Một lời cầu nguyện, một lời chúc tốt đẹp dành cho 12 bé ở Việt Lâm

1,904
0
36

291179

Active Member
em ko chịu nổi khi nghĩ đến các con trên Phú Thọ, ngồi giữa văn phòng mà em cũng ko cố được em nghẹn hết cả cổ lại, 12 sinh linh bé bỏng đang chịu đau đớn, em biết nhiều người đang lo cho các con, nhưng em thấy mình vô dụng, nếu như... ôi giá như có từ nếu như xảy ra, em ko biết phải nói thế nào nhưng...mấy hôm nay em ko ngủ được, cũng ko muốn ăn khi nghĩ đến các con ko được ăn tử tế, em lại ko đươcj tâm sự cùng ai, chồng em thì ko chia sẻ cùng em nên em vào đây chia sẻ cùng các mẹ, buồn mà cứ phải nuốt nước mắt, em ko muốn khóc ở VP đâu, nhưng em .... không chịu nổi.

Cùng cầu phúc cho các bé sớm đựoc giải thoát và tìm được một mái ấm tình thương :rose:

148
0
0

BlueSky

em ko chịu nổi khi nghĩ đến các con trên Phú Thọ, ngồi giữa văn phòng mà em cũng ko cố được em nghẹn hết cả cổ lại, 12 sinh linh bé bỏng đang chịu đau đớn, em biết nhiều người đang lo cho các con, nhưng em thấy mình vô dụng, nếu như... ôi giá như có từ nếu như xảy ra, em ko biết phải nói thế nào nhưng...mấy hôm nay em ko ngủ được, cũng ko muốn ăn khi nghĩ đến các con ko được ăn tử tế, em lại ko đươcj tâm sự cùng ai, chồng em thì ko chia sẻ cùng em nên em vào đây chia sẻ cùng các mẹ, buồn mà cứ phải nuốt nước mắt, em ko muốn khóc ở VP đâu, nhưng em .... không chịu nổi.
Chị ơi, cố lên nhé! Có mỗi mình ox chị không ủng hộ, nhưng chị nhìn lại xem, bao nhiêu người vẫn đang ủng hộ và ngưỡng mộ chị đấy.
Em cũng có được ox ủng hộ đâu, toàn tranh thủ trốn chồng đi đấy chứ. Mấy lần đầu thì em còn công khai, nhưng biết không được ủng hộ thì thôi, những lần sau đó chỉ nói là em đi công việc.
Không ăn uống không phải là cách để đấu tranh chị ah. Chị phải ăn thật nhiều vào, phải thật khỏe thì mới có sức để tiếp tục với những ánh mắt, những bàn tay đang chờ mình chứ. Lúc nào cần xả stress hãy gọi cho em!
Hãy cố gắng hết mình vì các con thân yêu chị nhé! :kiss::kiss::kiss:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
36
0
0

Metrangngoc

Mình thì thấy mình ở quá xa ( tận Lạng Sơn ), con lại nhỏ nên k thể tham gia trực tiếp cùng các mẹ HN đi chăm các con được !!!
hôm qua nói chuyện với ox về các bé, ox mình bảo đã xem trên Dân Trí và cũng xót xa lắm, nói mình k đi được thì ủng hộ các bé từ xa cũng được ...
đành theo dõi và ủng hộ các con từ xa vậy nhưng vẫn mong một ngày nào đó được ôm các con trong vòng tay .....

1,557
0
0

Camellia

Chị được cái mỗi lần buồn là chị ăn nhiều ghê lắm, cứ ăn vào thấy được an ủi! Hay em cố tập thói quen đó xem sao nào :-D Có khi lại tăng cân được í nhỉ?

54
0
0

boxitthom

Chị được cái mỗi lần buồn là chị ăn nhiều ghê lắm, cứ ăn vào thấy được an ủi! Hay em cố tập thói quen đó xem sao nào :-D Có khi lại tăng cân được í nhỉ?
em cũng có thói quen giống chị:applause:

192
0
0

bongvaben

:laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing:

2,080
0
0
Mình cũng thế, cứ mỗi lần đọc những topic như thế này là lại run người lên, nước mắt tràn ra . Nhìn con vừa ăn vừa khóc , nhìn bàn chân đó còn dấu vết dây cột hằn đỏ lên . Đau lòng , sao mà thương thế.

1,904
0
36

291179

Active Member
giá em có gan giống một tên cướp em sẽ lên em Bóp cổ bọn chúng mất( những kẻ đối xử tàn bạo với các con)....tức điên lên được , thương các con quá

2,080
0
0
giá em có gan giống một tên cướp em sẽ lên em Bóp cổ bọn chúng mất( những kẻ đối xử tàn bạo với các con)....tức điên lên được , thương các con quá
Em cũng ước giá như mình có cái gan đó để trừng trị mấy người vô lương tâm đó .Em sẽ kg bóp cổ , em chỉ bắt chúng sống cuộc sống như các em bé đang sống thôi/

251
0
0

Me Mickey

Xin chào các mẹ, mình cũng chung tâm trạng như các mẹ thôi. Thấy con nhà mình được đầy đủ: được ăn uống đủ chất, được chăm sóc yêu thương, mà thương các con trên Trung tâm Việt Lâm quá. Theo mình nghĩ ngoài việc ủng hộ chăm sóc cho các con (nếu có thể) chúng ta cần phải làm gì đó tác động tới các cơ quan chức năng để có những việc làm cụ thể hơn: VD: đưa các con về làng trẻ SOS để các con được chăm sóc tốt hơn, đóng cửa cái Trung tâm buôn trẻ xuyên lục địa này lại cho đỡ khổ các con. Mình cũng chỉ muốn "làm thịt" ăn trên ngồi chốc, ăn xương ăn thịt của trẻ con, họ còn ác hơn cả mẹ mìn, mình cũng không hiểu các cơ quan chức năng công bộc của dân làm những việc gì mà để cho một việc tày trời như thế xảy ra hay chính họ cũng được bà Tyteets hay ông Thuật bịt miệng lại bằng tiền bán trẻ rồi

14
0
0

Me Pig

Cái Trung tâm này buôn trẻ con đem bán sang nước ngoài nên các con chỉ là cần câu cơm cho họ thôi, khi mà không còn có lợi nữa thì họ chẳng quan tâm các con đâu, nhìn ảnh các con ăn uống, rồi bị cột chân khi ngủ sao mà đau lòng đến thế, căm phẫn!
Em chỉ cho chồng xem thì chồng em bảo là thương thật, và cũng có 1 Trung tâm gì ở Nam Định nó cũng buôn trẻ em như vậy đó.
Các cơ quan chức năng ở chỗ nào ấy nhỉ? Trên đất nước này chắc còn nhiều nơi mà các em nhỏ đang bị đối xử không tốt chắc còn nhiều lắm mà chúng ta chưa biết. Biết được trường hợp nào thì chung tay giúp các con giảm bớt sự bất hạnh, các mẹ nhỉ?

1,904
0
36

291179

Active Member
Hôm nay cũng như mọi ngày, mình ngồi cầu mong các con nhanh chóng ra khỏi cái nơi tồi tệ ấy, cầu mong các con khoẻ mạnh và có cuộc sống tốt hơn, Nắm chặt tay cùng cầu nguyện cho các con các mẹ nhỉ!

2,651
0
0

Khai Tâm

Hôm qua em đọc tin mới, thấy nói 12 bé sẽ được chuyển đi trung tâm khác và Việt Lâm sẽ bị đóng cửa. Cầu chúc cho mọi điều tốt đẹp sẽ đến với các con ở nơi ở mới! :rose:

371
0
0

Mẹ Đức Hiếu

Hôm qua em đọc tin mới, thấy nói 12 bé sẽ được chuyển đi trung tâm khác và Việt Lâm sẽ bị đóng cửa. Cầu chúc cho mọi điều tốt đẹp sẽ đến với các con ở nơi ở mới! :rose:
Chúng mình cùng cầu chúc cho các con sẽ gặp may mắn, hạnh phúc :love::love::love:

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Ðề: Một lời cầu nguyện, một lời chúc tốt đẹp dành cho 12 bé ở Việt Lâm

Cầu Trời lạy Phật cho các con luôn hạnh phúc!

1,904
0
36

291179

Active Member

Mong nơi các con đến sẽ là nơi bình yên!

10
0
0

Sunny

Em thấy tội nghiệp cho bọn trẻ ở đếy quá! Sao người ta nhẫn tâm để cho mấy đứa trẻ bệnh tật đầy người như thế! rồi sau này mấy bé ấy biết sống ra sao đây? nếu như ko được người tử tế nhận nuôi đàng hoàng

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Cầu chúc những điều tốt lành nhất sẽ tới với các bé!