(MS68/CN) 24.9.2007 - Các trường hợp cần giúp đỡ ở Viện Bỏng

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).

24/09/2007, 05:33 PM
Hôm nay chị Thảo, Chị Dương, Chị Liên và em vào viện Bỏng thay mặt cho hội quán trao quà Trung Thu cho các con. Có 3 trường hợp"
1 là bé Đàm Thanh Yến Vi, Đ/c Thôn Hoài 1 trường Hà Quảng, Cao Bằng, Dân tộc Tày. Cháu 18 tháng tuổi, bị bỏng nước sôi 40% toàn thân, sâu 5%. Hiện cháu vẫn nằm trong phòng cấp cứu. Nhìn cháu nằm đó toàn thân băng bó thương lắm các chị à....Mẹ Thảo sông Hoài. Đã ứng ra 200K để cho cháu. Các mẹ ai có thể giúp được thì giúp cho cháu. Tình hình là cháu nằm viện điều trị còn lâu dài....Tổn phí rất lớn mà gia đình lại nghèo...
Đây là ảnh của cháu
Trường hợp thứ 2 là cháu Sấm văn Thành, Đ/c Phán Hạ Nghĩa lợi, Yên Bái. Cháu bị bỏng nước sôi 40%, sâu 10%, độ 3-4. Cháu đau lắm. Lúc em vào chụp ảnh, bỏ chăn ra cháu khác mãi không nín, Chắc phần sợ tưởng em là bác sĩ vào tiêm, phần đau quá.....Khắp hai chân phải băng bó......Thương lắm. Em và các chị đi hôm nay đã thống nhất trích 300K trong số 800K cho cháu Đoàn văn Mạnh để cho cháu. Đây là ảnh của cháu
Trường hợp thứ 3 Đoàn văn mạnh. Trường hợp này chị Thảo đã post bài. Cháu bị bỏng cồn, rất nặng. Khi em vào cháu vẫn đang sốt, người rét run lên, em định bỏ chăn ra để chụp ảnh. Cháu vội nói, chị ơi em lạnh....Khổ thân....Chị Thảo đã đưa cho cháu 500K
Đây là ảnh của cháu
Chúng mình cùng cố gắng giúp đỡ các con nhé:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
24/09/2007, 05:43 PM
Nikita ơi,bà có thể ứng dùm tôi 100k ủng hộ cho các cháu được không?Mấy hôm nữa tôi gửi bà sau.Cảm ơn bà nhiều.
24/09/2007, 08:59 PM
Nikita ơi,bà có thể ứng dùm tôi 100k ủng hộ cho các cháu được không?Mấy hôm nữa tôi gửi bà sau.Cảm ơn bà nhiều.

Cả nhà tay nghề cao làm thế nào cho ảnh nhỏ lại vừa đủ xem không.
Khoảng thứ 5 hoặc 6 mình sẽ quay lại viện Bỏng có việc. Sẽ thu xếp để đi thăm 3 trường hợp trên. Mọi sự ủng hộ cho các cháu mong nhận được ngay để kịp trao cho các cháu. Mong sẽ giúp đỡ, an ủi các cháu 1 chút trong lúc khó khăn này. Thương lắm khi nhìn thấy những hình ảnh này.
24/09/2007, 10:56 PM
em loay hoay mãi mà không làm cho nó nhỏ được. Mạng sao đó. Em resize trước khi cho vào bài rồi mà cũng không được để size có 320 -240 rồi 120-160pixes mà vẫn không nhỏ được. Bó tay. Mọi khi vẫn được không hiểu lần này bị sao nữa.
@ Hà: Bà ủng hộ cho các cháu thì ủng hộ luôn cho chị Thảo hoặc Loan đi. Tôi quên quên nhớ nhớ rồi nhầm lẫn mệt lắm bà ạ
@Thảo ơi cho các mẹ số TK để chuyển tiền nhé
25/09/2007, 01:43 PM
Thương quá. Các mẹ cho mình góp 100k cho mấy bé với nhé. Mình sẽ chuyển vào TK chị Loan. Thanks.
25/09/2007, 08:16 PM
Nhìn mấy bé mà rớt nước mắt:Crying: :Crying: :Crying: :Crying: ! Em xin đóng góp 100k vào quỹ CSTT để các bác mua quà cho mấy bé nhé! Mai em sẽ chuyển tiền qua cho chị Loan!
25/09/2007, 09:51 PM
Nhìn mấy bé mà rớt nước mắt:Crying: :Crying: :Crying: :Crying: ! Em xin đóng góp 100k vào quỹ CSTT để các bác mua quà cho mấy bé nhé! Mai em sẽ chuyển tiền qua cho chị Loan!

chị ơi, cho e xin số tài khoản của chị Loan với, ngân hàng nào vậy, gởi bằng ATM được k?
25/09/2007, 11:16 PM
TK 0011000871618 Vietcombank
Ngô thị Phương Loan là tên chủ TK nếu mình không nhầm
ĐT của chị ấy 0913569988
26/09/2007, 11:04 AM
Thương các bé quá...
Cho em gửi chút chút ủng hộ các bé, mỗi bé 100k (tổng cộng 300k)
Em sẽ chuyển khoản tới tài khoản của chị Al&ML ạ (chị Loan có định bổ sung 1 ký tự vào nick ko ạ :Battin ey: )
26/09/2007, 08:55 PM
Thương các bé quá...
Cho em gửi chút chút ủng hộ các bé, mỗi bé 100k (tổng cộng 300k)
Em sẽ chuyển khoản tới tài khoản của chị Al&ML ạ (chị Loan có định bổ sung 1 ký tự vào nick ko ạ :Battin ey: )

Hôm rồi đi viện Bỏng có 1 túi đồ chơi cũ thì quên không mang đi. Lỡ hứa với các cháu nằm viện là cô sẽ mang vào để phòng chơi chung ở khoa Nhi. Áy náy quá nên mai 13h30 mình sẽ chở vào để các cháu có đồ chơi. Mai mình sẽ thăm lại 3 trường hợp cần giúp đỡ tại viện luôn. Số tiền mà mọi người ủng hộ mai mình sẽ trao tận tay các cháu.
27/09/2007, 08:41 PM
Chiều nay mình đã chở bao đồ chơi cũ rất to vào khoa nhi, viện Bỏng để các chị điều dưỡng xếp vào phòng chơi chung cho các cháu. Mình ghé qua thăm cháu Mạnh. Cháu vừa từ phòng mổ về phòng hồi sức. Mặt nhăn nhó kêu đau. Rất may là ca mổ ghép da cho cháu ngày hôm nay thì phần da là của mẹ kế cháu cho. Lúc mình vào mẹ kế cháu vẫn nằm mê man, 1tay băng kín từ cổ tay đến sát nách. Nhìn cháu thương lắm, cũng chỉ biết nói lời động viên cháu và gia đình thôi. Mình cũng gửi cho cháu 300K.
- Qua phòng thăm cháu Sầm văn Thành, cháu cũng vừa đi mổ về và chưa tỉnh. Gửi cho cháu 300K. Mẹ cháu gửi lời cảm ơn đến mọi người.
- Qua thăm cháu Yến Vi, cháu đã lên khoa Nhi nằm không ở dưới HSCC nữa. Trông hôm nay cháu đã khá hơn hôm trước rất nhiều. Về cơ bản cháu không còn nguy hiểm nữa. Gửi cho cháu 100K.
- Đêm Rằm trung thu trong khi tất cả mọi người vui đón Trăng thì có 2 cháu bé từ Ninh giang, Hải Dương phải nhập viện Bỏng. Cả 2 cháu đi xem múa Lân, do người múa Lân ngậm xăng vào miệng để thổi lửa. Lượng xăng nhiều đã văng vào 2 cháu làm cho 2 cháu bị bỏng nặng.
- Cháu Trần văn Nhất 6 tuổi bị bỏng 32%, bỏng sâu 16%. Cháu không có bảo hiểm vì vừa quá 6 tuổi được mấy ngày.
- Cháu Trần văn Huy 9 tuổi bị bỏng 52%, bỏng sâu 26%. Cháu có bảo hiểm.
Cả 2 cháu bố mẹ đều làm ruộng, gia đình cũng gặp khó khăn khi các cháu phải nằm viện điều trị dài ngày. Mình đã gửi cho mỗi cháu 200K.

Sang tuần mình sẽ thu xếp vào viện Bỏng thăm các cháu. Hy vọng rằng sẽ nhận được nhiều sự ủng hộ của các mẹ để giúp các cháu được phần nào trong lúc các cháu nằm viện điều trị.
28/09/2007, 03:13 PM
Thương quá. Các mẹ cho mình góp 100k cho mấy bé với nhé. Mình sẽ chuyển vào TK chị Loan. Thanks.

Ngày 25.09 nhận từ TK số tiền 100K của tomvit07
Ngày 27.09 nhận từ TK số tiền 300K của Embengoan
Ngày 28.09nhận từ TK..số tiền 200K cua thanhhacohen (vừa nhận đc tin nhắn chắc săp đên nơi)
03/10/2007, 08:53 PM
01/10/07 {//}CHUYEN TIEN CHO CAC CHAU VIEN BONG B/O:pHAN THI THANH HA số tiền 200K
10/10/2007, 09:13 AM
@chị Thảo sông Hoài: chị ơi, tình hình các bé giờ sao rồi ạ? Đã ổn chưa ạ?
11/10/2007, 07:16 PM
@chị Thảo sông Hoài: chị ơi, tình hình các bé giờ sao rồi ạ? Đã ổn chưa ạ?

Đây là tình hình mới nhất của Cháu Nhất và Huy:
Theo chị Thủy-y tá trưởng cho biết. 2 cháu hiện vẫn nằm ở HSCC và vẫn còn nguy hiểm đến tính mạng. Cách đây hơn 1 tuần, đã phải mở phế quản cho 2 cháu. Chị Thủy nói đã có những lúc tưởng các cháu không sống được. Vậy mà phía địa phương nơi các cháu sống không có 1 sự quan tâm nào với các cháu. Cháu Huy thì có bảo hiểm, còn cháu Nhất không có bảo hiểm. Rất bức xúc nên phía bệnh viện đã làm công văn gửi về nơi các cháu sống yêu cầu địa phương và người gây ra bỏng cho các cháu phải có trách nhiệm. Hiện cháu Nhất mỗi ngày phải chi trả 1,5 triệu đồng/ ngày.

Mình đã hẹn với chị Thủy là ngày thứ 2 mình sẽ thu xếp vào viện Bỏng thăm, trích quỹ CSTT hỗ trợ cho các cháu 1 phần. Có ảnh nhưng không dám post lên. Mọi người thông cảm nhé!

Nhận của Hạnh nguyễn : 500K - của chị Huyền, phóng viên gửi tặng các cháu.
Nhận của ĐMN: 100K

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.