(MS2/BH) 13.05.2005 - Một số ý tưởng nuôi quỹ CSTT

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
660
1
18

CSTT_Gây Quỹ

Moderator
(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).

lonesome
13/05/2005, 09:48 AM
Các mẹ ơi, mình có ý kiến này các mẹ xem sao nhé.

Chúng mình thỉnh thoảng nhận được các coupon từ nhà hàng, siêu thị, loại mà kiếm đủ 5-10 cái thì được tặng một cái gì đó. Ví dụ như ở Peporonis thì 10 sticker đổi được 1 pizza to, hoặc với bỉm Huggies thì kiểm đủ số điểm sẽ được nhận một món quà gì đó, sữa cũng nhiều hãng cho quà tích điểm v.v.

Mỗi mẹ mà tự tích lũy điểm thì vừa lâu, vừa chán, mà có khi tích xong lại hết mất cơ hội.

Tại sao chúng ta không cùng tích cóp điểm, và vì là của chung nên chúng ta sẽ đóng góp những món quà đó cho quỹ CSTT, coi như là một cách nhỏ để góp thêm cho quỹ. Nếu đó là những món quà không thiết thực (ví dụ bánh pizza) thì ai đó xung phong mua lại, với giá trị rẻ hơn giá trị thật của một chiếc bánh, lấy tiền góp quỹ.

Các mẹ nghĩ sao ạ? Chả là em đang có mấy cái sticker, và điểm của Huggies, mà con nhà em thì lại chẳng dùng bỉm nữa, chẳng biết cho ai nữa giờ.

Mong các mẹ ủng hộ ý kiến của em.

Còn ý tưởng party plan và tắm cho bé sơ sinh của ai đó đưa ra em thấy cũng rất hay mà chưa thấy thực hiện. Nhân dịp này có lẽ chúng ta cũng nên quảng bá rộng rãi các chương trình hoạt động lấy tiền nuôi Quỹ CSTT các mẹ nhỉ.

Hà Kin
13/05/2005, 09:58 AM
Hoan hô, tớ có 2sticker của peporonis rồi, có mẹ nào hay đi ăn không để tớ đưa thẻ cho nào?

Tim & Sam
07/06/2005, 01:34 PM
Mình thấy ý tưởng này cũng hay. Trong SG thì mỗi lần mua hàng ở Coopmart cũng được tính điểm. Mua 50,000 được 1 điểm. 30 điểm được 1 phiếu quà tặng 30K. Lúc trước mình cứ giữ mấy phiếu 30K này thỉnh thoảng cho trẻ con mua quà. Bây giờ vẫn còn giữ 1 phiếu tặng 30K, 1 coupon giảm giá 10% của Coopmart (giá trị đến 31 tháng 8).

Ý tưởng hội chợ từ thiện online của Lenka cũng hay. Mình mới dọn nhà móc ra được 1 vài món không tệ để đem bán từ thiện.

Các mẹ còn ý tưởng nào nữa thì share với nhé!

pickle
18/06/2005, 09:18 AM
Mình có ý tưởng này (http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=10440), mong mỏi các mẹ hưởng ứng nhé.

Mod_HQ
22/06/2005, 05:41 PM
Mẹ pickle ơi, web chiasetinhthuong có mục hội chợ đấu giá rồi, sao mẹ pickle không phát triển và quảng cáo rộng rãi hơn đến các thành viên. Mọi người sẽ ủng hộ nhiều đó. :1:

pickle
23/06/2005, 06:09 AM
Mod_HQ ơi, vì thiếu tài ăn nói nên mẹ P không dám lên tiếng ạ :3:. Thật tình các mẹ khác đang tìm thêm hàng đăng lên cho nó "xôm" trước khi quảng cáo í mà.

Thôi thì, sẵn thì bật mí luôn nhé... mẹ nào muốn tham gia đấu giá thì vào đây (http://chiasetinhthuong.org/quickauction) đi.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.