(MS136/ĐG) 10.04.2009 - Đấu giá Quả Vani tự nhiên - Nhật bản.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
756
0
0

CSTT_Đấu giá

Moderator
* Thông tin về sản phẩm:

Vani quả nguồn gốc từ đảo Reunion, Pháp: Dùng trong nấu chè, làm bánh ngọt, làm Kem với hương vị thơm nhẹ nhàng, tự nhiên.
Cách dùng: rạch dọc theo thân quả, cạo lấy hạt dùng trong công thức yêu cầu vani. Có thể dùng trong các công thức không cần nấu, nướng (dùng sống được).
Vỏ của quả vani, sau khi lấy hạt, có thể sử dụng để nấu thạch tạo hương vị thơm. Sau khi dùng xong, rửa sạch hong khô, gói kín dành cho những lần sau.
Số lượng: một túi 02 quả ( hai quả như trong ảnh, hộp vani phía sau chỉ làm nền chụp ảnh ).
Giá : 120.000 VNĐ , hàng xách tay mua tại Nhật bản.

*Thắc mắc:
Hiện món hàng đang được quản lý bởi thành viên Mẹ Đức Hiếu nên các bạn có thắc mắc gì về món hàng thì có thể post câu hỏi ngay trong topic này để được giải đáp hoặc điện thoại theo số: 0904781919.

*Cách thức đấu giá:

- Giá khởi điểm: 10.000 VNĐ.
- Mỗi lần trả giá tối thiểu phải là 10k.
- Thời hạn kết thúc là 4h chiều ngày Thứ Sáu 10/04/2009 (căn cứ vào giờ post bài của người tham gia đấu giá).

*Cách thức thanh toán, nhận hàng:

- Khi việc đấu giá kết thúc, CSTT_Đấu giá sẽ thống nhất phương thức thanh toán và hình thức giao nhận hàng với người thắng cuộc hàng đấu giá. Hàng trên 200K sẽ được chuyển đến tận nhà miễn phí trên phạm vi toàn quốc.

Tiền trúng đấu giá xin chuyển về tài khoản:
0611001441002 - Lê Ngọc Huyền.
Vietcombank - Chi nhánh Ba đình.

Cảm ơn Khai Tâm đã ủng hộ sản phẩm này :love::love::love:.

883
0
0

mèo_ú

em ko có máy làm kem,lại đang trong thời kỳ giảm cân nên chẳng thể nào mua nấu chè đc,sorry các bác nhá,hẹn món khac.hihi

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Úi, hàng Nhật thì chất lượng quá đỉnh, tớ trả 160k nhé

148
0
0

BlueSky

200k nhé!
Sao mẹ Sao Mai đánh có 5 ký tự thì okie mà em đánh hẳn 7 ký tự thì lại bị chê ngắn nhỉ. Làm luôn câu nữa cho nó dài.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Mấy mẹ leo hơi bị nhanh nhé, từ từ nào, đợi tớ với
230k chưa gì đã ngửi thấy mùi vani thơm ơi là thơm rồi

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Các cô các dì các bác nào đã từng sở hữu cái quả vani thiên nhiênn này vui lòng nhường chỗ cho tớ cái nhé, cả đời chưa được cầm trên tay í
280k

1,849
0
0

BB&C

Các cô các dì các bác nào đã từng sở hữu cái quả vani thiên nhiênn này vui lòng nhường chỗ cho tớ cái nhé, cả đời chưa được cầm trên tay í
280k
Cổ vũ cho mẹ cáo, mẹ cáo ơi cố lên :applause::applause::applause::applause::applause::applause:

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member
Ðề: (10-04) Đấu giá Quả Vani tự nhiên - Nhật bản.

Cho em theo với, em mới đặt mua máy làm kem rồi. 300k

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Chic Chic chỉ mới đặt mua máy làm kem thôi à, còn tớ thì máy găm sẵn trong ngăn đá rồi nhá, chỉ chờ quả vani về thôi, 310k

61
0
0

MeMy

Em cũng xin cổ vũ mẹ Cáo!!
CÁch sử dụng (theo KT hướng dẫn):
Lần đầu: xẻ đôi quả vani (như xẻ ruột gà), lấy mũi dao cạo hết những hạt nhỏ li ti bên trong, nhớ cạo cho kỹ nhé (cho khỏi phí hihi). Mỗi Công thức kem của KT nhà em chỉ dùng 1/2 quả thôi (vẫn đủ thơm và vẫn đủ hạt nhỏ nhỏ để ăn tách tách)
Vỏ còn lại: bỏ vào hũ đường cho thơm, mmỗi lần mở hộp đường ra là nức hết mũi. em lại bắt chước KT cho vào lọ nhỏ (lọ đựng vani nước) rồi đổ rượu barcadi vào ngâm, mỗi lần làm lại bỏ cái vỏ vào, lâu dần làm vani nước, hehe, cũng thơm thơm chứ ko được như vani extract (chắc nhà KT xài cả quả vani); hoặc, cũng lại "bạn" KT chỉ là nấu rau câu thì thả vào, sau đó vớt ra rửa sạch, dùng được vài lần ;)
Em chỉ nhớ được bấy nhiêu ạ. Thực ra là viết lại dùm KT vì sợ "bạn ấy" "lười" viết lại ;)

2,651
0
0

Khai Tâm

Hí hí... cảm ơn MeMy gõ hộ hướng dẫn. Mẹ Cáo ơi cố lên cố lên cố lên...

Nói thêm là quả vani này thuộc dạng "hàng khủng". Mỗi gói 2 quả này được chọn lọc hàng thượng hạng, chất lượng không có loại nào ngon hơn. Hình thức quả dài, kích cỡ trung bình là khoảng 15-17cm nhưng loại này dài hơn 20cm và đường kính (độ dày) gấp rưỡi loại trung bình.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Mấy lần bị hắt xì, hóa ra có người nhắc đến Cáo. Sung sướng dạt dào 340k nhé. Các bạn chịu nhường chưa?

2,801
0
0

muathu

Hí hí... cảm ơn MeMy gõ hộ hướng dẫn. Mẹ Cáo ơi cố lên cố lên cố lên...

Nói thêm là quả vani này thuộc dạng "hàng khủng". Mỗi gói 2 quả này được chọn lọc hàng thượng hạng, chất lượng không có loại nào ngon hơn. Hình thức quả dài, kích cỡ trung bình là khoảng 15-17cm nhưng loại này dài hơn 20cm và đường kính (độ dày) gấp rưỡi loại trung bình.
Khai Tâm ơi thằng em mình nó tiết lộ em vào trang Web chị Khai Tâm đọc hướng dẫn nấu phở gà để để đãi phòng nó nhân dịp chia tay về nước đấy :smiling: hâm mộ lắm nhé muathu mà đi theo khai tâm là ông xã nhờ :smiling: nếu cậu em có dịp sang lại muathu nhờ đi buôn 1 chuyến đặc sản ủng hộ quỹ :smiling: sorry cả nhà vì spam :smiling:

Mẹ Cáo ơi cố lên :love::love::love:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.