(MS5/BH) 05.08.2005 - Gấp! Quyên góp đồ cũ để bán ủng hộ bé Bình mổ tim

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
660
1
18

CSTT_Gây Quỹ

Moderator
(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).

ALnML
05/08/2005, 11:33 AM
Các mẹ yêu quý ! Các mẹ đã biết cá nhân chúng mình đều rất khó khăn. Nuôi con mọn và nhiều gánh nặng gia đinh. Muốn giúp ít ít nhiều nhiều vì thuơng lắm nhưng lại không có khả năng vì hoàn cảnh riêng tư. Cái này chúng mình đều thông cảm cho nhau cả mà. Vậy nên chúng mình có thể góp bằng cách.

Hoạt động nhằm gây quỹ giúp bé Bình:

Bé Hoàng Hữu Bình , bị bệnh tim bẩm sinh, mời mọi người xem thêm tại đây:
http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=9044&page=1&pp=20

Chia sẻ tình thương chúng ta đã quan tâm và dõi theo bé ngay từ những ngày đầu bé nhập viện, cuối tháng này bé sẽ phải tiến hành phẫu thuật, nếu ko tính mạng khó lòng qua khỏi.
Bọn mình có ý tưởng tổ chức bán đồ cũ trong một ngày sắp tới . Toàn bộ số tiền thu đuoc sẽ ủng hộ bé Bình phẫu thuật tim.
Từ quần áo cũ không dùng đuoc và bất cứ cái gì có thể bán. Dù chỉ với 5K thôi , năng nhặt chặt bị.
Các mẹ tiếp tục thu gom và gửi đến các đầu cầu sớm nhất có thể:

1. Hà Mẹ Kin
Cty Sona - 34 Đại Cồ Việt (ngã 3 Bà Triệu và Đại Cồ Việt, bên tay trái).
Tel: 9742483 - HP: 098 3001186
2. Mẹ Oanh - Mẹ Minh mèo
VP m ở số 6B Láng Hạ Fortuna
Ofc. tel.: 8313961 (direct)
H.P: 0913399562
avail. từ 8am ~ 6/7pm.
Gọi tel mẹ ấy chạy xuống nhận
3. Trà mẹ Đan Hà
Số 8 Khúc Hạo
Tel 0912016996
4. Phương Loan
Số 12B Đinh Công Tráng (cạnh Số 2 Trần Hưng Đạo - đối diện Viện 108)
Tel cố định 8267030
Tel City 9139282

Nếu khó khăn quá các đầu cầu sẽ cố gắng đến tận nơi nhận.
Một lần nữa mình cảm ơn các mẹ nhiều nhiều lắm.

Ảnh của Bé Bình vừa chụp
Ảnh của Bé Bình 1 (http://k.domaindlx.com/BinhHN/anh be binh1 04aug2005.jpg)
Ảnh của Bé Bình 2 (http://k.domaindlx.com/BinhHN/anh be binh2 04aug2005.jpg)

Cunbe
05/08/2005, 11:41 AM
Loan ơi , những đồ to,cồng kềnh quá như nôi,xe đẩy... thì mang đến CQ các mẹ có tiện ko. Nếu ko tiện nhận những đồ to này thì Mụ cho địa chỉ tập kết cuối cùng đi để tôi chuyển đến một số thứ. Chứ ko thì tôi thấy mỗi ngày các mẹ lại mang vác một đống về thì bất tiện cho các mẹ BTC quá.

Echcom
05/08/2005, 11:41 AM
Thêm một đầu cầu nhận hàng từ thiện nữa chị Loan ơi :
- COLORFUL WTT - 5 Hàng Mành (mọi người đến gửi hàng từ thiện thì ghi thông tin vào sổ quyên góp từ thiện nữa nhé, để tiện theo dõi giúp bác Loan mừ).

ALnML
05/08/2005, 11:50 AM
Đầu cầu tập kết :
Linh mẹ mía
Số 111 Nhà 9 Tập thể Đại học Thuỷ Lợi
Di động 0953386677 gặp Linh (Nhiệt tình có thừa)
Nếu đi đuong Chùa Bộc : Ngõ 95 Chùa Bộc , Bến tay phải đi qua bể bơi là đến .

Nezumi
05/08/2005, 01:41 PM
Mẹ cháu sẽ soạn 1 ít đồ gửi Mía ạ.

ME KEM MUT
05/08/2005, 01:52 PM
Có một địa điểm tập kết nữa ở gần trung tâm một chút là nhà Loan Kem Mút- P208- 16B Ngô Tất Tố ( Phố Văn Miếu rẽ vào ấy)... rất tiện.
Mẹ nào có đồ to như xe đẩy, cũi hay bất cứ thứ gì đều có thể tập kết tại đó vào buổi tối. Ví dụ cho con đi lăng bác tiện thể mang đồ qua cũng đưọc
ĐT cố định: 7332948

Mẹ Đan Hà
05/08/2005, 05:41 PM
Thông báo kịp thời quá! Em sẽ tận dụng hai ngày thứ bảy và chủ nhật này để tổng dọn dẹp nhà cửa luôn. Nhà em thì chẳng có nhiều đồ đáng giá nhưng cố tìm thể nào cũng có cái hay hay :4: mang đi góp với các mẹ!

Pham Hai Anh
05/08/2005, 10:23 PM
Em chưa biết BTC định bán hàng ở đâu, khi nào để hôm đó ra góp vui và còn rủ rê thêm bạn bè tơi ủng hộ nữa.

Mẹ mèo bông
06/08/2005, 09:03 AM
Mình nói điều này chắc hơi buồn cười, nhà mình toàn thứ dở hơi, nghĩ đi nghĩ lại chả có gì đáng tiền. Cái khó ló cái khôn, mẹ cháu nhớ ra là nhà còn mấy chai rượu ngoại, hàng năm cứ được biếu mà chả ai biết uống, các mẹ có biết chỗ nào giải tán được để mẹ cháu ủng hộ.

Tin Yêu
06/08/2005, 09:43 AM
Mình nói điều này chắc hơi buồn cười, nhà mình toàn thứ dở hơi, nghĩ đi nghĩ lại chả có gì đáng tiền. Cái khó ló cái khôn, mẹ cháu nhớ ra là nhà còn mấy chai rượu ngoại, hàng năm cứ được biếu mà chả ai biết uống, các mẹ có biết chỗ nào giải tán được để mẹ cháu ủng hộ.

Ối, thế thì là cả một sự đóng góp lớn đấy, mẹ PiEm cứ đem đến để ủng hộ đi, biết đâu mẹ cháu cũng đống góp được một chai. Mẹ cháu cũng cần để đi ngoại giao mà chẳng biết lúc đó có tiền không nữa, nhưng chắc chắn nhiều mẹ khác có nhu cầu lắm...
Chị Loan ơi , định ngày mở cửa hàng đi để em con sắp xếp thời gian, dạo này em it lên WTT lắm.

Mẹ Minh “mèo”
11/08/2005, 11:55 AM
Loa loa đầu cầu mẹ cháu đã nhận được khoảng chục bịch quần áo, đồ dùng rồi nhé, của mẹ Thuyvuong, Đan Hà, Hằng.....toàn những thứ mẹ cháu muốn đem thẳng về nhà dùng, oái, thế gọi là tham ô tham nhũng đấy các bác ạ, nói vậy thôi, tiếp tục dọn nhà các mẹ nhé, đem của thằng chán bán cho thằng cần mà, mong góp thêm được chút ít giúp gia đình bé theo đc đến cùng.

Quầy hàng của CSTT-WTT đang rất cần sự góp công của các mẹ đây, mẹ nào hôm đó tham gia bán hàng cùng được thì hay quá :6: , nhân lực đang thiếu trầm trọng, con mụ Nezumi giờ này vẫn còn đang bát ngát ở đâu ko biết :20: , xin lỗi cả nhà mẹ cháu ới lên cho mụ ấy nóng ruột mà về giúp. :3:

dongsongxanh
11/08/2005, 03:47 PM
Các mẹ ơi,
Có cần Sinh viên tình nguyện không, em gọi cho mấy cô cậu mặt mũi xinh xắn, mồm miệng nhanh nhảu :). Bán hàng thì OK. Cần đi nhận hàng ở đâu của các mẹ không có thời gian đi thì để các em ấy đi cho. Gì chứ cứ giúp được các bé là các em ấy nhiệt tình lắm.

Nếu cần trang trí sân khấu như thế nào thì ới em một câu, em cử người đến giúp các chị luôn. Free mà, nhưng phải thông báo trước để các em ấy sắp xếp công việc.

Nhà Dongsongxanh ở gần Ngã tư sở, có vẻ tiện cho việc chuyển đồ ra hội chợ.
Nhà số 18, Ngõ 164, Phố Vương Thừa Vũ. ĐTNR: 5657266
Gặp Thanh Hải. 0903216577
Buổi tối thì T.H ở nhà, còn thì đi làm cả ngày nếu ai đến buổi ngày thì gửi lại cũng được. T.H sẽ dặn người nhà.
P/S: Nhà em cũng to to, nên các mẹ cứ thoải mái gửi đồ to cỡ nào cũng được. Càng to thì bé Bình càng được nhờ :)

dongsongxanh
11/08/2005, 03:54 PM
Các mẹ ơi,
Có cần Sinh viên tình nguyện không, em gọi cho mấy cô cậu mặt mũi xinh xắn, mồm miệng nhanh nhảu :). Bán hàng thì OK. Cần đi nhận hàng ở đâu của các mẹ không có thời gian đi thì để các em ấy đi cho. Gì chứ cứ giúp được các bé là các em ấy nhiệt tình lắm.

Nếu cần trang trí sân khấu như thế nào thì ới em một câu, em cử người đến giúp các chị luôn. Free mà, nhưng phải thông báo trước để các em ấy sắp xếp công việc.

Nhà Dongsongxanh ở gần Ngã tư sở, có vẻ tiện cho việc chuyển đồ ra hội chợ.
Nhà số 18, Ngõ 164, Phố Vương Thừa Vũ. ĐTNR: 5657266
Gặp Thanh Hải. 0903216577
Buổi tối thì T.H ở nhà, còn thì đi làm cả ngày nếu ai đến buổi ngày thì gửi lại cũng được. T.H sẽ dặn người nhà.
P/S: Nhà em cũng to to, nên các mẹ cứ thoải mái gửi đồ to cỡ nào cũng được. Càng to thì bé Bình càng được nhờ :)

Mẹ Minh “mèo”
12/08/2005, 04:07 PM
DSX ơi có gì bọn chị sẽ ới e trợ giúp nhé, cảm ơn em nhiều!

Tiếp tục đây cả nhà ơi, OMM mới nhận được thêm đồ của mẹ Cốm, toàn đồ mới tinh bán ủng hộ 100%; có mẹ Maimo nữa hẹn sẽ "dọn" nhà để ủng hộ đồ, cảm ơn các mẹ nhiều lắm! :6: :6:

Các mẹ bận cứ ới các đầu cầu sẽ cố gắng đến nhận nhé! :6:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.