(MS 366/CN) 20.07.2012 Bé Nguyễn Thị Én sinh năm 2002 ở thông Tân Phú xã Tam Đa, huyện Sơn Dương, Tuyên Quang - tim bẩm sinh

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Bé Nguyễn Thị Én sinh năm 2002 ở thông Tân Phú xã Tam Đa, huyện Sơn Dương, Tuyên Quang tim bẩm sinh
Bé Én có chỉ định phải mổ tim nhưng nhà quá nghèo ko có tiền để mổ.
Bố tên là Nguyễn Công Toàn tel 01685928569

5,604
7
38

metyruoi

Active Member
Ðề: Bé Nguyễn Thị Én sinh năm 2002 ở thông Tân Phú xã Tam Đa, huyện Sơn Dương, Tuyên Quang tim bẩm sinh

Từ lúc 2 tháng tuổi đến nay, bé Én đi khám nhiều lần ở bv Nhi HN nhưng bs đều khẳng định là con bị F4 thể nặng, không phẫu thuật được. Gần đây nhất ngày 08/5 bé khám ở bv Tim HN, bs cũng cho về, cách mấy tháng lại xuống kiểm tra chứ cũng không mổ được. Gia đình không lưu giữ bất cứ 1 thứ giấy tờ nào nên không có gì gửi cho CSTT cả. Theo lịch thì đến cuối tháng 8 cháu sẽ xuống khám lại, em đã dặn bố khi đó sẽ photo một bộ hồ sơ để CSTT nhờ bs xem giúp.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: Bé Nguyễn Thị Én sinh năm 2002 ở thông Tân Phú xã Tam Đa, huyện Sơn Dương, Tuyên Quang tim bẩm sinh

Từ lúc 2 tháng tuổi đến nay, bé Én đi khám nhiều lần ở bv Nhi HN nhưng bs đều khẳng định là con bị F4 thể nặng, không phẫu thuật được. Gần đây nhất ngày 08/5 bé khám ở bv Tim HN, bs cũng cho về, cách mấy tháng lại xuống kiểm tra chứ cũng không mổ được. Gia đình không lưu giữ bất cứ 1 thứ giấy tờ nào nên không có gì gửi cho CSTT cả. Theo lịch thì đến cuối tháng 8 cháu sẽ xuống khám lại, em đã dặn bố khi đó sẽ photo một bộ hồ sơ để CSTT nhờ bs xem giúp.
Em theo dõi đến thời điểm đó đưa thẳng sang bs Hiếu xin khám và tư vấn nhé.

265
0
0

kemtiramisu

Em cũng có gọi nc với bố bé mà quên mất ko post lên đây cho các chị biết. Lúc nc bố bé có vẻ nản lòng,nói là đi hoài mà bác sĩ cũng dửng dưng ko có phương hướng gì cả. Bé thì lại yếu quá nên ngại đi đường xa, nắng nóng. Em động viên bố nói là đúng hẹn cứ cho con xuống khám lại, trước khi xuống thì gọi điện cho mấy chị em để biết mà hỗ trợ. Bố cũng hứa là đợi gặt xong vù này có tiền rồi mới đưa con xuống.

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Em theo dõi đến thời điểm đó đưa thẳng sang bs Hiếu xin khám và tư vấn nhé.
Em đã hẹn bs Hiếu khám cho cháu ngày 09/8. Bố mẹ sẽ cho cháu xuống trước một ngày, trọ ở khu ga HN để hôm sau qua ĐH Y khám sớm.

31
0
0

dr.nam.tttmvn

Trả lời: (MS 366/CN) 20.07.2012 Bé Nguyễn Thị Én sinh năm 2002 ở thông Tân Phú xã Tam Đa, huyện Sơn Dương, Tuyên Quang tim bẩm sinh

Metyruoi có thể mang sang viện mình..để siêu âm xem còn chỉ định mổ nữa không..nhiều trường hợp viện Nhi và tim HN ko có chỉ định mổ nữa nhưng sang bon mình xét thấy vần có thể phẫu thuật được. Và đã thành công.

5,604
7
38

metyruoi

Active Member
Ðề: Trả lời: (MS 366/CN) 20.07.2012 Bé Nguyễn Thị Én sinh năm 2002 ở thông Tân Phú xã Tam Đa, huyện Sơn Dương, Tuyên Quang tim bẩm sinh

Metyruoi có thể mang sang viện mình..để siêu âm xem còn chỉ định mổ nữa không..nhiều trường hợp viện Nhi và tim HN ko có chỉ định mổ nữa nhưng sang bon mình xét thấy vần có thể phẫu thuật được. Và đã thành công.
Hôm trước có việc về chuyên môn cần hỏi anh mà em điện thoại cho anh không được. Cảm ơn anh đã có chỉ dẫn@};-, để hôm tới bố con cháu lên, xem tình hình như thế nào rồi em sẽ liên lạc với anh nhé.

5,604
7
38

metyruoi

Active Member
Ðề: (MS 366/CN) 20.07.2012 Bé Nguyễn Thị Én sinh năm 2002 ở thông Tân Phú xã Tam Đa, huyện Sơn Dương, Tuyên Quang tim bẩm sinh

Hẹn 09/8 xuống nhưng do trời mưa lớn, đường xá ngập lụt, đi lại khó khăn và nguy hiểm nên gia đình chưa đưa bé xuống. CSTT đã hẹn lại bs Hiếu tuần sau.