(MS148.1/TT) 19.4.2014 Tường thuật trực tiếp - CSTT đến giao lưu, tặng quà và khám bệnh cho các bé dân tộc trường Nậm Nhóong, Quế Phong, Nghệ An

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member
Ðề: (MS148.1/TT) 19.04.2014 Tường thuật trực tiếp - Chia sẻ tình thương đến giao lưu, tặng quà và khám bệnh cho các bé dân tộc trường Nậm Nhóong , Quế Phong, Nghệ An

còn phần cuối cực kì gay cấn và hấp dẫn chưa lên.
Demo cái cho máu nhé

có 1 chân dài đi catwalk trên cầu khỉ mà cả đội bên kia suối nhìn cứ hau háu :))
ảnh này thấy anh Ái là sướng nhất

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: (MS148.1/TT) 19.04.2014 Tường thuật trực tiếp - Chia sẻ tình thương đến giao lưu, tặng quà và khám bệnh cho các bé dân tộc trường Nậm Nhóong , Quế Phong, Nghệ An

Bác Nát bình dí dỏm thật đấy :x, nhất là ảnh sữa Ong Chúa và quy trình bổ nhiệm cán bộ của HG :)) . Ảnh Ong và V.Anh ku tê thế :-* .

Em xin chú thik thêm ảnh 2 bác sĩ nha khoa, là chỉ có 1 bác sĩ xịn thôi ah, còn bác đeo găng tay là ngồi nhào thuốc trám răng đấy ah, thuốc nó cứng như keo ấy, bóp trong tuýp ra 1 tẹo bằng con ruồi thôi (xin lỗi metyruoi hihi) rồi dùng cái que bé tẹo nhào đi nhào lại cho nó mềm ra rồi trám vào lỗ răng sâu, nhiều lúc cả bác sĩ cả các con há mồm chờ mãi mà cái tẹo thuốc ấy nó chưa đủ mềm, chắc bác í làm ko quen, thỉnh thoảng lại vẩy vẩy tay chắc là mỏi :D. Em thấy vụ khám và trám răng này hay phết, rất nhiều con bị sâu răng, nhờ lần rồi mà đc trám, chứ ko chả biết bao h.

@chị Đèn: chỗ nào ko nhạy cảm thì bấm ah :D.

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Một số hình ảnh của các thành viên CSTT tham gia chuyến đi ngày 19/4/2014.

Hai anh chị này là chị Thu và anh Vinh, chủ cửa hàng cơm VINH THU nổi tiếng ở Lý Thường Kiệt, ở đấy có món cá diếc kho dừ ngon lắm. Chị Thu nếu có tình cờ xem được ảnh này thì hôm nào em ăn, chị ưu tiên em con cá to hơn bình thường với nhé.

Phóng viên bên bệnh viện cử đi cùng đoàn.

Phóng viên OMM, người rất hay đi chụp và chuyên môn đứng trước mặt em. Lần này chụp mặt, lần sau tái phạm quyết sẽ chụp H'Mông lên cho mà xem

Người mà ai cũng biết là ai (nghe nói tuổi Thân, chính xác là Khộ Thân). Lúc chụp còn đòi "anh ơi chụp em với PS về anh up ảnh thì nhớ dùng PS đánh bóng em lên tí nhé"

Bác Bừa và cậu bạn trai rất vui tính của em Ong Chúa chụp ảnh giao lưu với 3 chiến sĩ lực lượng vũ trang nhí

Từ phải qua trái, 3 người đầu toàn người quen, riêng bạn đứng ngoài cùng bên trái tên là Oanh, cán bộ công tác quân đội. Nghe nói bên đấy đến giờ cơm phải ăn thật nhanh không thì hết cơm, nên đôi môi em ấy tiến hoá theo hướng rộng dần lên, bây giờ cùng cỡ môi với hoa hậu Ngọc Khánh. Em nghĩ có lẽ còn rộng hơn miệng em nhưng mà không tiện áp vào đo thử.

Hai con nghiện đồ hiệu Béc Bê Rin này phải gặp bs.Hiếu để khám

Sau khi được tư vấn hai người đã khỏi bệnh nghiện đồ, nhưng lại quay sang nghiện nhau, em đang liên lạc với bs.Hiếu xem có phải do tác dụng phụ của thuốc không. Ong Chúa cười rất tươi trong khi em Hải thì trên mặt biểu hiện nỗi lo lắng không hề nhẹ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Sau khi trao quà xong mọi người tranh thủ đi xuống suối rửa mặt mũi chân tay cho mát.
Không biết nước mát thế nào mà 2 đồng chí này phấn khích thế.

Hai chị em nhà Hải Phòng lội hẳn xuống nước

Bạn Hà Xu, một kĩ thuật viên gây mê (tương đương bác sỹ), có nói là cần 3 phút 15 giây để gây mê, sau khi gây mê cần 20-30 phút để tỉnh. Nhưng cô bạn gái đi cùng này thì cần khoảng 3 tháng 15 ngày để gây mê và sau 20-30 năm mới có thể tỉnh.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
590
0
0

dieuhuong

Trả lời: (MS148.1/TT) 19.04.2014 Tường thuật trực tiếp - Chia sẻ tình thương đến giao lưu, tặng quà và khám bệnh cho các bé dân tộc trường Nậm Nhóong , Quế Phong, Nghệ An

Cảm ơn Nát về những lời bình loạn vô cùng dí dỏm và những bức hình thật đẹp và sinh động, thỏa lòng mong đợi của mọi người.

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Cảm ơn các anh chị em Chia sẻ tình thương, cảm ơn anh Nát về những hình ảnh đẹp ơi là đẹp:cstt07:

Bác Nát trả nốt ảnh cho chị em đi à, chờ dài cổ quá rùi ạ.

346
0
0

meBive

Ôi em mới đọc đc tin này, em bé này vừa mới nhận quà của CSTT phải không ạ? :(

http://www.nhandan.com.vn/suckhoe/t...-non-tu-vong-sau-khi-uong-thuoc-tay-giun.html

Làm rõ nguyên nhân một học sinh mầm non tử vong sau khi uống thuốc tẩy giun

Thứ năm, 15/05/2014 - 10:40 AM (GMT+7)
http://www.nhandan.com.vn/suckhoe/ti...-tay-giun.html

NDĐT- Sáng nay, 15-5, Phòng Giáo dục và Đào tạo huyện rẻo cao Quế Phong (Nghệ An) vẫn đang phối hợp cùng với các cơ quan chức năng điều tra xác minh làm rõ nguyên nhân chín học sinh ở trường mầm non xã Nậm Nhoóng bị ngộ độc, trong đó một em tử vong sau khi uống thuốc tẩy giun.

Trước đó ngày 13-5, tại Trường Mầm non bản Na Hốc, xã Nậm Nhoóng, huyện Quế Phong (Nghệ An), Trạm Y tế xã này phối hợp với nhà trường tổ chức cho các cháu học sinh mẫu giáo lớn uống thuốc tẩy giun (chưa rõ tên thuốc).

Sau khi uống thuốc, chín em xuất hiện triệu chứng nôn rồi ngất xỉu, phải đưa đi cấp cứu, đến tối 13-5, riêng em Nông Thị Yên, năm tuổi, ở bản Ná Hốc I, xã Nậm Nhoóng đã tử vong.

MINH THƯ

3,310
5
38

thuyvuong

Active Member

Hic đúng tên bản tên trường rồi :(

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Chuẩn bị chuyến đi của CSTT, chị hỏi trường nói là đã có chương trình tẩy giun cho h/s của y tế xã và h/s vẫn được uống đều nên mình ko chuẩn bị thuốc giun nữa. May là mình ko cho thuốc giun ko thì giờ này chắc ngồi trên đống lửa và ko may là có khi các cháu uống thuốc giun của CSTT mua có xuất xứ, HSD đàng hoàng có lẽ đã ko bị thế này, hic.