(MS190/CN) 12.11.2009 - Bé Quỳnh ở Viện Tim Sài Gòn - "Cố gắng thở đi con ơi, mẹ xin con!”

1,528
0
0

saomai

Ðề: Bé Quỳnh ở Viện Tim Sài Gòn - "Cố gắng thở đi con ơi, mẹ xin con!”

Ngày 14/01/2010:
Nhận của Shortee2009 tặng bé: 840k@};-

1,528
0
0

saomai

Ngày 15/01/2010:
Nhận của bạn mth tặng bé: 300k:love:

1,528
0
0

saomai

Mấy hôm nay thời tiết thay đổi, bố nói:" bé không được khỏe, ho và khó thở", nên chưa lên SG khám lại.
Mong sao bé mau khỏe để lấy sức vượt qua ca mổ sắp tới.:cstt09:

499
0
0

Shortee2009

hông biết sức khỏe của bé dạo này sao rồi .... hông biết chừng nào mới đủ ký để mổ đây
ai có tin tức ... cho Sọt xin 1000 dồng tin tức đi :)

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Gọi điện thoại cho bố của Quỳnh rất khó, mãi mới gặp được. Quỳnh đi vững rồi nhưng vẫn rất yếu, từ hồi đó đến giờ mới tăng thêm được 0,5kg, nghĩa là mới chỉ được 8,5kg thôi ah:(.

Lỡ lịch hẹn khám tháng 1 vì con sốt, đến nay đã hơn 3 tháng, gia đình cũng không đưa con đi khám lại. Em vừa dặn bố là sau ngày 30/4, nhất định phải thu xếp việc nhà, cho con lên SG để xem bác sĩ có hướng điều trị như thế nào? Hixx...Bố sẽ liên lạc với saomai trước khi đưa con lên khám. Hixx

1,528
0
0

saomai

Thứ 7 tuần trước bố gọi điện báo hôm nay cho con lên nhưng sáng saomai gọi điện thì được biết con trở mệt nên đành chờ thứ 2 tuần sau lên Viện Tim.

1,528
0
0

saomai

Gửi cả nhà ảnh của Quỳnh đây ạ:

So với hình lên báo lúc trước nhìn bé thật khác xa, đôi môi đã tím ngắt, đôi bàn tay nhỏ bé chỉ thấy rõ từng khớp ngón tay sưng to, bé hiếu động nhưng đi vẫn không vững, thương lắm.
Bác sĩ cho biết: không thể đợi đến khi đủ 10kg được mà phải mổ ngay, hiện nay máu bé bị đông nên có nhắc mẹ cho bé uống 1 ngày 2 lít nước.
Như vậy khi nào đóng tiền vào sẽ xếp lịch mổ ngay cho bé, còn tạm thời cho thời gian tái khám là 2 tháng, trong lúc chờ bố mẹ cần cố gắng chăm con lên cân được là rất tốt sẽ giảm bớt rủi ro trong khi phẫu thuật.
Bố cho biết lần trước lên báo Dân Trí gia đình đã nhận được gần 20tr vẫn đang để dành lo cho bé và những ngày ăn ở bệnh viện.
Chị Loan và Tỷ rưỡi ơi, nhờ hỏi giúp hồ sơ của bé bên TTCE nhé, trong t/h đã được TTCE chấp nhận giúp hay chưa được thì rất rất mong cả nhà chung tay giúp bé nhanh chóng được phẫu thuật.
Saomai thay mặt cả nhà gửi tặng bé 1 thùng sữa Pediasure, bố mẹ xin gửi lời cảm ơn đến mọi người và mong chờ tấm lòng nhân ái giúp bé Quỳnh có được trái tim khỏe mạnh.
(12 hộp 900gr/ hộp - giá 386k/ hộp)

Xin cảm ơn cả nhà:love:

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Mong con gái sớm được mổ.@};-
Cám ơn đầu cầu Sài gòn, Cám ơn Chị Sao mai luôn sát cánh. :-*:cstt04:

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Gửi cả nhà ảnh của Quỳnh đây ạ:

So với hình lên báo lúc trước nhìn bé thật khác xa, đôi môi đã tím ngắt, đôi bàn tay nhỏ bé chỉ thấy rõ từng khớp ngón tay sưng to, bé hiếu động nhưng đi vẫn không vững, thương lắm.
Bác sĩ cho biết: không thể đợi đến khi đủ 10kg được mà phải mổ ngay, hiện nay máu bé bị đông nên có nhắc mẹ cho bé uống 1 ngày 2 lít nước.
Như vậy khi nào đóng tiền vào sẽ xếp lịch mổ ngay cho bé, còn tạm thời cho thời gian tái khám là 2 tháng, trong lúc chờ bố mẹ cần cố gắng chăm con lên cân được là rất tốt sẽ giảm bớt rủi ro trong khi phẫu thuật.
Bố cho biết lần trước lên báo Dân Trí gia đình đã nhận được gần 20tr vẫn đang để dành lo cho bé và những ngày ăn ở bệnh viện.
Chị Loan và Tỷ rưỡi ơi, nhờ hỏi giúp hồ sơ của bé bên TTCE nhé, trong t/h đã được TTCE chấp nhận giúp hay chưa được thì rất rất mong cả nhà chung tay giúp bé nhanh chóng được phẫu thuật.
Saomai thay mặt cả nhà gửi tặng bé 1 thùng sữa Pediasure, bố mẹ xin gửi lời cảm ơn đến mọi người và mong chờ tấm lòng nhân ái giúp bé Quỳnh có được trái tim khỏe mạnh.
(12 hộp 900gr/ hộp - giá 386k/ hộp)

Xin cảm ơn cả nhà:love:
Ôi báo cho mọi người biết tin sau hậu trường nhé. Khả năng là được đang chờ ký ........suỵt suỵt suyt. TTCE giúp 80% còn thiếu 20% mà thôi.
Vui quá nhưng ca này thực sự khó..........lại lo tiếp phần 2.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Chi phí cho ca phẫu thuật này lên đến 2.950 USD. Số tiền quá lớn, ngay cả trong mơ vợ chồng anh Trang cũng không dám nghĩ tới.

Sao ký mà cũng lâu thế nhỉ. Để tuần sau chi hỏi Huyền TTCE. Kỳ thực sốt ruột quá nhỡ muộn thì sao rồi nộp vào viện tim lịch mổ cũng dài dài biết đến bao giờ.
Bệnh tim của Quỳnh cũng là Falot 4 giống :(
Kỳ 2 còn lo hơn kỳ 1:(

1,528
0
0

saomai

ALnML

Sao ký mà cũng lâu thế nhỉ. Để tuần sau chi hỏi Huyền TTCE. Kỳ thực sốt ruột quá nhỡ muộn thì sao rồi nộp vào viện tim lịch mổ cũng dài dài biết đến bao giờ.
Bệnh tim của Quỳnh cũng là Falot 4 giống
Kỳ 2 còn lo hơn kỳ 1
Trường hợp của Quỳnh bác sĩ có hứa sau khi đã nộp đủ (hoặc có công văn) sẽ sắp lịch mổ ngay.
Lo lo quá!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,904
0
36

291179

Active Member

Tính mạng bé Hương Quỳnh đang rất nguy kịch
(Dân trí) - Tình trạng sức khỏe của bé Nguyễn Thị Hương Quỳnh, nhân vật trong bài Cố gắng thở đi con ơi, mẹ xin con! trở nên xấu đi, bé cần phẫu thuật tim gấp. Thế nhưng, số tiền cần có để mổ mới chỉ được một nửa.
>> "Cố gắng thở đi con ơi, mẹ xin con!”

Đôi môi bé Quỳnh tím ngắt, mười đầu ngón tay sưng to và thâm

Sau khi Dân trí đăng tin, gia đình anh Nguyễn Phú Trang (tổ 3, thôn Cây Da, xã Phú Văn, huyện Bù Gia Mập, tỉnh Bình Phước) đã nhận số tiền ủng hộ 25 triệu đồng, gần một nửa chi phí cần có để phẫu thuật tim cho bé Quỳnh là 2.950 USD (khoảng 56 triệu đồng).

Tuy nhiên, những lần tái khám và thuốc thang cho bé sau đó khiến khoản tiền vơi đi 5 triệu. Lần tái khám gần đây nhất (10/5), anh Trang bàng hoàng khi nghe bác sĩ nói máu của bé Quỳnh đã đông dần dần, cần khẩn trương cho bé nhập viện. Thế nhưng, một lần nữa, anh chị lại nuốt nước mắt đưa con về.

Hằng ngày, anh Trang vẫn tiếp tục làm thuê, khi thì lượm điều, khi thì cuốc cỏ mướn. Chị Thu Ba luôn túc trực bên con nên đã từ lâu, chiếc máy may nằm im nơi góc nhà. Thêm vào đó, anh chị còn phải chăm lo bà nội bé Quỳnh đã cao tuổi và một đứa cháu đang học mẫu giáo (cha cháu đã mất, mẹ cháu thần kinh không ổn định).

Theo lời bác sĩ căn dặn, anh chị cho Quỳnh uống nước nhiều hơn để làm chậm quá trình đông máu. Nhưng nhìn đôi môi đứa con gái bé bỏng ngày càng tím đen, mười đầu ngón tay ngày càng thâm và sưng to, hai vợ chồng như ngồi trên đống lửa

1,528
0
0

saomai

Cả nhà ơi,
hôm nay có 1 nhà hảo tâm đề nghị được đến nộp vào Viện Tim 30tr cộng với số tiền 20tr của gđ như vậy số tiền tổng cộng là 50tr.
So với chi phí mổ hiện còn thiếu và còn cần tiền đi lại ăn uống của gia đình tại bv trong thời gian phẫu thuật.
Gia đình có lời thiết tha nhờ chúng mình giúp, mong cho bé được mổ sớm.
Đã hẹn cùng đến viện Tim vào thứ 5 tuần này.

142
0
0

TA0875

Mình vừa chuyển cho Loan 10.000K, nếu kịp thì chuyển giúp mình cho trường hợp này được ko ?

1,528
0
0

saomai

Mình vừa chuyển cho Loan 10.000K, nếu kịp thì chuyển giúp mình cho trường hợp này được ko ?
Cảm ơn bác nhiều lắm@};-:cstt04:

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

EM sơ sót quá:(
Vâng chúng em cảm ơn anh và sẽ chuyển, CSTT sẽ cùng với con đi tiếp chặng đường này.
SM ơi rất khó khăn về tinh thần mong SG vững bước.
Ngày 25.05 nhận được 10tr từ TA0875
Tuy nhiên thực Quỹ TTCE đã ký cho con nhưng do con cùng ds với một số bệnh nhân nhi rất nghèo nên TTCE đã tiếp tục định xin cho con 20% còn lại rồi mới làm công văn nên thế mới lâu huhu

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Tin vui tin vui.....TTCE định chuyển một số bé trong đó có Q từ Viên Tim sang BV chợ Rẫy nhưng mình nói Quỳnh cần gấp. Các bs Viện Tim đang theo dõi và đồng ý mổ sớm, nên sớm nay TTCE đã gọi sang bên bảo trợ xã hội của Viện Tim nhắn rằng sẽ giúp 90%, chờ sếp ký đồng ý là OK có công văn . Còn 10% ghi là CSTT trợ giúp.
May thế là may mai Sao mai sẽ làm việc tiếp xem thế nào ...Vui quá là vui

1,528
0
0

saomai

Sáng nay em đã gặp cô Mai và được xác nhận TTCE giúp bé 90% chi phí mổ.
Số tiền 30tr là của 1 bạn đọc bên báo Dân Trí vì anh ấy đi công tác đột xuất nên sẽ nhờ báo DT chuyển đến gia đình bé Quỳnh.
Như vậy về chi phi mổ và hậu phẫu đã ổn.
Trong buổi sáng có khá nhiều bạn đọc gọi đến hỏi thăm có nhã ý muốn giúp nhưng gia đình cũng chia sẻ cùng saomai và bạn đọc xin dành sự giúp đỡ ấy đến các em bé đang chờ mổ tim khác.
Bố mẹ cứ luôn miệng nói lời cảm ơn đến nhóm CSTT đã theo bé suốt thời gian qua và sẽ còn tiếp tục cho đến khi bé khỏe mạnh.
Mong sao trong từ giờ đến tuần sau có lịch phẫu thuật cho bé.

@Bác TAO875 ơi:
Em và chị Loan đã trao đổi cùng nhau, hiện nay có 1 bé ở Đắk Lắk đang rất cần sự giúp đỡ của chúng ta để phẫu thuật tim, bé cũng được chương trình TTCE hỗ trợ một phần chi phí, số còn thiếu thì xin chờ vào sự giúp đỡ của cộng đồng. Như vậy xin phép bác TAO875 được chuyển số tiền bác giúp đến với bé ở Đắk Lắk. Cảm ơn bác nhiều lắm.
Hồ sơ của bé sau khi nhận được em sẽ gửi đến cả nhà.

316
0
0

Boxu-Chun

Trong buổi sáng có khá nhiều bạn đọc gọi đến hỏi thăm có nhã ý muốn giúp nhưng gia đình cũng chia sẻ cùng saomai và bạn đọc xin dành sự giúp đỡ ấy đến các em bé đang chờ mổ tim khác.
Em thích câu này, em thích câu này.
Bố mẹ bé nghèo mà có tâm quá.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

@Bác TAO875 ơi:
Em và chị Loan đã trao đổi cùng nhau, hiện nay có 1 bé ở Đắk Lắk đang rất cần sự giúp đỡ của chúng ta để phẫu thuật tim, bé cũng được chương trình TTCE hỗ trợ một phần chi phí, số còn thiếu thì xin chờ vào sự giúp đỡ của cộng đồng. Như vậy xin phép bác TAO875 được chuyển số tiền bác giúp đến với bé ở Đắk Lắk. Cảm ơn bác nhiều lắm.
Hồ sơ của bé sau khi nhận được em sẽ gửi đến cả nhà.
Vâng giúp bé này ạ
Y Khuk Kdoh sinh năm 2008 buôn Kdoh, Cu Pong Krong Pak Dac Lac bị TF 4:(
Sớm nay TTCE đã gửi công văn sang BV Tim rồi ạ. Cô Mai cứ khen iem nào bên TTCE mà dễ thương, hiểu chuyện, nhiệt tình ;) Làm em Huyền hỏi chi Loan mãi .....hihi
Mừng quá trộm vía
Giờ mong ca mổ thành công.
Giúp chi chụp ảnh Quỳnh lần vào viện và lần xuất viện để chi gửi TTCE nhé SM ơi.