(MS151/CN) 05.05.2009 - Hải Phòng bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

66
0
0

mecuahaianh

Ðề: Hải Phòng Bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

Yêu các mẹ Hà Nội quá :love::love::love:. Nhớ cu con nhiều lắm!

610
0
0

MinhMinh

Trưa em vào thì đã có chị Hà_tn ở đó từ 11h30 rồi:love::love:. Cô trông Dư nhờ chị ấy đến sớm để cô ấy về nhà có việc. 2 chị em hết thay bỉm, cho ăn rồi lại bế lên dỗ dành. Mà cu cậu "làm nũng" ghê quá, cứ í a, í ới trò chuyện, rồi lại tóp tép đòi măm măm.
Mẹ ơi! con rất thích xoa đầu, cứ xoa đầu và chuyện trò thì cu cậu tiếp chuyện lắm đó!

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Em cảm ơn các chị đã vào thứ 7 và CN vừa rồi chăm cháu, đâm em rất yên tâm. Tý em vào lo tiếp mấy thủ tục. Về chuyện bác trông, các mẹ cứ kệ cho chúng em giải quyết, kêu với các mẹ nhưng ko hề kêu với em, các mẹ có hiểu...Có nhiều điều tế nhị trong những chuyện thế này, em mong các mẹ cứ như mẹ Nhím và Cún giúp em, mình vào làm những gì mình thấy cần cho con, lẳng lặng mà làm nhé. Con cần sự trợ giúp từ các mẹ chứ ko phải là bác trông đâu ạ...Em mong cả nhà cố gắng hiểu và thông cảm...Thôi em chạy đây.

1,557
0
0

Camellia

Em cảm ơn các chị đã vào thứ 7 và CN vừa rồi chăm cháu, đâm em rất yên tâm. Tý em vào lo tiếp mấy thủ tục. Về chuyện bác trông, các mẹ cứ kệ cho chúng em giải quyết, kêu với các mẹ nhưng ko hề kêu với em, các mẹ có hiểu...Có nhiều điều tế nhị trong những chuyện thế này, em mong các mẹ cứ như mẹ Nhím và Cún giúp em, mình vào làm những gì mình thấy cần cho con, lẳng lặng mà làm nhé. Con cần sự trợ giúp từ các mẹ chứ ko phải là bác trông đâu ạ...Em mong cả nhà cố gắng hiểu và thông cảm...Thôi em chạy đây.
Ờ, cái này chị cũng tự hiểu như Mit Nem nói :D. Nhìn chung là rất rất ...tế nhị...

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Mít Nem đã làm xong mọi thủ tục để bé chính thức nhập viện.
Hiện bé đang ở phòng 114 giường 48

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Mít Nem đã làm xong mọi thủ tục để bé chính thức nhập viện.
Hiện bé đang ở phòng 114 giường 48
Cảm ơn các mẹ HN nhiều nhiều nhiều thật nhiều.

594
0
0

meyeuTomTom

Vậy là con đã được nhập viện, sắp được mổ rồi. Hạnh phúc quá
Cám ơn tất cả mọi người, các mẹ Hà Nội, mẹ Hải Phòng, mẹ trong Nam, mẹ ngoài Bắc. Cám ơn tất cả.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Em vẫn chưa cho bé chuyển phòng, em đợi chị Nhím và Cún vào trưa nay mấy người cùng chuyển đồ sang ạ. Vì hơi nhiều đồ mà lại sợ mất đồ nữa ạ. Tạm thời em mới gặp anh bs gây mê, anh xem hết các kq xét nghiệm và bảo là mổ được. Bs Ngọc thì lúc em gặp anh gây mê thì anh Ngọc đang mổ, anh gây mê anh ý bảo là anh Ngọc ko rút tay ra được. Em bảo thế thì anh rút được anh xem giúp em mấy kq này để em còn làm thủ tục nhập viện. Các bs ở đây đều nhiệt tình cả, sướng thật đấy. Trưa nay chạy sang em sẽ tranh thủ gặp anh Ngọc xem anh có thể bố trí mổ cho con hôm nào. Dự kiến giống Giang lần trước sẽ phải có hai mẹ túc trực khi con mổ, bác trông phải ở trông đồ, một mẹ thì bế con vào phòng mổ và chờ mổ. Một mẹ sẽ ở ngoài, chạy đi chạy lại nếu cần thiết việc gì hoặc pha sữa cho con khi con mổ xong và tỉnh mà đói là cho ăn ngay. Vậy nên nếu có kế hoạch mổ chính thức, ai bố trí được thì báo em nhé. Em thì ko thể bế con trong phòng mổ cả buổi được, sếp lớn của em từ Pháp qua chính thức từ chiều nay đến 28 mới đi nên em chỉ chạy đi chạy lại thôi chứ ko cố định ngồi ở bv được ạ. Em cảm ơn cả nhà trước nhé.

251
0
0

Me Mickey

@ Mẹ Mickey ơi! Mẹ kiếm thuốc lá chữa hăm cho con nhé, trong làn nhựa đựng đồ của con có tuýp thuốc chống hăm đấy ạ[/QUOTE]
Xin lỗi cả nhà vì chưa đi mua thuốc hăm cho con được, thằng Mickey nó lên thủy đậu nên quấy như ranh, mình phải trông nó đỡ cho bà ngoại, hôm nay có gì mình sẽ mang vào cho con.

1,904
0
36

291179

Active Member

Em vẫn chưa cho bé chuyển phòng, em đợi chị Nhím và Cún vào trưa nay mấy người cùng chuyển đồ sang ạ. Vì hơi nhiều đồ mà lại sợ mất đồ nữa ạ. Tạm thời em mới gặp anh bs gây mê, anh xem hết các kq xét nghiệm và bảo là mổ được. Bs Ngọc thì lúc em gặp anh gây mê thì anh Ngọc đang mổ, anh gây mê anh ý bảo là anh Ngọc ko rút tay ra được. Em bảo thế thì anh rút được anh xem giúp em mấy kq này để em còn làm thủ tục nhập viện. Các bs ở đây đều nhiệt tình cả, sướng thật đấy. Trưa nay chạy sang em sẽ tranh thủ gặp anh Ngọc xem anh có thể bố trí mổ cho con hôm nào. Dự kiến giống Giang lần trước sẽ phải có hai mẹ túc trực khi con mổ, bác trông phải ở trông đồ, một mẹ thì bế con vào phòng mổ và chờ mổ. Một mẹ sẽ ở ngoài, chạy đi chạy lại nếu cần thiết việc gì hoặc pha sữa cho con khi con mổ xong và tỉnh mà đói là cho ăn ngay. Vậy nên nếu có kế hoạch mổ chính thức, ai bố trí được thì báo em nhé. Em thì ko thể bế con trong phòng mổ cả buổi được, sếp lớn của em từ Pháp qua chính thức từ chiều nay đến 28 mới đi nên em chỉ chạy đi chạy lại thôi chứ ko cố định ngồi ở bv được ạ. Em cảm ơn cả nhà trước nhé.
Chị báo trước lịch mổ của con, nếu ko có ai em sẽ xin nghỉ vào với con ạ

44
0
0

ha_tn

Thực sự là mình cũng nghĩ như Mít & Nem, mặc dù mình cũng mới tiếp xúc với bác ý, nhưng mình có thể hiểu được (....?) cho nên các mẹ cứ yên tâm đi, nếu bí quá thì mình xin nghỉ phép để trông bé trong những ngày bé ở BV được mà.

8
0
0

phuongthao_tc2008

Em cám ơn các mẹ nhiều lắm,đọc và theo dõi tin con ,đến giờ em thấy mừng mừng tủi tủi nước mắt cứ ứ lên thôi,thương con lắm.Con sắp được mổ rồi ........

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Em nghĩ đến lúc con mổ thì mỗi mẹ thu xếp nghỉ nửa ngày hoặc một ngày cũng không khó khăn lắm đâu.
Còn chị gái đang trông con thì kệ bà í, việc mình mình làm. Hôm em vào, ngồi nghe bà ấy than vãn là trông con vất vả, chả sướng gì. Rồi thằng này là dạng quấy chứ chẳng ngoan. Bà ấy bảo em chị về nhà có tí việc rồi chị vào sớm để em về, cùng lắm là 1h thôi thế nhưng tít từ lúc 10h15 đến hơn 2h mới đến. Hơn 1h em gọi bảo đến để em đi mua thuốc tiêu hóa cho con thấy tắt máy, đến 2h gọi được mới nói chị đang trên đường đến đây thế là em phải điều chồng em mua thuốc mang đến. Bình sữa, chén uống thuốc của con bẩn lắm, chúng mình vào thì tranh thủ rửa sạch, tráng nước sôi để sẵn cho con. Hôm trước vào em cũng thực hiện triệt để như chị Mít Nem nói, chỉ dặn dò cái cần thiết: 2h cho con uống sữa một lần, uống thuốc ngày 2 lần.
À, trưa hôm đấy có cô y tá gọi bảo đưa con đi tra thuốc. Em cũng bế con đi. Ra chỗ tra thuốc bao nhiêu người nhìn em rất thông cảm, thế là nước mắt lại đầy lên :crying:.

2,501
0
0

Haidang02

Thực sự là mình cũng nghĩ như Mít & Nem, mặc dù mình cũng mới tiếp xúc với bác ý, nhưng mình có thể hiểu được (....?) cho nên các mẹ cứ yên tâm đi, nếu bí quá thì mình xin nghỉ phép để trông bé trong những ngày bé ở BV được mà.
:love::love::love:
Các mẹ cố gắng nhé, muốn mà chả giúp gì được cho các mẹ :sad:

314
0
0

Me DiemNgoc

Các mẹ vất vả quá , em muốn xuống thăm con mà lại bị ốm , cố gắng sang tuần tới sẽ xuống chơi với con 1 ngày

610
0
0

MinhMinh

Cám ơn các mẹ lắm lắm!:love::rose::rose::rose: Mừng quá! Thương con quá!(em vừa muốn cười lại vừa muốn khóc) :crying:

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Thông tin từ Mít và Nem (mạng MN hỏng nên không post bài được).

Bác sỹ Ngọc đã khám và xếp lịch mổ cho con. Sáng mai con mổ 1 mắt, còn 1 mắt sẽ mổ vào thứ 5 hoặc thứ 6. Trước mắt sáng mai cần 2 mẹ vào với con, 1 mẹ phải vào phòng mổ cùng con, 1 mẹ lo chạy làm giấy tờ. Sẽ phải có mặt ở BV từ 7 giờ sáng và ở đó cả buổi sáng. Mẹ MN là 1 rồi, còn cần 1 mẹ nữa. Có mẹ nào thu xếp được sáng mai không? Các mẹ ơiiiiiiii !

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Chi Hà ha_tn đã nhận mai xin nghỉ đến trông bé từ 7g - 7g30 bế bé vào gặp Anh Ngọc để thử thuốc rồi anh sẽ hẹn giờ mổ trong khoảng từ 8-9 g
Còn về bác giúp việc thế nào và như thế nào xin phép để bàn trong hậu trường, sẽ cố gắng để được mọi việc tốt đẹp nhé các mẹ.
Từ thứ bảy Bống nhỏ lại lăn ra ốm nên ko giúp gì được cả, xi hổ quá chỉ dám alô theo hiệu lệnh của Mít thôi :kiss:

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Các mẹ HP đừng cảm ơn nữa nhé "tốn " lắm phí lắm. Chuyển đất thì phải bàn giao cho các mẹ HN mà, ngược lại cũng vậy.
Ngày mai ngoài bác Hà ha_tn trong phòng mổ cùng con, còn lại ai ở ngoài với con thì cùng phối hợp nhé.
Con phải nhịn ăn trước 6tiếng, như vậy là ngày mai con sẽ đói quấy hơn đó chị Hà ạ. :love:

1,904
0
36

291179

Active Member

Chi Hà ha_tn đã nhận mai xin nghỉ đến trông bé từ 7g - 7g30 bế bé vào gặp Anh Ngọc để thử thuốc rồi anh sẽ hẹn giờ mổ trong khoảng từ 8-9 g
Còn về bác giúp việc thế nào và như thế nào xin phép để bàn trong hậu trường, sẽ cố gắng để được mọi việc tốt đẹp nhé các mẹ.
Từ thứ bảy Bống nhỏ lại lăn ra ốm nên ko giúp gì được cả, xi hổ quá chỉ dám alô theo hiệu lệnh của Mít thôi :kiss:
Mẹ teu bin vừa vào thăm bé, và gọi cho em , chính xác là 8h sáng mai con sẽ mổ, nên cần có mặt từ 7g để chuẩn bị, mai mẹ ấy sẽ vào từ 7h với con.( và các mẹ khác nữa )

cho em gửi đến các mẹ :love::kiss:
Chúc cho bé yêu của chúng ta may mắn !