(MS134/CN) 26.12.2008 - Viện bỏng : Hỗ trợ bé Phương Diễn Yên 2,5 tuổi ở Diễn Châu, Nghệ An bỏng mỡ

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).
********************________________________________________
ALnML
26/12/2008, 04:30 PM
Con tên là Lê Thị Thu Phương, sinh tháng 6/2006. Bây giờ được 2 tuổi rưỡi. Bố mẹ đều làm ruộng ở Diễn Yên, Diễn Châu, Nghệ An.
Hiện đang ở phòng 232 khoa Phục hồi Chức năng chỗ BS. Diệp. - Toà nhà 3 tầng
Mẹ đi mua mỡ về rán, rán được mỡ bắc xuống định rót vào âu thì con chạy xuống bếp, trượt chân ngã vào chảo mỡ bỏng một nửa người từ trên đầu xuống dưới chân. Hiện về khoa Phục hồi chức năng thì cũng đỡ rồi. Bây giờ thì còn mẹ trông con thôi vì bà không ở được vì không còn tiền (hồi ở trên tầng 4 toà nhà 7 tầng có hôm bà phải ngủ bên ngoài vì không có 30K nộp để thuê giường).
Mẹ bé thì mấy hôm trước đi rửa bát thuê cho hàng cơm ngoài cổng bệnh viện để lấy cơm và cháy về cho bà và con ăn.
Em thay mặt Hội quán gửi mẹ bé 500K đợt này để phụ 2 mẹ con tiền ăn những ngày ở bệnh viện.

Cảm ơn Chi!
Xin gửi các mẹ một trường hợp ở viện bỏng cần chia sẻ .
Thỏ bông thay mặt HQ đã đến tận nơi thăm và gửi 500K cho 10 ngày ăn.
Cảm ơn em
26/12/2008, 10:55 PM
:Crying::Crying::Crying: thương con quá.. cho em gởi con 200k...:Crying::Crying::Crying:... con bé bằng tuổi chó con nhà em đó:Crying::Crying::Crying:
27/12/2008, 08:55 AM
Thương bé quá, thứ 4 em sẽ sang thăm con.

Chia sẻ tình thương ơi, cái ví em gửi đấu giá cho nhà bà Còng sao rồi ạ. Em thấy đang chốt tài chính bên đó rồi, nếu được chị cho đấu cho trường hợp này giúp em được không, hay có gì PM cho em với, dạo này em bận quá.
27/12/2008, 10:44 AM
@ALnML : L ơi cho chị góp nhé. Đầu tháng chị sẽ chuyển vào quỹ chung, như mọi khi, em tự tách. Đông hương của chị em nhé.
28/12/2008, 01:05 AM
Cảm ơn Chi!
Xin gửi các mẹ một trường hợp ở viện bỏng cần chia sẻ .
Thỏ bông thay mặt HQ đã đến tận nơi thăm và gửi 500K cho 5 ngày ăn.
Cảm ơn em

Em ơi, Bim & Bi nhà chị chia sẻ sữa tươi cho bé nhé, mỗi ngày 2 hộp sữa tươi 200ml cho đến khi con ra Viện nhé. Mẹ Thỏ bông xem mua giúp hoặc chị sẽ chuyển sữa từng tuần cho con. Chúc bé sớm bình phục :Rose::Rose:
29/12/2008, 10:11 AM
Em ơi, Bim & Bi nhà chị chia sẻ sữa tươi cho bé nhé, mỗi ngày 2 hộp sữa tươi 200ml cho đến khi con ra Viện nhé. Mẹ Thỏ bông xem mua giúp hoặc chị sẽ chuyển sữa từng tuần cho con. Chúc bé sớm bình phục :Rose::Rose:

Chị ơi, thứ 4 này em định vào đó nếu tiện chị có thể mang qua cơ quan em được không? Em ở trường Đại học Y Hà Nội em sẽ chuyển cho con.

@ChIpHL: Nếu thứ 4 vào thăm con qua rủ mình với nhé.
29/12/2008, 10:37 AM
Chị ơi, thứ 4 này em định vào đó nếu tiện chị có thể mang qua cơ quan em được không? Em ở trường Đại học Y Hà Nội em sẽ chuyển cho con.

@ChIpHL: Nếu thứ 4 vào thăm con qua rủ mình với nhé.

Thế chị sẽ gửi ChIpHL nhé (ôi sao cái nick của em nó challenge chị thế, chị đánh 3 lần rồi mà vẫn ko đúng chỗ nào thấp, chỗ nào cao). Trước mắt chị gửi 5 vỉ = 20 hộp nhé. Cám ơn em nhiều :Rose:
29/12/2008, 11:56 AM
:Crying::Crying::Crying: thương con quá.. cho em gởi con 200k...:Crying::Crying::Crying:... con bé bằng tuổi chó con nhà em đó:Crying::Crying::Crying:

Nhận 200K của mẹ BrianThien :LoveStruc:
29/12/2008, 03:18 PM
Alô bác, gần trưa thứ 4 em đi ạ, sáng thứ 4 em sẽ vào mạng lại và alô điện thoại cho các bác.
Thỏ Mộc Miên cho em số phone nhé.
30/12/2008, 12:57 PM
To Hương-Manly,
Mình chuyển sáng nay 300k cho bé rồi ,bạn check giúp nhé.TK so cuoi ... 7810/Vietcombank.
Tks
30/12/2008, 09:08 PM
Bé Phương Diễn sáng mai về quê, ông ốm nặng nên bác sĩ cho về. Dặn dò mẹ bé phải cẩn thận chăm sóc con . Ra Tết bé lên chưa tiếp chúng mình sẽ liên lạc lại.
Cảm ơn các mẹ nhiều.
30/12/2008, 09:22 PM
To Hương-Manly,
Mình chuyển sáng nay 300k cho bé rồi ,bạn check giúp nhé.TK so cuoi ... 7810/Vietcombank.
Tks

Nhận 300K của mẹ bedauthuanhung :LoveStruc:
30/12/2008, 09:57 PM
Bé Phương Diễn sáng mai về quê, ông ốm nặng nên bác sĩ cho về. Dặn dò mẹ bé phải cẩn thận chăm sóc con . Ra Tết bé lên chưa tiếp chúng mình sẽ liên lạc lại.
Cảm ơn các mẹ nhiều.

Bimbi, Yeuhaanh, Mộc Miên ui....... thế là trưa mai sì tốp nhé :Kiss:
30/12/2008, 10:33 PM
Cầu chúc cho con về nhà sớm khỏe mạnh, lành bệnh...... không phải gặp lại các mẹ ở bệnh viện đó nữa..... khổ lắm.....

Em spam tí ạ: Bimbi Vừa thấy chị xong đã chạy mất rồi......, mai em alô cho bác ạ, mai em cũng muốn vào viện Nhi chút thăm bé Hà, và cũng đã hẹn mẹ Sơn có tý việc ạ.
02/01/2009, 06:30 PM
Chị Loan ơi,

Trích giúp em 300K giúp đỡ bé Yên với ạ. Em cũng không biết mình còn đủ tiền trong quỹ để ủng hộ không, chị thống kê giúp em với nhé. Dạo này em bận quá nên không lần đọc hết các bài của chị được, nếu có thể thì chị báo lại cho em trong topic này em sẽ đợi vài ngày rồi nếu còn tiền thì ủng hộ các trường hợp khác, nếu hết sẽ nhờ em gái em chuyển bổ sung

Em cảm ơn chị nhiều
05/01/2009, 10:59 AM
CLB bé 11/07 lần trước có bé nằm viện bỏng có vào thăm và biết trường hợp của bé Phương. Thương lắm các mẹ ạ. Lần gần đây là bà ngoại ra trông bé. Lần trước là bà nội trông, nhiều hôm bà nhai trầu trừ bữa để nhịn ăn nhường cho cháu và con dâu. Bé rất xinh xắn. Lần đầu tiên mình nghe thấy bỏng sâu độ 7 :Crying:. Bé đã qua 1 lần phẫu thuật rồi, ko biết sau đó có phẫu thuật lần nào nữa ko. Cứ nghĩ lại thương. Cầu mong cho con chóng khỏi.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.