(MẹChiptombi) Hỏng kế hoạch

125
0
0
Ðề: (MẹChiptombi) Hỏng kế hoạch

Cảm ơn cả nhà đã chia sẻ, động viên với mẹ CTB. Thực tình thì khi thai 7, 8 tuần mình đi KT đã biết bị thiểu ối. Ngay lúc đó BS đã nói rất khó giữ. Nhưng mình cứ muốn "còn nước còn tát". Hôm đi SÂ lại (thứ 6), bác sỹ báo không tìm được tim thai nữa, để chắc chắn hơn, chủ nhật lại đi SÂ 4 chiều, lúc đó BS báo thai chết lưu, vì đã chuẩn bị tinh thần rồi nên mình cũng không sốc lắm. Chỉ có điều, cứ hình dung ra cảnh BS phải ... để lấy bé ra là mình thấy có tội với con quá. Đêm qua lại vào google search. Chia sẻ luôn cho mọi người có thêm thông tin.

Thiểu ối đầu thai kỳ là do khuyết tật thai nhi, thường là khuyết tật về thận và đường tiết niệu. Thiểu ối đầu thai kỳ có thể gây ra khuyết tật ở chân tay và phổi cho thai nhi, làm tăng nguy cơ sẩy thai, sinh non, hay chết lưu. Vì vậy nếu cứ cho là mình cố giữ được em bé thì cũng có rất nhiều nguy cơ có thể xẩy ra. Chỉ có điều, với mình, Bo đã là 1 thành viên hiện hữu hàng ngày, trong các kế hoạch tương lai rồi, chỉ còn chờ ngày xuất hiện nữa thôi. Bảo Chip và Tom không gọi em bé vừa rồi là Bo, chỉ gọi "em bé" thôi. Bo đang mải chơi nên 1, 2 năm nữa mới về.
Đọc bài này là em biết chị đã khá hơn chút ít rồi. Đúng rồi ạ, Bo còn bận đi chơi cơ, 1, 2 năm với mẹ CTB nhé, cả nhà cố gắng đợi thêm chút nữa nhé

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Ôi thế mà hôm T7 chị vẫn cố gắng lên chung vui cùng với mọi người! Mong mọi điều tốt đẹp nhất sẽ đến với chị :kiss: !

177
0
0

metuquan

Thế mà em cứ hỏi thăm chị mãi...em xin được chia sẻ cùng chị.

101
0
0

su yeu

Em vô tâm quá chị ạ! đến hôm nay mới biết chuyện của chi, thôi thì cho em ôm chị thật chặt chia sẽ cùng chị nhé

143
0
0

huongdx

Hôm nay em mới biết tin, chúc chị nhanh khoẻ, Bo sẽ trở lại với chị ngay mà :love:

251
0
0

Me Mickey

Chúc chị chóng khỏe, sang năm tiếp tục tăng gia sản xuất giỏi

420
0
0

Sông Cấm

Mình cũng vừa mới được biết tin, mong mẹ nó mau khoẻ và vui trở lại nhé.

165
0
0

Threebluestars

Cảm ơn cả nhà đã chia sẻ, động viên với mẹ CTB. Thực tình thì khi thai 7, 8 tuần mình đi KT đã biết bị thiểu ối. Ngay lúc đó BS đã nói rất khó giữ. Nhưng mình cứ muốn "còn nước còn tát". Hôm đi SÂ lại (thứ 6), bác sỹ báo không tìm được tim thai nữa, để chắc chắn hơn, chủ nhật lại đi SÂ 4 chiều, lúc đó BS báo thai chết lưu, vì đã chuẩn bị tinh thần rồi nên mình cũng không sốc lắm. Chỉ có điều, cứ hình dung ra cảnh BS phải ... để lấy bé ra là mình thấy có tội với con quá. Đêm qua lại vào google search. Chia sẻ luôn cho mọi người có thêm thông tin.

Thiểu ối đầu thai kỳ là do khuyết tật thai nhi, thường là khuyết tật về thận và đường tiết niệu. Thiểu ối đầu thai kỳ có thể gây ra khuyết tật ở chân tay và phổi cho thai nhi, làm tăng nguy cơ sẩy thai, sinh non, hay chết lưu. Vì vậy nếu cứ cho là mình cố giữ được em bé thì cũng có rất nhiều nguy cơ có thể xẩy ra. Chỉ có điều, với mình, Bo đã là 1 thành viên hiện hữu hàng ngày, trong các kế hoạch tương lai rồi, chỉ còn chờ ngày xuất hiện nữa thôi. Bảo Chip và Tom không gọi em bé vừa rồi là Bo, chỉ gọi "em bé" thôi. Bo đang mải chơi nên 1, 2 năm nữa mới về.
Chúc chị chóng khoẻ nhé. Đúng rồi chị nhỉ? Bo vẫn mải chơi nên bé chưa muốn xuất hiện thôi. Một, hai năm nữa Bo sẽ về để chơi Bố mẹ và với các anh chị mà. Cố gắng giữ gìn sức khoẻ chị nhé.

2,651
0
0

Khai Tâm

Đúng rồi, Bo đang mải chơi đấy.

Chúc bác mau chóng bình phục, thật nhiều sức khỏe nhé! :love: :love: :love:

384
0
16

tho2006

Member

Chị ơi, em chẳng biết nói gì cả, cho em nắm tay chị thật lâu nhé. Mong chị chóng khoẻ!:love:

32
0
0

dithalilo

Cố gắng nghỉ ngơi em nhé, có khoẻ thì mới hoạt động tốt được!

349
0
0

bichthuyhn

Me CTB oi, cuoc song cu van dong khong ngung, ngay mai troi se sang, Me CTB dung buon nhe, o noi xa that xa Bo so nho den ngay ve voi me ma. Om me CTB va mong rang me CTB se khoe manh de con don Bo nua chu nhi ! (Xin loi nhe vi khong the viet duoc tieng Viet)

160
0
0

Mẹ Sóng

:rose: Tặng chị hoa này, chị chóng khỏe nhé. Em thấy Bo đang mỉm cười chị ạ

67
0
0

childlike mother

:sad: Đọc bài của chị mà em chảy cả nước mắt...Thấy tim mình thắt lại như nỗi đau của ngày nào đó...Chia sẻ với chị thật nhiều chị nhé :love:

(Sang năm tới săn Mèo với em đi...:love:)...

354
0
0

nikita24480

Em đúng là con vô duyên nhất trần đời. Em không được biết chuyện này. Hôm off Tân gia em lại còn trêu chị là mua máy nghe tim thai về luyện tập. Thấy chị cười buồn mà lại ko để ý. Em xin lỗi chị nhé. chúc chị mạnh khỏe để đón bé Bo về trong lần tới.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Em đúng là con vô duyên nhất trần đời. Em không được biết chuyện này. Hôm off Tân gia em lại còn trêu chị là mua máy nghe tim thai về luyện tập. Thấy chị cười buồn mà lại ko để ý. Em xin lỗi chị nhé. chúc chị mạnh khỏe để đón bé Bo về trong lần tới.
Em ơi, có gì mà xin lỗi chị. Hôm đó có ai biết gì đâu, cả ông xã chị cũng vẫn giấu để anh ý còn đưa đi mà. Thực ra tối thứ 6 đã định không đi, nhưng rồi nghĩ con cái là số Trời, Trời cho con làm người thì con được làm người, chưa cho thì mình đợi. Có khi con thấy điều kiện mẹ chưa tốt lắm, còn phải chăm chị Bi, công việc có nhiều cái bắt đầu nên phải đi lại nhiều, con về sau mà.

Mẹ Chip Tom Bi cảm ơn mọi người nhiều lắm.