(MS151/CN) 05.05.2009 - Hải Phòng bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðề: Hải Phòng Bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

Nhớ Nghé quá, tuần tới lên HN phải vào nhà cậu mới được Nghé ạ. Không biết cái đầu xinh xinh của cậu đỡ bẹp tý nào chưa nhỉ. :x
@mẹ Chiptombi: Chị đổi tên topic này đi nhá, đặt là nhà của Nghé đi ạ.
@Mẹ CTB: chị ơi, em ủng hộ ý kiến của bạn Thỏ, giờ thành nhà của Nghé rồi nhở :)
Cái này nhờ Min chứ chị mù tịt không biết làm. :p

36
0
0

number0

Mình đã gọi điện cho chỗ đặt kính của con, nhưng họ nói là hàng vẫn chưa về (họ đã đặt hàng rồi). Họ nói có sẽ báo ngay.

Đành chờ vậy, con trai nhé!
Không biết đã có kính cho Nghé chưa nhỉ ?
Đã đọc bài mới về Nghé trên báo, tình yêu của các mẹ bao la quá !
Hôm nay nghe nói Hà Nội ngập nặng, không biết chỗ mẹ con Nghé thế nào :|

1,557
0
0

Camellia

Em vừa đọc bài trên báo Tiền phong, nhớ Nghé quá mà chưa đi thăm được. Bài báo cảm động quá, nhìn con cười mà mình lại khóc hu hu.
Bà cứ vớ va vớ vẩn! Suốt ngày khóc, làm người khác khóc theo

1,557
0
0

Camellia

Không biết đã có kính cho Nghé chưa nhỉ ?
Đã đọc bài mới về Nghé trên báo, tình yêu của các mẹ bao la quá !
Hôm nay nghe nói Hà Nội ngập nặng, không biết chỗ mẹ con Nghé thế nào :|
Huhu, kính chưa về em ơi! Ngõ vào nhà Nghé ngập, chị mấy hôm cứ định vào là lại mưa ngập. Có hôm phải đứng ngoài ngõ vọng vào! hic!

2
0
0

BI IN

Chị ơi. Tâm subachiu la Mẹ Chip Tom Bi đấy

50
0
0

Ha_ji

E đang có con nhỏ nhưng cũng muốn cố gắng tham gia cùng các mẹ. Sức đến đâu thì làm đến đấy.

E ở Hải Phòng, các mẹ cho em tham gia cùng nhé!:)

273
0
0

NganHa

E đang có con nhỏ nhưng cũng muốn cố gắng tham gia cùng các mẹ. Sức đến đâu thì làm đến đấy.

E ở Hải Phòng, các mẹ cho em tham gia cùng nhé!:)
Welcome bạn, bọn mình cũng ở HP này, sức đến đâu làm đến đấy bạn nhé, cho dù chỉ là một lời cầu chúc cho các bé :x

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Như đã trao đổi với chi Hàtn từ những ngày trc, các mẹ gửi gắm một quyển sổ TK dành cho con. Hôm đấy chị còn đang lấn bấn giấy khai sinh đi HP rồi đi TN. Hôm nay được biết đã gần xong rồi chị ko phải xin phép nghỉ nữa.
Xin phép đầu tuần sau em sẽ trao tận tay tấm lòng của các mẹ dành cho bé Nghé nhé chị.
Em sẽ mang đến công ty chị và để chị gửi NH nào gần đó chị nhé, để tiện cho chị.

1,557
0
0

Camellia

Em đã lấy kính cho con rồi. Lẽ ra Nghé phải đeo +20 diop, nhưng mà do hiện nay không thể nào tìm được số đó tại các hiệu kính thuốc nên em đành phải lấy số 16 cho Nghé, vì bác sĩ bảo đeo kính cho con càng sớm càng tốt.

Con giai giờ có mẹ Hà chăm, thế nên trộm vía bé "nhẹ" hơn hẳn. Nhưng mà chẳng ngoan tí nào, toàn bắt bế ngủ đêm thôi, hay chuyện và đanh đá lắm rồi. Đeo kính cho cu cậu, cu cậu thấy vướng víu khó chịu nhưng chưa biết dứt ra như Giang, mà bày tỏ sự khó chịu bằng cách gồng mình, xong hét khản cả cổ, lại còn muốn lẫy chứ. Nói chung là rất đáng "ghét".

Chị Loan ơi, chưa phải dùng số tiền lẻ kia nữa, số đó sẽ làm kính sau cho Nghé chị nhé. Còn lần này đã có một mẹ hảo tâm là Cúc bạn của Cam tặng Nghé 500K để mua kính lần này, mà kính chỉ hết 400K. Do vậy còn 100K em sẽ để cho lần làm kính lần tiếp theo ạ.

(Cám ơn Cúc nhé! Hình như những người tên là Cúc toàn là người tốt nhỉ? :D)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
67
0
0

childlike mother

Nhìn cu cậu đeo kính như ông cụ non vậy...Ghét lắm :-*

535
0
0

MeoGiaHp

Nghé đeo kính đỉu ghê :)
Cái mẹt vẫn đáng ghét như ngày nào, ui ghét thật :x:-*

620
0
0

hamy2k5

trông Nghé đỉu thế, như ông cụ non ấy:x. Các chị ơi, Nghé đeo kinh thế kia thì làm sao con lẫy được ạ?:sigh:, mà có phải đeo cả ngày ko ạ?

9
0
0

Hien NT

Nhìn Nghé giong ông cụ non thật, chắc là Nghé lớn hơn thằng ku hà em môt hai tháng gí đó mà trong Nghé gia hơn thằng ku nhà em đó.hihihih:):):):)

610
0
0

MinhMinh

Ui nhìn cái tay kìa, trộm vía nói thầm thôi " cơ bắp" rồi đấy :) lại nhớ lần đầu tiên gặp anh cu... giờ thì khác hẳn rồi. Trông cứ như là "giáo sư" ý nhỉ! :x nhưng mà sao anh cu lại đanh đá thế!!!

251
0
0

Me Mickey

Trông con giai độ này ra dáng quá rồi, biết đeo kính trí thức để le các bạn gái rồi cơ đấy. Yêu nhiều nhiều...