(MS168/CN) 08.9.2009 - Xin phép các mẹ đồng ý giúp gấp gấp một phần để bé Hà (2003) ở Đông Linh, An Bài, Quỳnh Phụ, Thái Bình - tim bẩm sinh

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Bé Vũ Thị Thu Hà sinh ngày 04.05.2003 là con gái thứ 2 của anh Vũ Văn Dũng (1980) và chị Nguyễn Thị Liên (1982) ở Tổ khu phố 2 thôn Đông Linh, xã An Bài, Huyện Quỳnh Phụ, tỉnh Thái Bình.
Tháng 3 năm 2009 thấy ngực xương nhô lên gia đình đi chụp xquang và siêu âm ở Thái Bình. Bác sĩ phát hiện ra con bị bệnh tim bẩm sinh khá nặng.
Gia đình mang con lên Tim Hà Nội khám và đợt rồi con vừa mổ xong với chi phí nộp bệnh viện đến nay gần 70tr. Tuy nhiên sau khi mổ xong nhịp tim của con vẫn chưa đều nên đã được bs Vinh , bs Mão hội chẩn quyết định con cần gắn một máy tạo nhịp tim. Chi phí máy khoảng 40tr, gia đình đã cố vay mượn được thêm gần chục triệu, các bác sĩ cũng xin đông tây hội ngộ khoảng hơn 10tr ...
Giờ gấp lắm rồi bé đang nằm trong phòng hồi sức cấp cứu II, cần lắm sự giúp đỡ để sớm có máy giúp con
Vội viết vài dòng để các mẹ đồng ý giúp nhé.

1,904
0
36

291179

Active Member
Ðề: Xin phép các mẹ đồng ý giúp gấp gấp một phần để bé Hà (2003) ở Đông Linh An Bài Quỳnh Phụ Thái Bình có thể có máy ổn định nhịp tim sớm

Chị L trích quỹ cứu con gấp đi chị

210
0
0

mequoctrung

Ðề: Xin phép các mẹ đồng ý giúp gấp gấp một phần để bé Hà (2003) ở Đông Linh An Bài Quỳnh Phụ Thái Bình có thể có máy ổn định nhịp tim sớm

Em gửi cho con 200k chị nhé, tuần này em chuyển cho chị Hà cunlinh luôn.

1,528
0
0

saomai

Chị ơi, cho em gửi đến bé 500k

85
0
0

Medangtam

Cho minh ủng hộ cháu 500K, cho mình xin số tài khoản của bạn phụ trách luôn ạ.

3,310
5
38

thuyvuong

Active Member

Em xin gửi bé 200k, mong bé mau khỏe :x

535
0
0

MeoGiaHp

em xin gửi đến bé 200K, mong bé sẽ mạnh khỏe :)

360
0
0

tminh's mum

Em xin ủng hộ cho bé Hà 300k

631
0
0

Aslan

Em xin tặng bé 1.000k, mong con sớm có máy, con lại khỏe mạnh vui cười:-*...

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Cho em ủng hộ con 200k chị nhé. Mong con chóng khỏe :x

492
0
0

sweetlily

chị cho em gửi bé Hà 200K với ạ @};-

148
0
0

BlueSky

Em xin gửi cho con 200k chị Loan nhé! Chiều về em sẽ chuyển, từ số TK: 036.... 138 (Vietcombank)

85
0
0

Medangtam

Đã chuyển tiền vào TK chị Loan, từ tk 018............1509. Chúc Bé mau có máy.

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Bác Loan ơi em chuyển 500k qua ngân hàng OMM rồi nhé, số đuôi tk là...ĐN :p

1,849
0
0

BB&C

Em xin gửi bé 200k, em sẽ chuyển sớm cho chị.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Xin lỗi các mẹ hôm nay cứ chạy đi chạy lại vì cái vụ máy móc này:( Vì mua thiết bị ko qua BV mà mua tại nơi bán, vì còn chờ sự trợ giúp "chính xác con số " của Đông tây hội ngộ và gia đình. Với BS và gia đình mình luôn nói rẳng tiền mình sẽ giúp đc trích từ tiền lương của từng thành viên trong nhóm mấy ng mẹ chứ ko giống tiền của tổ chức nên mình nhất định ko nói chính xác con số sẽ giúp mà chờ Đông Tây hội ngộ rõ ràng trc, cùng sự thành thật, chân tình của gia đình. Thái độ gia đình rất quan trọng nếu chân thành thì họ sẽ nhận đc nhiều tình thương hơn từ cộng đồng, nếu gian dối, hay cố tình xin xỏ ỷ lại thì sự thiệt thòi càng lớn. Thật may gia đình của bé rất thật thà chân chất, ông ngoại lên chăm con cùng bố, ông nội bị đứt mạch máu não liệt toàn thân.
Bé năm nay vào lớp 1 mà con chỉ có 14kg (nặng hơn Bống 2007 nhà mình có 2kg) Do con đang ở phòng hồi sức cấp cứu nên ko thể chụp ảnh (xin lỗi các mẹ đến đt còn ko đc bật trong đó) và ko thể vào tận nơi. Chỉ có bác sĩ túc trực theo dõi con mà thôi. Thay mặt nhóm gửi cho con một hộp sữa P (con ăn sữa bằng đg xông ).
Gia đình quá khó khăn nên bố mẹ phân chia các con cho đủ 3 bên : con trai lớn học lớp 3 ở với ông bà ngoại, con gái thứ hai là con đấy ạ ở với ông bà nội còn út hai tuổi theo bố mẹ vào Đắc Lắc làm ăn.
Lần mổ vừa rồi gia đình nộp 56100K cho BV và còn tiền mổ nhập viên tiền khám chữa bệnh suốt từ bấy đến nay khoảng gần 70tr.

Máy đã có mặt tại BV ngày mai mình sẽ đi thanh toán cùng gia đình.
Chuyện hôm nay lại làm mình nhớ lại lần trc cũng trợ giúp máy cho bé Ánh :( Sau đó gia đình đã chủ quan chăm sóc ko cẩn thận sau mổ nên con đã ko còn nữa. Nhớ chuyện đó nên mình có dặn gia đình cẩn thận chăm sóc con sau mổ và cả thời gian dài sau nữa.

Ngày 08.09 nhận 500K của saomai
Ngày 08.09 nhận 500K của Đồng Nát
Ngày 08.09 nhận từ TK ...509 số tiền 500k của Medangtam
Ngày 08.09 nhận từ TK...số tiền 200K của sweetlily
Ngày 08.09 nhận từ TK...912 số tiền 200K của thuyvuong
Ngày 08.09 nhận 200K của poohnkitty_vn

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,557
0
0

Camellia

Chị, hôm qua em quên mất không gửi chị luôn. Em cũng xin ủng hộ 200K. Em thề, em hứa, em đảm bảo em sẽ chuyển cho chị ạ :D

360
0
0

tminh's mum

Chị Loan ơi, chiều em đã chuyển cho chị 1500k, tài khoản số ...1501, trong đó:
1000k của chị Aslan
300k của em
Còn 200k chị làm ơn chuyển giúp hộ em mua quà Trung Thu cho các bé khoa Nhi, bệnh viện Ung bướu TP HCM. Em cảm ơn chị ah :x

66
0
0

Cunbonghe

Mai mình sẽ chuyển 500K vào TK của Loan nhé, 200K mình ủng hộ bé, 300K mình góp quỹ chung.
Đặt máy trợ tim này cũng cả một vấn đề đấy, vì mẹ chồng mình cũng mới đặt máy - theo mình tìm hiểu thì có người thích nghi sẽ ko sao, nhưng cũng nhiều trường hợp ko thích nghi nên bị sưng, hay nhiễm trùng mà phải tháo bỏ đó. Sau khi cơ thể thích nghi thì lại phải chung thân uống thuốc hàng ngày, mỗi ngày cũng mất mấy chục ngàn. Bên bán máy thì bảo 8 - 10 năm thì mổ để thay pin, nhưng thực tế mình hỏi mấy bệnh nhân mình gặp trong viện thì phần lớn nói đặt máy chỉ 4-5 năm thôi là phải thay máy mới. Như vậy bé cũng còn phải dài hơi lắm. Thôi hy vọng đóng góp nhỏ bé của cả nhà giúp bé vượt qua giai đoạn này đã, rồi mọi việc tính tiếp sau.

439
0
0

Thảo Gấu

Bằng tuổi Gấu, hic. Chị ơi mai em chuyển 500k nhé.