(MS144/TT) 15.9.2013 - F1 CSTT thực hiện chương trình Trung thu ấm áp – Kết nối yêu thương ở lớp học tình thương Chùa Đồi, Chương Mỹ, Hà Nội

346
0
0

meBive

Ðề: (MS144/TT) 15.09.2013 F1 Chia sẻ tình thương thực hiện chương Trung thu ấm áp – Kết nối yêu thương với lớp học tình thương ở Chùa Đồi- Thôn Đông Cựu, xã Đông Sơn, huyện Chương Mỹ, Hà Nội

Quên quên chửa đi đc, em ATM cho chị Hà 1.300.000 của các bạn hội UIU của em: Đoàn Thu Trang (500K), Vân Papa & Mama(500K), Minh Quý (200K), Dieu Quyen (100k)

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Ðề: (MS144/TT) 15.09.2013 F1 Chia sẻ tình thương thực hiện chương Trung thu ấm áp – Kết nối yêu thương với lớp học tình thương ở Chùa Đồi- Thôn Đông Cựu, xã Đông Sơn, huyện Chương Mỹ, Hà Nội

Quên mất em trắng ngần định mua bột bánh dẻo ở đâu? Năm ngoái chị kelly chỉ c một chỗ mua bột bánh làm ngon lém ở gần nhà Xề.

713
0
16

Virgo2007

Member

Em vừa nhận được 2.000.000 bạn em ủng hộ cho chương trình Trung thu. Em sẽ chuỷen tiền mặt cho chị Hà mecunlinh nhé

346
0
0

meBive

Quên mất em trắng ngần định mua bột bánh dẻo ở đâu? Năm ngoái chị kelly chỉ c một chỗ mua bột bánh làm ngon lém ở gần nhà Xề.
Em mua bột bánh dẻo của chị chipxinh bạn em trên lamchame rồi chị ạ, Năm nay em k làm bánh dẻo nhưng chắc bột nhà chị í vẫn ngon :)

18
0
0

Loan Kem Mut

Trả lời: Ðề: (MS144/TT) 15.09.2013 F1 Chia sẻ tình thương thực hiện chương Trung thu ấm áp – Kết nối yêu thương với lớp học tình thương ở Chùa Đồi- Thôn Đông Cựu, xã Đông Sơn, huyện Chương Mỹ, Hà Nộ

Gửi cả nhà một số thông tin của chuyến đi:

1. Đề nghị mọi người đi xe chung hay xe riêng đều có mặt đúng giờ tại trường TH Nam THành Công- Phố Nguyên Hồng, Hà Nội để team work và tránh việc không tìm được đường hay đi muộn quá không tham gia được các hoạt động chung cùng cả CSTT

2. Trong trường hợp bất khả kháng nếu ai không thể đến đúng giờ thì đi theo tả đường như sau: Đường Hà Đông, đến Ngã 3 Ba La thì đi tiếp đường lên Xuân Mai, Hòa Bình. Cứ đi thẳng tuốt tầm 40km, nhìn thấy tháp chuông nhà thờ bên tay phải thì rẽ phải đi thẳng vào sẽ thấy chùa Đồi nằm bên trái ( Độ 2km ). Cố gắng nếu đi muộn, không đúng giờ thì tự tìm đường hoặc note chỉ dẫn này tránh alo nhiều cho BTC vì mọi người đều bận rộn.

3. Mặc đồng phục Chuối

4. Tùy tâm ủng hộ nhà chùa vì nhà chùa giúp đỡ rất nhiều cho đoàn như âm nhạc, múa lân, kịch và cả người phục vụ, lau dọn, dọn dẹp nhà chùa trước và sau chương trình nữa. Tuy nhiên Sư thầy và sư bác đang trong khóa học nên sẽ không có mặt tại chùa vì vậy mọi người vẫn tùy tâm công đức cho chị Hà và chị Hà sẽ gửi chùa thông qua cô giáo hoặc sẽ quay lại một buổi để cám ơn.

5. Vì đoàn rất đông nên các gia đình chịu khó care con cái của mình tránh gây tiếng động và làm ảnh hưởng nơi cửa phật

6. Đây là chương trình Chia sẻ tình thương muốn nhân cơ hội giáo dục con cái chúng ta biết chia sẻ, biết thông cảm với những hoàn cảnh khó khăn, bất hạnh hơn mình vì vậy đây là mục đích SỐ 1, sau đó mới đến vui chơi và giải trí do vậy rất mong các gia đình thấu hiểu và cùng hợp tác với BTC để chương trình được thành công theo mục đích mà chúng ta mong đợi. Vì quân số đã rất đông, thời gian gói gọn trong 1 buổi chiểu, nhiều công việc sẽ để các con tự làm vì vậy các con cần chia sẻ đồ chơi, chủ yếu là hướng dẫn và dậy các bạn lớp học tình thương Chùa Đồi làm đồ chơi và vui chơi. Các con sẽ có một ngày vui ý nghĩa hơn rất nhiều và khác biệt với những ngày vui mà các con vẫn, thường tham gia.

Cám ơn cả nhà

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
590
0
0

dieuhuong

Trả lời: (MS144/TT) 15.09.2013 F1 Chia sẻ tình thương thực hiện chương Trung thu ấm áp – Kết nối yêu thương với lớp học tình thương ở Chùa Đồi- Thôn Đông Cựu, xã Đông Sơn, huyện Chương Mỹ, Hà Nội

@MeBive ơi, chỗ tiền xe phát sinh, chị gửi TM sau nhé.
@Mecunlinh, đúng rồi đấy em ạ, trong đó chị ủng hộ 100k cho các con, còn 200k là tiền xe....
Chị ko biết chuẩn bị gì, thấy mọi người chuẩn bị hết bánh kẹo... rồi nên dự định mua một ít sách báo cho các con ở trên đó.
@LoanKemmut ơi: đầu DVD của em có dây cắm vào với vô tuyến chưa?

18
0
0

Loan Kem Mut

Trả lời: (MS144/TT) 15.09.2013 F1 Chia sẻ tình thương thực hiện chương Trung thu ấm áp – Kết nối yêu thương với lớp học tình thương ở Chùa Đồi- Thôn Đông Cựu, xã Đông Sơn, huyện Chương Mỹ, Hà Nội

Chị ơi, e mua có cả hộp. Chồng e bảo chắc chắn có ạ. Em vẫn chưa mở ra xem hihi

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

mecunlinh đã nhận được UH cho chương trình từ :
- 300k của Linhmeo (LG sẽ chuyển cho HG)
- mama2vit : 300k
- Nguyễn Thùy Trang ( bạn MeBive ) : 500k
- dieuhuong : 100k
- các bạn hội UIU của em: Đoàn Thu Trang (500K), Vân Papa & Mama(500K), Minh Quý (200K), Dieu Quyen (100k) : 1,300k

@ rongviet : chị sẽ chủ động mua kẹo trước rồi nt cho em số tiền sau nhé . Cảm ơn em đã UH.

Và nhận được ck chi phí chuyến đi của các TV :
- Thảo Gấu : 1,050k
- MeBive : 100k
- MeKunKin : 150k
- Thao Hieu Minh : 100k
- TC&T : 150k
- PHAM HIEN CHINH : 300k
- Nguyen Thuy Linh (bạnHalinhmy) : 300k
- Yen Dinh (BB&C) : 240k ( số tiền còn lại sẽ nộp hôm đi )
- dieuhuong : 200k
- TK...7432 : 250k ( của ai đây ạ ? )

1,517
0
0

Mehuungo

ui quên mất vụ chuyển tiền. Mai chị mang tiền mặt đi gửi cho Hà nhé.

151
0
16

Hanhsonlinh

Member

Em cập nhật số xe và tài xế nhé: xe 35 chỗ đổi lái và xe mới 29B 000.53. Xe 15 chỗ 30K 2008. Hẹn gặp mọi người sáng mai:cstt08:

816
0
16

Linh mèo

Member

Có ai mắc bệnh hồi hộp giống em ko, hầu như lần nào đc đi vs CSTT cũng đều mất ngủ đêm trc đó. Hay do em ít đi cùng nhà mình quá nhỉ hihi. Em ko phải đi họp phụ huynh nữa nên có mặt đúng giờ nhé, có việc j bê vác thì giao cho em cũng okie ạ :))

816
0
16

Linh mèo

Member

Hehe nhà em đang đi quá lên km40 roài, giờ phải quay lại. Lúc thấy cái tháp chuông thì lại ko phải km39 như trang 1 chỉ dẫn nên nghĩ là chắc lên km39 có cái nữa hehe ai dè là hem có

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Chương trình hôm nay đã thành công hơn mong đợi. Trg những ngày chuẩn bị nhìn danh sách đăng ký dài dằng dặc mà mấy chi G lo thót tim, suốt ngày vắt đầu vắt trán nghĩ ngợi, rồi í ới gọi nhau. . Lần đầu làm chương trình cho F1 với chuẩn Sẻ chia, rất nhiều lo lắng. Cả nhà chắc vẫn biết, Chùa Đồi so với những ngày đầu chúng mình đến và hoạt động đã lớn mạnh hơn rất nhiều. Thời gian mấy năm gần đây, CSTT đã tạm dừng chia sẻ và có chăng chỉ là kết nối. Nhưng để giành cho F1 CSTT, và ở đó cũng cần hoạt động tinh thần nên đã chọn lớp học tình thương Chùa Đồi . Trong những ngày chuẩn bị LG vẫn vừa nhắc nhỏ, vừa dặn dò, vừa doạ nạt cả nhà, hihi mấy đứa làm tốt thì mới làm tiếp. Hôm nay LG rất vui vì cả nhà mình đã biết cùng chung tay gánh vác, mỗi ng một chân một tay , ko cần nhắc nhở. Hơn hết phải cảm ơn đến Loan Kem Mut, ng em gái ( và cà bố KM nữa nhỉ) đã tổ chức thành công chương trình của ngày hôm nay. Vậy chúng mình có tiếp tục nghĩ đến CSTT với F1 lần 2 ko cả nhà ơi.
Càm ơn và yêu cà nhà mình .

734
0
16

rongviet

Member

Chương trình hôm nay đã thành công hơn mong đợi. ....... Vậy chúng mình có tiếp tục nghĩ đến CSTT với F1 lần 2 ko cả nhà ơi.
Càm ơn và yêu cà nhà mình .
Nhất định phải có nhiều lần nữa chị gái nhé.

2,080
0
0

Ảnh đâu ảnh đâu, em hóng ảnh .

700
0
16

halinhmy

Member

Cảm ơn BTC và gia đình CSTT rất rất nhiều vì cái tết trung thu sẻ chia ấm áp tình yêu thương!!@};-@};-@};-:cstt08:
Nhà em rất tiếc vì không được tham gia trọn vẹn chương trình, nhưng vẫn cực vui vì vẫn được nhìn thấy F1 CSTT bạn nào cũng nhiệt thành, khéo léo, đáng yêu:-* :-* Chắc chắn các con đều mong đến nhiều những lần sau này nữa!!

P/s: Em cảm ơn bác nào gửi lại em 2c khuôn kèm 2 con trong bụng béo múp míp và ngọt thơm:-*

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Hôm qua thấy rất nhiều tay máy nhưng chắc các bác đầu tuần bận nên chưa up ảnh lên được, mọi ng xem tạm mấy ảnh trong máy em, hôm qua ko chủ định làm 4T nên bạn Táo của em ko đc trưng dụng ah.

Hình ảnh "leo trèo" quen thuộc của anh hanhsonlinh :x:

Song Loan túm lại nội dung chương trình khi mọi ng vừa đến nơi:

Ban Tài chính và Vật giá (thấy giá lên thì vật xuống):

Dù đang vật giá nhưng luôn nhìn nhau rất âu yếm:

Mấy bà già còng lưng quét sân (chú thik thêm là lúc đó các F1 đang nghe giảng bên kia ah):

Chúng chổng mông vào nhau tô màu :D :x

2 chị em: (HG tẻ tung quá cơ!)

2 anh em:

Sâu diễn thuyết:

Tít chém gió:

Đến lượt Bùm chém - cây cối ngả nghiêng:

Moon cũng ko chịu kém cạnh nhá:

Bonus thêm ảnh Sâu còi ngồi như bà cụ non:

Thế hệ tương lai của CSTT. Mong các con sẽ tiếp bước vững vàng trên con đường của bố mẹ đang đi... Yêu... - FB Virgo2007:

Cung cách ăn cơm chay - FB songviet09:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Thêm 1 ít ảnh nữa từ máy chị Bubu & Shi để phục vụ những hónger như Ớt :D. Moon (Virgo2007) với Pooh Kitty có ảnh đẹp quá kìa :x .

2,080
0
0

Học được từ mới từ OMM : hónger

346
0
0

meBive

Mùa bánh năm nay em làm đến cả nghìn cái, nhưng không có cái bánh nào có đc cảm xúc như bánh làm ở chùa Đồi. Các con nhao lên như chim vỡ tổ đòi bột đòi khuôn, có con phụng phịu vì mãi chưa đến lượt..., và đặc biệt nhất là khi cầm những bàn tay khuyết tật ngượng ngịu cố nắn làm sao cho bánh đc tròn, ôi thật sự lúc ấy nước mắt phải cố chảy ngược vào trong:(... Em tin là nhiều đứa con vẫn chưa hiểu hết đc ý nghĩa chuyến đi, chúng có lẽ chỉ nghĩ đây là 1 buổi dã ngoại, nhưng k sao, mưa dầm thấm lâu, em mong Cstt tổ chức đc nhiều lần thế này cho F1, nhất định chúng sẽ trưởng thành, nhanh thôi