(MS0317/CN) 09.2.2017 - Bé Ngô Văn Thương sn 2005 - Tổ 13, Ấp Bình An, xã Bình Phú, huyện Châu Phú, An Giang - tim bẩm sinh

5,604
7
38

metyruoi

Active Member
Ðề: (MS0317/CN) 09.2.2017 - Bé Ngô Văn Thương sn 2005 - Tổ 13, Ấp Bình An, xã Bình Phú, huyện Châu Phú, An Giang - tim bẩm sinh

Trong đợt khám bệnh tại An Giang, các bs đã siêu âm và phát hiện bé Ngô Văn Thương bị thông liên thất.

http://www.chiasetinhthuong.org/die...ện-Châu-Phú-tỉnh-An-Giang&p=226723#post226723

Siêu âm tim của bé

Gia đình bé Thương có 3 chị em: lớn nhất 20 tuổi, bé nhất 12 tuổi, bố mẹ làm ruộng. Bé Thương rất gầy, chỉ khoảng 22kg, sức khỏe yếu.

Thứ bảy tuần này gia đình sẽ đưa bé lên bv tỉnh An Giang kiểm tra lại, bv sẽ thông báo chi phí mổ. Rồi mình sẽ tính tiếp.

Đợt này tính hơi nhiều ạ :-S.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
5,604
7
38

metyruoi

Active Member
Ðề: (MS481/CN) 09.2.2017 - Bé Ngô Văn Thương sn 2005 - Tổ 13, Ấp Bình An, xã Bình Phú, huyện Châu Phú, An Giang - tim bẩm sinh

Bữa nói chuyện hẹn: thứ Bảy chị cho con xuống khám thì điện thoại cho em, để em nói chuyện với bs xem cụ thể tình hình thế nào nhé. Vẫn không an tâm lắm, nhắn tin 1, 2 rõ ràng. Mẹ vâng dạ nghe chừng thấm đẫm ấy chứ. Nhưng cả ngày thứ 7 chờ đến hao mòn cái điện thoại vẫn không thấy đâu. Gọi chị cũng không được nữa.

Bữa nay gọi lại, giọng mẹ tiếc nuối: ôi, gọi cho cô mãi, đưa điện thoại cô cho bs gọi hoài mà cô không bắt máy.
Chậc chậc, thế chị gọi vào đâu?
Tui gọi vào số này nè.
(Huhuu....Thứ Bảy nghỉ mà, điện thoại bàn chả lẽ rút ra.) Thế sao chị không gọi vào di động cho em?
Cười ngại ngùng: tôi quên mất.
Thế điện thoại chị sao em gọi không được?
Tui gọi nhiều nên hết pin.
Thế rồi bs bảo sao? Chi phí mổ sao?
Bs bảo 21/2 xuống nhập viện. Chi phí mổ sau bảo hiểm là 15trđ.
Thế nhà có nhiêu rồi chị?
Chưa có cô ơi, ba nó đi làm mướn xa, vài tháng mới dzìa. Tui thì chỉ làm ruộng, ai thuê gì làm thêm nấy. Nuôi 3 đứa cực lắm cô ơi.
Thế giờ con đi mổ, chị tính sao?
Thì cũng chưa biết tính sao nữa. Vay mượn bà con cũng khó vì bà con cũng khổ như mình. Các cô giúp giùm cháu! Nó 14 tuổi rồi mà chỉ được có hơn 20 kí, yếu lắm cô ơi.
huhuu...
Em biết rồi, chị cho em số điện thoại bs nhé, để em gọi hỏi tình hình. Chị đọc số bs đi, em ghi.
Tui không biết số ở đâu, để tui bảo thằng con gửi cho cô.
Chị gửi vào đâu?
Vào số này nè (số máy bàn mà nhận được tin nhắn thì nhà mạng di động phá sản luôn đi cho rồi) kkkkk...

Bs bảo: các anh chị giúp giùm gia đình, thứ 3 tuần sau cho cháu nhập viện, thứ 6 xử lý. Chi phí mổ sau khi trừ bảo hiểm là 15trđ mà gia đình túng quá, không có để nhập viện đâu chị.
Huhuuu.....

Thì biết vậy nên thương quá chừng!

Lâu rồi CSTT mình mới lại có bệnh nhân ở miền Nam, làm em bồi hồi nhớ lại những ngày xưa chưa xa lắm. Khi đó, các bé ở khắp nơi từ An Giang, Tiền Giang, Đồng Tháp, Tây Ninh, Lâm Đồng, Khánh Hòa...CSTT nhà mình đều giúp hết. Giờ có nhiều hội, nhóm mở ra, bà con được giúp nhiều, mình cũng đỡ nhưng không vì thế mà từ chối bất cứ trường hợp nào. Mình cũng không ngại xa, ngại khó, trẻ em khắp nơi trên dải chữ S này nếu cần mình giúp, mình vẫn sẵn sàng...đi xin.

Mong cả nhà mình chung tay, giúp đỡ cho bé được mổ ạ.

Ảnh bé hôm bs nhà mình khám và siêu âm đây ạ, toàn xương với sườn, hixx

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
3,310
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: (MS481/CN) 09.2.2017 - Bé Ngô Văn Thương sn 2005 - Tổ 13, Ấp Bình An, xã Bình Phú, huyện Châu Phú, An Giang - tim bẩm sinh

- Ngày 16.02.2016: Nhận 15tr của MD gửi đóng tiền viện phí cho Thương

5,604
7
38

metyruoi

Active Member
Ðề: (MS484/CN) 09.2.2017 - Bé Ngô Văn Thương sn 2005 - Tổ 13, Ấp Bình An, xã Bình Phú, huyện Châu Phú, An Giang - tim bẩm sinh

Bé Thương đã xuống bv sáng qua để theo dõi sức khỏe trước khi phẫu thuật. Thứ 6 bs Lân Hiếu sẽ vào để làm cho cháu. Hai mẹ con đang rất vui mừng và gửi lời cảm ơn Chia sẻ tình thường nhà mình rất nhiều!

5,604
7
38

metyruoi

Active Member
Ðề: (MS484/CN) 09.2.2017 - Bé Ngô Văn Thương sn 2005 - Tổ 13, Ấp Bình An, xã Bình Phú, huyện Châu Phú, An Giang - tim bẩm sinh

Bé Thương đã được xuất viện, khỏe mạnh và vui vẻ. Gia đình bé gửi lời cảm ơn đến các bác sĩ, CSTT đã giúp đỡ chi phí mổ và tặng quà cho cháu.

3,310
5
38

thuyvuong

Active Member

- Ngày 16.02.2016: Nhận 15tr của MD gửi đóng tiền viện phí cho Thương
- Ngày 24.02.2016: nhận 1tr của Liên Nguyễn_USA ( Yukiyuki) gửi tặng bé Thương.

CSTT đã nhờ bs Hiếu nộp tiền viện phí và gửi phong bì 1tr của cô Liên Nguyễn tới bé Thương :x