(MS385/CN) 20.11.2012 Bé Ngân Thị Nhi, dân tộc Thái, sn 2002 ở bản Cam, xã Cam Lâm, Con Cuông, Nghệ An - tim bẩm sinh (tăng áp ĐMP, còn ống động mạch)

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
(MS385/CN) 19.11.2012 Ngân Thị Nhi dân tộc Thái sn 2002 ở bản Cam xã Cam Lâm, Con Cuông, Nghệ An tăng áp lực ĐMP và còn ống động mạch
Bác sĩ Hiếu trong quá trình khám chữa bệnh ở Nghệ An tình cờ gặp đươc bé Nhi. Thấy bệnh bé nặng cần xử lý ngay bs nói gia đình đưa bé lên HN để mổ. Bố bé nói gia đình nghèo ko có tiền bs bèn cho tiền đi lại.
Tối qua Ánh T&G đã đến thăm hai bố con : Bé Nhi phát hiện bệnh từ tháng 8 thấy cháu có biểu hiện khi ho vòng ngực cao hơn bình thường. Nhi còn em trai 5 tuổi. Mẹ bỏ nhà đi từ đầu năm 2012, ko thấy liên lạc về. Bố ở nhà chăm con làm việc lặt vặt, ruộng cũng ít nên gia đình khó càng khó hơn

Bệnh của bé ko mổ sẽ thì nguy hiểm đến tính mạng nên bs đã quyết mổ ngay sáng t4 (ngày mai). Theo thông tin qua đt bs Hiếu sẽ cho gia đình 20tr.
Ca mo dat vit het 42tr chua ke cac chi phi phat sinh.
Bố Nhi tên là Ngan Dinh Thuan, tel 01626465629

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member
Ðề: (MS385/CN) 19.11.2012 Ngân Thị Nhi dân tộc Thái sn 2002 ở bản Cam xã Cam Lâm, Con Cuông, Nghệ An tăng áp lực ĐMP và còn ống động mạch

Ảnh bé Nhi trong bệnh viện đây ạh! Con 10 tuổi rồi mà nhỏ nhắn quá! Cầu mong cho ca mổ của con thành công.

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: (MS385/CN) 19.11.2012 Ngân Thị Nhi dân tộc Thái sn 2002 ở bản Cam xã Cam Lâm, Con Cuông, Nghệ An tăng áp lực ĐMP và còn ống động mạch

LG bận nên em làm thư kí báo cáo thay: :) Trưa bác sĩ H. báo đã làm can thiệp xong cho con, ca này quá khó vì gia đình để muộn quá, phải đặt ống j đó size rất to, người lớn cũng ít khi dùng size này. Ca này có mổ cũng ko ai dám làm vì quá nguy hiểm. Hiện con đang được theo dõi rất chặt chẽ. Trưa nay AG đã qua Viện nộp khoản tiền thiếu cho con, 15 tr. xin phép trích quỹ vì con cần phải can thiệp ngay. Mong con hồi phục tốt! Có tin j e sẽ báo tiếp ah.

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Con sau phẫu thuật đây ạh. Hy vọng con sẽ nhanh chóng hồi phục.

Còn đây là hóa đơn tạm ứng viện phí chị TG nộp cho con:

303
0
0

mama2vit

Chiều nay mình vào thăm bé rùi, tình hình là con đã ăn được cơm đi lại nhanh nhẹn, trộm vía thấy con bình phục rất tốt. Hỏi con còn đau ko? Bé trả lời rất nhanh và tỉnh táo: Con ko đau cô ạ, ngực con nó xẹp xuống rồi cô ạ. Hic thấy bố bảo hai bố con ăn suất cơm 10k, chẳng bít đc những món j? Mình có chụp ảnh nhưng mai nhờ chiên gia úp, mình thì dốt món này lắm.

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Em up ảnh hộ mama2vit ah:

Hôm nay bác sĩ báo cho con ra viện đc rồi, sáng mai 2 bố con sẽ về sớm. Bố đt cứ cám ơn cám huệ CSTT liên tục, em bảo cám ơn bác sĩ Hiếu đi, ko gặp đc bác thì đúng là ko biết tính mạng con bé sẽ đi về đâu, bảo lần tới ra tái khám nhớ mang biếu bác con gà chạy bộ và chai rượu nút lá chuối :) . Chiều tối nay AG vào thăm, cả nhà chờ bài AG nhé!