(MS152/ĐG) 25.06.2009 - Đấu giá mặt Phật-Made in Thailand

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
756
0
0

CSTT_Đấu giá

Moderator
* Thông tin về sản phẩm:
[/IMG]

Đây là sản phẩm mới 100% do mẹ Bin ủng hộ cho Quỹ CSTT.

* Mô tả sản phẩm:

Mặt Phật đeo cổ nhỏ, giá gốc là 1200k bạt (tương đương 600k VND) do mẹ Bin mua tại Thái Lan.

*Thắc mắc:
Hiện món hàng đang được quản lý bởi thành viên Hà Mecunlinh nên các bạn có thắc mắc gì về món hàng thì có thể post câu hỏi ngay trong topic này để được giải đáp hoặc điện thoại theo số: 0903415455

*Cách thức đấu giá:

- Giá khởi điểm: 10.000 VNĐ.
- Mỗi lần trả giá tối thiểu phải là 10k.
- Thời hạn kết thúc là 4h chiều ngày Thứ Năm, 25/06/2009 (căn cứ vào giờ post bài của người tham gia đấu giá).

*Cách thức thanh toán, nhận hàng:

- Khi việc đấu giá kết thúc, CSTT_Đấu giá sẽ thống nhất phương thức thanh toán và hình thức giao nhận hàng với người thắng cuộc hàng đấu giá. Hàng trên 200K sẽ được chuyển đến tận nhà miễn phí trên phạm vi toàn quốc.

Tiền trúng đấu giá xin chuyển về tài khoản:
0451001702829 – Ngô Thanh Hà.
Vietcombank - Chi nhánh Thành Công.

Cảm ơn mẹ Bin đã ủng hộ sản phẩm này@};-@};-@};-

1,904
0
36

291179

Active Member
Ðề: (25.6) Đấu giá mặt Phật-Made in Thailand

Em mở hàng 100k :)

47
0
0

mehailong

Em trả 200k. Hy vọng là trúng, hihi:)

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Cho em hỏi nhờ tí, đây là mặt Phật Ông hay Phật Bà đấy ạ?

1,904
0
36

291179

Active Member

Em tiếp ạ 250k:x

@chíc chíc : phật ông hay phật bà chị nghĩ là đều là phật đều linh thiêng:)

251
0
0

Me Mickey

Phật này là Phật 4 mặt nhìn ra 4 hướng, ở Thái người ta rất tôn sùng tượng Phật này nhất là dân làm ăn rất hay đeo. Còn chị em phụ nữ thì thích đeo mặt Phật ngọc màu xanh (tượng bằng ngọc thật ở trong chùa Vàng tại Bangkok) vì nó đem lại sự hạnh phúc của gia đình và con cái khỏe mạnh. Nói chung các đức ông chồng hay làm ăn thì nên và rất nên đeo mặt Phật 4 mặt này.
Nhưng nếu tượng chưa được thỉnh tại chùa Thái thì nên thỉnh tại chùa của Việt Nam cũng được vì mình thấy người Thái nói Phật phải thỉnh trong chùa mới linh chứ đeo không thì không có tác dụng gì.

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Mẹ Gôn tiếp 300k ạ

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Cho em hỏi nhờ tí, đây là mặt Phật Ông hay Phật Bà đấy ạ?
Đây đúng là Phật 4 mặt nhìn ra 4 hướng như Mẹ Mickey nói đấy. Chị nhìn kỹ nhưng chịu chả biết Ông hay Bà.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Đây đúng là Phật 4 mặt nhìn ra 4 hướng như Mẹ Mickey nói đấy. Chị nhìn kỹ nhưng chịu chả biết Ông hay Bà.
Mặt Phật này tốt cho người làm ăn lắm đây, cả nhà vào canh chiều nay nhá:D

610
0
0

MinhMinh

Phật 4 mặt là Ông nhé! Nghe HDV Thailand giới thiệu rằng những người làm ăn thờ Ông Phật này rất tốt ạ!

594
0
0

meyeuTomTom

450k Mọi người nhường em nhé !!!

631
0
0

Aslan

Em biết là đến giờ cao điểm mọi người sẽ vào canh, em cũng nhăm nhăm món này vì 2 lý do: 1 là nó giống cái của 1 chị nhà mình vẫn đeo (mà chị ý thì tuyệt rồi, chả cần bàn:))); 2 là em định tặng món quà này cho mẹ em (mặc dù chị nào nói tốt hơn cho đàn ông:))) nên em đã lên lịch hẹn giờ từ hôm t2. Thế mà đùng 1 cái em có thể sẽ không ol đc vào giờ ấy:((. Thôi em cứ đặt cục gạch, may ra...
Em tiếp ạ: 900k

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Em biết là đến giờ cao điểm mọi người sẽ vào canh, em cũng nhăm nhăm món này vì 2 lý do: 1 là nó giống cái của 1 chị nhà mình vẫn đeo (mà chị ý thì tuyệt rồi, chả cần bàn:))); 2 là em định tặng món quà này cho mẹ em (mặc dù chị nào nói tốt hơn cho đàn ông:))) nên em đã lên lịch hẹn giờ từ hôm t2. Thế mà đùng 1 cái em có thể sẽ không ol đc vào giờ ấy:((. Thôi em cứ đặt cục gạch, may ra...
Em tiếp ạ: 900k
Chạ biết Aslan nói chị nào, nhưng vì tớ cũng đeo mặt phật này, nên "tự" thấy âm ỉ sướng!!!

Thêm 1 tý thông tin cho cả nhà mình:

- Phật 4 mặt là Phật Ông nhé, đặc biệt Ông Phật này rất thích nhìn phụ nữ múa hát, nếu khỏa thân thì càng thích. Ở Thái Lan dân đặc biệt sùng Ông, người Thái thờ Ông ở khắp nơi: trong nhà, trước cửa, ngã ba ngã tư ... Có khi chỉ là 1 ban nho nhỏ đặt bên đường. Có 1 nơi khá rộng thờ ông ở Băng Kốc, mình đi mấy lần mà không nhớ tên đường, chỉ biết dân khắp nơi về đây xin lộc rất đông. Lúc nào cũng ồn ào vì nhiều người thuê cả dàn múa để biểu diễn trước mặt ông. Nghe người bên đó kể có khi có những cô ca sỹ diễn viên nước ngoài đến xin Ông điều gì đó, khi được rồi về tạ ông bằng cách khỏa thân múa hát ở đó, nhưng cái đó thì mình chưa được chứng kiến.

- Mình được nghe thông tin này, nhưng cũng không biết thực hư ra sao. Là cách đây mấy năm, có 1 tai nạn máy bay ở châu Á (nghe lâu rồi không nhớ rơi ở nước nào). Máy bay rơi xuống vùng rừng núi, khi đoàn cứu hộ tìm được đến nơi thì chỉ có 1 phụ nữ còn sống. Người phụ nữ này có đeo mặt Phật 4 mặt.

Hi hi giờ G sắp điểm.

1,904
0
36

291179

Active Member

1000k nhé !=((

1,904
0
36

291179