(MS189/CN) 11.11.2009 - Hãy giúp cháu bé 7 tháng tuổi mồ côi mẹ ở đội 3, thôn My Sơn, xã Ngũ Lão, huyện Thủy Nguyên, Hải Phòng được mổ tim

1,528
0
0

saomai

Ðề: Hãy giúp cháu bé 7 tháng tuổi mồ côi mẹ được mổ tim

Ngày 29/11/2009:
Nhận của bạn Shortee2009 tặng bé 1000k:x
(em chuyển về chị Loan nhé:x)

Em cũng xin chung tay với cả nhà tặng bé 500k.

53
0
0

MeAnhVu

Em cũng cùng chung tay với mọi người tặng bé 500k.Sáng mai em gửi tiền vào tài khoản chị Loan.:)

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Gia đình đang đưa con khám tại BV nhi. Mẹ nào vào đc thì ới nhé

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Cho em gửi cho bé 200K. Em sẽ sớm chuyển cho chị, chị Loan nhé! :x

:cstt02:

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

em gần viện Nhi đây chị ơi.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Chíc chíc đã sang đó. May là có bác đi cùng , bác rất nhanh nhẹn nên cũng đỡ hơn.
Chi nhắn cho me xecuazin số của chíc chic , hai bạn phối hợp giúp nhé.
:x:x
Lancc và các mẹ HP cứ yên tâm nhé :x

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Trưa nay em vào viện Nhi, đã gặp bác và hai bố con. Con hơi mệt do đi từ 4h sáng ở HP lên NĐịnh, cả buổi sáng đi làm các xét nghiệm, chụp x-quang. Chiều nay mới có kết quả xét nghiệm máu.
Em xem kết quả siêu âm tim thấy bs kết luận là: Thông liên thất, hẹp van ĐMC, hẹp ĐRTP. Kết quả chụp phổi còn thấy bóng tim to.
Bác và bố Gia Bảo đã thuê phòng ngay cổng viện để cho cu con được nghỉ ngơi. Chắc phải chờ ít nhất đến ngày mai để xem các bs quyết định thế nào. Trong chuyến đi sáng nay, bác con cũng cẩn thận, phải thuê y tá đi cùng, mang theo thuốc, bình ôxy... Đợt vừa rồi tiêm kháng sinh nhiều quá, cu con bị nóng người, trên đầu mọc mụn nhọt rồi.
Hiện tại, phổi của Gia Bảo vẫn chưa khỏi hẳn nên có khả năng gia đình xác định chưa được mổ ngay. Bác có hỏi liệu có nhờ được ai quen trong đó để được mổ sớm không? Em cũng bảo là: việc phổi cháu chưa khỏi hẳn bs không cho mổ là lo cho sức khỏe, cho tính mạng của cháu chứ không phải là gây khó dễ gì đâu.
Em đã gửi bố cháu tiền khám bệnh sáng nay:
- Siêu âm, X-quang, xét nghiệm: 210.000
- Thuốc tiêm (đối với các cháu nhỏ, phải uống thuốc ngủ để siêu âm tim): 30.000

Tổng cộng: 240.000
Em gửi thêm bố cháu 260.000 để bồi dưỡng thêm cho cháu.

Nếu có thêm thông tin gì mới, em sẽ báo cáo tiếp ạ.

316
0
0

Boxu-Chun

Em ủng hộ bé Dương Gia Bảo 200k.
Em đã chuyển cho chị Loan, số tk của em là ....120136

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Sáng nay Chíc chic báo về bé siêu âm lại kết quả vẫn thế. Chiều nay gia đình đưa bé lên hội chẩn. Chúng ta cùng chờ kết quả của bác sĩ., chic chic sẽ vào.

Gom hết vào
Thu
Ngày 28.11 nhận của lancc số tiên 500K
Ngày 01.12 nhận từ TK...36 của Boxu-Chun số tiền 200K
Chi
Sáng 30.11 Lancc thay mặt CSTT gửỉ gia đình tiền xe taxi đưa bé lên HN khám chữa bệnh : 1000K
Trưa 30.11 Chíc chic thay mặt gửi tiền khám lần 1: 500K

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Báo cáo, em vừa ở viện Nhi về, chiều nay Chicchic bận.
Tình hình vẫn chưa hội chẩn được, vì đông quá, hôm nay hội chẩn những ca từ tuần trước chưa làm được...đứng đấy nhìn bé nào cũng xót xa...
Nói chuyện với bác của Gia Bảo cô ý nói: "ở Hải Phòng BS nói là cả nhà chuẩn bị tâm lý đi, con đựoc ngày nào hay ngày ý, nhiều lúc cũng nản lắm rồi, nhưng còn nước còn tát, chứ tôi lắm lúc bực quá, chửi nó bảo mày ...chết được thì chết đi cho đỡ khổ con ạ, con mẹ mày chết là sướng thân, tao như cái nợ của nhà mày...nhưng lại nghĩ thương xót cháu..." " mẹ mày k sống đựoc thì phù hộ cho con, chứ đằng này cô khổ quá".. " mệt mỏi về thể xác và tinh thần" " Hội chẩn thì làm nhanh cho người ta nhờ, k có khi con nhà người ta chết rồi chả chờ được thì sao.." >>>em chả biết nói gì, chả cầm được nước mắt, mà nghe thế ai mà chả xót xa...:(
Trộm vía, Gia Bảo ăn ngoan lắm, tu hết bình sữa và ngủ.
Có lẽ chiều nay chưa xong được việc, lại vất vả rồi, em cho con 200k gọi là một chút tấm lòng của em. Lát em sẽ lại gọi xem tình hình có gì thay đổi k.

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Tình hình là bé đang về Hải Phòng...BV Nhi hẹn 2 tháng sau khám lại và khuyên gia đình đưa con sang viện Việt Đức:(

313
0
0

lancuccu

Cảm ơn các mẹ HN nhiều:x Sau khi có kết quả hội chẩn của viện Nhi bác, bố và con đi taxi về HP luôn vì bác bé có việc nhà, nóng ruột và nghĩ đằng nào con cũng không được mổ ngay nên về đột ngột quá, khi em biết thì xe vừa ra khỏi HN.
Kết quả khám của Nhi TW giống như kết quả khám 2 tháng trước, và hẹn 3 tháng sau lên khám lại, đồng thời cũng khuyên gia đình chuyển bé sang Việt Đức. Bên Việt Đức, gia đình bé có người họ hàng làm BS bên đó hứa sẽ giúp bé khám và có kết quả lịch mổ và chi phí mổ trong tuần này.
Như vậy, sau khi có kết quả khám tại VĐ, các mẹ HN sẽ giúp con xin tài trợ của ĐTHN nhé! Cảm ơn các mẹ đã vất vả nhiều nhiều:-*:x Trộm vía, Bảo đi khám về vẫn ổn. Mong Gia Bảo khỏe và lên cân, mọi điều may mắn, thuận lợi:cstt08:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Ảnh hôm qua của Gia Bảo đây ah

313
0
0

lancuccu

Đã có kết quả khám bệnh của Bảo ở VĐ rồi ạ. Bảo được một gia đình có con cũng bị tim bẩm sinh cùng nằm viện nhi HP giúp đỡ khám ở bên VĐ và hôm thứ 2 đi khám lại có người gần nhà cho đi nhờ xe nên rất thuận lợi. Em thấy ghi chi phí khi nhập viện là 35 triệu nhưng lịch mổ hẹn đến tận tháng 7/2010:-O. Chuẩn đoán ở bên VĐ hơi khác với viện Nhi TW, cảm giác của em là nhẹ hơn hay sao ý@};- Hôm nay em sẽ gửi bộ hồ sơ tới metyruoi để HN giúp bé xin tài trợ ĐTHN nhé!:cstt08:

Từ hôm đi HN khám bệnh về, trộm vía Bảo vẫn ổn, vẫn ở nhà. :cstt08:

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Đã có kết quả khám bệnh của Bảo ở VĐ rồi ạ. Bảo được một gia đình có con cũng bị tim bẩm sinh cùng nằm viện nhi HP giúp đỡ khám ở bên VĐ và hôm thứ 2 đi khám lại có người gần nhà cho đi nhờ xe nên rất thuận lợi. Em thấy ghi chi phí khi nhập viện là 35 triệu nhưng lịch mổ hẹn đến tận tháng 7/2010:-O. Chuẩn đoán ở bên VĐ hơi khác với viện Nhi TW, cảm giác của em là nhẹ hơn hay sao ý@};- Hôm nay em sẽ gửi bộ hồ sơ tới metyruoi để HN giúp bé xin tài trợ ĐTHN nhé!:cstt08:

Từ hôm đi HN khám bệnh về, trộm vía Bảo vẫn ổn, vẫn ở nhà. :cstt08:
Đúng rồi lịch mổ ở các BV dài lắm lắm. Như vậy dự đoán là Bảo ko nặng lắm nên ko cần mổ sớm.
Cảm ơn thế là cũng bước đầu thuận lợi rồi. Nhờ Lancc và các mẹ HP năng đt theo dõi sức khỏe của con.
Chờ 7 tháng nữa nhé...

5,622
9
38

metyruoi

Active Member

Hôm qua em đã đi tìm được hồ sơ của Bảo, người đưa thư gửi nhầm về địa chỉ nhà khác, và do em điện thoại của em luôn luôn tắt nên người nhận nhầm không gọi để đến lấy được. Đây là lỗi của em. Hixx:(

Chiều nay Virgo2007 sẽ mang đến Đông Tây Hội Ngộ để nộp. Hồ sơ của Bảo không có giấy báo mổ mà chỉ có mấy dòng hẹn ngày nộp tiền của bác sĩ ở trang sau nên em chưa biết có được chấp nhận hay không. Để Virgo nộp hồ sơ xong, em sẽ điện thoại cho Huyền. Sw ơi, em cũng gọi nữa nhé. :x

@ chị Lancuccu: em đã email cho chị rồi ạ. Em xin lỗi vì sự chậm trễ nhé.:">

@ Sw: em ơi, chị sẽ gửi em hồ sơ của 2 bé Tuyên Quang nhé. :x

5,622
9
38

metyruoi

Active Member

Hồ sơ của Bảo đã được Virgo nộp cho Đông Tây Hội Ngộ rồi ạ. Vì ngày hẹn của bác sĩ là tận tháng 7 năm 2010 nên em cũng chỉ nhờ Huyền lưu ý giúp thôi. Tháng 5 sang năm sẽ nhắc lại ạ.

@lancuccu: chị cứ yên tâm nhé:x!

1
0
0

allforkids

Trường hợp này thương quá, các bạn có thể update tình hình hiện tại của cháu được không. Nhóm của mình muốn giúp đỡ thì chuyển khoản tiền cho ai?

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Hồ sơ của Bảo đã được Virgo nộp cho Đông Tây Hội Ngộ rồi ạ. Vì ngày hẹn của bác sĩ là tận tháng 7 năm 2010 nên em cũng chỉ nhờ Huyền lưu ý giúp thôi. Tháng 5 sang năm sẽ nhắc lại ạ.

@lancuccu: chị cứ yên tâm nhé:x!
Trường hợp này Lan cuccu xin lỗi mọi người ko vào cập nhật vì gia đình có nhiều việc. Không cập nhật trên mạng nhưng vẫn theo dõi thường xuyên. Trộm vía Bảo hiện giờ mọi thứ đều ổn.
Còn nhiệm vụ mấy chi em trên này cũng đã hoàn thành gần xong. Đông tây hội ngộ quá tải nên nhờ sang BS Hiếu. Thật may bs có thể tìm được người hỗ trợ cho Bảo (cũng may vì nguồn đó muốn hỗ trợ cho TH ở HP ạ). Có khả năng Bảo sẽ được mổ tại Tim Trung ương , điều này chưa rõ ràng. Chỉ biết rằng sáng nay Ruồi đi lấy hồ sơ về , Mommi chuyển hồ sơ sang BS Hiếu và sau khi xem xong bác nói Bảo làm giấy chuyển viện sang Viện Tim BM .
Đã thông báo với Lan cc nhờ các mẹ HP và Lan theo dõi giúp đỡ nhé.
Chắc Bảo sẽ nhập viện HP và từ đó làm giấy chuyển viện lên đây.
Ôi cũng là một tin vui

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Bé Dương Gia Bảo (sinh 03.2009) mồ côi mẹ tim bẩm sinh đội 3, thôn My Sơn, xã Ngũ Lão, huyện Thủy Nguyên, Hải Phòng mồ côi mẹ tim bẩm sinh

Gia Bảo đã được bố và bác đưa lên HN tối qua. Sáng nay gọi điện cho BS Hiếu để bác viết giấy cho nhập viện.
Mong mọi chuyện tốt đẹp
Cảm ơn LanCC đã theo dõi giúp đỡ gia đình. Tiếp theo để chi và các mẹ trên này lo nhé. @};-

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: