Kinh nghiệm làm xoăn

792
0
0

J.C

Các chuyên gia nhà mình cho em hỏi, e định đi làm xoăn nhẹ, sóng bồng bềnh ở dưới chân í. Tóc e dài khoảng 3/4 lưng nhưng tóc em rât chi là mỏng, rụng nhiều lại còn xơ khô. Lâu lắm rồi em không đi làm đầu làm tóc không biết làm ở đâu đẹp mà không hại tóc ạ?

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Kinh nghiệm làm xoăn

Hihi, ăn chơi nhỉ
chị hay cắt tóc ở 59 Thợ Nhuộm, anh Tiến
Thấy cũng nhiều người làm đầu ở đó :)

5,624
9
38

metyruoi

Active Member
Ðề: Kinh nghiệm làm xoăn

Em nó chuẩn bị đón Quốc Khánh đấy, Ong ah. Hiii

Tóc chị cũng mỏng và thưa, chị cũng làm xoăn nhẹ ở đuôi thôi, khi nào thích xoăn tít thì quấn lô. Chị làm ở Mr.Shin HairSalon trên đường Huỳnh Thúc Kháng.

792
0
0

J.C

Ðề: Trả lời: Kinh nghiệm làm xoăn

E hơi chán tóc thẳng chị ạ, định làm xoăn tí cho thay đổi :)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Kinh nghiệm làm xoăn

Em nó chuẩn bị đón Quốc Khánh đấy, Ong ah. Hiii

Tóc chị cũng mỏng và thưa, chị cũng làm xoăn nhẹ ở đuôi thôi, khi nào thích xoăn tít thì quấn lô. Chị làm ở Mr.Shin HairSalon trên đường Huỳnh Thúc Kháng.
Hồi trước đẻ Ong xong em làm xoăn ở đó đấy :D

792
0
0

J.C

Em định làm 1 trong 2 kiểu này í ạ, Mr Shin làm đẹp không chị? Em cũng quen nhiều ng làm xoăn ở Minh PHương, Tâm Loan, Mr Shin.. nhưng chẳng thấy ai làm đầu thế này cả, toàn lọn to hoặc tóc ngắn nên e không biết theo ai. :D. Mà e sợ nhất chỗ nào tỉa mỏng, đuôi tóc nhọn hoắt ạ. :(. Mr Shin có phải alo hẹn trước ko các chị? Ở đấy thì ai làm đẹp ạ?

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Kinh nghiệm làm xoăn

Em ơi tùy tóc với cả khi sấy, chải nữa em ạ
cái này là làm xoăn nhẹ mà.
Cứ style HQ thì ra Mr.Shin đi :)

792
0
0

J.C

Huhu, e muốn kiểu gì mà ko phải sấy í chị ạ. Tóc e mà búi lên một lúc thì thả ra nó cũng hơi giống kiểu 1 í, nhưng chỉ được nửa tiếng là lại duỗi đơ ra.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Uh vote cho tóc xoăn, để mãi tóc thẳng cũng chán nhỉ, chị đang định để tóc dài thêm 1 tí rồi làm bob xoăn nhẹ đây, chọn đc kiểu rồi chụp lưu vào đt rồi mang ra salon thôi, mỗi tội tóc chị dày quá làm khó đẹp. Mà tóc xoăn phải chịu khó chăm sóc và make up nhỉ, ko thì trông bú rù nhắm.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Huhu, e muốn kiểu gì mà ko phải sấy í chị ạ. Tóc e mà búi lên một lúc thì thả ra nó cũng hơi giống kiểu 1 í, nhưng chỉ được nửa tiếng là lại duỗi đơ ra.
Em đi làm tóc chưa? Sâu hàng đi xem nào?

Chị cũng không sấy, gội xong cứ để thế khô. Tóc chị cũng không "ăn" thuốc, nhưng lần này thấy lâu lâu không bị duỗi. Hiii... Đt Mr.Shin: 37733637 - hẹn trước em ạh. Yêu cầu Mr.Shin cắt.

@OG: em chẳng úp chụp gì sất ấy, sáng dậy vơ lấy cái dây chun, chải đầu bằng 5 ngón tay xong buộc dây lên, đến công ty thì buông xõa ra, hôm nào đi khách thì bôi tí son thôi...hiiii

2,080
0
0

Có ai đó ơi, cho em vài kiểu xoăn ngắn với, hình minh họa nhé. Thằng giặc nhà em phá quá ,em chẳng có thời gian vô mạng tìm.
CHị OMM: nghe nói chị có kiểu pót lên em xem với .

327
0
0

Mẹ Đan Hà

Mình thì để tóc xoăn mãi, chán kinh khủng! Không vuốt ve các thứ vào thì trông xơ, vuốt vào thì trông già và hộp. Sao bao năm tóc xoăn, dù dưỡng các kiểu, tóc xơ kinh khủng! Thế nên, vừa cắt ngắn bụp thành đầu Vic rồi :)

792
0
0

J.C

hic hic, chị Ruồi ơi, em đi cắt bớt một ít đuôi cho đỡ chẻ, dặn nó cắt 10cm mà nó xoẹt mất 20cm lận, (lại còn bảo là chị chỉ cắt cho e 5cm thôi, để dài cho đẹp?) giờ e ko đủ tóc làm đầu xoăn roài huhuh

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Có ai đó ơi, cho em vài kiểu xoăn ngắn với, hình minh họa nhé. Thằng giặc nhà em phá quá ,em chẳng có thời gian vô mạng tìm.
CHị OMM: nghe nói chị có kiểu pót lên em xem với .
Để thứ 6 đi cục tác về chị up lên cho nhé, có mấy kiểu xoăn ngắn đẹp phết, dưng mà phải chăm sóc ngại, nên 2 tuần trc chị đã q định ko làm bob mà để mái lệch, cho sì tai hehe, mọi ng bảo ... cũng đc ;)

@ Trà: ko tưởng tượng Trà để đầu Vic thì thế nào nhỉ, nhưng mà chắc chắn trẻ hơn đầu xoăn rồi.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,080
0
0
Ðề: Trả lời: Ðề: Kinh nghiệm làm xoăn

Tóc em mỏng, mặt em xương,nên thích làm xoăn cho nó bồng bềnh 1 tý, nhưng kể ra làm xoăn chăm sóc mệt.Phải để ý từng tý một. Có kiểu nào đẹp mà kg già chị nhé, để mái cũng được .ĐAng muốn cách tân đổi đời.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Đây là 2 kiểu chị mang ra hàng để nhờ chị làm tóc tư vấn:

Kiểu trên là bob xoăn nhẹ, chị cũng thik lắm nhưng mà nghĩ phải chăm sóc nên ngại, cuối cùng chọn kiểu đầu lệch ở dưới, cũng hợp, chị và em đều mặt nhỏ, hợp đấy, lại trẻ nữa, có điều tóc mỏng quá hay dày quá đều ko tốt, tóc chị thì cực dày nên hôm đó tỉa thôi rồi, nhưng mà đc 2 tuần lại dày lên rồi :) . Kiểu này nhuộm tóc sáng lên 1 tí, đừng để tóc đen.