do tự tay tớ làm , còn đâu là toàn đồ ăn sẵn mang vào trộn lẫn lên . Rồi thành bánh :D

Mẹ Ngộ : cái khuôn đó để lúc nào dảnh e đi hỏi mua luôn cho cả c nhé .

21
0
0

HuongFr

Hơ hơ thế mới péo chứ, khiếp lâu lắm rồi không được ăn bánh nướng kiểu cổ truyền đấy.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: Hôm nay nhà mình có bánh gì? (Phần 2)

Hi hi...đã péo rồi nhưng vẫn thèm ăn bánh có nhân thịt mỡ nhỉ, tớ cũng thích lắm . Cả cái bánh này có mỗi nguyên liệu nhân thịt mỡ là do tự tay tớ làm , còn đâu là toàn đồ ăn sẵn mang vào trộn lẫn lên . Rồi thành bánh :D

Mẹ Ngộ : cái khuôn đó để lúc nào dảnh e đi hỏi mua luôn cho cả c nhé .
Ơ, cho mình đăng ký 1 cái với nhé :)

3,310
5
38

thuyvuong

Active Member

Ối giời gần trăm cái bánh, e ko đọc nhầm chứ, thế mà e ko đc mẩu vụn nào, thuyvuong đâu ra nhận roi :)) .
Em mang khuôn đến còn ko được cái nào chị ơi ....
bánh ở nhà Ong còn đầy mà đi đòi gì nhỉ, em quên không chỉ điểm nhà Ong hihi lại ghi sổ như Ruồi nhé chị ơi, nămnay em phá sản nên đêm rằm nhà có đúng 1 con cá vàng thôi

6,216
0
36

susu1811

Active Member

chị ơi, cá nhìn péo quá , chẹp chẹp

1,492
1
0

songviet09

Hơ hơ thế mới péo chứ, khiếp lâu lắm rồi không được ăn bánh nướng kiểu cổ truyền đấy.
Sang năm làm nhé . Năm nay tớ làm nhân thập cẩm lần đầu tiên nhưng phải công nhận bánh mình làm ngon hơn hẳn bánh đi mua , icon ...chảnh tí :p

Ơ, cho mình đăng ký 1 cái với nhé :)
OK tuốt ...

Bà chị ém khuôn kỹ nhể , bánh đẹp lắm c ui . Cho e hỏi là khuôn gỗ hay khuôn nhựa đới ???

3,310
5
38

thuyvuong

Active Member

songviet09;14013 Bà chị ém khuôn kỹ nhể nói:
Khuôn gỗ nhé, nặng trình trịch nên ngại mang đi :)
Khuôn quả na là khuôn trung thu đầu tiên chị có đấy, làm bánh dẻo lên nhìn đẹp lắm.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Eo ơi khuôn cá, khuôn na đẹp thế mà không cho em dùng chung.
Giận thế chứ.

1,492
1
0

songviet09

Nhà e vừa qua có bánh này .

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Eo toàn bánh ngon thèm quá.
Hic, dạo này nhìn mấy cái đồ này thèm ko chịu được
Đúng là cấm cái gì thèm cái đó :(

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: Trả lời: Hôm nay nhà mình có bánh gì? (Phần 2)

Eo ơi khuôn cá, khuôn na đẹp thế mà không cho em dùng chung.
Giận thế chứ.
Ong trẻ : Chị có quả khuôn cá bằng nhựa hàng Sing, dùng đc vụ này ko nhỉ (xin lỗi hỏi hơi ngố) . Nêú dùng đc vụ này thì chị gửi cho chỉ cần Trung thu sang năm nhớ gửi Bùm 1 con cá là đc he he

34
0
0

Orion

eo ôi! nhìn những chiếc bánh của các chị mà em thèm & ngưỡng mộ kinh khủng! làm thế nào mà e cũng làm đc những chiếc bánh ntn hả các chị ơi! có chị nào chỉ cho e công thức làm bánh ở đâu không ạ, để e tập tọe với! E vốn hảo ngọt mà vào đây cứ ứa nước miếng ko biết phải làm thế nào...ực..ực

21
0
0

HuongFr

Songviet ơi bánh đẹp thế. Thế anh bé có thích không?

Bánh tarte nhà e
nhân táo

nhân rhubard

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: Hôm nay nhà mình có bánh gì? (Phần 2)

Ong trẻ : Chị có quả khuôn cá bằng nhựa hàng Sing, dùng đc vụ này ko nhỉ (xin lỗi hỏi hơi ngố) . Nêú dùng đc vụ này thì chị gửi cho chỉ cần Trung thu sang năm nhớ gửi Bùm 1 con cá là đc he he
hehe dc cho là thích lắm rồi ạ, gì e cũng nhận

1,492
1
0

songviet09

Mẹ Ngộ , Ong : hôm qua e đi mua khuôn quả na cho mọi người rồi nhé . 3 cái 3 người:)