(MS149/CN) 21.04.2009 - Các mẹ ơi hãy cùng nhau giành lại sự sống cho con nhé! (Bé Đức Anh bị ung thư máu)

420
0
0

Sông Cấm

Ðề: Các mẹ ơi hãy cùng nhau giành lại sự sống cho con nhé

Cầu cho linh hồn con siêu thoát.

14
0
0

sakura270416

Cầu cho linh hồn bé sớm được siêu thoát.

1,014
0
0

Em bé ngoan

Na mô a di đà Phật
Na mô a di đà Phật
Na mô a di đà Phật

Cầu mong cho linh hồn bé Nguyễn Đức Anh sớm siêu thoát và đến với thế giới mới bình an, hạnh phúc!

Tạm biệt Đức Anh nhé!

6
0
0

Chiu&Bon

Cầu mong linh hồn con được siêu thoát.

36
0
0

Metrangngoc

Cầu mong linh hồn con được siêu thoát, xin chia buồn cùng gia đình con !!!

327
0
0

Mẹ Đan Hà

Không còn đau đớn nữa! Vui chơi thật nhiều ở thiên đường con nhé!

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Nhận được tin nhắn của chị, thấy lòng nặng trĩu!:( Đã nhiều lần bấm số, nhắn tin rồi nhấc lên, đặt xuống,…không dám gửi, sợ làm chị thêm buồn!!! Thế mà, hôm qua nhận được tin nhắn của chị, thấy mình sao kém cỏi!!!:(

“ Rất nhớ và muốn hỏi thăm cô. Nhưng lại thôi. Vì nhiều lí do. Sau 100 ngày Đức Anh, mẹ cháu sẽ ra nhập CSTT. Sẽ gặp lại cô sau nhé.”

……

“ Cô à, không cần nói gì nữa cả. Vì tất cả chúng ta đều hiểu và đang gắng gượng vượt qua. Mặc dù đã chuẩn bị tâm thế đón nhận, nhưng vẫn sốc. Nắm tay cô một cái thôi, và im lặng. Chờ đợi sóng gió qua đi, hãy gặp lại cô nhé. Vì gặp cô lúc này, lại nhớ con lắm. Hãy chờ ngày mẹ cháu liên lạc với cô. Nhất định sớm gặp lại.”

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Chị Hòa à, tất cả nhà cstt đang chờ đến ngày chào đón chị@};-

55
0
0

choachnhim

Mong sớm được gặp mẹ Đức Anh .

295
0
0

MeMilo_Ca Cao

Đọc , cảm nhận, nước mắt không ngừng rơi.
Mong chị vượt qua được nỗi đau này chị nhé! Em tin bé Đức Anh luôn luôn bên chị !
Mong có ngày thấy chị trên CSTT !

4
0
0

me2bong

Thật là buồn quá đỗi. Trong những cuộc ra đi thì sự ra đi của trẻ thơ là nỗi đau lớn nhất trong thế giới này. Chúng ta sẵn sàng đánh đổi mọi thứ để con ở lại nhưng thần chết thì không cần gì hết, chỉ cần duy nhất thứ mà chúng ta muốn giữ lại nhất.
Cầu cho linh hồn con sớm được siêu thoát. Và mong mẹ Hòa sớm lấy lại được cân bằng. Cảm ơn cộng đồng CSTT.:cstt01:

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Sau ngày Đức Anh mất, 2 chị em vẫn thỉnh thoảng điện thoại, nhắn tin hỏi thăm, động viên nhau, mấy lần hẹn đến nhà nhưng lúc người này ở nhà thì người kia đi vắng, thế là cứ lỗi hẹn.

Bẵng đi một thời gian không liên lạc, hôm qua nhận được tin nhắn của chị, đọc xong thấy vừa vui, vừa ngỡ ngàng lẫn khâm phục chị. Gọi điện thoại để nói chuyện thì chị đang mệt, nghỉ ở nhà, bảo chị kể đầu đuôi thì chị nhất định không nói, đợi đến ngày thành công mới chịu gặp vì giờ đang "ở ẩn". Chị nhắn thế này:

"Cô ah, lâu rồi không gặp nhau, luôn canh cánh trong lòng vì đã lỗi hẹn với cô và ngôi nhà CSTT. Nhưng cũng mong cô và mọi người thông cảm vì 1 lý do thế này. Mình vừa làm 1 việc quan trọng trong dịp hè vừa qua. Mình nhờ sự can thiệp của y học để trở thành 1 bà mẹ đơn thân, sẽ sinh ra 1 đứa con thay thế Đức Anh đã khuất. Mình thực hiện được 2 tháng rồi. Đừng trách mình vì lời hứa lỗi hẹn nhé. Mình luôn nghĩ và áy náy lắm."

Chị bảo, dù lỗi hẹn với ngôi nhà CSTT, nhưng chị đã theo bước các cô, thường xuyên dẫn học sinh của chị vào bệnh viện nhi, đọc sách, kể truyện, vẽ tranh, chia sẻ với các bé. Con gái chị cũng tham gia vào nhóm từ thiện Ước mơ xanh, tuần nào cũng lên khoa ung bướu với các bé, hiện giờ đang tập kịch và hát cùng các bé để chuẩn bị cho ngày Rằm Trung Thu sắp tới.

Thật mừng cho chị! Cầu mong mẹ con chị sẽ có một cuộc sống tươi đẹp và hạnh phúc, đền bù cho những đau khổ và mất mát mà chị đã phải gánh chịu.

@};-@};-@};-

55
0
0

choachnhim

Cách đây vài hôm mình chợt nhớ tới chị và tự hỏi chị dạo này ra sao vì lâu lắm rồi không có tin. Hôm nay nhận được tin từ metyruoi thấy mừng cho chị quá. Chúc chị sức khỏe. Mong sao con Đức Anh có thể quay về với mẹ trong hình hài mới .... Om Ami Dewa Ri.

4
0
0

me2bong

Được thế thì mừng cho mẹ Đức Anh quá. Đức Anh ơi, con hãy phù hộ cho mẹ và em bé nhé. :cstt09:

7
0
0

tigon

Mừng cho mẹ ĐỨC ANH quá,cầu chúc cho 2 mẹ con khỏe mạnh,sẽ có một thiên thần Đức Anh thứ 2 chào đời trong 1 ngày không xa nữa,mọi nỗi đau sẽ được thay thế bằng niềm vui ,niềm hp.Mẹ Đức Anh ơi cố lên nhé!