(MS175/ĐG) 01.10.2009 - Đấu giá bộ dụng cụ làm bánh Made in Japan

223
0
0

lovehoasua

Ðề: (01.10) Đấu giá bộ dụng cụ làm bánh Made in Japan

Bác Nát ơi nếu làm sukem thì nhường chị em tớ vụ này đi, để khi nào Khai Tâm gửi bộ đui và túi bắt bông kem về thì bác đấu nhé. Vụ này mình ấp ủ lâu rồi nên cố đua thôi (dù không có con gái để làm cùng :()
1190K nhé

223
0
0

lovehoasua

Ôi sorry gõ nhầm 1290K

631
0
0

Aslan

Em có 3 lý do để bon chen vụ này:
1. Tặng chị MinhMinh vì chị ấy đang học làm bánh mỳ với lại bù cho vụ bướm lần trước chị ấy không thích.
2. Yêu em Rùa vô cùng nên muốn thắng đấu giá sản phẩm của em ý để lây chút giỏi giang, khéo léo của em ý.
3. Đại gia đấu giá xuất hiện mình cũng phải thử xem tài nghệ mình đến đâu không cứ ếch ngồi đấy giếng mãi biết bao giờ mới ra ao hồ thi đua với bạn bè đc.
Em chẳng xin ai nhường em, em cũng chẳng nhường ai:p, em tiếp ạ: 2222k

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Chà chà bạn VN delay này máu lửa quá nhỉ.
Hôm qua mình có người bạn gửi tặng mấy con cá cảnh từ SG ra. Gửi từ 10g30 sáng hện 8g tối thế mà delay đến đúng 1g sáng nay VP Hà nội gọi cho mình đến nhận. Không nhận thì sợ để lâu cá nó chít, đi nhận thì lục xục đêm hôm bị vợ mắng cho 1 trận:-&:-&
Tức quá.
2233k nhé VN delay!!!!!!!!!!!!

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Hôm qua mình có người bạn gửi tặng mấy con cá cảnh từ SG ra. Gửi từ 10g30 sáng hện 8g tối thế mà delay đến đúng 1g sáng nay VP Hà nội gọi cho mình đến nhận. Không nhận thì sợ để lâu cá nó chít, đi nhận thì lục xục đêm hôm bị vợ mắng cho 1 trận:-&:-&
Tức quá.
Em vào muộn đang hoa mắt không biết cổ vũ ai thì gặp bác Nát...đụng chạm thế này thì em quay ra ủng hộ chị Aslan.
Chị Aslan cố lên cố lên, chiến thắng sẽ về tay VNA ;) :x

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Em có 3 lý do để bon chen vụ này:
1. Tặng chị MinhMinh vì chị ấy đang học làm bánh mỳ với lại bù cho vụ bướm lần trước chị ấy không thích.
2. Yêu em Rùa vô cùng nên muốn thắng đấu giá sản phẩm của em ý để lây chút giỏi giang, khéo léo của em ý.
3. Đại gia đấu giá xuất hiện mình cũng phải thử xem tài nghệ mình đến đâu không cứ ếch ngồi đấy giếng mãi biết bao giờ mới ra ao hồ thi đua với bạn bè đc.
Em chẳng xin ai nhường em, em cũng chẳng nhường ai:p, em tiếp ạ: 2222k
Định bon chen, vì em được chị rùa share ảnh máy làm bánh mỳ này từ cách đây mấy tháng cơ, cứ dài cổ chờ bao giờ lên đấu giá, nhưng chị định đấu giá tặng chị MinhMinh thì thôi, em đành đứng ngoài cổ vũ vậy! Mong chị trúng đấu giá để chị MinhMinh có máy làm bánh mỳ! HP ơi, cố lên!:-*:x@};-

631
0
0

Aslan

Tức quá.
Xin lỗi Rùa chị có vài nhời với Nát:
Nát này (cú quá không gọi bằng anh nữa), cái gì nó cũng phải có nguyên do của nó. Nát dìm hàng Aslan khắp nơi, quậy tưng bừng trong topic bán hàng của HP. Aslan đã thắng thầu trong vụ cá, Nát lại chảnh không gửi, cho nên kể cả cá có về đến HN đúng giờ Aslan vẫn lái VP HN thành delay đc Nát nhá. Người ta nói làm nghề nào ăn nghề ấy Nát ạ, nếu Nát chọn thầu là Aslan thì 4h cá đã về đến nơi rồi, Nát cứ kiểm tra VP HN xem có ai can thiệp vào vụ này không rồi hãy gây chiến tiếp Nát nhé, nghe đâu Nát còn 1 lô hàng nữa đấy, Nát có muốn 2h30 sáng đi nhận thì nói luôn để Aslan làm một thể nào:p??.
Xin lỗi Rùa và các mẹ, Aslan lại đấu tiếp ạ: 2244k:x.

2,651
0
0

Khai Tâm

:-O :-O :-O :-O :-O

Bác Đồng Nát đã thấy ai vừa xinh đẹp, vừa thông minh, lại vừa hơi hơi có tí đanh đá như bác Aslan nhà mình chưa nhở? B-) Thôi có trót làm lỗi gì thì xin lỗi cho nhanh để xí xóa mọi ân oán giang hồ, chị em tha lỗi ngay đấy :p Nếu bác thắng đấu giá vụ này nhất định có kèm luôn bộ dụng cụ làm choux xịn xìn xin từ bao vải, đui sò 2 cỡ, đui bóp nhân kem, cho đến 1 túi đường để làm chouquettes. Ngày mai em đi sắm ngay quà khuyến mãi, chiều mai gửi luôn để sẵn. Mong cả nhà thông cảm, em đang muốn xem ĐN làm bánh choux. Có khi đợt off tới hội Ngọt Ngào có thêm nhân sự B-)

313
0
0

july137

HIxx mng ko nhường em ah Tự an ủi cố lên nào 2277k :cstt03:

1,505
0
0

Đồng Nát

Bác Nát ơi nếu làm sukem thì nhường chị em tớ vụ này đi, để khi nào Khai Tâm gửi bộ đui và túi bắt bông kem về thì bác đấu nhé. Vụ này mình ấp ủ lâu rồi nên cố đua thôi (dù không có con gái để làm cùng :()
1190K nhé
Em vào muộn đang hoa mắt không biết cổ vũ ai thì gặp bác Nát...đụng chạm thế này thì em quay ra ủng hộ chị Aslan.
Chị Aslan cố lên cố lên, chiến thắng sẽ về tay VNA ;) :x
Định bon chen, vì em được chị rùa share ảnh máy làm bánh mỳ này từ cách đây mấy tháng cơ, cứ dài cổ chờ bao giờ lên đấu giá, nhưng chị định đấu giá tặng chị MinhMinh thì thôi, em đành đứng ngoài cổ vũ vậy! Mong chị trúng đấu giá để chị MinhMinh có máy làm bánh mỳ! HP ơi, cố lên!:-*:x@};-
ĐN xin dừng ở đây ạ. ĐN không có bánh su kem ăn là do thuyvuong và học trò Lá mơ nhé. Thôi đền bằng cách cho mình vào hội Ngọt ngào làm chân QC nhé.

Sao lại thế này cơ chứ :-O :-O :-O Ai lại đi mua dụng cụ làm bánh mỳ để làm bánh su kem bao giờ B-)

(Icon gãi tai)

Thôi thế này, nếu như bố Đồng Nát đấu thắng món đồ này, em sẽ vừa làm vừa quay video cờ líp các công đoạn làm choux gửi tặng :>
:-O :-O :-O :-O :-O

Nếu bác thắng đấu giá vụ này nhất định có kèm luôn bộ dụng cụ làm choux xịn xìn xin từ bao vải, đui sò 2 cỡ, đui bóp nhân kem, cho đến 1 túi đường để làm chouquettes. Ngày mai em đi sắm ngay quà khuyến mãi, chiều mai gửi luôn để sẵn. Mong cả nhà thông cảm, em đang muốn xem ĐN làm bánh choux. Có khi đợt off tới hội Ngọt Ngào có thêm nhân sự B-)
KhaiTâm ơi quà khuyến mại phải có cái video clip nhé. Mà ai trúng KT cũng tặng đi. Mình không trúng còn có cửa chạy đi thương lượng xin mua lại đồ khuyến mại chứ :p

2,651
0
0

Khai Tâm

Video clip làm choux tặng riêng bác chứ các chị em ai cần chi nữa :D

Vâng ạ, bác ĐN xin đầu quân làm nhân viên tiếp thị cho Ngọt Ngào (cả hội bánh chào mừng mỳ chính cánh duy nhất của hội :p). Quà khuyến mại sẽ được tặng bất kỳ ai là người trúng đấu giá :x :x :x

1,505
0
0

Đồng Nát

Video clip làm choux tặng riêng bác chứ các chị em ai cần chi nữa :D

Vâng ạ, bác ĐN xin đầu quân làm nhân viên tiếp thị cho Ngọt Ngào
Cám ơn KhaiTâm nhé :-* :x
Cả nhà ai trúng nhớ cho mình thương lượng cái bộ làm su kem nhé:cstt02:

631
0
0

Aslan

ĐN xin dừng ở đây ạ. ĐN không có bánh su kem ăn là do thuyvuong và học trò Lá mơ nhé. Thôi đền bằng cách cho mình vào hội Ngọt ngào làm chân QC nhé.
Cám ơn KhaiTâm nhé :-* :x
Cả nhà ai trúng nhớ cho mình thương lượng cái bộ làm su kem nhé:cstt02:
Em xin lỗi bác Nát nhá, mấy hôm nay em chạy chương trình lớn quá so với sức của em nên em hơi nóng, thôi bác bỏ qua cho em@};-. Cảm ơn bác đã nhường chị em, nếu em thắng đấu giá, em sẽ tặng lại bác bộ làm su kem ạ, coi như quà xin lỗi.
@Khai Tâm: Cảm ơn em gái về món quà ngọt ngào:-*:x@};-

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Em xin lỗi bác Nát nhá, mấy hôm nay em chạy chương trình lớn quá so với sức của em nên em hơi nóng, thôi bác bỏ qua cho em@};-. Cảm ơn bác đã nhường chị em, nếu em thắng đấu giá, em sẽ tặng lại bác bộ làm su kem ạ, coi như quà xin lỗi.
@Khai Tâm: Cảm ơn em gái về món quà ngọt ngào:-*:x@};-
Ối ối, sư phụ ơi, chúc mừng anh nhá! Thế là niềm mơ ước, niềm mong mỏi đã sắp sửa về với anh rồi nhá!:p:p@};-@};-

610
0
0

MinhMinh

Mình vào đây thấy cái cách mọi người nhường nhịn nhau làm mình cảm động quá!:x
@ Cảm ơn em Rùa vì món dụng cụ làm bánh rất xịn và độc đáo nữa! lại thêm quà khuyến mại... ôi! ôi! đúng là niềm ao ước của những chị em và anh em say mê làm bánh rồi!
@ Cảm ơn em Aslan! Em luôn làm chị bất ngờ và xúc động quá! Trong những lý do đáng iu em đưa ra có 1 lý do chị rất thích đó là để lây chút giỏi giang, khéo léo của em Rùa :xvì chị cũng muốn lây mà :). Nhưng...(lại nhưng nữa) mong Aslan đừng giận chị nhé, cho chị được từ chối nhận món quà này. Chị luôn biết tấm lòng của em dành cho chị mà!:xChị em mình dành cơ hội có dụng cụ làm bánh mì cho các bạn khác nhé! Chị đang "quán triệt tinh thần" của em Lá mơ và Thuyvuong, chị sẽ học bằng được làm bánh mì ngon bằng những dụng cụ chị đang có :)
@ Thầy trò Lá mơ và các bạn ơi! Chúgn mình đấu tiếp nhé! :D@};-@};-@};-
@ Khai Tâm à! chị sẽ không có bộ dụng cụ làm bánh mì này, không có quà khuyến mại, nhưng em cho chị xin clip làm su kem nhé, chị đang học mà! :x

47
0
0

Tiny

:x, em đề nghị chị Rùa post clip tặng tất cả mọi người ạ.:p;;)

631
0
0

Aslan

Em đã nói em có 3 lý do để đấu giá sản phẩm này, bây giờ sau một vài ý kiến em chốt lại thế này ạ:
1. Tặng chị MinhMinh: Kệ, không nhận vẫn cứ tặng, ép phải nhận=))=))=)).
2. Yêu em Rùa: Vẫn yêu:-*:x (cảm ơn em gái yêu về món quà ngọt ngào, chị xin lỗi vì hôm nay mới có thể dùng đc vì thời điểm trước hơi nhạy cảm).
3. Thi đấu với Đồng Nát: Giờ không có đối thủ cũng mất vui nhỉ:-w:-w. Nhưng nếu đối thủ không thèm chấp, vẫn còn thi đua với nhiều người.
4. Phát sinh thêm 1 lý do: Tặng quà khuyến mại cho anh Nát, coi như 1 lời xin lỗi. Không nhận ép phải nhận.
Có 1 khó khăn là mai em đi Thủy nguyên tặng quà trung thu cho các con, em đã nhờ 1 ng ở nhà đấu hộ nhưng em không tin tưởng lắm vì giờ đấy ng ta đang phải làm, với lại từ trước đến giờ chưa tham gia 1 diễn đàn nào nên không có tý kinh nghiệm đấu giá. Thôi thì cứ cố gắng vậy
Em theo tiếp ạ: 2288k:cstt01:

61
0
0

MeTep

Dù tinh thần em vẫn cao ngút ngàn nhưng đọc bài của bác Đồng Nát và Aslan thì em dừng lại ạ, em bon chen vụ khác.

313
0
0

july137

Em đã nói em có 3 lý do để đấu giá sản phẩm này, bây giờ sau một vài ý kiến em chốt lại thế này ạ:
1. Tặng chị MinhMinh: Kệ, không nhận vẫn cứ tặng, ép phải nhận=))=))=)).
2. Yêu em Rùa: Vẫn yêu:-*:x (cảm ơn em gái yêu về món quà ngọt ngào, chị xin lỗi vì hôm nay mới có thể dùng đc vì thời điểm trước hơi nhạy cảm).
3. Thi đấu với Đồng Nát: Giờ không có đối thủ cũng mất vui nhỉ:-w:-w. Nhưng nếu đối thủ không thèm chấp, vẫn còn thi đua với nhiều người.
4. Phát sinh thêm 1 lý do: Tặng quà khuyến mại cho anh Nát, coi như 1 lời xin lỗi. Không nhận ép phải nhận.
Có 1 khó khăn là mai em đi Thủy nguyên tặng quà trung thu cho các con, em đã nhờ 1 ng ở nhà đấu hộ nhưng em không tin tưởng lắm vì giờ đấy ng ta đang phải làm, với lại từ trước đến giờ chưa tham gia 1 diễn đàn nào nên không có tý kinh nghiệm đấu giá. Thôi thì cứ cố gắng vậy
Em theo tiếp ạ: 2288k:cstt01:
vì những lý do trên em ủng hộ chị Aslan :cstt03:

631
0
0

Aslan

vì những lý do trên em ủng hộ chị Aslan :cstt03:
Cảm ơn em nhiều, giá mà ai cũng ủng hộ Aslan thế này thì mai Aslan có thể yên tâm đi phát quà rồi, lúc nãy đi làm về đã muộn còn phải hướng dẫn cái vụ đấu giá này mà vẫn chưa yên tâm, ng ấy chỉ gật gật không biết đã có thể độc lập tác chiến đc chưa.