(MS151/CN) 05.05.2009 - Hải Phòng bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Ðề: Hải Phòng Bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

Cả nhà đừng khen anh Nghé ọ nữa nhé, sốt rồi, sốt từ sáng, nhưng em vẫn nghĩ là sốt có thể do nhỏ thuốc mắt giống hôm nọ. Nhưng mà chắc sốt thật rồi. Vì sáng 9h30 Phúc đã cho uống efferalgan hạ sốt nửa gói, giờ sốt lại em cặp nhiệt độ là 38.7 và y tá cặp là 38.8oC. Vậy nên em đã gặp bs hỏi ý kiến anh ý bảo chắc do nóng quá nên ốm thôi, cứ theo dõi đã, vì sợ uống ks vào lại đi ngoài như hôm nọ. Em vừa pha sữa và hạ sốt uống rồi, uống 30ml+nửa gói Efferalgan 80mg pha lẫn cho dễ uống và uống hết. Em đã dặn Phúc theo dõi xem có hạ ko, và nếu sốt tiếp thì sớm nhất cũng phải 7h tối cho uống tiếp efferalgan nửa gói tiếp. Chị Hà tối nay có ở lại được ko chị? Nếu chị ở được thì theo dõi kỹ giúp em nhé, và y tá họ dặn sốt tiếp thế nào, cho uống gì đều phải hỏi họ và thông báo để họ còn ghi sổ theo dõi đấy ạ. Em có dặn Phúc rồi nhưng mà vẫn thấy lo lo là...Ai tranh thủ vào được lúc nào thì vào nhé. Em tý lại sang xem sao.

1,849
0
0

BB&C

Cả nhà đừng khen anh Nghé ọ nữa nhé, sốt rồi, sốt từ sáng, nhưng em vẫn nghĩ là sốt có thể do nhỏ thuốc mắt giống hôm nọ. Nhưng mà chắc sốt thật rồi. Vì sáng 9h30 Phúc đã cho uống efferalgan hạ sốt nửa gói, giờ sốt lại em cặp nhiệt độ là 38.7 và y tá cặp là 38.8oC. Vậy nên em đã gặp bs hỏi ý kiến anh ý bảo chắc do nóng quá nên ốm thôi, cứ theo dõi đã, vì sợ uống ks vào lại đi ngoài như hôm nọ. Em vừa pha sữa và hạ sốt uống rồi, uống 30ml+nửa gói Efferalgan 80mg pha lẫn cho dễ uống và uống hết. Em đã dặn Phúc theo dõi xem có hạ ko, và nếu sốt tiếp thì sớm nhất cũng phải 7h tối cho uống tiếp efferalgan nửa gói tiếp. Chị Hà tối nay có ở lại được ko chị? Nếu chị ở được thì theo dõi kỹ giúp em nhé, và y tá họ dặn sốt tiếp thế nào, cho uống gì đều phải hỏi họ và thông báo để họ còn ghi sổ theo dõi đấy ạ. Em có dặn Phúc rồi nhưng mà vẫn thấy lo lo là...Ai tranh thủ vào được lúc nào thì vào nhé. Em tý lại sang xem sao.
Tội con quá, nắng nóng thế này mình đi ra ngoài còn suýt ngất xỉu thế mà con bé tý thế lại mới mổ xong nữa nên lại càng mệt. Thương con quá.

420
0
0

Sông Cấm

Nào lại kể chuyện Nghé ọ:

Trưa nay mẹ Diễm Ngọc lặn lội từ Phú Thọ lên thăm con. Hôm nay con đã được tháo băng ra khỏi mắt rồi các mẹ ạ.

Em không diễn tả được cái cảm xúc khi lần đầu tiên bắt gặp đôi mắt con nhìn em bằng cả hai mắt, ánh nhìn nghiêm nghị, nhìn thẳng nhé. Khác hẳn những ngày trước, một mắt cứ lơ láo đâu đâu. Giờ con (trộm vía) đẹp giai một cách ngỡ ngàng. Chưa bao giờ có anh trai nào nhìn em mà làm em cảm động đến rơi nước mắt như anh cu Nghé này đâu.

Hôm nay anh í vẫn hơi sốt sốt. Chắc là do phản ứng thuốc như lần trước.
Mẹ Mit Nem tất tả chạy vào dặn phải nhỏ thuốc cho anh í rồi giữ 4 phút cho thuốc mắt khỏi chảy xuống tuyến lệ, đã làm theo chỉ dẫn rồi Mit Nem nhé!.

Tuy rằng anh í sốt, nhưng trước khi về em vẫn cố nhồi cho anh í một bình sữa nữa. Thương lắm í! Em bế anh í ngủ, mà miệng tự dưng cứ buột miệng hát:
"Miệng con chúm chím xinh xinh, như đài hoa đang hé trên cành...."

Mẹ Diễm Ngọc đang ốm mà sợ không lên HN sớm thì con về HP mất, không được gặp con. Chia tay con mẹ í cứ khóc, vớ vẩn thế chứ, có gì mà khóc các mẹ nhỉ?!
Mình cũng thế, tự nhiên chiều nay vào diễn đàn ngóng tin của con, đọc bài của Cam tự nhiên trào nước mắt, chắc vì có chi tiết "lần đầu tiên bắt gặp đôi mắt con nhìn em bằng cả hai mắt, ánh nhìn nghiêm nghị, nhìn thẳng nhé" và cả chi tiết Mẹ Diễm Ngọc từ Phú Thọ xuống thăm con nữa. Ôi thương con quá, mừng vui lẫn lộn, muốn trốn vào đâu đấy khóc thật to.

40
0
0

gaumeoyeu1912

trộm vía mắt của con...thôi thì nắng nóng con cố gắng chịu nhé. Bao nhiêu đau đớn con còn vượt qua đcj mà, thời tiết này là muỗi...con nhỉ?
Các mẹ vất vả quá, các mẹ cũng cố gắng nhé. Yêu cả nghé và các trâu mẹ lắm...đúng là mong các mẹ khoẻ như trâu mẹ ý, để nghé con đc nhờ...hi.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Trưa nay mẹ Diễm Ngọc lặn lội từ Phú Thọ lên thăm con. Hôm nay con đã được tháo băng ra khỏi mắt rồi các mẹ ạ.

Em không diễn tả được cái cảm xúc khi lần đầu tiên bắt gặp đôi mắt con nhìn em bằng cả hai mắt, ánh nhìn nghiêm nghị, nhìn thẳng nhé. Khác hẳn những ngày trước, một mắt cứ lơ láo đâu đâu. Giờ con (trộm vía) đẹp giai một cách ngỡ ngàng. Chưa bao giờ có anh trai nào nhìn em mà làm em cảm động đến rơi nước mắt như anh cu Nghé này đâu.

Mẹ Mit Nem tất tả chạy vào dặn phải nhỏ thuốc cho anh í rồi giữ 4 phút cho thuốc mắt khỏi chảy xuống tuyến lệ, đã làm theo chỉ dẫn rồi Mit Nem nhé!.

Tuy rằng anh í sốt, nhưng trước khi về em vẫn cố nhồi cho anh í một bình sữa nữa. Thương lắm í! Em bế anh í ngủ, mà miệng tự dưng cứ buột miệng hát:

Mẹ Diễm Ngọc đang ốm mà sợ không lên HN sớm thì con về HP mất, không được gặp con. Chia tay con mẹ í cứ khóc, vớ vẩn thế chứ, có gì mà khóc các mẹ nhỉ?!
Này này cái nhà cô cánh Cam này, hư quá, làm người ta khóc nhè trong giờ làm việc:angry:

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Cảm ơn các mẹ nhiều nhé :rose:. Công ty em đang đi nghỉ mát, em ở nhà nên phải trực, chẳng chạy đi được. Tối nay em tranh thủ vào thăm Nghé tí, lâu rồi không vào được, thấy các mẹ kể mà nhớ quá :love:

182
0
0

Nhim va Cun

Tuần này là tuần làm việc ghét nhất trong năm vì quá bận ko vào thăm Nghé hàng ngày được, chỉ tranh thủ tối nào về sớm thì ghé thăm con thôi:sad:

Ko dám khen con nữa, chỉ là tâm trạng vui buồn lẫn lỗn, vui vì đôi mắt lanh lợi và ánh nhìn trong trẻo của con, buồn vì chỉ nay mai nghé con phải tự chăm sóc mình dù còn quá bé, tự làm mình vui, tự dỗ mình khi buồn...:crying: các mẹ chẳng còn được sấp ngửa vội vàng chỉ để vào ôm con cho đỡ nhớ rồi về. Dù sao cũng rất mừng cho con và rất rất cảm ơn các mẹ đặc biệt là Mít&Nem, Mẹ CTB và chị Hà đã yêu thương và "hành động" như con là chính con đẻ của mình.:love::kiss:

lại chuẩn bị họp rồi, em phải out đây. ah em góp 200K mổ mắt cho nghé đã gủi vào TK chị Loan từ ..5787.

1,557
0
0

Camellia

Này này cái nhà cô cánh Cam này, hư quá, làm người ta khóc nhè trong giờ làm việc:angry:
Ơ, bác này cũng vớ va vớ vẩn như mẹ Diễm Ngọc nhở? Sao mà phải khóc! :kiss::love: Nín nào! em sương! em sương!

44
0
0

ha_tn

ôi Nghé lại sốt nữa rồi à? tội nghiệp con quá :sad: huhu... sáng nay lúc mình về con có sao đâu?
@: Cam ơi em làm công ty chị bị ngap lụt rùi nè... bắt đền em đấy!
@ MN : đêm nay chi ở lai với con được mà

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Nghe mọi người kể về đôi mắt của con mà em mong được nhìn thấy con quá! Làm thế nào để vào với con bây giờ??? Không biết liệu em có gặp được con trước khi con về Hải Phòng không. Hichic.
Cảm ơn các mẹ đã chăm sóc Nghé chu đáo. :rose::rose::rose:

31
0
0

Chandat

Nghe mọi người kể về đôi mắt của con mà em mong được nhìn thấy con quá! Làm thế nào để vào với con bây giờ??? Không biết liệu em có gặp được con trước khi con về Hải Phòng không. Hichic.
Cảm ơn các mẹ đã chăm sóc Nghé chu đáo. :rose::rose::rose:
Em cũng có tâm trạng giống chị, vui vì 2 mắt con đã sáng nhưng trăn trở vì đoạn đường phía trước của con - thương quá đi mất, đọc những dòng của chị Cam ai cũng cảm động đến rơi nước mắt - Em tin là như thế. băn khoăn là mình chẳng làm được gì nhiều cho con và tự nhủ đừng khóc. Tối nay chị Hà ngủ với con, thời tiết nóng thế này - 2 mẹ con cố gắng nhé!

314
0
0

Me DiemNgoc

Híc , chị Cam quýt chưa gì đã kể xấu em thế này . Hôm nay đc tận mắt nhìn thấy con , tận tay bế và ôm con vào lòng em thấy hp thật . Em khóc vì thấy thương con quá , ko biết mai này con sẽ ra sao , có được học hành tử tế hay ko ? Tương lai con sẽ làm gì nhỉ ? Em ở xa ko biết bao giờ mới xuống HP để thăm con được , chỉ nhủ thầm và nhắn nhủ con rằng , sau này trong CS nếu con cần sự giúp đỡ từ mẹ thì hãy tìm mẹ nhé . Mẹ hứa sẽ làm tất cả khả năng và tình yêu thương của người mẹ dành cho con . Thương con trai nhiều lắm

341
0
0

Bryanthien

Em viết vài dòng không biết có ngoài lề không nhưng các bác thông cảm nhé..Mấy ngày nay em gặp chuyện rất buồn rất bức xức nhưng em không hề để rơi 1 giọt nước mắt nào. Nhưng cứ vào topic này em lại khóc, khóc vì thương con.. khóc vì nể phục mọi người đã bao bọc con...:crying::crying:..nếu em có điều kiện em cũng muốn được như chị Hà rời bỏ chăn êm nệm ấm để vào ngủ cùng con chia sẽ 1 chút hơi mẹ cùng con..:crying::crying::crying:
Cám ơn mọi người nhiều lắm :rose::kiss:

1,904
0
36

291179

Active Member

Trời vẫn nắng nóng, nhận tin con vẫn sốt, lo lắm.....mong con mau khoẻ con trai nhé.

242
0
0

Nhím_Minh Thư

Đọc những dòng các chị viết mà em :crying::crying::crying::crying:

160
0
0

Mẹ Sóng

:crying::crying::crying::crying:
Em đang xoay như chong chóng cố hoàn thành việc để tuần sau nghỉ nhưng trưa nay quyết tâm qua thăm con

44
0
0

ha_tn

chào cả nhà! mình đưa con đi khám mắt và nhỏ thuốc xong mới về,đêm qua sau khi nhỏ thuốc khoảng 15' con lai sốt, cô y tá nói là khi nào cháu sốt 38.5 độ thì báo cho cô ý,đến 10h con sốt lên 38.5 đi gọi cô y tá xuống cô ấy cho đặt 1 viên thuốc giảm sốt, sau đó con đỡ sốt và ngủ ngoan sáng nay con đỡ hơn 37.8 độ, bác sỹ nói chỉ cần chườm cho cháu là được.các cô y tá cũng rất quan tâm đến bé, hỏi thăm liên tục. Cám ơn các cô y tá rất nhiều!

251
0
0

Me Mickey

Em nhớ con quá mà không dam svào thăm vì em đang bị cúm, em sợ vào lại lây ốm thì khổ. Cám ơn tất cả các mẹ và các bố đã chăm sóc và yêu thương con trong những ngày qua, em tặng cho cả nhà này:love::love::love:

44
0
0

ha_tn

Hôm qua Nghé khỏi sót rồi nhé,đêm qua Nghé ngủ rất ngoan sáng dậy cái miêng cười toe toét....::kiss::kiss:kiss:trông nghét lắm ý, hôm nay Mẹ nào vào với con thì chuẩn bị giọng cho tốt để tiếp chuyện Nghé con nhé.

@: Mẹ Nhím&Cún ơi buổi trưa em có vào với con thì cắt móng tay cho con nhé.