(MS60/CN) 24.05.2007 - HN Giúp bé Tuấn (Nam Thái, Nam Đàn, Nghệ An) 6 tuổi 14kg mổ tim.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).
********************________________________________________
ALnML
24/05/2007, 02:22 PM
Bé trai Hoàng Văn Tuấn sinh ngày 07.03.2001 hiện hơn 6 tuổi nặng 14 kg hay ngất, bị tim bẩm sinh. Phát hiện tháng 08 năm 2006 , gia đình mang con khắp nơi từ bệnh viện xã , đến huyện đến tỉnh Viện Nhi , Việt Đức và cuối cùng Bạch Mai. Các bác sĩ đã giúp đỡ tận tình và nói con cần phải mổ càng sớm càng tốt .
Hoàn cảnh gia đình: Mẹ Nguyễn Thị Linh sinh năm 1971, bố Hoàng Văn Châu sinh năm 1967 bị thoái hoá cột sống nên khó khăn trong việc đi lại và mọi thứ mẹ phải lo toan.
Nhà có ba con : Con gái sinh năm 1995, con trai thứ 2 sinh năm 1997 nặng 20kg bị đau ngực cũng bị tim bẩm sinh nhưng chưa đc chữa chạy vì ko nặng bằng em và Tuấn là con trai út.
Gia đình làm ruộng vô cùng khó khăn hiện chỉ vay thế chấp ngân hàng theo hộ nghèo đc vài triệu để mang con khám chữa bệnh mà thôi.
Địa chỉ gia đinh : Xóm 8 – Xã Nam Thái – Nam Đàn _ Nghệ Anh
Tel gọi nhờ qua hàng xóm nhờ gặp Linh Châu 0383781692

Trường hợp này mình đc bác sĩ Hiếu nhờ cậy từ cuối tháng 4 (25.04). Mình đã gặp gia đình và có gửi 200K cùng ít sữa cho bé Tuấn. Đáng ra sau vài ngày thì bé đc mổ ngay nhưng do bệnh viện có sự cố nên các ca mổ dừng lại. Cũng chính vì thế mình cũng chưa đưa lên ngay và mới chỉ bàn bạc thông báo trong nội bộ mà thôi .
Gia đình đưa Tuấn về và đã đi lại mấy lần. Đến hôm nay nhập viện trở lại và bác sĩ quýêt định mổ vào đầu tuần sau.
Qua lời mẹ bé nói thì chi phí khoảng 20 tr, chưa xác định rõ ràng chờ sáng mai bác sĩ thông báo để đi nộp tiền .
Mình đã bàn bạc cũng chị Hoa và các mẹ để giúp bé Tuấn đc tham gia phẫu thuật tim
Mong các mẹ đồng ý cứu sống con , các mẹ nhé.
24/05/2007, 03:35 PM
Chị Loan ơi, chiều em chuyển 200k vào tài khoản của chị, ủng hộ chút ít cho bé Tuấn.
Cầu mong bé mổ thành công!
24/05/2007, 06:23 PM
Em ủng hộ 200K. Ứng trước hộ em nhé!
24/05/2007, 11:39 PM
Chị ơi em ủng hộ 500K. Mai em sẽ chuyển tiền. số tài khoản ...529405
25/05/2007, 08:42 AM
Loan ơi chị ủng hộ bé 200K. Loan ứng trước cho chị nhé đến 31tháng 5 chị mới chuyển tiền được.
Thanks em.
25/05/2007, 03:38 PM
Loan ơi chị ủng hộ bé 200K. Loan ứng trước cho chị nhé đến 31tháng 5 chị mới chuyển tiền được.
Thanks em.
Vâng ạ. Em nhớ rồi ạ. Cảm ơn chị :LoveStruc:
Gia đình đã đc bệnh viện thông báo sẽ mổ vào thứ 4 tuần sau . Chi phí ca mổ là 20Tr và mổ phanh. Nếu thiếu đột xuất sẽ thông báo sau.
Vẫn theo như các truơng hợp khác mình vẫn luôn nói là " Gia đình cần cố gắng và họ đã cố đc 6tr. Sau khi bàn bạc thống nhất chúng mình quyết định hỗ trợ 15 tr còn gia đình đóng 5 tr (Để lại 1tr cho gia đình còn chi phí). Thứ hai mình sẽ vào bệnh viện thăm bé và nộp tiền cùng gia đình.
25/05/2007, 11:27 PM
Vâng ạ. Em nhớ rồi ạ. Cảm ơn chị :LoveStruc:
Gia đình đã đc bệnh viện thông báo sẽ mổ vào thứ 4 tuần sau . Chi phí ca mổ là 20Tr và mổ phanh. Nếu thiếu đột xuất sẽ thông báo sau.
Vẫn theo như các truơng hợp khác mình vẫn luôn nói là " Gia đình cần cố gắng và họ đã cố đc 6tr. Sau khi bàn bạc thống nhất chúng mình quyết định hỗ trợ 15 tr còn gia đình đóng 5 tr (Để lại 1tr cho gia đình còn chi phí). Thứ hai mình sẽ vào bệnh viện thăm bé và nộp tiền cùng gia đình.

Cái bác này, dùng chữ "phanh" nghe sợ sợ, làm em lại nhớ hôm em miêu tả người ta mổ cho Hà là "như mổ con gà" làm bà nội Hà sợ chết khiếp :p ...
Bác kiểm tra giúp em, chiều nay em chuyển rồi ạ, TK tên Nguyễn Thị Dương.
27/05/2007, 09:19 PM
đến hôm nay là còn thiếu bao nhiêu nữahả chị ? Em sẽ vận động các bạn ở chỗ em đóng góp cùng các thành viên của WTT được không chị ? Em chắc là vận động được khoảng 6 triệu nữa thoi ạ!
Nếu được tì khoảng cuối tuần tới là đầu tháng 6 rồi có muôn không chị nhỉ ?
28/05/2007, 08:49 AM
Mình cũng muốn góp chút ít, nhưng nộp tiền ở đâu ạ, hay gửi dịa chỉ tài khoản nào ?
28/05/2007, 03:31 PM
Báo cáo : Sáng nay tớ đã vào viện nộp tiền viện phí cho bé Tuấn rồi. Nhà nứoc và nhân dân cùng làm , CSTT nộp 15 tr còn gia đình nộp 5 tr. Thực ra mình nộp hết cũng vẫn đc nhưng mình vẫn muốn gia đình phải cố gắng,. Sáng mai sẽ tạm ứng 2500K tiền máu.
Gia đình rất cảm động ông nội bé cứ rưng rưng nc mắt. Mình cũng nói rõ đây ko phải là tổ chức gì đó, số tiền này cũng là mồ hôi nc mắt của các mẹ có con nhỏ. Họ trích từ số tiền luong của bản thân cứu giúp các em bé có bị bệnh, có hoàn cảnh khó khăn.
Mình có chụp ảnh Tuấn và mẹ nhưng chưa kịp đưa lên . Cu cậu có khuôn mặt rất khôi ngô và bầu bĩnh khiến mình cũng ko nghĩ cậu bé chỉ nặng 14kg.
Sáng thứ tư Tuấn sẽ đựoc đưa vào phòng mổ. Chúc mọi việc tốt đẹp

Hôm nay đến thăm mình có mua ruốc, hộp sữa to 900g, cam + 100K.

Ngày 25.05 nhận từ TK....405 số tiền 500K của thienlymatnau78 :LoveStruc:
Ngày 25.05 nhận từ TK....ghi Chuyen tien số tiền 200K của bo ot:LoveStruc:
Ngày 25.05 nhận từ TK....88706 số tiền 200K của Em be ngoan:LoveStruc:
Ngày 27.05 nhận số tiền 200K của mẹ T&G :LoveStruc:
Ngày ...nhận số tiền 200K của me Minhha:LoveStruc:
31/05/2007, 08:57 AM
Sáng qua bé Tuấn đã mổ. Từ sáng cho đến 3 giờ chiều mới đc ra khỏi phòng mổ. Đang mổ bỗng nhiên bác sĩ báo với gia đình là ca mổ của bé có khả năng nguy hiểm đến tính mạng. Nhưng ơn trời rồi mọi việc cũng xong , 3 giờ chiều về đến phòng hậu phẫu.
Mong mọi việc đc tốt đẹp
Ngày 30.05 nhận từ mẹ Phạm Hiền Mai số tiền 300K:LoveStruc:
Ngày 30.05 nhận từ TK....29110 số tiền 100K của mẹ Tanhia:LoveStruc:
05/06/2007, 04:58 PM
Loan ơi chị gửi vào TK em 200K từ ngày 2 hay 3 tháng 6 gì đó rồi nhé, số TK xxx49552
Thanks em đã ứng trước.
11/06/2007, 10:51 AM
Vì lý do việc riêng đúng hôm căng thẳng nhất nên hôm Tuấn xuất viện mình ko có ghé qua đc. Hẹn gặp Tuấn vào dịp con tái khám tức là một tháng sau. Sức khoẻ Tuấn rất tốt, gia đình và bs Hiếu cứ cảm ơn các mẹ mãi đấy.

@Chị MinhHà: Ôi ko có gì ạ.
18/06/2007, 12:28 AM
Em chao chi Loan, E ten Lien o Quang Ninh. Gan day E moi biet den trang web nay. Qua day E moi biet duoc cac hoat dong cua hoi quan va rat muon tham gia.
E thay mang luoi hoat dong cua hoi quan rat rong nen tu dung lai nay sinh y tuong nay C xem co duoc khong nhe?
E khong biet moi nguoi co biet trang web nay khong nhung do mot nguoi ban gioi thieu, E duoc biet trang www.gso-media.com la 1 trang xem quang cao tren mang de kiem tien.
Chi co the xem thong tin tai trang web. Gia su ta bat dau phat trien mang luoi tu chi, luc dau co the la thay tai khoan phat trien cham nhung neu cac ba me cung nhau phat trien duoc mang luoi va cung xem quang cao thi tai khoan thi tich tieu thanh dai, tai khoan cung se tang rat nhanh. Khi ma moi nguoi trong mang luoi cua chi deu tu phat trien, neu ho khong dung den so tien trong tai khoan do thi se tham gia thanh vien uu dai, sau do chuyen khoan noi bo vao tai khoan cua chi. E nghi neu moi nguoi cung tham gia thi so tien se khong nho dau chi a, ma no lai duoc lau dai nua. C xem the nao nhe.
( Thong cam do may nha hong font tieng Viet nen e k go duoc )

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.