(MS170/CN) 21.09.2009 - Trợ giúp bé Nguyễn Thị Diệu Linh - sinh năm 2006, quê ở Hoàng Xá, Thanh Thủy, Phú Thọ - bị bệnh nhược cơ

60
0
6

bobim2

Member
Ðề: Trợ giúp bé Nguyễn Thị Diệu Linh - sinh năm 2006, quê ở Hoàng Xá, Thanh Thủy, Phú Thọ bị bệnh nhược cơ

Tình hình là rất tình hình, bố cháu Linh tối nay có gọi điện cho TD06 nói rằng cháu Linh bị sốt và đau yếu trở lại, bệnh viện trên Vĩnh Phúc nói rằng họ không đủ điều kiện chữa trị cho cháu. Hiện nay hai bố con đang được điều trị tại tầng 8 Viện Nhi Hà Nội. Bố cháu Linh cũng bày tỏ mong muốn được giúp đỡ cho anh ấy có 1 công việc để có điều kiện điều trị dài ngày cho con dưới này. Rất mong sự quan tâm giúp đỡ của mọi người.

5,604
7
38

metyruoi

Active Member
Ðề: Trợ giúp bé Nguyễn Thị Diệu Linh - sinh năm 2006, quê ở Hoàng Xá, Thanh Thủy, Phú Thọ bị bệnh nhược cơ

Cảm ơn anh đã cập nhật tin tức của cháu!@};- Hiện cháu đang nằm ở phòng 5, tầng 8, chiều mai em sẽ vào thăm các cháu. Và em cũng có một số việc muốn hỏi qua ý kiến anh ạ.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 15.10 nhận từ mẹ Hiếu và Việt Anh số tiền 300K

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Linh hôm nay đỡ sốt, chơi ngoan:x, bác sĩ cũng chỉ tiêm kháng sinh và cho uống thuốc cảm sốt thông thường. Chân tay con cử động tốt, tự ngồi dậy và nói khá rõ (khi bố bít ông thống ở cổ lại):x:x. Hiện các bác sĩ vẫn chưa có ý kiến gì về phác đồ điều trị tiếp theo của con, nhưng cũng đã nói, nếu trong tuần tới con khỏe hơn, sẽ rút ống thông và khâu lại. Chúc con chóng khỏe để về nhà!:-*:-*

Khuôn mặt rất bầu bĩnh, dễ thương:-*. Tay con buộc cái khăn là để cố định dây truyền mà chú Tùng - điều dưỡng ở khoa HSCC đã lấy cho con đấy:

Đôi mắt to tròn, đen lay láy:-*:

Cười mím chi này, lớn lên không là hoa khôi cũng á hậu nhé:x. Con ngoan lắm, em đến là đòi bế, thơm lấy thơm để.

Quần áo con cũ lắm rồi, có mấy cái cứ mặc đi, mặc lại. Mẹ nào có con bằng tuổi Linh mà có thừa quần áo không mặc đến thì cho con xin nhé. :x

420
0
0

Sông Cấm

MOng cho con chóng khỏe để sớm được về nhà. Ruồi ơi chiều này chị sẽ mang cho con ít quần áo của con bé nhà chị nhờ em mang vào cho con nhé (chị cứ qua nhà gửi em bé giúp việc nhé).

182
0
0

Nhim va Cun

Metyruoi cho mình xin địa chỉ và số điện thoại nhé. Ngày mai (trong giờ HC) mình sẽ qua gửi 1 ít đồ cho bé. Thanks

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

MOng cho con chóng khỏe để sớm được về nhà. Ruồi ơi chiều này chị sẽ mang cho con ít quần áo của con bé nhà chị nhờ em mang vào cho con nhé (chị cứ qua nhà gửi em bé giúp việc nhé).
Metyruoi cho mình xin địa chỉ và số điện thoại nhé. Ngày mai (trong giờ HC) mình sẽ qua gửi 1 ít đồ cho bé. Thanks
Cảm ơn chị, cảm ơn bạn:x! Mình đã pm địa chỉ cho bạn rồi nhé:x!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Tối nay em đã mang quần áo, bánh, kẹo chị Sông Cấm gửi cho Linh, và mua thêm cho cháu mấy chùm nho tươi nữa.:x

Mai mẹ Nhim va Cun gửi, mình sẽ mang vào sau nhé!:x

60
0
6

bobim2

Member

Một thân hữu của Bobim2 mới vào thăm cháu và cập nhật thêm tình hình
" Hôm 20/10, Nsb có việc đi qua viện Nhi TW, rẽ vào đó xem tình hình cháu Diệu Linh thế nào.
Rất may mà không phải hỏi thăm lên tầng 8.
Gặp mẹ con cháu bế nhau chơi ở sân , cháu đã đỡ, hết sốt.

Nghe mẹ cháu nói thì sau khi về quê, 2 mẹ con có khá hơn về sức khoẻ, nhưng cháu bị sốt lại, nên sợ mà đem con trở lại viện nhi.
Bác sĩ lại cho về tiếp, nói đến hôm sau thì về. Bố mẹ cháu xin ở lại, nhưng các bác sĩ bảo ở lại sẽ lây nhiều bệnh từ BV, nên về 3 tháng sau lên khám lại.
Bố mẹ cháu mong muốn Bác sĩ khâu lại cái lỗ ở cổ, nhưng các BS không làm vậy.
Nsb có động viên họ, vì phải đục ra để trợ thở cho cháu, tuy nhiên như vậy hay nhiễm trùng, nhưng còn hơn bị khó thở. Vì liên quan đến thở rất nguy hiểm, chỉ trong mấy phút thôi , không cẩn thận là chết. Nên phải nghe theo các bác sĩ. miễn là về nhà giữ gìn vệ sinh cho cháu thật tốt, mấy tháng sau xuống HN khám lại, khi đó các bác sĩ bảo khâu vào thì các BS sẽ khâu.

Thuỳ dương 06 có liên lạc với chỗ Diệu Bạch giới thiệu việc làm cho bố cháu rồi. Nhưng hiện thời phải về quê, nên bố cháu chưa có nhu cầu về việc làm ở Hà nội. Nếu cháu được chữa bệnh nội trú thì khi đó bố cháu sẽ cần việc làm.

Cái khổ của bố mẹ cháu là cách đây chưa đầy 1 năm, mất đi cháu bé trai gần 1 tuổi, vì bệnh thuộc về máu. Nay lại bị nốt cháu lớn là cháu Linh. Bệnh tương đối khó chữa.

Gia đình cháu bé đã đi xem bói gì đó , thấy mẹ cháu nói chuyện : Phần âm nhà cháu nặng quá. Nsb khuyên mẹ cháu phải niệm Quán Thế Âm Bồ Tát liên tục cho cháu, cho Ngài giúp đỡ phù trợ cho rất linh ứng.

Ngồi nói chuyện một lúc lâu, gần tối mới thấy bố cháu đi đâu về, Nsb dặn dò : Có gì thật khó khăn thì gọi cho anh Thuỳ Dương và chị Nsb. Giúp được gì là GĐPT CT sẽ giúp ngay. Bác sĩ cho về như vậy thì cũng không phải lo,giai đoạn nguy hiểm đã qua rồi. Về quê thì vệ sinh cho cháu thật tốt để không bị nhiễm trùng cái lỗ khoét ở cổ cháu.

Nsb chuẩn bị về trong nhá nhem tối, thì thấy ở cửa phòng Hồi sức Cấp cứu có tiếng khóc vọng ra, một toán người nhà cháu nào đó khóc đau đớn vì cháu bé nào đó đã qua đời, những tiếng khóc kìm nén, tang thương . Vừa thương cảm, vừa sợ quá, Nsb chạy nhanh ra cổng viện, trong bụng liên hồi niệm Quan Thế Âm Bồ Tát cứu khổ cho những con người đau đớn đó...."

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Linh hết sốt, tự thở được nên bác sỹ đã phẫu thuật, tháo ống thở và khâu lại vùng cổ, sức khỏe cháu ổn định nên được xuất viện rồi:x. Giờ cả nhà đang quây quần ở nhà với ông bà, gia đình gửi lời cảm ơn đến tất cả các bố, mẹ nhiều!:x@};-

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Bé Linh từ ngày về khỏe mạnh, ăn uống, đi lại bình thường, được 11,5kg. Tuy nhiên, do trước kia phẫu thuật đặt ống thở nên thay đổi thời tiết vẫn ho và viêm họng. Thỉnh thoảng, bố mẹ cho con xuống khám ở bệnh viện 108 để lấy thuốc bổ về uống. Bố mẹ định Tết này cho con về HN để cảm ơn nhà mình, nhưng mình nói không cần, CSTT chỉ mong các con về khỏe mạnh, ăn học nên người thôi mà, các mẹ nhỉ! :cstt02:

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Bố mẹ lại mới cho Linh xuống Viện Nhi vì con đau bụng nhiều, khó đi ngoài, ăn vào nôn. Con đang điều trị tại khoa Tiêu hóa, bác sĩ chẩn đoán là giai đoạn đầu tiêu chảy (nhưng có đi ngoài đâu mà tiêu chảy nhỉ:-/?? ) và mới cho xét nghiệm máu, kết luận là thiếu canxi trong máu :-/ ?? Ngoài uống thuốc bổ và truyền dịch thì không dùng thêm loại thuốc gì khác.

Ôi trời...ở cái tầng 4 đó, cầu trời không phải bệnh giống Linh và Tiến!!!!

Linh thì trộm vía, uống thuốc của Đông Nam dược Bảo Long từ trước Tết, đến nay đã hơn 1 tháng, không nôn nữa, ăn uống, sinh hoạt bình thường, đến lớp đều đặn:x. Em đang liên lạc với mẹ Tiến xem tình hình như thế nào, nếu bệnh tình vẫn như cũ thì có lẽ lại nhờ mẹ Linh cắt thuốc gửi vào - nhưng chưa gọi được cho mẹ Tiến. Hixx

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: