(MS108/TT) 19.09.2010 - CSTT Đà Nẵng thăm các em ở trung tâm BTXH Tp Đà Nẵng nhân dịp Tết Trung Thu

2,801
0
0

muathu

Ðề: 19.09.2010 CSTT Đà Nẵng thăm các em ở trung tâm BTXH Tp Đà Nẵng nhân dịp Tết Trung Thu

Lần này CSTT Đà Nẵng tham gia là khách mời của câu lạc bộ Nhân Ái nên chương trình các em ấy lo hết, Đà Nẵng chỉ chuẩn bị bánh kẹo cho các cháu tại trung tâm: bánh trung thu handmake do Baoduy_susu làm, bánh dẻo do Mymy tài trợ, bánh cupcke do Cudo làm, Và kẹo do Chíc chíc gửi cho các con. gửi cho các mẹ thật nhiều hoa @};-@};-@};-@};-@};-

@Muaxuannho: Em ơi do ngày 18 chị còn bận lang thang trong Duy Xuyên nên ko kịp chuẩn bị quà cho các em, nhưng các em bên Nhân Ái cũng chuẩn bị cho các em khá kỹ, có cả múa lân phục vụ các em nữa, số tiền của em sẽ tặng các cháu vào dịp khác em nhé, cảm ơn em thật nhiều @};-@};-@};-

Trung tâm bảo trợ xã hội Đà Nẵng cũng khá gần, chỉ có 7 em nhỏ bình thường được đi học còn đa số là bệnh về tâm thần, có em tặng bánh rồi mang vứt đi chẳng ăn đâu nhưng cứ chạy theo xin hoài thôi, các em nặng thì bại não nhìn các em thương lắm, nhìn các cô chăm các cháu cũng thấy sự vất vả chịu đựng hiện lên nét mặt.

Người lớn ở trung tâm thì gần như ko bình thường về tâm thần, các cụ già neo đơn ko nơi nương tựa, nhìn các cụ thấy thương quá, có cụ thèm trầu quá mà cứ năn nỉ muathu con cho bà xin ít trầu ở đây bà ko đi đâu được thèm quá, muathu đành hứa với bà mà ko biết có đi được không vì ngày hôm sau đã là thứ 2 khó lòng dứt ra mà đi được.

Bánh cho các con:

Phát quà cho các con:

Bà ở Điện Bàn, con mất rồi không còn người thân, bà thèm trầu quá lâu rồi không có ai cho bà cả

Chị ơi em tạo dáng đây chị chị chụp cho em một kiểu nhớ sang rồi gửi lên cho em:

Đeo vòng cho đẹp:

Còn đây là em Duylilama chủ nhiệm câu lạc bộ Nhân Ái ở Đà Nẵng, các em rất trẻ rất năng động, các em đang có chương trình sửa máy tính miễn phí, gia chủ ủng hộ tùy lòng hảo tâm cho quỹ, và dạy kèm miễn phí cho các em học sinh nghèo, nhà mình ai cần các dịch vụ sửa máy tính thì gọi và giới thiệu người quen cho em ấy nhé.

Em ấy còn nói nếu các chị có chương trình đi đâu cần nhân lực ới em một tiếng, bọn em luôn sẵn sàng @};-@};-@};-

Người đẹp CSTT, có thành viên nhí con mẹ Songthao cũng ko quản nắng trưa theo chân các cô cáu chú:

Ra về Songthao có gửi muathu 100K mua tã giấy cho một cụ bà đang rất yếu, và nằm một chỗ để người chăm thay cho bà đỡ ảnh hưởng đến các cụ ông cụ bà khác, muathu đã mua tã giấy và gửi trầu cau lên cho các cụ, em Duylilama đã rất nhiệt tình đem giúp lên trung tâm vì các chị ai cũng bận rộn con cái, đi lại khó hơn bọn em.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
679
0
0

songthao

Ðề: 19.09.2010 CSTT Đà Nẵng thăm các em ở trung tâm BTXH Tp Đà Nẵng nhân dịp Tết Trung Thu

Xin nói thêm là cái thành viên nhí nhí í bị mẹ rủ rê không được ngủ trưa nên hơi quạu:p, người ta vòng cái tay vậy là đang quạu lắm luôn đó.
Ra về mẹ phải đền bù cho một bộ lân và trống hết hơn 70k, hix

1,669
0
0

mesubim

Hôm ấy subim phải về sớm để làm osin cho con nên không xuống thăm các em khuyết tật và các cụ già được, tiếc lắm. Có mấy cái ảnh phụ thêm với mùathu cho đủ màu sắc:

BTC tặng quà cho các em được đến trường, thùng quà rất to, em bé nhỏ nhất 4 tuổi phải dùng cả toàn thân mới bê nổi:

Chơi trò chơi tìm các bộ phận trên cơ thể có từ 2 trở lên, có em tới lượt mình hồn nhiên phát biểu:"dạ 2 cái mông", "2 cái vú".... làm các cô các chú cười nghiêng ngả, nói chung các em rất thông minh:

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Yêu màu chuối nhà mình thế, cảm ơn nhà ĐN @};-@};-@};- :cstt01:

2,801
0
0

muathu

Trong chuyến đi này các loại bánh do Mymy, Baoduy_susu, CuDo tài trợ, tiền ủng hộ của Chic Chic muathu mua kẹo cho các cháu.

@Muaxuannho: Em ơi do ngày 18 chị còn bận lang thang trong Duy Xuyên nên ko kịp chuẩn bị quà cho các em, nhưng các em bên Nhân Ái cũng chuẩn bị cho các em khá kỹ, có cả múa lân phục vụ các em nữa, số tiền của em sẽ tặng các cháu vào dịp khác em nhé, cảm ơn em thật nhiều @};-@};-@};-
Số tiền còn lại 400K của muaxuannho đã chuyển đến chuyến đi này:

Tặng quà cho các em trường tiểu học Tiên Phong, huyện Tiên Phước, Quảng Nam