Hot hot! Tin này cần các mẹ Hải Phòng xác minh.....

1,557
0
0

Camellia

Chuyện là như vầy:

Vào một buổi trưa vắng khách cách đây 1 tuần gì đó tại siêu thị BigC Hải Phòng, có 1 người mua hàng (1 chiếc tủ lạnh), cô ấy đăng ký với nhân viên ở đó mang hàng về tân nhà cho cô ấy (ở BigC có dịch vụ mang hàng về tận nhà nếu mua hàng trên 500k). Khi nhân viên của siêu thị mang hàng đến địa chỉ của cô ấy và giao hàng cho bà chủ nhà thì bà ấy từ chối nhận và nói bà ấy đâu mua hàng mà chở đến? chắc là nhầm địa chỉ. Nhân viên BigC đọc họ tên và và địa chỉ cho bà chủ nghe, bà này liền khóc lóc và nói: Đó là con gái tôi, cháu nó chết rồi cơ mà ? Nhân viên BigC thấy sốc, hoảng hốt liền mang hàng quay lại BigC báo cáo tình hình lên cấp trên.

Nghi ngờ có chuyện mờ ám ở đây, Ban lãnh đạo liền cho gọi Thu ngân đã thanh toán tiền cho người khách đó lên. Khám người và toàn bộ tiền đã thu đc của nhân viên thu ngân này thì phát hiện: Hơn 3 triệu tiền bán được của nhân viên này đều là tiền đô la âm phủ! và hơn thế nữa chiếc tủ lạnh sau khi được đem trở lại siêu thị đã tự nhiên bốc cháy mà không hề ảnh hưởng gì đến xung quanh...không rõ nguyên nhân!

Một số người thắc mắc tại sao camêra ko quay được ? câu trả lời là có quay được chính là cô con gái quá cố mua hàng,và hình ảnh của người đó dần mờ đi trước ống kính camêra không lí do...Hiện công an đang điều tra và làm rõ sự việc.

Câu hỏi đặt ra ở đây là tại sao nhân viên thu ngân lại có thể nhận tiền đôla âm phủ ??? Chỉ có thể là cô ấy bị Ma che mắt,không dưng người thường lại nhận đôla âm phủ để phải đền tiền chết à??? Hơn thế nữa tất cả các nhân viên đã đều được huấn luyện rất kĩ để phát hiện tiền giả !

Cũng ko thể nói rằng cô nhân viên đó dùng tiểu xảo trong truyện này được vì nhân viên từ lúc vào ca làm đến khi ra về đều có máy quay liên tục nên cô ấy ko thể bỏ tiền đôla âm vào túi tiền của BigC được.
P/R: Mẹ cô gái kể lại " có một hôm đi siêu thị cùng với nó, nó đòi mua tủ lạnh nhưng mà tôi không mua vì nhà không còn tiền, rồi mấy bữa sau cháu ngã bệnh qua đời...ai ngờ..."

Đây là một câu truyện hoàn toàn có thật tai BigC và là chủ đề đang rất nóng tại Hải Phòng trong tuần vừa qua.

Xin đính chính thêm là hôm chủ nhật ngày 10/5 vừa rồi siêu thị BigC đã làm lễ tế cúng cho linh hồn của cô gái này.

(em nhận được mail từ....sếp về vụ này ạ)

594
0
0

meyeuTomTom

Ðề: Hot hot! Tin này cần các mẹ Hải Phòng xác minh.....

Chị ơi! thật hay????
Em thì luôn tin rằng có thế giới bên kia nhưng khi đọc vẫn thấy sợ...

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Huhuuu, sợ quá, đêm nay mà chị mất ngủ chị bắt đền Cam đấy nhớ...:yawn:
Sếp em 888 ác nhể, y như sếp chị:surprise::surprise::surprise:

741
0
16

khiếp em đọc cũng dựng hết cả tóc gáy! Có điều lạ là ma là của cõi âm ít khi được đi vào ban ngày lắm, chỉ đêm mới ra thôi! Mà lại ra đúng buổi trưa lúc quan đi tuần , tung hoành trong siêu thị thế thì hơi vô lý thật! Hay là tin đồn nhỉ!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
0
0
0
B

Bừa

Guest

Nghe "hot" quá. Vừa điện thẳng xuống BigC HP hỏi đứa em làm ở đó, nó bảo không có thật chuyện đó. đấy là tin đồn thất thiệt. lại còn có cả tin là mua cơm hộp ở đó về mở ra hóa thành đất hết. hihiih. Tin đồn nhanh như thiên la địa võng kiến GĐ của BigC HP cũng phải lên mặt báo khẳng định là không có.

@ Camellia: với mệnh giá 100$ thì 3 triệu đô la tiền âm phủ thì cỡ phải 10 cái ngăn kéo thu ngân mới chứa hết, mà có giắt trong người thì có mà tụt hết cả váy.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Không phải đâu các bố các mẹ nhé.

160
0
0

Mẹ Sóng

Vẫn biết không phải thật mà em đọc vẫn rợn cả tóc gáy

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Hix, em nhìn cái title tưởng có trường hợp nào đấy cần xác minh, vào đọc xong run hết cả người. Chết vì cái bệnh tò mò thôi :angry:

2,080
0
0

Hix, em nhìn cái title tưởng có trường hợp nào đấy cần xác minh, vào đọc xong run hết cả người. Chết vì cái bệnh tò mò thôi :angry:
Mình cũng tưởng có TH nào cần xác minh hiiiiiii, thì ra là chuyện ma :thinking:

40
0
0

mẹbéSuri

Y như mình vậy. Hic. Mà mình là chúa sợ ma, đọc xong run hết cả người

431
0
0

letuanninh

ôi dẫu biết là ko phải...!nhưng ai tưởng tượng cũng giỏi nhỉ....!
nhưng cũng phải nói: sống trong đời sống cần có một tấm lòng....!
trần sao âm vậy.....!hãy sống mà lương tam mình ko bị cắn dứt.......!tâm ko thanh thì mình nghĩ có ma thật..!

1,557
0
0

Camellia

ôi dẫu biết là ko phải...!nhưng ai tưởng tượng cũng giỏi nhỉ....!
nhưng cũng phải nói: sống trong đời sống cần có một tấm lòng....!
trần sao âm vậy.....!hãy sống mà lương tam mình ko bị cắn dứt.......!tâm ko thanh thì mình nghĩ có ma thật..!

Ai lại nói thế, sợ ma là do yếu bóng vía thôi. Mình chả làm gì có tội, nhưng cũng sợ ma lắm í. Cho vào nghĩa địa lúc 12h đêm chắc ngất luôn. :grin:

780
0
0

memynhi

chồng đi vắng, ngồi một mình trong phòng online, đọc chuyện này em sởn gai ốc, phải chuồn xuống phòng bọn trẻ. Cũng nghi là không thật, nhưng vẫn ớn lạnh.

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Đêm qua cần đóng cửa sổ mà chẳng dám tự mình đi, dựng chồng dậy nên bị OX cằn nhằn này.
Bắt đền chị Cam nhá:crying::crying::crying: