(MS248/CN) 15.10.2010 - Bé Hằng sinh ngày 31.07.2010 thôn Trung Phường, Duy Hải, Duy Xuyên, Quảng Nam - tim bẩm sinh

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: 10.2010 Bé Hằng sinh ngày 31.07.2010 thôn Trung Phường, xã Duy Hải, huyện Duy Xuyên, Quảng Nam bị thông liên thất phần màng, còn ống động mạch, tăng áp phổi nặng.

Thật mừng khi nghe tin này từ Kem nhé. Mong cho bé được mổ tim sớm và nhanh chóng khỏe mạnh.
Kem vừa nhắn bs Triệu đã xin đc tiền thứ hai nhắn gia đình lên nhập viện.
Để nhắn cảm ơn bs Triệu
Cầu mong mọi chuyện tốt đẹp.
Lại nhờ gia đình CSTT ĐN lo cho con nhé

265
0
0

kemtiramisu

Ðề: 10.2010 Bé Hằng sinh ngày 31.07.2010 thôn Trung Phường, xã Duy Hải, huyện Duy Xuyên, Quảng Nam bị thông liên thất phần màng, còn ống động mạch, tăng áp phổi nặng.

Bác Triều đã xin được TTCE cho lần can thiệp thứ nhất của bé. Khoảng thứ 3 tuần sau bé sẽ nhập viện và làm các xét nghiệm tiền phẫu cho bé và tiến hành đặt ống luôn. Cầu mong con có sức khỏe tốt để vượt qua được thử thách đầu tiên này.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

su đã được chỉ định theo bé Hằng, Kem an tâm nhé.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Bé Hằng 2 tháng tuổi bị tim bẩm sinh

Trong đó thời tiết sao rồi, con có nhập viện được không hả mấy em ơi

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Trong đó thời tiết sao rồi, con có nhập viện được không hả mấy em ơi
HÔm qua thì mưa lạnh, nhưng hôm nay nắng ấm rồi chị ạh.
Em gọi cho mẹ bé Hằng thì không hiểu sao lại nghe chị ấy nói là , Cô Linh nhắn không ra vì chưa có lịch cụ thể. trong khi đã có giấy chuyển viện của viện Hội an.
Em có nói mẹ bé liên lạc lại với Linh (Kem) rồi. và cũng cho chị í số điện thoại để tiện liên lạc. Có tin mới em sẽ cập nhật.

265
0
0

kemtiramisu

có trục trặc về hồ sơ xin tài trợ. Chị Susu ơi, tình hình thế nào rồi ạ. Có xin được xác minh của Viettel trong đó chưa. Chắc hôm nay ngày mai là có hồ sơ gốc ra ngoài này rồi. Lại cầu mong mọi chuyện trót lọt.

210
0
0

Me su-mo

có trục trặc về hồ sơ xin tài trợ. Chị Susu ơi, tình hình thế nào rồi ạ. Có xin được xác minh của Viettel trong đó chưa. Chắc hôm nay ngày mai là có hồ sơ gốc ra ngoài này rồi. Lại cầu mong mọi chuyện trót lọt.
Hôm trước cứ tưởng bé đã được mổ, gọi cho mẹ bé mới biết chuyện, mong là hồ sơ của bé được duyệt nhanh để bé được mổ

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Tức là bác Triệu nghĩ vẫn đơn giản , làm gì cũng cần phải có đủ hồ sơ.
Sau khi chúng mình nộp hai hồ sơ của Đăng Lâm và Trà My thì Viettel đòi lại quyền lợi xác minh trg hợp của ĐTHN. Nên giờ một hồ sơ sẽ lâu hơn bình thường. Đã vậy những đại lý của Viettel ko hợp tác lắm, vì xa trung tâm đây cũng ko phải việc chính của mỗi cửa hàng đại lý mà.
Đơn giản nhanh nhất hồ sơ đã gửi ra nộp ngay cho ĐTHN, cái này chi đã nhắn Kem. Còn gia đình hãy đến cửa hàng Viettel gần nhất để kêu gào họ làm ngay cho cái xác minh mới nhanh được. Trong khi đến gọi cho chi báo địa chỉ điện thoại của cửa hàng V đó chi nói ĐTHN gọi ngay ra để thúc. ĐTHN cũng muốn giúp bé và bs Triệu nên các em ấy giục chi liên tục mấy hôm nay hic.
Khi đi mang theo bản photo hồ sơ.
Chị nói rõ ra để sau này các em biêt đg mình đi nhanh nhất, để hoàn tất hồ sơ gửi TTCE nhé.

265
0
0

kemtiramisu

Em cũng bị động trong trường hợp này. Cứ ngồi ung dung tưởng là đã xong. Đúng là không có kinh nghiệm nên mới bị trễ thế này. Được mama tổng quản chỉ giáo cho để lần sau biết cách mà xử trý để tránh nhỡ việc của các bé. Hôm nay chị Bến sẽ lên Hội An để tìm đại lý Vietel, em có search được 1 địa chỉ ở Duy Phước nhưng chị ý bảo đường đi xa hơn.
Hồ sơ thì ở nhà chỉ còn 1 vài giấy tờ chứ không đầy đủ.
Em nói lúc nào đến được đại lý thì gọi cho em, nếu đại lý họ cần thêm gì thì em sẽ nhờ email của nhân viên ở đó để gửi vào hoặc fax đến cho người ta.
Mong mọi việc thuận lợi.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Thật là phức tạp nhưng cũng qua rồi. Thấy Kem nhắn là " chị ơi đã xong rồi"
Chi tiết chờ nàng ấy vào kể

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Thật là phức tạp nhưng cũng qua rồi. Thấy Kem nhắn là " chị ơi đã xong rồi"
Chi tiết chờ nàng ấy vào kể
Cũng rất áy náy vì việc người đà nẵng có , người Hội an có thế mà để em Kem làm từ Hà nội. Nhưng không sao đúng không ạh. Vui vì tin của chị LG. Cám ơn vì tất cả.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Cũng rất áy náy vì việc người đà nẵng có , người Hội an có thế mà để em Kem làm từ Hà nội. Nhưng không sao đúng không ạh. Vui vì tin của chị LG. Cám ơn vì tất cả.
Đừng áy náy Kem là người ĐN mà. Dạo này Kem toàn âm thầm cùng chị Loan làm những việc ko tên. Mong Kem cũng về ĐN dịp này để mấy chi em gặp mặt chia sẻ. Gõ đến đây chi thấy sống mũi cay cay , mong lắm mong ghê.
Kem ơi nếu thu xếp đc vào tối đó em gọi cho bạn em ra cùng off nhé để ĐN có dịp làm quen.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
265
0
0

kemtiramisu

Ngày mai bên TTCE có công văn cho bé Hằng, em Trang sẽ gửi trực tiếp cho bác sĩ Triệu luôn. Có công văn rồi thì bên bệnh viện yên tâm khoản viện phí. Chắc cũng vài ngày nữa là sẽ gọi cho gia đình đưa bé lên thôi ạ.
Em Trang có nói vì lần này làm hồ sơ gấp quá, nên không kịp gửi sang bên Pháp xin thêm nguồn tài trợ. Nên ca mổ này chỉ có thể hỗ trợ được 80% ( 24 triệu), khoảng được 20 triệu. Phần còn lại gia đình tự lo. Nhưng em đã dặn gia đình chuẩn bị giấy bảo hiểm hết rồi, chắc sẽ được trừ đi nhiều. Mong là lần này khôgn còn trục trặc gì nữa. Lần mổ sau 46 triệu mình sẽ làm từ bây giờ để nếu có trở ngại gì còn ra tay kịp thời, không để bị động như lần này nữa.

To chị Susu: Em có làm được gì nhiều đâu sao mà chị Susu lại áy náy. Nhìn thành quả của các chị làm được từ trước đến giờ mới thấy mình thật bé nhỏ ý chứ. Kem mong được các chị hướng dẫn, truyền kinh nghiệm và cả tâm huyết để làm việc được hiệu quả hơn.

Tìm mãi khôgn thấy topic các chị bàn về đi Tiên Phước sắp tới để tham gia nhỉ.

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Ngày mai bên TTCE có công văn cho bé Hằng, em Trang sẽ gửi trực tiếp cho bác sĩ Triệu luôn. Có công văn rồi thì bên bệnh viện yên tâm khoản viện phí. Chắc cũng vài ngày nữa là sẽ gọi cho gia đình đưa bé lên thôi ạ.
Em Trang có nói vì lần này làm hồ sơ gấp quá, nên không kịp gửi sang bên Pháp xin thêm nguồn tài trợ. Nên ca mổ này chỉ có thể hỗ trợ được 80% ( 24 triệu), khoảng được 20 triệu. Phần còn lại gia đình tự lo. Nhưng em đã dặn gia đình chuẩn bị giấy bảo hiểm hết rồi, chắc sẽ được trừ đi nhiều. Mong là lần này khôgn còn trục trặc gì nữa. Lần mổ sau 46 triệu mình sẽ làm từ bây giờ để nếu có trở ngại gì còn ra tay kịp thời, không để bị động như lần này nữa.

To chị Susu: Em có làm được gì nhiều đâu sao mà chị Susu lại áy náy. Nhìn thành quả của các chị làm được từ trước đến giờ mới thấy mình thật bé nhỏ ý chứ. Kem mong được các chị hướng dẫn, truyền kinh nghiệm và cả tâm huyết để làm việc được hiệu quả hơn.

Chị Loan và mọi người rất vui vì có Kem tham gia cùng. (Nhất là chị đấy hihi)
Càng ngày Kem càng tiến bộ, càng giỏi càng hiểu biết nhiều, chi mong đến một ngày các chi già cứ ngồi "dung đùi" để các em tiếp tục con đg này.
Phần 2 chị sẽ nói chuyện với các bạn ĐTHN xem đi con đg thế nào cho hợp lý nhé. (hi hi chị em mình chưa lo phần 1 đã lo phần 2)
Lần này Em cứ để gia đình họ tự lo tiếp kinh phí còn lại nhé. Mọi ng trong ĐN sẽ qua lại thăm nom.
Thứ bảy tới gặp bs Triệu tha hồ gửi gắm nhé.

36
0
0

number0

Đọc những dòng tin thế này cảm thấy mình còn thiếu hiểu biết thật. Mới hiểu được một phần thế nào là Công tác xã hội.
Vậy là lại thêm một "con" được các "mẹ" nâng đỡ.
Phía sau các Thiên Thần luôn có những Bà Tiên.
Rất tiếc vì vẫn chưa có đk để cùng các mẹ hỗ trợ các con, chỉ biết dõi theo những chia sẻ của các mẹ và mong chờ những tin vui mà thôi.

210
0
0

Me su-mo

Thật k biết nói sao nữa, mừng cho bé Hằng quá, cảm ơn Kem thật nhiều nhiều nhé.

265
0
0

kemtiramisu

Bé Hằng đã nhập viện và làm các xét nghiệm tiền phẫu. Lịch mổ của bé là vào thứ 2 tuần sau.
Thứ 7 tuần này mọi người vào trong đó chắc sẽ sắp xếp để vào viện thăm con các chị nhỉ. :)

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Cháu được đưa vào phòng mổ lúc 11h rồi, BS Triệu là người mổ cho cháu. Mong bình an tới cho con, Mong ca mổ thành công.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Bé Hằng đã mổ xong lúc 11h30 và ra phòng theo dõi lúc 12h30, hiện tại cháu vẫn chưa tỉnh, BS vẫn đang theo dõi và gia đình phải ngồi canh để chân con không được động đậy tới 18h chiều nay. Em chụp hình rồi mà quên mang dây chuyển, nên cho em nợ hình vậy.
Con trước khi mổ 4,5 tháng nặng 4,5kg. Vẫn uống sữa mẹ và sữa ngoài nhưng mẹ bé lại cho con ăn dặm bột được hai hôm nay rồi, em hỏi sao cho con ăn sớm thế, chịu khó cho uống sữa thì mới có sức được chứ. Chị trả lời tại nó không chịu uống nên cho ăn.