Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn- đầu tư tài sản của mình hiệu quả (tầng 1)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
275
0
0

Me Hai An

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Ðề: Trả lời: Ðề: Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn- đầu tư tài sản của mình hiệu quả

Thế này thì NHNN có quyết định được gì đâu ????
Nếu NHNN mà tung USD như Mỹ đang tung 600 tỷ thì chắc chắn không có topic này rồi ! Cũng không có xoài tượng và bánh mì và mẹ HG cũng không có cơ hội thân quen với các mẹ:)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
17
0
0

mevac

Ðề: Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn- đầu tư tài sản của mình hiệu quả

Tớ thì tớ mong cả nhà mình được ăn bánh mỳ rồi mấy hôm sau lại được gặm xoài tượng, thế mới vui cả nhà nhỉ.
Em cũng đang ngồi " quan sát" đây ạ. Khi nào thấy hơi là nhảy vô ăn ké liền.
Bánh mì và xoài - cái nào cũng ngon hết.

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Xem lại bài lúc vàng trong nước 34,4 thì vàng TG tầm 1331, và U trong nước 21000 vào ngày 07/11/2010.
Hôm nay 17/12/2010 vàng TG :1373, U : 21150 G trong nước :35,96

235
0
0

metholau

Ðề: Trả lời: Ðề: Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn- đầu tư tài sản của mình hiệu quả

Nếu NHNN mà tung USD như Mỹ đang tung 600 tỷ thì chắc chắn không có topic này rồi ! Cũng không có xoài tượng và bánh mì và mẹ HG cũng không có cơ hội thân quen với các mẹ:)
Kekeke...chị nói đúng, cái gì cũng rõ như ban ngày thì còn gì mà dự với đoán, lướt với lát hay ngồi lo lắng. Diễn biến U và G ở VN nó có theo cái quy luật nào đâu, nên cơ bản là bình tĩnh để bảo toàn vốn, tất nhiên không tính đến yếu tố may rủi vì xác suất cái này chỉ đến với số ít người thui chị nhỉ?

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Hết giờ rồi sao các mẹ vẫn còn ngồi đây đăng đàn thế ??????????????

There are currently 25 users browsing this thread. (20 members and 5 guests)

Hôm qua em out từ 4:30 pm mà!!!! Làm gì còn ở đó lúc 5:15 pm!!!

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Chào cả nhà!
Lâu quá rùi mình chỉ đi tàu ngầm thôi để nghe tin tức của mọi người. Hôm nay vào xem mẹ Đạt có thịt hun khói ngon quá. Mẹ Đạt ơi, cho mình hỏi bà bầu có nên ăn các loại thịt này không ạ? Để hôm nào mình mua thử về măm măm.
Chúc cả nhà mình sức khỏe dồi dào, để chuẩn bị đón tết nhé! Chứng khoán lại xuống quá, chẳng biết đường nào mà lần các mẹ nhỉ?
Nó chẳng ảnh hưởng gì tới bé đâu chị à!!! đứa bạn em chửa, từ lúc chửa đến lúc nó lên bàn đẻ nó xơi hết hơn 10 kg thịt trâu đấy!!!Cứ mỗi tháng 1-2 kg!! :))

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Em cũng đang ngồi " quan sát" đây ạ. Khi nào thấy hơi là nhảy vô ăn ké liền.
Bánh mì và xoài - cái nào cũng ngon hết.
Nhưng chị em mình chỉ hóng, ứ được măm nàng nhỉ??? Chán quá!!!

134
0
0

hoanang1

Xem lại bài lúc vàng trong nước 34,4 thì vàng TG tầm 1331, và U trong nước 21000 vào ngày 07/11/2010.
Nhìn vào đây rút ra điều gì thế các mẹ, em chậm hiểu quá đi mất. Cả nhà đừng cười em nha!

50
0
0

oceanmb1511

Thế tình hình bà bầu đi khám thế nào rồi? Chịu khó tĩnh dưỡng cho khỏe cả mẹ và con nha. ~o)

Cảm ơn bạn và cả nhà đã quan tâm đến bà bầu này nhé!
Cách đây 1 tuần mình cong đang ngàn cân treo sợi tóc. Mình mà kể thì cả nhà k tin nổi. Thứ 7 mình bị ra máu rất nhiều, phải đi khám cấp cứu ở Bệnh viện phụ sản Hà Nội. Mình gặp bác sĩ Vinh trực hôm đó. Bác sĩ siêu âm và bảo mình bị hỏng thai và còn nghi là chửa trứng. Bắt mình làm bao nhiêu là xét nghiệm và bắt mình phải nằm viện luôn. Ui, vừa sợ vừa lo, nhưng mình vẫn tỉnh táo gọi điện cho anh bác sĩ ở viện C mình theo nhưng nhà ở xa quá nên mình k kịp đến hôm đó. Anh bảo mình k được nằm viện, làm sao e có thể chửa trứng đc. Hai vợ chồng bàn nhau vì nếu có xử lý và điều trị mình cũng sẽ đến viện C và nhờ anh bác sĩ đó. Nên 2 VC mình trốn viện đi về, ra khỏi viện là hơn 10h đêm. Hôm sau mình mang toàn bộ hồ sơ giấy tờ đến cho a ấy khám thì tim thai vẫn đập thình thịch, phát triển bình thường. Anh mắng ông bác sĩ đó và bảo mình đến đòi tiền bệnh viện. 2 vợ chồng mình trút đc gánh nặng, vì nếu chửa trứng thật thì phải nảo hút ít nhất 2 lần mới hết và sau đó phải điều trị rất bài bản hàng năm giời k thì dễ dẫn đến ung thư. Ôi hôm đó mà là ngày thường thì ...oan uổng cho đứa con của mình, phải bị bỏ đi oan ức.... Nghĩ lại vẫn cứ như một giấc mơ cả nhà ạ! Đến hôm nay thì mình ổn hơn rùi, chỉ còn nghén ngẩm thôi. Thế mới thấy ở đâu cũng có bác sĩ này bác sĩ nọ, nhưng mình nghe nói bác sĩ Vinh làm ở khoa dịch vụ đó rất giỏi đấy chứ....Sợ thật...!

50
0
0

oceanmb1511

Nó chẳng ảnh hưởng gì tới bé đâu chị à!!! đứa bạn em chửa, từ lúc chửa đến lúc nó lên bàn đẻ nó xơi hết hơn 10 kg thịt trâu đấy!!!Cứ mỗi tháng 1-2 kg!! :))

Cảm ơn mẹ nó, mình cũng hội Gà như bạn, mỗi tội k tham gia hội gà thôi vì vào nhưng không theo kịp......hôm qua về hỏi anh xã anh xã đã từng ăn rùi và k cho mình ăn....hic...hic.. vì đang nghén ngẩm nên nghe nói là lạ thì thấy thèm mà. Kiểu này phải về thuyết phục anh xã mới đc.

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Cảm ơn mẹ nó, mình cũng hội Gà như bạn, mỗi tội k tham gia hội gà thôi vì vào nhưng không theo kịp......hôm qua về hỏi anh xã anh xã đã từng ăn rùi và k cho mình ăn....hic...hic.. vì đang nghén ngẩm nên nghe nói là lạ thì thấy thèm mà. Kiểu này phải về thuyết phục anh xã mới đc.
Thật ra tớ thấy món này hơi nóng vì có ớt (nếu ăn cả vỏ ngoài), nên nếu cơ địa nóng trong thì nàng cũng đừng ăn kẻo tớ cũng bị chồng nàng mắng theo, thế là tớ khóc đới!!! Mà đứa thứ 2 rồi à?? :((

99
0
0

mebutbong

Trả lời: Ðề: Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn- đầu tư tài sản của mình hiệu quả

Thật ra tớ thấy món này hơi nóng vì có ớt (nếu ăn cả vỏ ngoài), nên nếu cơ địa nóng trong thì nàng cũng đừng ăn kẻo tớ cũng bị chồng nàng mắng theo, thế là tớ khóc đới!!! Mà đứa thứ 2 rồi à?? :((
Em ơi trên đấy có mưa Ko ? Lạnh thì chắc phải lạnh lắm nhỉ ???

134
0
0

hoanang1

Cách đây 1 tuần mình cong đang ngàn cân treo sợi tóc. Mình mà kể thì cả nhà k tin nổi. Thứ 7 mình bị ra máu rất nhiều, phải đi khám cấp cứu ở Bệnh viện phụ sản Hà Nội. Mình gặp bác sĩ Vinh trực hôm đó. Bác sĩ siêu âm và bảo mình bị hỏng thai và còn nghi là chửa trứng. Bắt mình làm bao nhiêu là xét nghiệm và bắt mình phải nằm viện luôn. Ui, vừa sợ vừa lo, nhưng mình vẫn tỉnh táo gọi điện cho anh bác sĩ ở viện C mình theo nhưng nhà ở xa quá nên mình k kịp đến hôm đó. Anh bảo mình k được nằm viện, làm sao e có thể chửa trứng đc. Hai vợ chồng bàn nhau vì nếu có xử lý và điều trị mình cũng sẽ đến viện C và nhờ anh bác sĩ đó. Nên 2 VC mình trốn viện đi về, ra khỏi viện là hơn 10h đêm. Hôm sau mình mang toàn bộ hồ sơ giấy tờ đến cho a ấy khám thì tim thai vẫn đập thình thịch, phát triển bình thường. Anh mắng ông bác sĩ đó và bảo mình đến đòi tiền bệnh viện. 2 vợ chồng mình trút đc gánh nặng, vì nếu chửa trứng thật thì phải nảo hút ít nhất 2 lần mới hết và sau đó phải điều trị rất bài bản hàng năm giời k thì dễ dẫn đến ung thư. Ôi hôm đó mà là ngày thường thì ...oan uổng cho đứa con của mình, phải bị bỏ đi oan ức.... Nghĩ lại vẫn cứ như một giấc mơ cả nhà ạ! Đến hôm nay thì mình ổn hơn rùi, chỉ còn nghén ngẩm thôi. Thế mới thấy ở đâu cũng có bác sĩ này bác sĩ nọ, nhưng mình nghe nói bác sĩ Vinh làm ở khoa dịch vụ đó rất giỏi đấy chứ....Sợ thật...!
Chia sẻ với mẹ nó, đúng như cả nhà mình nhắn mẹ nó hôm trước đó. Phải đi khám vài bác sĩ, ko bao giờ quyết định khi vừa mới khám 1 nơi. Bác sĩ nào cũng thế giỏi mấy thì giỏi cũng có lúc sai và nhầm kết quả, hic. Dù sao mẹ nó cũng đã qua được giai đoạn ngàn cân treo sợi tóc rồi. Xin chúc mừng gia đình nhé!

50
0
0

oceanmb1511

Con gái đầu mới được 21 tháng thôi, mẹ nhỡ kế hoạch (mặt nạ xấu hổ quá đâu rùi nhỉ)? Nên nhà tớ quyết định sinh luôn. Thôi thì cứ nghĩ trời cho nên bây giờ vất vả cũng sẽ phải cố gắng thôi cả nhà à! Mình thực sự cảm ơn cả nhà rất nhiều! Hi vọng đến khi chị HG ra tớ ổn ổn thì tớ cũng đi off cùng mọi người cho vui.

275
0
0

Me Hai An

Em chaò cả nhà ! HN roét quá cóong hết cả tay ! :)
Chị HG hình như có thống kê nhật ký tỷ giá hằng ngày hay sao í nhỉ. Chị nhớ thế.
Như này tức là vàng trong nc đang thấp tương đối so với vàng thế giới, khoảng cách đc rút ngắn, bằng chưa chị ui ? CÁi nì em ko biết tính đâu ah !
Mẹ nào còn vnd thì mua là có lợi đới !::-?

912
0
0

HƯƠNGGIANG

vàng SJC : 35,79-35,89
USDD TPHCM : 21150-21200
cập nhật lúc 9.20am

275
0
0

Me Hai An

Ôi hôm đó mà là ngày thường thì ...oan uổng cho đứa con của mình, phải bị bỏ đi oan ức.... Nghĩ lại vẫn cứ như một giấc mơ cả nhà ạ! Đến hôm nay thì mình ổn hơn rùi, chỉ còn nghén ngẩm thôi. Thế mới thấy ở đâu cũng có bác sĩ này bác sĩ nọ, nhưng mình nghe nói bác sĩ Vinh làm ở khoa dịch vụ đó rất giỏi đấy chứ....Sợ thật...!
Mừng cho em ! Thật là hú vía nhỉ !
Sinh đẻ là vấn đề vô cùng quan trọng. Chị cũng vẫn còn hãi lắm. Giờ vẫn còn nhớ cảm giác đó.... bị đau những hai lần mà, đẻ thường ko đc xong phải cấp cứu sang đẻ mổ. Mọi người trêu là không biết đẻ vì con có 3,2 kg mà cũng ko ra nổi ! mà mình thì đau như chết rồi í, haizzz lém cơ ! :(

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.