Hôm nay nhà mình nấu món gì?

2,651
0
0

Khai Tâm

Ðề: Hôm nay nhà mình nấu món gì?

Nhân bánh : nhiều "chịt", nhiều đậu xanh thơm ngon vừa ý nhưng mà lại bị cho hạt tiêu quá tay nên hơi bị cay, trẻ con ăn ko được :(
Dạo này các chị bận hay sao mà mấy ngày nay ko thấy món mới j nhỉ :x

:cstt04:
Chị xin cái phần định dành cho "trẻ con" đấy nhé :p

Có, chị có vào bếp, nhưng món cũ chứ không mới, mời cả nhà cơm cháy ruốc tôm :x

61
0
0

minhtue05

Chị Tâm và chị Bryan ơi, chị post công thức lẩu nấm, đặc biệt là nc chấm kĩ hơn chút đc ko ạ? CHị giúp em với. e thích món này lắm ạ? Các vị ấy rang vàng giã nhuyễn rồi trộn với gì thành nc chấm ạ?nếu để ko thế thành là bột mà

29
0
0

Kickitkin

Chị xin cái phần định dành cho "trẻ con" đấy nhé :p

Có, chị có vào bếp, nhưng món cũ chứ không mới, mời cả nhà cơm cháy ruốc tôm :x

Hihi, E mời chị ạ :-*

Chị ơi, cho e xin ct làm cơm cháy đi, nhìn thèm quá. Ở HN chẳng có chỗ nào mua ăn ngon cả, thỉnh thoảng sếp e vào SG mua làm quà là được ăn ngon thôi.

41
0
0

Heo vàng 2007

Chị Tâm và chị Bryan ơi, chị post công thức lẩu nấm, đặc biệt là nc chấm kĩ hơn chút đc ko ạ? CHị giúp em với. e thích món này lắm ạ? Các vị ấy rang vàng giã nhuyễn rồi trộn với gì thành nc chấm ạ?nếu để ko thế thành là bột mà
Mình múc một ít nước lẩu chan vào chén "bột" này sẽ thành nước chấm.

29
0
0

Kickitkin

Nhà e hôm nay có món thịt nấu đông, đậu phụ chiên trứng muối, canh khoai tây nấu sườn (quên ko chụp)
Mời cả nhà :)

:cstt01:

341
0
0

Bryanthien

Cuối tuần nhà em lại có lẩu nấm

Tráng miệng tào phớ

25
0
0

bubibo

Chúc mừng năm mới!! Mời cả nhà Mắm tép chưng thịt

2,651
0
0

Khai Tâm

Con gà nhép nhà em ốm, thế là ba mẹ con hết phở lại đến mỳ, hết mỳ nước lại đến mỳ khô (mỳ Ý). Hôm nay chán phở thèm cơm :p hỏi các con muốn ăn gì, con gái lớn đòi ăn thịt gà. Thế là 2 món thịt gà vào cùng một bữa. Cơm xào sơ với chút bơ và bột tỏi...

Lườn gà cuộn pho mát và xúc xích khô tẩm bột chiên giòn. Bên trong thịt ngọt, mềm mại, vỏ giòn tan, chấm với sốt mayonaise và ketchup

Salad với sốt coleslaw và thịt (gà) nguội

Tẩm bột gà còn thừa ít trứng, cho vào chảo rán sau khi đã xào xong cơm. Trứng thơm mùi bơ

620
0
0

hamy2k5

QUOTE=Kickitkin;59000]Nhà e hôm nay có món thịt nấu đông, đậu phụ chiên trứng muối, canh khoai tây nấu sườn (quên ko chụp)
Mời cả nhà :)

:cstt01:[/QUOTE]

chị ơi chỉ cho em cách làm món đậu phụ chiên trứng muối với ạ, trông hấp dẫn quá ạ=P~=P~[

620
0
0

hamy2k5

Có thể là công thức này ạ, mời bác tham khảo: Ở đây hoặc Ở đây
chị ơi, đậu phụ tươi phải vào siêu thị mua ạ, em mua đậu phụ ngta vẫn bán ngoài chợ đc ko chị, còn bột ở phần nguyên liệu em thấy có 3 loại: bột năng, ngô và khoai nhưng ở phần hướng dẫn lại chỉ trộn có 2 loại bột là sao ạ?

2,651
0
0

Khai Tâm

chị ơi, đậu phụ tươi phải vào siêu thị mua ạ, em mua đậu phụ ngta vẫn bán ngoài chợ đc ko chị, còn bột ở phần nguyên liệu em thấy có 3 loại: bột năng, ngô và khoai nhưng ở phần hướng dẫn lại chỉ trộn có 2 loại bột là sao ạ?
Bột năng/bột ngô/bột khoai : 3 loại này cùng 1 tính chất, đều là tinh bột, tức là có thể dùng 1 trong 3 hamy ạ @};-

1,961
0
0

anatomysu

Rùa ác quá, tả miếng thịt gà có chết người ko cơ chứ, em sáng giờ mỗi gói mì với quả trứng gà huhuhu...

993
0
0

Cá Chép

Nhà em có món này dùng vào buổi trưa hôm cuối tuần rồi

2,651
0
0

Khai Tâm

Khai Tâm ơi hổng đọc được @};-.
Bác ơi, làm thế này nếu không đọc được tiếng Việt nhé:

1. Download Firefox để dùng thay cho IE tại đây: Firefox

2. Trên Internet explorer:
Vào Tools –> Internet Options –> Accessibility –> Chọn ô số 2 từ trên xuống và đánh dấu –> click OK

@Cá Chép: Ôi giết người với cái đĩa lòng kia chắc cũng được đấy ạ :(

Nhà em hôm qua có nem tai chưa kịp trộn lá chanh và canh gà hầm bạch quả (món canh bổ dưỡng)

1,961
0
0

anatomysu

Chị Chép chụp ảnh đẹp nhá, món ý mua hay tự làm đấy chị. Nếu tự làm em níu áo xin cái cách làm điiiiiiiiii

Chị Rùa già đón anh Rùa về hay sao ý mà làm nhiều món ngon phết :p

100
0
0

maybay

Bác ơi, làm thế này nếu không đọc được tiếng Việt nhé:

1. Download Firefox để dùng thay cho IE tại đây: Firefox

2. Trên Internet explorer:
Vào Tools –> Internet Options –> Accessibility –> Chọn ô số 2 từ trên xuống và đánh dấu –> click OK

@Cá Chép: Ôi giết người với cái đĩa lòng kia chắc cũng được đấy ạ :(

Nhà em hôm qua có nem tai chưa kịp trộn lá chanh và canh gà hầm bạch quả (món canh bổ dưỡng)

Cám ơn em, chị vào được rồi, tối nay làm thử cho con trai ăn :-*

993
0
0

Cá Chép

Chị Chép chụp ảnh đẹp nhá, món ý mua hay tự làm đấy chị. Nếu tự làm em níu áo xin cái cách làm điiiiiiiiii

Chị Rùa già đón anh Rùa về hay sao ý mà làm nhiều món ngon phết :p
Ba chị làm đó, nhìn ngon ha (ăn cũng ngon nữa :D). Để chị hỏi cách làm rồi nộp cho em ;)