(MS238/CN) 31.08.2010 - Cùng chung tay góp gạch xây nhà cho mẹ con chị Hương ở thôn Đông Cựu, xã Đông Sơn, huyện Chương Mỹ, Hà Nội

5,624
9
38

metyruoi

Active Member
Ðề: 09.2010 - Cùng chung tay góp gạch xây nhà cho mẹ con chị Hương ở thôn Đông Cựu, xã Đông Sơn, huyện Chương Mỹ, Hà Nội

Nhà mới đã lắp cửa, khang trang, đẹp đẽ lắm, đợi lớp vôi trắng khô hẳn sẽ quét thêm lớp vôi mới, màu vàng nhạt. Chị Hòa kể, thằng cu Kiên mấy ngày liền không chịu đi học, cứ ngồi ở cửa...trông nhà, sợ sư thầy và cô Hòa vào ở nhà nó, chị Hòa phải dọa nếu không đi học các cô chú không cho lên nhà mới, nó mới chịu đi.

Nhà vệ sinh + nhà tắm đã xây, trát, lát nền xong, chưa ốp tường khu vệ sinh, chưa lợp mái và lắp bệ xí. Xong đâu đó mới lắp cửa. Sư thầy dự tính cuối tuần này sẽ bàn giao.

@: sáng mai chị Hòa sẽ đi cùng bố mẹ cháu bé lên bv Bạch Mai, chắc chị LG sẽ chạy qua như hôm trước.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: 09.2010 - Cùng chung tay góp gạch xây nhà cho mẹ con chị Hương ở thôn Đông Cựu, xã Đông Sơn, huyện Chương Mỹ, Hà Nội

E xin dc 2 xe đạp cũ của mấy người bạn, 1 cái ở Thanh Xuân, 1 cái ở Hà Đông, nhà lúc nào cg có ng ở nhà, hôm nào tiện đg bác Nát chở vào cho mấy mẹ con hộ e với nhé. Cám ơn bác nhìu ah @};-

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

NS Hiếu mổ cấp cứu tít tận SG cơ, cứ lo lo là ko biết có gặp đc ko. Nhắn tin lại đc hẹn 9g35 , 9g30 bs kéo vali vào BV nhìn thấy mình chỉ ngay sang phòng khác (ko phải phòng bs sẽ khám). Vào phòng khoác áo trắng bác gọi vào gặp bệnh nhân và xem ngay hồ sơ. Sau khi xem hồ sơ bs bảo sao ko chụp toàn bộ tim mới kết luận chính xác. Thế là bs cho giấy hẹn 26.10 chuyển bảo hiểm vào BM C6 để khám và chụp(Chuyển BH cho đỡ tốn tiền mà). BS nói phải chụp xong mới kết luận đc , chưa chắc đã thế đâu.
BS bảo sao nhà nghèo còn bắt mua phiếu khám, mình bảo thôi cứ làm đúng quy định đi thế này là tốt lắm rồi.
Cảm ơn BS Hiếu thật nhiều, vì sau đó bác ra hành lang về phòng khám thấy gật đầu chào một loạt bệnh nhân rất rất đông, toàn ng quen. May quá bác ưu tiên mình nhỉ hihi.
Chị Hoà bảo lúc nãy có bà bảo tôi chỉ khám bs Lân Hiếu thôi ko khám Lân khác hihi.

Để nhờ ở đây khi nào rảnh làm tóp mỡ khác để theo dõi bé này nhé
Đã nhập viện để khám, xét nghiệm và chụp ....cuối cùng hội chẩn

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Công trình vệ sinh, về cơ bản, sắp hoàn thành. Anh Đồng Nát đã đi đặt biển gắn trước cửa nhà. Thứ Bảy tuần này, ngày 29/10/2010, sư thầy có lời mời thành viên CSTT về làm lễ bàn giao nhà cho mẹ con chị Hương. Thời gian tùy thuộc sự sắp xếp của nhà mình. Ai đi được thì đăng ký với anh Đồng Nát nhé. @};-@};-

Đã nhập viện để khám, xét nghiệm và chụp ....cuối cùng hội chẩn
Cháu 18 tháng mà nặng có 7,6kg, mới biết ngồi, chưa đứng được.

Hôm qua nhập viện xong, lúc đợi làm các xét nghiệm thì cháu lên cơn sốt, chẳng biết sốt dịch hay sốt mọc răng. BS Hiếu viết giấy chuyển viện, sang Nhi TW điều trị. Giờ cháu vẫn còn sốt cao, bao giờ sức khỏe ổn định mới chuyển lại BV Bạch Mai để chẩn đoán tim.

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

...nhà xây xong đã lâu, không thấy người về ăn khao, để chị Hương ngóng trông món thịt gà... ( chị tôi)
xin thông báo với cả nhà là sáng t7 tuần này (30/10) sư thầy sẽ tổ chức lễ bàn giao nhà cho chị Hương. Thành phần tham dự sẽ có bà con họ hàng, các phật tử hảo tâm và nhóm cstt.
Do quãng đường vào Chương mỹ chỉ có 30km nên cstt ko tổ chức thuê xe đi chung được mà thành viên sẽ tự túc phương tiện nhé. Xe của mình thì còn 4 chỗ nữa cho các bạn nào có nhu cầu.
Chi tiết như sau: 
8.15 tập trung tại Pico plaza- Nguyễn Trãi, Thanh xuân, Hn.
8.30 xuất phát.
9.45 tới chùa, gửi xe, đi bộ sang nhà chị Hương, chào hỏi.
10.00 Sư thầy tuyên bố lí do buổi lễ. 
Thợ xây gắn biển Nhà tình thương! 
Sư thầy trao nhà cho chị Hương. 
Đại diện phật tử và đại diện cstt có đôi lời phát biểu.
Chị Hương nói lời cảm ơn.
Liên hoan bánh kẹo các loại
Các thành viên thăm quan nhà và test thử cái WC mới hoàn thành :)
11.00 ra về 

0
0
0
B

Bừa

Guest

.........
Các thành viên thăm quan nhà và test thử cái WC mới hoàn thành :)
11.00 ra về 
Cho chị em bữa bia trước khi test...

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Cho chị em bữa bia trước khi test...
Thế mới đánh giá được Hiệu quả .. hả Anh Bừa =))

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Hiện giờ trong tay Đồng nát đã có 2 chiếc xe đạp ( OMM) và 1 bộ bàn ghế nhỏ (của mecunlinh ủng hộ) cho các cháu.
Để tiện việc thu xếp buổi bàn giao nhà thuận lợi, xin mọi người ai tham gia được thì đăng kí danh sách ạ:
1. Ánh Tg
2. Mecunlinh
3. Đồng Nát
4. OMM
5. Virgo
6. Cậu cà
7. Bừa
8....

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Sáng hôm qua cstt đã vào trao nhà cho 4 mẹ con chị Hương; "phái đoàn" gồm có 3 zai comple caravat cực oách ;) : Bừa, Đồng Nát, Cậu Cà, và 2 chuối gái là OMM và Virgo. Đồ mang theo gồm có: 1 xe đạp nhỏ cho cu Kiên, 2 xe 1 mini 1 mifa cũ, 1 bộ bàn ghế tiểu học, 1 bàn Xuân Hòa, 2 quạt, đều do các th' viên uh @};- .

Sư thày chuẩn bị rất chu đáo, mời đông đủ các đại diện thôn, bà con chòm xóm, họ hàng... Sân 40 m2 đc căng rạp như đám cưới :p , micro, bánh kẹo, trà thuốc, trầu cau đủ cả. Mở đầu là đại diện Cstt Mr. Đồng Nát lên khai mạc, và có đôi lời ph biểu thay mặt cstt, bài ph biểu vo mà rất hay ạ :x , bác Bừa có ghi âm thì phải, cả nhà chờ clip của bác ấy nhé.

Tiếp theo là lời sư thày, đại diện ubmt thôn, đại diện tổ từ thiện tăng ni phật tử chùa Hương Lan, và cuối cùng là bà nội cu Kiên, đại diện cho gia đình có đôi lời tri ân cảm tạ tấm lòng của mọi ng'. Chị Hương cứ khóc từ đầu đến cuối, chị nghĩ nếu ko có sự giúp đỡ quá lớn lao của mọi ng' thì chắc cả cuộc đời chị cũng chả thể nào gây dựng đc căn nhà này. Em Tú bảo "ô hay, ng' ko đc nhận nhà thì cười, ng' đc nhận nhà thì cứ khóc mãi thế". Đúng là thật vui khi cstt chúng mình cùng chung sức từng viên gạch ở đó, cả nhà nhỉ :x :cstt02: !

Tiếp theo bác Đồng Nát đại diện Cstt trao biển Nhà Tình thương cho gia đình chị Hương, giây phút này cảm động lắm, ai cũng sụt sịt, hic hic. Tổng chi phí xd nhà là 57.200K, trong đó Cstt mình góp tấm lòng 30.000K; toàn bộ công, tính ra tiền khoảng 10.000K, do bà con thôn xóm ủng hộ miễn phí.

E sơ qua vài dòng thế, ph sự ảnh và clip xin chờ nhà báo Bừa ạ.:cstt02:

0
0
0
B

Bừa

Guest

Chúc mừng Tân gia - Gia đình chị Hương

[YT]http://www.youtube.com/watch?v=EHqqU2wXMEs[/YT]

1,007
0
0

Mường Tè

Buổi lễ trang trọng và ấm cúng quá. Xem mà em cứ nghĩ như là đám cưới hay đám hỏi ở quê í. Bác Bừa làm clip pro quá, sang VTV làm past time đi ah:D@};-.
Dưng cơ mà cà vạt của Đồng Văn Nát đâu í nhỉ??? (trích câu OMM "phái đoàn" gồm có 3 zai comple caravat cực oách : Bừa, Đồng Nát, Cậu Cà")? he he!

2,501
0
0

Haidang02

Buổi lễ trang trọng và ấm cúng quá. Xem mà em cứ nghĩ như là đám cưới hay đám hỏi ở quê í. Bác Bừa làm clip pro quá, sang VTV làm past time đi ah:D@};-.
Dưng cơ mà cà vạt của Đồng Văn Nát đâu í nhỉ??? (trích câu OMM "phái đoàn" gồm có 3 zai comple caravat cực oách : Bừa, Đồng Nát, Cậu Cà")? he he!
Chú cứ soi, chắc Nát nhét đâu đó ;)

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Chúc mừng gia đình chị đã có nhà mới. Mong Bà và Chị luôn khỏe và các cháu học giỏi.

Chú cứ soi, chắc Nát nhét đâu đó ;)
Chị em không soi như Anh Tè, nhưng thắc mắc sao cái chữ "Đồng Văn Nát" nó cứ run lẩy bẩy thế ạh .
Hay anh Bừa có ý gì mà em chưa hiểu :D

0
0
0
B

Bừa

Guest

Chúc mừng gia đình chị đã có nhà mới. Mong Bà và Chị luôn khỏe và các cháu học giỏi.

Chị em không soi như Anh Tè, nhưng thắc mắc sao cái chữ "Đồng Văn Nát" nó cứ run lẩy bẩy thế ạh .
Hay anh Bừa có ý gì mà em chưa hiểu :D

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

D là đáp án cuối cùng của em. Nát nhà mình đẹp trai nhất anh ạ:x

1,416
0
36

MomMi

Active Member

chúc mừng chị, 100 điểm dành cho chị. :D:D:D:D:D:D

2,501
0
0

Haidang02

Chị nói thật là Bừa hơi quá đáng. Sao không để Nát ở A, hay B, hay C mà lại để ở D...... ê :D

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Chị nói thật là Bừa hơi quá đáng. Sao không để Nát ở A, hay B, hay C mà lại để ở D...... ê :D
=)) chị ơi sao chị tia nhanh thế . Mỗi chị Tỷ rưởi là bị anh Bừa che mắt thôi. :D

Mà sao Anh Nát không nhảy mủi để vào đây ta ::-?

1,007
0
0

Mường Tè

"D là đáp án cuối cùng của em. Nát nhà mình đẹp trai nhất anh ạ".
Sau khi Ruồi trả lời xong, chuyên gia dịch thuật bảo "Người chơi đã có câu giả nhời, còn chúng ta, sẽ trở lại sau ít phút nữa"... Ít phút của chuyên gia dịch thuật im lặng đến tận hôm nay, sau cái buổi gì có thảm đỏ ở Mỹ Đình í :D.
Mà từ hôm đi Chương Mỹ về, không bác nào báo cáo vụ test cái "woman club -wc" nhỉ???

0
0
0
B

Bừa

Guest

"D là đáp án cuối cùng của em. Nát nhà mình đẹp trai nhất anh ạ".
Sau khi Ruồi trả lời xong, chuyên gia dịch thuật bảo "Người chơi đã có câu giả nhời, còn chúng ta, sẽ trở lại sau ít phút nữa"... Ít phút của chuyên gia dịch thuật im lặng đến tận hôm nay, sau cái buổi gì có thảm đỏ ở Mỹ Đình í :D.
Mà từ hôm đi Chương Mỹ về, không bác nào báo cáo vụ test cái "woman club -wc" nhỉ???

Kết quả chở nhân vật chính trả lời.. Còn mấy ảnh hot nữa nhưng dẫn chứng tạm bằng ảnh này.