(MS121.2/TT) 27.11.2011 - Tường thuật TT: CSTT đến thăm và giao lưu tình cảm với các em bé thiếu may mắn trường khiếm thị Hải Phòng

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Trường khiếm thị Hải Phòng được thành lập năm 1991, nằm trong một ngõ nhỏ trên đường Lạch Tray một con đường lớn của thành phố Hải Phòng.

Trường là ngôi nhà chung của các em khiếm thị và chậm phát triển của Hải Phòng. Chương trình đào tạo của nhà trường tập trung chủ yếu vào việc giúp các em phát triển các giác quan, phục hồi những chức năng bị tổn thương và tạo một nghề để kiếm sống sau này.

Hiện nay trường có:

+ 130 học sinh trong đó có : 80 em chuyên biệt (trong đó 50 em nội trú), 30 em hòa nhập và 20 em can thiệp sớm tại gia đình

+ 27 CB-NV gồm 2 BGH, 13 giáo viên và 12 nhân viên hành chính (chăm sóc); .
Đa phần các em thuộc gia đình có hoàn cảnh khó khăn, nhiều em gia đình không đủ điều kiện đóng học phí, ngân sách nhà nước chi cho các em nội trú rất thấp chỉ đảm bảo hơn 50% mức sinh hoạt tối thiểu theo thời giá. Qua những lần em ghé đây, cảm nhận của em là các thầy cô cực kỳ tình cảm, chăm sóc các bé như con mình (thầy hiệu trưởng còn thường xuyên gội đầu cho các bé), các bé tuy có thiếu thốn về vật chất nhưng có vẻ như các bé cần hơn được mọi người đến thăm, trò truyện và chơi với các bé.

Cả nhà mình ơi , Chia sẻ tình thương chúng mình sẽ đến thăm giao lưu tình cảm cùng các em nhé!

Dự kiến chương trình

Thời gian : Ngày thứ bảy 27.08.2011 đúng 5g45 sáng, tập trung tại nhà Tịnh mequoctrung, A9, Lô 3, Khu ĐTM Định Công..
Đặc biệt CSTT chúng mình sẽ ăn trưa (thành viên ăn nhẹ ) với các bé.
Dự kiến phần quà : Chăn mùa đông cho các bé và ăn trưa (CSTT), bánh Trung thu và đồng phục (Delta)

Trưởng BTC Hà mecunlinh 0903415455
TK ủng hộ :
0451001702829 – Ngô Thanh Hà.
Vietcombank - Chi nhánh Thành Công.

Khi gửi nhớ ghi rõ : Gửi ủng hộ chương trình của CSTT ngày 27.08 và rõ ID để BTC tiện theo dõi.
Xin chân thành cảm ơn.
Còn chưa đầy 8 tiếng nữa là lên đường rồi, topic tường thuật trực tiếp này được mở như thường lệ, chúc mọi ng một đêm ngon giấc để mai lên đường, mọi việc suôn sẻ, chương trình thành công!

Mọi người gửi ảnh trực tiếp vào cstt1803@gmail.com để ở nhà post lên nhé! Ai xung phong làm phóng viên nào!!!

Link topic chuẩn bị cho chuyến đi tại đây:
http://www.chiasetinhthuong.org/die...hiếu-may-mắn-Trường-Khiếm-thị-Hải-Phòng/page3

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,014
0
0

Em bé ngoan

Ðề: (MS121.2/TT) Tường thuật trực tiếp - 27.08.2011: CSTT đến thăm và giao lưu tình cảm với các em bé thiếu may mắn trường Khiếm thị Hải Phòng.

Cầu mong ngày mai Thiên thời, Địa lợi, Nhân hòa!
Cầu chúc mọi người đi lại mạnh khỏe, bình an, may mắn :)
Hẹn gặp cả nhà mình :x

631
0
0

Aslan

Ðề: (MS121.2/TT) Tường thuật trực tiếp - 27.08.2011: CSTT đến thăm và giao lưu tình cảm với các em bé thiếu may mắn trường Khiếm thị Hải Phòng.

Nhà HP vừa rời trường về, may quá topic tường thuật trực tiếp đã đc mở nên em lanh chanh báo cáo tình hình chuẩn bị tại đầu HP ạ (tại mấy hôm nay nhà trưởng làng em mất mạng nên em cướp diễn đàn luôn)
Mọi công tác chuẩn bị đã xong, phông đã đc căng

chăn đã đc đóng vào từng túi, quần áo đồng phục đã đc ghi tên, chia lớp

Các mẹ cùng các con tập văn nghệ để chuẩn bị cho buổi biểu diễn ngày mai

Trong lúc chờ bạn Gió mang túi về để đóng gói nốt chăn, các mẹ và các con cùng nhau vui chơi, trao đổi tâm tình

Các nhí của nhà HP cũng ko hổ danh là F1 hội buôn

Hẹn gặp nhà mình vào ngày mai!!

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Còn hơn 5 tiếng nữa là nhà Hà Nội mình xuất phát rồi! Em rất tiếc lần này không dám nhận nhiệm vụ tường thuật trực tiếp vì bận nhiều việc, sợ không update được thông tin chuyến đi.

Chúc cho chuyến đi giao lưu với các bé thành công tốt đẹp!!! @};- :x

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Chúc nhà mình chuyến đi vui vẻ, làm chương trình thành công! E vì vướng chuyến công tác đột xuất nên ở nơi xa ôm cục tiếc đây huhu.

354
0
0

nikita24480

Bá cáo các bác, chị em nhà chúng e bắt đầu đang trên cầu Thanh Trì. Có tí sự cố là bị các bác công an giao thông hỏi thăm. Các chị cả đã xuống để thực thi mỹ nhân ký nhưng ko thành công. Bá cáo đã bị phạt. Bá cáo hết.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: (MS121.2/TT) Tường thuật trực tiếp - 27.08.2011: CSTT đến thăm và giao lưu tình cảm với các em bé thiếu may mắn trường Khiếm thị Hải Phòng.

Eo ơi các chú công an rắn thế...

631
0
0

Aslan

Ðề: Trả lời: (MS121.2/TT) Tường thuật trực tiếp - 27.08.2011: CSTT đến thăm và giao lưu tình cảm với các em bé thiếu may mắn trường Khiếm thị Hải Phòng.

Em tường thuật trực tiếp từ bếp nhà HP: mọi việc đã hoàn tất còn chờ thịt nướng sắp xong

Nhà HN đến cổng trường rồi ạ

2,801
0
0

muathu

Vào đúng đoạn tường thuật này của Aslan, lại hát bài ước gì ....huhu

1,669
0
0

mesubim

Chúc chuyến đi của nhà mình thành công và thành công rực rỡ @};-@};-@};-@};-@};-

Eo ơi ghét mấy chú công an thế, sao lại nỡ phạt nhỉ? :(

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: (MS121.2/TT) Tường thuật trực tiếp - 27.08.2011: CSTT đến thăm và giao lưu tình cảm với các em bé thiếu may mắn trường Khiếm thị Hải Phòng.

Eo ơi nem rán ngon quá chị Aslan ơi.
Sáng nay vội đi làm ăn qua quýt, vào đây chết mất thôi.

817
0
16

=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~.............Nho xanh lắm Ong ạ!

816
0
16

Linh mèo

Member

Hic, lần này em không được đi cùng nhà mình vì phải đi làm full day :((, tiếc quá tiếc quá

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Ơ mải ăn uống không ai tường thuật à?

631
0
0

Aslan

Ðề: Trả lời: (MS121.2/TT) Tường thuật trực tiếp - 27.08.2011: CSTT đến thăm và giao lưu tình cảm với các em bé thiếu may mắn trường Khiếm thị Hải Phòng.

Ơ mải ăn uống không ai tường thuật à?
Hôm nay ko có phóng viên Ong ạ, còn ng có thể làm phóng viên đc thì đang mải ăn và buôn. Chị bị đen đủi quá, đến lúc mọi ng đc ăn chơi thì mình phải về đi làm, đến cơ quan ăn mì tôm úp, may sáng uống ké đc của bé Trung 1 hộp sữa chứ ko giờ chả có sức mà ngồi thèm.

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Giờ này nhà mình chắc đang nhảy sóng ở Hòn Dáu rồi nhỉ

6,216
0
36

susu1811

Active Member

không biết mọi người đã về tới nhà hết chưa ah. Mong tin tức cập nhật ah

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Đây là tin nhắn cua thuyvuong sau chuyến đi: "Chi a cac con o truong bao 1000 nam moi co ngay vui nhu the. Cac con nha minh cung biet chia se keo banh, choi voi cac ban kem may man. Cac me dc buon dua buon ca tom du thu. Cac ban delta cung biet nhieu ve nha minh hon roi :)"

1,014
0
0

Em bé ngoan

Hôm nay rất vui, và tình cảm :)
Các con hát thật hay và xúc động :x
Nhà mình hát cũng hay không kém, với đầy tình yêu thương gửi tới các con :cstt09:
Tuy không có nhiều thời gian để chơi nhiều trò chơi, nhưng cũng đem tới những nụ cười hạnh phúc cho các con :|:)
Hòn Dáu nắng vàng, biển hơi hơi vàng :D, và có bánh ngọt Hoàng Gia màu nâu vàng ;)
Em có ngồi trò chuyện với "bạn" Thu và "bạn" Đạt cùng học lớp 1. Hai con cùng không còn nhìn thấy ánh sáng nhưng vẫn rất đỗi hồn nhiên, tươi vui. Các con kể chuyện đi học, đi chơi, chuyện bạn lớp trưởng hay chửi bậy :D
Khi nhận quà, Thu ngồi sờ nắn từng món quà và kể cho bạn Châu ngồi bên cạnh nghe quà gồm những gì. Xúc động lắm, thương các con lắm ...=((
Mong các con luôn vui, khỏe, sống có ích và có cuộc sống bình an :x

Hôm nay nhà Hải Phòng, chị Ánh T&G tất bật, vất vả từ đầu đến cuối chuyến đi :-*
Rất may có phóng viên ảnh EriNguyen với những bức ảnh trẻ em vô cùng đẹp :)
Các con hẳn là rất vui, các mẹ cũng vui không kém.

Em cám ơn cả nhà mình. Yêu mọi người @};-