(MS236/CN) 26.8.2010 Bé Thái Đăng Lâm sn 2009 ở xóm 15, xã Xuân Lộc, Can Lộc, Hà Tĩnh - tim bẩm sinh (Fallot 4)

141
0
0

Lâm Lâm

Ðề: 08.2010 Bé Thái Đăng Lâm sn 2009 Xóm 15- Xã Xuân Lộc - Can Lộc - Hà Tĩnh bị tứ chứng Falort4

Nhà mình có chị nào ở Giảng Võ ạ? Cho em gửi sữa qua cho bé với. Em gọi cho Kem mãi không được.

595
0
0

Vigisa

Ðề: 08.2010 Bé Thái Đăng Lâm sn 2009 Xóm 15- Xã Xuân Lộc - Can Lộc - Hà Tĩnh bị tứ chứng Falort4

Nhà mình có chị nào ở Giảng Võ ạ? Cho em gửi sữa qua cho bé với. Em gọi cho Kem mãi không được.
Em gửi chị Hà mecunlinh 0903415455 nhé. Chị LG sẽ chuyển đến tận tay cho bé..

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Trưa qua vào thăm Lâm, vẫn thế có chút chút đỡ hơn hôm trc. Bố trông gầy hơn hẳn hốc hác và nhiều lo lắng. Gia đình khó khăn nhưng chưa một lần đòi hỏi xin xỏ gì chị Loan chi Ánh thưong ghê cơ.
Gửi gia đình bánh chưng, giò, lạc, ruốc, thịt chưng mắm tép + bánh + 500k
Bố bé lại nấu cơm lấy ăn cho tiết kiệm, suy nghĩ của gia đình làm những ng đang theo giúp thấy ấm lòng, giúp cũng ko bao giờ phải băn khoăn vì họ đã ko ỉ lại vào mình.
Bé Đăng Lâm là một kỷ niệm sâu sắc nhất với những đầu cầu như Ánh TG và bản thân mình.

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Lâm hết sốt rồi, chiều nay sẽ xuất viện. Cả nhà thuê trọ ngay chỗ đèn xanh, đèn đỏ ở bệnh viện để tuần sau khám lại, tiền thuê 60k/ngày. Bố cũng ở lại, đang kiếm việc làm trong 1 tuần đợi con mà chưa có. Thời gian ít như thế thì cũng khó tìm việc lắm.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Hôm nay Lâm có thể đc xuất viện. Mẹ hỏi cảm ơn bác sĩ khổ thân thế, nới với mẹ ko cần đâu chỉ cần mua ít bánh kẹo mang cảm ơn khoa là đc thôi.
Sau đó gia đình sẽ trọ lại gần bv chờ 1 tuần tái khám. Con đã hết sốt chỉ còn chút đờm ở cổ.

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Thôi trời lạnh thế này bố đừng kiếm việc làm gì, ở nhà rồi lo chăm và đi mua cơm nước cho 2 mẹ con, chứ bố đi rồi mẹ 1 mình ôm con đi sao được, hết sốt là may quá rồi, trộm vía.

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Cái vụ viện phí, điện thoại cho bố nhất định không nghe, toàn đùn sang mẹ. Buồn cười quá. Hồi chiều lại gọi điện, dặn sáng mai gọi con dậy sớm cho ăn uống, hẹn bs Hiếu rồi, khi nào mình gọi thì cho con sang khám, mẹ nghe xong vâng dạ cảm ơn và tắt máy. 1 phút sau gọi lại, thẽ thọt kể... đã lấy thẻ BHYT, giấy hẹn khám và đơn thuốc. Coi như xong thủ tục kia rồi. Hiihii...Buồn cười quá!!! Không thể nhịn được cười, âm mưu của mấy chị em coi như phá sản!!!:D:D:D:D

Con khỏe, thứ Hai tuần sau con sẽ khám lại. hiiii....

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

mecunlinh đã nhận 1 hộp sữa Meiji to của Lâm Lâm UH bé Lâm cùng lời chúc con mau khỏe :x

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Hôm nay T&G đã mang chăn bông cho cả nhà, ở trọ nên lạnh ko như trong bv. Thứ hai tái khám mong mọi việc ổn.
Lâm nặng quá điều trị nhiều thuốc nên khi thanh toán đã phải nộp thêm vào khoảng hơn 7tr.

Đợt 3
Ngày 19.11 nhận từ TK ... số tiền 500k của cunanlinh
Nhận từ topic CSTT thăm và tặng quà Trường tiểu học Thống Nhất 1 – xã Hoà Hải - Huyện Hương Khê + Trường tiểu học Hương Thu – Xã Hà Linh – Huyện Hương Khê, Hà Tĩnh số tiền 3431K
CSTT_Đấu giá đã nhận được số tiền 4,545k trúng ĐG mặt ngọc hình đồng tiền do Diệu Tông UH từ beloved.Số tiền này sẽ được nhập topic hỗ trợ bé Thái Đăng Lâm mổ tim.
Nhận từ meLuti số tiền 1000K
Ngày 03.12 nhận của Chuon Chuon 500k
Ngày 06.12 nhận từ việc tổ chức buổi diễn hài kịch của CSTT HP số tiền 23160K
Ngày .12 nhận của bạn LanCC số tiền 100k
Ngày 05.01 nhận từ TK số tiền 500k của cunanlinh
Chi
21.12 T&G : Do trường hợp của cháu đã được bên TTCE chi trả 90% số tiền viện phí nên sáng nay em đã mang tiền đến nộp 10% còn lại. Số tiền là 6.920k ( ca mổ của cháu hết khoảng 60tr).
Ngày 29.12 thăm mình mua rất nhiều thứ: chả, bánh chưng, lạc rang muối 1kg, măm tép, thịt hộp, mỳ hộp ruốc 205K mấy quả cam 30k cùng hôp sưa P 410K để bé dùng sau mổ.
Ngày 05.01 Mua 5 quần 3 áo (dạng bông ) cho cu Lâm (265K) vì đợt này trời lạnh quá.
Gửi gia đình đồ tiếp tế như mọi lần bánh chưng, chả, lạc rang mặn, thit chưng tép , 2 gói bánh thắp hương(50), mỳ tôm, đồ hộp, sữa (217) + 500K tiền ăn.
Ngày 10.01 Trưa nay MN thay mặt CSTT mang đồ ăn và lương thực vào viện trợ hai mẹ con (phần này do MN ủng hộ) + 500k + 1 hộp sữa P 410K
Ngày 15.01 Gửi gia đình bánh chưng, giò, lạc, ruốc, thịt chưng mắm tép + bánh + 500k
Ngày 17.01 Sữa P + 500k

(Thời gian đầu song song với việc xin TTCE, CSTT đã kêu gọi khắp nơi cho Lâm mổ tim. Thật may mắn cuối cùng CSTT đã giúp gia đình xin đc TTCE nên sau khi TK Topic phần còn lại nếu ko dùng hết sẽ chuyển vào quỹ hoặc sang TH khác)[/QUOTE]

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Cái vụ viện phí, điện thoại cho bố nhất định không nghe, toàn đùn sang mẹ. Buồn cười quá. Hồi chiều lại gọi điện, dặn sáng mai gọi con dậy sớm cho ăn uống, hẹn bs Hiếu rồi, khi nào mình gọi thì cho con sang khám, mẹ nghe xong vâng dạ cảm ơn và tắt máy. 1 phút sau gọi lại, thẽ thọt kể... đã lấy thẻ BHYT, giấy hẹn khám và đơn thuốc. Coi như xong thủ tục kia rồi. Hiihii...Buồn cười quá!!! Không thể nhịn được cười, âm mưu của mấy chị em coi như phá sản!!!:D:D:D:D

Con khỏe, thứ Hai tuần sau con sẽ khám lại. hiiii....
21. 01 CSTT đã gưi gia đình số tiền 5000K để đóng số viện phí còn thiếu cho bệnh viện. + 500k mua thuốc.
Số thực đóng cho bệnh viện là 5980K và một hoá đơn thuê áo, phòng tầng hầm là 450K.
Mẹ lại thật thà nói bạn ra cho mấy trăm....Lạnh quá khổ thân gia đình ghê.
Hôm về quê bố mất , để có tiền 2500k nộp lo cho bố nhà Lâm phải bán lúa non. Anh em ai cũng nghèo nên ko thể ai vì ai cả, khổ thân thế.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Chiều hôm qua siêu âm con vẫn còn chút lỗ hở, bs nói sẽ lành theo thời gian, mong là thế con trai nhé.
Thay mặt CSTT gửi ít quà Tết và 1000K đi lại mua thuốc. + 2 hộp sữa P
5g sáng hôm nay gia đình đã về đến nhà an toàn và mạnh khoẻ trộm vía.

Chuyện tuần trc giờ mới kể, mẹ và bố thay nhau mặc chung cái áo khoác lạnh thấu xương vội đưa mẹ ra mua áo khoác ấm và đồ cho Cu Lâm chống rét. Mẹ gầy hẳn đi nhưng trẻ ra rất nhiều, mẹ nói em về lạị cày cuốc trả nợ chị ạ.
Bố mẹ bé gửi lời cảm ơn đển cả nhà mình. Không nói hết đc sự biết ơn của gia đình vì đúng là các anh, các chi đã cứu con em từ cõi chết trở về.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ánh TG đã mang giao tận tay sữa của Lâm Lâm gửi cho bé ĐĂng Lâm

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Đăng Lâm đến hôm nay mới lên do đầu năm bố mẹ vay mãi mới đc tiền cho con đi tái khám. Cũng nói cứ mang con lên mà ko nghe.
Sáng nay gặp cả nhà con ở bv, trộm vía cu Lâm khá hơn rất nhiều, con tăng 5 lạng. Sớm nay làm đủ thủ tục khám, siêu âm, xét nghiệm vvv con vẫn hở van ba lá. Cái đó thì ko lo nhiều vì có thể con lớn sẽ liền lại hoặc lớn hẳn lên con can thiệp tim mạch. Quan trọng nhất mạng sống củae con đã đc cứu.
Có một lỗi nho nhỏ là vết mổ gồ lên như cu Bình ngày xưa, nên đang chờ bs Huy khám cẩn thận.
Thay mặt CSTT gửi gia đình số tiền 2tr + 2 hộp sữa P + đồ ăn cho bố mẹ và thuốc bổ Hạnh nguyễn gửi......
Cũng bàn bạc suy nghĩ đưa gia đình số tiền đó, chứ bt chúng mình chỉ đưa 500-1000k , vì con cần mua thuốc và cũng nói đây là số tiền để lần tới gia đình đưa con lên tái khám.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Hôm nay Đăng Lâm lên HN tái khám. TRộm vía trông con khá hơn trước rất nhiều. Lâm vẫn hở van ba lá và bs vẫn phải theo dõi. Trong thời gian rồi con cũng vẫn ốm đâu liên tục, vất vả chăm con nên bố mẹ cũng kiếm sống khó khăn.
Đăng Lâm vẫn phải uống thuốc đắt tiền vì bệnh chưa khỏi hẳn.
Thay mặt CSTT LG gửi gia đình số tiền 1tr để mua thuốc cho con + hộp bánh + 2 hộp sữa P to (huhu sữa đắt bố mẹ cũng ko có tiền để mua cho con uống) vì con bệnh nên con vẫn hay ốm vặt nên chăm con khó hơn bt. Lần đó mổ chỉ sửa 1 lần mà thôi. BS nói con vẫn phải uống thuốc tim dài ngày.