(MS79/TT) 07.02.2009 - CSTT thăm các bé tại chùa Ninh An - Ninh Bình

510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).

ALnML
20/01/2009, 09:23 AM
Chúng mình cùng trở lại với các bé Ninh An nhé!

Chùa Yên Ninh Tự, thuộc thôn Đông Trang, xã Ninh An, huyện Hoa Lư, tỉnh Ninh Bình, từ năm 1996 đến nay, đã trở thành mái ấm tình thương cưu mang, nuôi nấng, chăm sóc và giáo dục gần 50 cháu mồ côi, có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.

Hội quán chúng mình đã đến thăm các bé lần đầu tháng 07.2007:
http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=52952
và lần hai ngày 01.03.2008:
http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=73971

Trên đường luyện hạnh từ bi, Sư Bác Thích Diệu Nhân đã gặp rất nhiều hoàn cảnh khó khăn, bất hạnh, mà lòng từ bi đạo Phật không cho phép Thày làm ngơ. Mỗi con được Thày cưu mang về chùa có một hoàn cảnh thương tâm khác nhau, có con mất cả cha cả mẹ, có con mồ côi cha hoặc mẹ, có con sinh ra khi cả hai bố mẹ đều là những người tâm thần không thể nhận được mặt con mình, có con phải chứng kiến sự ra đi của cả 2 bố mẹ trong 1 lần tai nạn, dẫn đến chấn động tâm lý suốt cả mấy năm trời, đến nay tâm trí vẫn chưa ổn định …

Nghe lời tâm sự của Thày, chúng mình ko kìm được nước mắt; Bé Hùng, bé may mắn đầu tiên được Thày cưu mang trên đường hành đạo tại Thái Nguyên, khi đó mới 4 tuổi, bố mẹ ly hôn bỏ rơi con, đã quỳ xuống xin Thày: “Thày ơi cho con đi theo Thày, con đói quá Thày ơi!”

3 anh em Quỳnh, Nam, Phương lại gặp Thày trong 1 hoàn cảnh khác khi cả 3 anh em đang dắt díu nhau xin ăn tại chợ Yên, Ninh Bình, trời rét mà mỗi đứa chỉ có chiếc áo cộc che thân, đang bới dãi khoai đầy đất người ta vứt lại sau buổi chợ quê; Bé Nam, khi đó mới 8 tuổi, chắp tay xin Thày: “Thày ơi mẹ con chết rồi, bố con đi đâu chúng con không biết, Thày cho con về Chùa, Thày cho chúng con đi học với!”:Sad:

Hoàn cảnh của bé Phúc cũng thật thương tâm; Bé được nhà chùa cưu mang khi mới 11 tháng tuổi; Bố mẹ đều bị tâm thần; Hiện tại ở cùng bé còn có 2 người anh nữa; Gia đình có 4 anh em nhưng một người anh của bé đã được đưa lên 1 trung tâm nuôi trẻ mồ côi nào đó, và giờ đã xuất cảnh theo diện con nuôi; Khi trao gửi 3 đứa cháu còn lại cho Thày, bà ngoại cháu khóc nấc: “ Thày đến muộn quá Thày ơi, tôi mất 1 đứa cháu rồi, đổi lại bố mẹ chúng nó được người ta cho 30 triệu để chữa bệnh; Giờ tôi xin gửi 3 cháu cho Thày, cho người Việt Nam mình thôi, xin Thày cưu mang bọn trẻ, đừng cho ai bọn trẻ, để chúng nó có thể ở lại Việt Nam mà biết nguồn cội…”

Hôm qua khi bọn mình ghé thăm, số các bé đang ở trong Chùa hiện nay là 32 cháu, một số đã trưởng thành, nghề nghiệp ổn định, có cháu làm giáo viên, công nhân, bộ đội, và luôn luôn trợ giúp cùng Thày nuôi dạy các em.

Hiện nay mỗi ngày tiền sinh hoạt, ăn uống cho mỗi cháu chỉ có 3K~5K/ngày; Khoản chi nặng nhất mà nhà chùa phải co kéo là tiền học, ví dụ tiền đóng góp học kỳ I là 1tr. đồng/cháu, tiền học thêm hàng tháng cấp I là 30K, cấp II, III là 100K và 150K/tháng.

Đã đi được chặng đường hơn 10 năm, được sự trợ giúp của 1 số tổ chức, cá nhân gần xa, và bằng các hướng mưu sinh tự duy trì, đến nay cuộc sống của các cháu đã tương đối ổn định, dù rằng mức sống còn quá thấp, và cơ sở vật chất của nhà chùa còn rất sơ sài và nghèo nàn. Tâm sự với chúng mình, Thày nói tâm nguyện của Thày là muốn làm một hệ thống nhà vệ sinh tự hoại cho các cháu, vì nơi vệ sinh (mình ko dám dùng từ “nhà vệ sinh”) hiện nay thật tồi tàn, với than, tro và bể hở rất mất vệ sinh; và thêm nữa rất cần một đường ống nối nước sạch từ chùa đến đường ống chung của xã, vì hiện nay nguồn nước dùng của cả chùa với 40 người chỉ lấy từ 1 giếng khơi với bể lọc bé tẹo, các bé thường xuyên phải gánh nước về mới đủ dùng.

Trên đường trở về, đoàn đi chúng mình đã cùng bàn bạc thêm và quyết định trước mắt sẽ trợ giúp nhà chùa làm hệ thống nhà vệ sinh tự hoại cho các bé, khoảng 30 triệu đồng. Số tiền các thành viên đã ủng hộ cho chuyến đi, 4 triệu đồng, xin được sự chấp thuận của tất cả các thành viên chuyển cho kế hoạch này. Rất may mẹ của banhxeo thường xuyên thăm Chùa nên bác có thể giúp chúng ta thực hiện công việc này tại chỗ.

“Lấy đạo tạo đời”, rất mong chúng mình góp được phần nào nhỏ bé cùng Thày và nhà chùa xây đắp quả phúc, xây đắp tương lai cho các bé tại đây! Khi chia tay, bé Liên chợt kéo tay mình, “mẹ nuôi ơi, bao giờ mẹ trở lại, bao giờ mẹ sẽ trở lại với chúng con?” :Crying: :Crying:

Chúng mình cùng trở lại với các bé ở Ninh An, các bố, các mẹ nhé!:LoveStruc:
OMM

Đến hẹn lại lên, Hội quán hẹn nhau 1 năm bốn lần - Chuyến đi đầu tiên của Hội quán sẽ lại đến với chùa Ninh An - Ninh Bình nhân dịp đầu xuân mới.
Mong các bố các mẹ tham gia và ủng hộ nhiệt tình cho hoạt động này của Hội quán nhé.

Chi tiết như sau:

1. Thời gian: Đúng 06h45 sáng Thứ 7 ngày 07.02.2009, cả nhà tập trung tại cổng Viện Tai Mũi Họng TW đường Giải Phóng để đi thăm chùa Ninh An, Ninh Bình. 7h xe chạy
2. Mỗi thành viên tham gia chuyến đi sẽ đóng góp 150K tiền xe ôtô và ăn cơm chay tại chùa.
3. Chốt danh sách vào ngày 03.02.2008 để còn thuê xe. Đây là khó khăn lớn nhất của BTC gần kề ngày và các mẹ đi làm muộn nên đành cố vậy.
4. Đề nghị các bố, các mẹ nhanh chóng khẩn trương đăng ký BTC chốt người và thuê xe, lo khâu hậu cần .
5. Đồ ủng hộ cho các bé trong chùa các mẹ liên lạc trực tiếp với BTC nhé.

Mọi người có thể tham khảo link cũ để đọc lại những cảm xúc của các thành viên khi đến thăm chùa lần trước tại đây

Trưởng BTC Hà mecunlinh 0903415455
20/01/2009, 09:26 AM
Em đăng ký tạm thời một suất, mẹ Hà nhé :Smiling:
20/01/2009, 09:28 AM
1. mecunlinh
2. ALnML
3. T&G
4. Hạnh Nguyễn
5. metyruoi
20/01/2009, 09:30 AM
1. mecunlinh
2. ALnML
3. T&G
4. Hạnh Nguyễn
5. metyruoi

Mình đăng ký 2 mẹ con nhé (con gái bé) :Rose:
20/01/2009, 09:45 AM
1. mecunlinh
2. ALnML
3. T&G
4. Hạnh Nguyễn
5. metyruoi
6. Mẹ Bimbi (hai mẹ con)
7. Temporal_life
20/01/2009, 10:48 AM
1. mecunlinh
2. ALnML
3. T&G
4. Hạnh Nguyễn
5. metyruoi
6. Mẹ Bimbi (hai mẹ con)
7. Temporal_lifeo
cho em đăng ký 1 suất trong mơ nhé... em ghiền đi quá sao các chị nhièu kế hoạch quá:Crying::Crying::Crying::Crying:

Cho em gởi góp chùa 50 ký gạo .. 50 x 12000 = 600.000 vnd .. em gởi chị loan 600k nha chị.. nếu khi chị mua thiếu thì báo em thêm nha.. em chẳng biết 12,000 có đủ 1 ký không vì em so giá với chị bimbi.. nếu sai thì níu áo chị bimbi đòi....:)
20/01/2009, 11:01 AM
1. mecunlinh
2. ALnML
3. T&G
4. Hạnh Nguyễn
5. metyruoi
6. Mẹ Bimbi (hai mẹ con)
7. Temporal_life
8. Haidang02 - 2 suất - tự đi :Smiling:
20/01/2009, 11:05 AM
em spam tí.. các chị có di hoa lư bích động luôn không vậy.. em thấy ở đó đẹp.. hic.. hic thơ mộng... vào đó là muốn yêu thôi...:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
20/01/2009, 11:31 AM
o
cho em đăng ký 1 suất trong mơ nhé... em ghiền đi quá sao các chị nhièu kế hoạch quá:Crying::Crying::Crying::Crying:

Cho em gởi góp chùa 50 ký gạo .. 50 x 12000 = 600.000 vnd .. em gởi chị loan 600k nha chị.. nếu khi chị mua thiếu thì báo em thêm nha.. em chẳng biết 12,000 có đủ 1 ký không vì em so giá với chị bimbi.. nếu sai thì níu áo chị bimbi đòi....:)

@ chị L: Em xin đóng 500K nhé, bác mua gì tuỳ bác ạ.
20/01/2009, 12:09 PM
Cho mẹ Chip Tom Bi và mẹ Tý & Beam đăng ký với nào.
Bọn chị đi thẳng từ HP L nhé. BTC không tính chỗ xe ôtô, nhưng phải tính cơm chay cho bọn mình đấy!

@ Hải Đăng : Hay là mình hẹn nhau rồi bọn mình đi ngang qua TB đón bạn nhỉ?
20/01/2009, 02:21 PM
Bọn chị đi thẳng từ HP L nhé. BTC không tính chỗ xe ôtô, nhưng phải tính cơm chay cho bọn mình đấy!
Ước gì em có thể đi cùng các chị nhỉ :Sad: Nghe kể về chùa em rất mong được đến. Nhưng đi vào ngày thứ bảy thì em ko thể rồi, ngày đấy em vẫn phải đi làm. Đầu xuân mà được đi đến những nơi này thì tốt biết bao, đúng là đem mùa xuân lại cho những mảnh đời kém may mắn.

Em sẽ gửi chút quà nhờ chị chuyển vào cho các bé trong đó nhé ! Hôm nào off em sẽ gửi chị :Kiss:
20/01/2009, 02:30 PM
1. mecunlinh
2. ALnML
3. T&G
4. Hạnh Nguyễn
5. metyruoi
6. Mẹ Bimbi (hai mẹ con)
7. Temporal_life
8. Haidang02 - 2 suất - tự đi :Smiling:
9. hienvth
Em cũng xin đóng góp một chút để ủng hộ các bé :Rose:
20/01/2009, 02:41 PM
Cho mình đăng ký một suất nhé.
20/01/2009, 02:45 PM
Cho em 1 suất ạ. Em mong được đi đến chùa lâu lắm rồi.
20/01/2009, 03:37 PM

Tốt quá. Nếu từ HP thì qua Thái Bình rồi còn gì, mình hẹn nhau nhé :LoveStruc::Rose:
20/01/2009, 03:48 PM
Chị Loan cho em đăng kí 1 suất nhé!

Nhìn ảnh năm ngoái vui quá, năm nay em lại xin 1 chân xách đồ ạ.

20/01/2009, 03:55 PM
mecoto xin đăng ký 4 suất người lớn và 3 xuất trẻ con. Tự lo phương tiện ạ. Ngoài đóng góp về xiền ra thì HQ có nhận gì nữa không? Cho chuyến đi này ạ.
20/01/2009, 09:23 PM
Tớ xin đăng ký 1 suất (Và 1 suất dự phòng). Em cũng xin đóng góp 500K. Mong HQ đón nhận.
21/01/2009, 07:28 AM

Úi trời, ai chụp được tấm ảnh đẹp thế!!!!!!!!!!! Mọi người cười hết cỡ, Sư thầy cũng cười, vui quá là vui. "Keep your smile forever, especially in this moment". Xí xọn thực tập tiếng anh, BB&C đừng gõ đầu chị nhé :Laughing: .
21/01/2009, 07:36 AM
Úi trời, ai chụp được tấm ảnh đẹp thế!!!!!!!!!!! Mọi người cười hết cỡ, Sư thầy cũng cười, vui quá là vui. "Keep your smile forever, especially in this moment". Xí xọn thực tập tiếng anh, BB&C đừng gõ đầu chị nhé :Laughing: .
Em chỉ hơi giận một chút thôi vì nghĩ là mình nhờ chị đăng ký hộ từ lâu rồi. Hoá ra là em mời nhờ sáng qua, đầu óc dạo này ngu ngơ thế nào ấy chị ạ. Khi phát hiện ra mới nhờ chị sáng qua, em thấy giận mình thì có, hehehe. Đùa thôi chứ em biết tâm trạng của em và chị cũng vậy không được tốt, với lại giai đoạn này bận quá nên cứ rối tung rối mù cả lên. Hehehe, năm mới sắp đến rồi, mọi việc lại sẽ tốt đẹp thôi chị nhỉ.

Hẹn gặp lại chị nhé.
21/01/2009, 08:19 AM

Ảnh đẹp thế, ai cười cũng tươi :Kiss: Em nhận ra mỗi chị Thảo Gấu (áo đỏ đeo kính bế em bé ở giữa ảnh) và bác Bánh răng Bừa (có phải là bác đầu đinh ko ạ :Battin ey: ). Hi vọng em có thể thu xếp để tham gia chuyến đi, một cơ hội hiếm có với em để gặp mặt nhiều mem của WTT như thế này :LoveStruc:
21/01/2009, 08:28 AM
Dạ, ảnh này của bác Hà Nội ơi thì phải. Em thấy trên trang ảnh của Chia sẻ tình thương nên chèn vào cho không khí!
21/01/2009, 08:41 AM
em cũng muốn đi, nhưng chưa biết là có xin nghỉ được ko nữa, nếu vào Chủ nhật thì tốt nhỉ, ui ghét thế cty em bắt làm thứ 7 ( Hay là chuyển sang cty nào được nghỉ thứ 7 nhỉ, chứ HQ toàn đi vào thứ 7 không ah)
Chị Loan ơi, dù đi hay ko cũng cho em góp một chút cho các cháu chị nhé!
chiều em sẽ chuyển khoản cho chị .
21/01/2009, 09:37 AM
Dạ, ảnh này của bác Hà Nội ơi thì phải. Em thấy trên trang ảnh của Chia sẻ tình thương nên chèn vào cho không khí!
Dì_Bé là thế nào với chị Thảo Gấu vậy :Battin ey: mình làm quen nhé ! mình thấy tên bạn trong blog của chị Thảo nhiều lắm :Kiss:
21/01/2009, 11:02 AM
Cho em 1 xuất nguời lớn + 1 trẻ em.
21/01/2009, 11:26 AM
1. mecunlinh
2. ALnML
3. T&G
4. Hạnh Nguyễn
5. metyruoi
6. Mẹ Bimbi (hai mẹ con)
7. Temporal_life
8. Haidang02 - 2 suất - tự đi
9. Hienvth
10. Me cua Chip Tom Bi (tự đi)
11. Mẹ của Tý và Bim (Tự đi )
12. Metuquan
13. Lộc Vừng
14. Mecoto ( 4NL + 3TE , tự đi )
15. BB&C ( + 1 dự phòng )
16. Mequoctrung ( 1NL + 1TE)

Lần này chúng mình đến thăm chùa và thăm các bé ở đó. Hiện nay chùa nuôi khoảng gần 30 cháu nhưng nhà chùa đang xây lại khu nhà ở cho các cháu nên buổi tối phải gửi các cháu vào làng ngủ nhờ. Chúng mình sẽ mua các vật dụng sinh hoạt hàng ngày cho các cháu như xà phòng, mì tôm, gạo, dầu ăn, vở viết ....

Mình cũng đã nhờ sư thầy chuẩn bị cho đoàn chúng mình 1 bữa cơm chay và thầy sẽ làm lễ cầu phúc cho cả đoàn và HQ của chúng ta, mong cho năm mới mọi chuyện buồn phiền sẽ qua đi , chúng ta sẽ có thêm sức lực và tình đoàn kết để tiếp tục làm việc thiện.
21/01/2009, 02:21 PM
Mình cũng đã nhờ sư thầy chuẩn bị cho đoàn chúng mình 1 bữa cơm chay và thầy sẽ làm lễ cầu phúc cho cả đoàn và HQ của chúng ta, mong cho năm mới mọi chuyện buồn phiền sẽ qua đi , chúng ta sẽ có thêm sức lực và tình đoàn kết để tiếp tục làm việc thiện.
Chị ơi đến gần ngày 7.2 mới confirm được là có đi được hay ko thì có đc ko vậy chị ? nếu đi thì e sẽ tự đi (cùng với Mẹ của Chip Tom Bi và Mẹ của bé Tý và Beam), nên ko phải lo về chuyện xe ạ :)
21/01/2009, 02:54 PM
Chị Loan ơi, em không đi được vì say xe ô tô lắm.Giá mà các chị đi bằng xe máy thì đi đâu em cũng theo.Cho em gửi một chút đóng góp chị mua quà giúp em nhưng mai em mới ra ngân hàng chuyển được.Chúc các chị đầu năm khởi hành may mắn, suôn sẻ, vui vẻ
21/01/2009, 04:31 PM
Cho em đăng ký với nhé:
17. Mẹ Bi bầu (mẹ và con)
Cảm ơn Ban Tổ chức :Battin ey:.
21/01/2009, 04:50 PM
Lần này chúng mình đến thăm chùa và thăm các bé ở đó. Hiện nay chùa nuôi khoảng gần 30 cháu nhưng nhà chùa đang xây lại khu nhà ở cho các cháu nên buổi tối phải gửi các cháu vào làng ngủ nhờ. Chúng mình sẽ mua các vật dụng sinh hoạt hàng ngày cho các cháu như xà phòng, mì tôm, gạo, dầu ăn, vở viết ....

Nhớ quá những chuyến đi Ninh An. Tình hình là giờ HQ không tiện nhận tiền ủng hộ nên bác Hà cho em xin danh sách đồ mình sẽ mua, để em vét túi xem có thể ủng hộ được gì nhé (rồi cũng lại quy ra tiền gửi btc mua giúp :Kiss: ) Năm nay, ngoài thực phẩm thiết yếu, các con chắc vẫn cần vở và bút chứ ạ?:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
21/01/2009, 05:04 PM
Em HuaBin a, cho em tham gia voi nhe.
21/01/2009, 05:43 PM
1. mecunlinh
2. ALnML
3. T&G
4. Hạnh Nguyễn
5. metyruoi
6. Mẹ Bimbi (hai mẹ con)
7. Temporal_life
9. Hienvth
12. Metuquan
13. Lộc Vừng

- Chị Mẹ Cún Linh ơi, cho em vào số 17 nhé!
- Mẹ Khánh Ngọc ơi, em là em đang định sun soe (có đúng chính tả ko nhỉ???) để cháu em được làm con rể nhà chị Thảo Gấu ạ!
21/01/2009, 05:47 PM
1. mecunlinh
2. ALnML
3. T&G
4. Hạnh Nguyễn
5. metyruoi
6. Mẹ Bimbi (hai mẹ con)
7. Temporal_life
9. Hienvth
12. Metuquan
13. Lộc Vừng
17. Nhà Bi Bầu 2 mẹ con
18. Kukumalu
19. Hua Bin
20. Dì Bé
21/01/2009, 11:30 PM
Nhớ quá những chuyến đi Ninh An. Tình hình là giờ HQ không tiện nhận tiền ủng hộ nên bác Hà cho em xin danh sách đồ mình sẽ mua, để em vét túi xem có thể ủng hộ được gì nhé (rồi cũng lại quy ra tiền gửi btc mua giúp :Kiss: ) Năm nay, ngoài thực phẩm thiết yếu, các con chắc vẫn cần vở và bút chứ ạ?:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

Buồn vì không đi được, nhớ rùa và hai đứa trẻ, thèm nghe giọng nói ngọng của các bé và nhớ hình ảnh sư thầy cùng bọn trẻ đứng tiễn mọi người. Nhất định lần sau em sẽ đi. Hai nhà mình ủng hộ vở và bút cho các con em nhé.
22/01/2009, 07:23 AM
Buồn vì không đi được, nhớ rùa và hai đứa trẻ, thèm nghe giọng nói ngọng của các bé và nhớ hình ảnh sư thầy cùng bọn trẻ đứng tiễn mọi người. Nhất định lần sau em sẽ đi. Hai nhà mình ủng hộ vở và bút cho các con em nhé.

Nhất trí ạ! :Kiss:
22/01/2009, 09:11 AM
Em đăng ký thêm 3 suất cho em, Mẹ Kê, bạn Vân (bạn của Mẹ Kê) nữa. Chúng em sẽ đi theo Mẹ của Chip Tom Bi và Mẹ của Tý và Beam ạ.
1. mecunlinh
2. ALnML
3. T&G
4. Hạnh Nguyễn
5. metyruoi
6. Mẹ Bimbi (hai mẹ con)
7. Temporal_life
9. Hienvth
12. Metuquan
13. Lộc Vừng
17. Nhà Bi Bầu 2 mẹ con
18. Kukumalu
19. Hua Bin
20. Dì Bé
21. April (tự đi)
22. Mẹ Kê (tự đi)
23. Bạn của Mẹ Kê (tự đi)
22/01/2009, 09:33 AM
Các chị ơi, em chưa biết hôm ấy có phải đi làm không. Em đăng ký 1 suất dự phòng có được ko ạ?
22/01/2009, 10:23 AM

Nhớ nhất 2 thành viên nhí :LoveStruc:. Cảm ơn Khai Tâm & Thảo Gấu nhé. Các con vẫn cần sách, vở, bút, truyện (cũ ).
22/01/2009, 10:46 AM
ôi! nhìn mọi người tưng bừng khí thế đi thế này, em thèm quá mà không đi được vì phải đi làm từ ngày mồng 5 Tết rồi :((.
Đành chúc mọi người Mã Đáo Thành Công ạ! Em nơi đây xin ngồi ngóng tin tức vậy, hihi!
22/01/2009, 12:00 PM
1. mecunlinh
2. ALnML
3. T&G
4. Hạnh Nguyễn
5. metyruoi
6. Mẹ Bimbi (hai mẹ con)
7. Temporal_life
9. Hienvth
12. Metuquan
13. Lộc Vừng

.

Mẹ Hà ơi, em nổ phát đăng ký đầu tiên mà ko có tên em là sao, hức tủi thân quá :Crying: :Crying: :Crying:
22/01/2009, 12:18 PM
Mẹ Hà ơi, em nổ phát đăng ký đầu tiên mà ko có tên em là sao, hức tủi thân quá :Crying: :Crying: :Crying:

Em ơi đọc lại ngay bài số 36, danh sách chính thức í, có em mà. Chưa gì đã khóc ầm lên rồi.
23/01/2009, 08:46 AM
9. hienvth
Em cũng xin đóng góp một chút để ủng hộ các bé :Rose:
Chị đã nhận đc 500K để mua đồ ủng hộ các bé.
Nhận mit&nem 500K mua đồ ủng hộ các bé
24/01/2009, 10:06 AM
Em chưa biết có đi được hay không, nên chưa dám đăng ký chắc chắn. Nhưng cho em một chân dự phòng xách đồ nhé. Qua Phủ Lý các bác ngồi nhích vào một chút cho em lên ké, được không ạh ???

Nếu đi được thì em gọi cho bác MeBimBi nhé !
24/01/2009, 08:59 PM
1. mecunlinh
2. ALnML
3. T&G
4. Hạnh Nguyễn
5. metyruoi
6. Mẹ Bimbi (hai mẹ con)
7. Temporal_life
9. Hienvth
12. Metuquan
13. Lộc Vừng
17. Nhà Bi Bầu 2 mẹ con
18. Kukumalu
19. Hua Bin
20. Dì Bé
21. April (tự đi)
22. Mẹ Kê (tự đi)
24. Nikita + con
25.......
24/01/2009, 11:10 PM
Chúc tất cả mọi người một năm mới sức khỏe, hạnh phúc, an lành. Ninh An năm mới hẹn gặp :Rose:
27/01/2009, 02:27 PM
Năm nay vắng cả 3 "thằng" Mèo Gấu Rùa rồi :Crying:, nhớ quá! Em xin góp 10kg xà phòng nhé, Hà mua giùm em rồi em bảo Mèo chạy sang gửi xiền bác :LoveStruc: .

Dì_Bé là thế nào với chị Thảo Gấu vậy :Battin ey: mình làm quen nhé ! mình thấy tên bạn trong blog của chị Thảo nhiều lắm :Kiss:

2 đứa này nó có cùng 1 sếp, đồng hương ạ :LoveStruc: .
27/01/2009, 04:37 PM

Thế đằng ấy cũng là đồng hương HP đấy à :) bắt tay mẹ nó nhé !
27/01/2009, 07:54 PM
Năm nay vắng cả 3 "thằng" Mèo Gấu Rùa rồi :Crying:, nhớ quá! Em xin góp 10kg xà phòng nhé, Hà mua giùm em rồi em bảo Mèo chạy sang gửi xiền bác :LoveStruc: .

Hí hí, bác lày, nằm ổ lâu thông tin chả chịu cập nhật gì hết. Khác sếp rồi, cái con bé kia giờ nó cũng có ối nhân viên dưới quyền rồi bác ợ.
Buồn nhỉ, không được đi.

Bác Hà ơi, ngoài vụ sách bút em còn ủng hộ kẹo nữa nhé.
27/01/2009, 07:55 PM
Thế đằng ấy cũng là đồng hương HP đấy à :) bắt tay mẹ nó nhé !

Ối giời ôi, bà này già lắm, không gọi là "đằng ấy" được đâu em ơi :Laughing::Laughing::Laughing:
27/01/2009, 09:22 PM
Mèo già không thể bị gọi là "đằng ấy" :Thinking: :Thinking: :Thinking:

Năm mới, em mừng tuổi CSTT mấy tấm ảnh. Gấu xê ra nào... :p

Luôn nhìn thẳng về phía trước, nơi những hoàn cảnh khó khăn đang cần sự giúp đỡ và sẻ chia... :Angel:

Không thấy những gì mình không nên thấy... Để làm được những việc mình nên làm :Clown: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

Nếu lỡ ti hí, có thấy những điều không nên thấy, thì cũng chẳng nên nói :Rose: :Donttella:

Và sau cùng... Yên lặng trước những điều có thể thấy bằng trái tim :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
27/01/2009, 09:35 PM
KT ơi, đảm bảo bác L đọc mấy tấm thiếp của KT xong lại nước mắt ngắn nước mắt dài cho xem, bác ý dễ bị xúc động lắm.
27/01/2009, 09:48 PM
Spam cái: Yêu nhà Rùa, gấu và mèo. Nhớ RUà quá và nhớ cả nhà CSTT mình luôn.
28/01/2009, 01:40 PM
1. mecunlinh
2. ALnML
3. T&G
4. Hạnh Nguyễn
5. metyruoi
6. Mẹ Bimbi (hai mẹ con)
7. Temporal_life
9. Hienvth
12. Metuquan
13. Lộc Vừng
17. Nhà Bi Bầu 2 mẹ con
18. Kukumalu
19. Hua Bin
20. Dì Bé
21. April (tự đi)
22. Mẹ Kê (tự đi)
24. Nikita + con
25. Mẹ Gâu (2 suất người lớn - Bố Gâu và Mẹ Gâu)

Em tham gia lần đầu nên cho em hỏi tiền xe em phải chuyển cho ai và chậm nhất là bao giờ (Của nhà em là 300K tiền xe ạ). Cảm ơn Hội quán! :LoveStruc:
28/01/2009, 07:02 PM
Ối giời ôi, bà này già lắm, không gọi là "đằng ấy" được đâu em ơi :Laughing::Laughing::Laughing:

Mèo già không thể bị gọi là "đằng ấy" :Thinking: :Thinking: :Thinking:

Ối giời ơi chúng nó tranh thủ nói ... sấu mình, mẹ khánh ngọc ơi "tớ" dù tuổi nhiều dưng mờ mặt cực trẻ nhá, đi với Gấu và Rùa các em teen gọi chúng bằng cô gọi mình bằng chị, hehe, trong ảnh em Dì Bé post có đấy :Donttella:

Hí hí, bác lày, nằm ổ lâu thông tin chả chịu cập nhật gì hết. Khác sếp rồi, cái con bé kia giờ nó cũng có ối nhân viên dưới quyền rồi bác ợ.

Ồ ôi tuổi trẻ tài cao, cho chị xin một chân rót nước bưng bê đê :LoveStruc: !

Spam cái: Yêu nhà Rùa, gấu và mèo. Nhớ RUà quá và nhớ cả nhà CSTT mình luôn.

Nhà Thảo chưa tái xuất hay sao mà ngồi đó nhớ nhung, HN hay lại sông Hoài rồi thế :LoveStruc: !

Đầu năm Min Mod đi vắng được sì pam thik ghê, chả được đi nên cứ sì pam cho bõ ghét, Rùa Gấu nhở!
28/01/2009, 07:28 PM
Ối giời ơi chúng nó tranh thủ nói ... sấu mình, mẹ khánh ngọc ơi "tớ" dù tuổi nhiều dưng mờ mặt cực trẻ nhá, đi với Gấu và Rùa các em teen gọi chúng bằng cô gọi mình bằng chị, hehe, trong ảnh em Dì Bé post có đấy Hỏng rùi, em thất lễ với bác quá. Xin bác hai chữ đại xá nhé. Máy tính em bị đơ cái icon nếu ko em cũng xin gập người mấy cái mong bác bỏ quá cho hihi
28/01/2009, 09:51 PM
1. mecunlinh
2. ALnML
3. T&G
4. Hạnh Nguyễn
5. metyruoi
6. Mẹ Bimbi (hai mẹ con)
7. Temporal_life
9. Hienvth
12. Metuquan
13. Lộc Vừng
17. Nhà Bi Bầu 2 mẹ con
18. Kukumalu
19. Hua Bin
20. Dì Bé
21. April (tự đi)
22. Mẹ Kê (tự đi)
24. Nikita + con
26. luongtam
29/01/2009, 02:13 PM
@ Cả nhà! Chúc HQ nhà mình năm mới nhiều sức khỏe, nhiều thành công và nhiều nhiệt tâm để tiếp tục công việc thầm lặng nhưng cao đẹp này. Tình lúc nào cũng đầy tim rồi nhưng tiền cũng cần luôn đầy túi để lo lắng cho cs gia đình và làm nhiều điều ý nghĩa cho xã hội nữa các mẹ nhé!

7-2 này em đã nhăm nhe từ trong tết nhưng ko nói trước, sợ bước ko qua, đến hôm nay thì biết chính thức là ko thể đi được rồi. Mấy hôm nữa ngân hàng làm việc lại, em sẽ ra chuyển khoản để chị L và các mẹ tự căn tiêu...của ít lòng nhiều như mọi khi thôi.

Chúc cả nhà 1 chuyến đi nhiều ý nghĩa và nhiều kỷ niệm, nhất định em sẽ theo chân cả nhà vào 1 ngày gần đây!
29/01/2009, 03:06 PM
27. Bi đi xe đạp
Em mới đi Ninh An lần đầu nên chả biết danh mục đồ cần thiết là gì. Thôi, em cứ xin ủng hộ mấy thùng mì tôm các bác nhé!
29/01/2009, 10:25 PM
Nhìn các mẹ đăng ký đi mà em thèm. Sáng nay chị BB bảo em là con gái vừa ngã gãy tay hôm qua nên chắc chị ý ko đi được nữa rồi:Sad:
30/01/2009, 09:53 AM
1. mecunlinh
2. ALnML
3. T&G
4. Hạnh Nguyễn
5. metyruoi
6. Mẹ Bimbi (hai mẹ con)
7. Temporal_life
9. Hienvth
12. Metuquan
13. Lộc Vừng
17. Nhà Bi Bầu 2 mẹ con
18. Kukumalu
19. Hua Bin
20. Dì Bé
21. April (tự đi)
22. Mẹ Kê (tự đi)
24. Nikita + con
26. luongtam

27. Lonque va con gai28. MeUNCHI va con gai
(minh se chuyen tien vao TK chi Loan nhe)
30/01/2009, 10:04 AM
Ôi hôm nay mình mới biết thông tin này, nghe hoàn cảnh các cháu thương quá,mình rất muốn tham gia nhưng con nhỏ không biết có thu xếp được không , nếu có thì sẽ tự đi và đăng ký xuất ăn trưa với các bố mẹ , nếu được mình sẽ xin đăng ký vào hạn chót , cho mình đóng góp 200 ngàn vào chương trình xây nhà VS cho các cháu nhé , nộp cho ai nhỉ ?
Chúc các gia đình đầu năm hạnh phúc và thành đạt!!
30/01/2009, 10:15 PM
Vụ đóng tiền thế nào em ko rõ. Nên hôm đó đi thì em sẽ đóng luôn nhé. Em ủng hộ 2 thùng mỳ chay. Hôm đó sẽ mang tới luôn.
30/01/2009, 10:18 PM
27. Lonque va con gai28. MeUNCHI va con gai
(minh se chuyen tien vao TK chi Loan nhe) Ch...i..i ơiiiiii. Em đọc nick chị khó quá. Dấu má sao hả chị. :Straightf::Straightf::Straightf::Straightf::rolle yes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
31/01/2009, 09:41 AM
1. mecunlinh
2. ALnML
3. T&G
4. Hạnh Nguyễn
5. metyruoi
6. Mẹ Bimbi (hai mẹ con)
7. Temporal_life
9. Hienvth
12. Metuquan
13. Lộc Vừng
17. Nhà Bi Bầu 2 mẹ con
18. Kukumalu
19. Hua Bin
20. Dì Bé
21. April (tự đi)
22. Mẹ Kê (tự đi)
24. Nikita + con
26. luongtam
27. Bi đi xe đạp
28. Lonque va con gai
29. MeUNCHI va con gai
31/01/2009, 03:41 PM
Ch...i..i ơiiiiii. Em đọc nick chị khó quá. Dấu má sao hả chị. :Straightf::Straightf::Straightf::Straightf::rolle yes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Chị toàn đọc là Lợn què , ko biết có phải ko nhỉ :Worried: :Thinking:

Hồi hộp chờ ngày được gặp em Vừng và mọi người quá :Drooling: :Donttella: toàn mới nghe danh mà chưa được biết mặt :Kiss:
31/01/2009, 03:46 PM
Chị toàn đọc là Lợn què , ko biết có phải ko nhỉ :Worried: :Thinking:

Hồi hộp chờ ngày được gặp em Vừng và mọi người quá :Drooling: :Donttella: toàn mới nghe danh mà chưa được biết mặt :Kiss: Hôm trước em có xuống HP Tất Niên, lúc ngồi ăn ốc nhớ đến chị mà chẳng biết contact sao nữa. :Sad::Sad::Sad::Sad::Sad::Sad:
31/01/2009, 03:48 PM
Hôm trước em có xuống HP Tất Niên, lúc ngồi ăn ốc nhớ đến chị mà chẳng biết contact sao nữa. :Sad::Sad::Sad::Sad::Sad::Sad:
Ôi, tiếc thế :Sad: em hay đi HP ko ?

À, ấn tượng với ốc HP thế nào vậy em :Battin ey:
31/01/2009, 03:55 PM
Ôi, tiếc thế :Sad: em hay đi HP ko ?

À, ấn tượng với ốc HP thế nào vậy em :Battin ey: Em mê nhất món ốc đỏ môi ý chị ơi. Trời ơi nhắc đến lại muốn lao xuống HP măm 1 bữa
01/02/2009, 07:24 AM
hehe mắt em ca la tóe đọc cái tiêu đề lại tưởng mùng 7 âm. Hôm qua đúng 7h sáng hớt hải phóng xe xuống viện Tai Mũi Họng không thấy một bóng người. Gọi điện cho bà Loan thì ngoài vùng phủ sóng, gọi chị Hà thì hóa ra là tuần sau. Thế là về nhà ...ngủ tiếp :Laughing::Laughing::Laughing:
01/02/2009, 10:01 AM

Chị ơi chị đi qua Thái Bình thì có đi qua Hưng Yên ko chị? Phải đi qua cầu Yên Lệnh chứ nhỉ? Nếu chị đi qua Hưng Yên thì em thu xếp, cho em bám 1 chân với. :Smiling::Smiling::Smiling::Smiling:
01/02/2009, 11:59 AM
Chị ơi chị đi qua Thái Bình thì có đi qua Hưng Yên ko chị? Phải đi qua cầu Yên Lệnh chứ nhỉ? Nếu chị đi qua Hưng Yên thì em thu xếp, cho em bám 1 chân với. :Smiling::Smiling::Smiling::Smiling:

Từ Hải Phòng theo đường 10 ra Thái Bình, Nam Định, rồi chạy thẳng đến Ninh Bình. Không qua TX Hưng Yên đâu chị.

Mọi người đi từ Hà Nội thì xe chạy qua Đồng Văn, Phủ Lý rồi đến Ninh Bình. Nếu chị đi, xin liên hệ với Hội quán. Từ Hưng Yên ra Đồng Văn khoảng hơn 10 km. Chị đi Taxi hoặc xe bus đến đó rồi mọi người chạy qua đón. Như vậy là rất tiện ạh.

Em ở Hà Nam, cách chị khoảng 10 km.
01/02/2009, 12:19 PM
Từ Hải Phòng theo đường 10 ra Thái Bình, Nam Định, rồi chạy thẳng đến Ninh Bình. Không qua TX Hưng Yên đâu chị.

Mọi người đi từ Hà Nội thì xe chạy qua Đồng Văn, Phủ Lý rồi đến Ninh Bình. Nếu chị đi, xin liên hệ với Hội quán. Từ Hưng Yên ra Đồng Văn khoảng hơn 10 km. Chị đi Taxi hoặc xe bus đến đó rồi mọi người chạy qua đón. Như vậy là rất tiện ạh.

Em ở Hà Nam, cách chị khoảng 10 km.

Mr. Ếch có đi ko em ơi để chị còn mang theo vài cân măng :Laughing:? Đợt này ra mắt Ms. Ếch chứ nhỉ!!!!:Rose:
01/02/2009, 12:22 PM
hehe mắt em ca la tóe đọc cái tiêu đề lại tưởng mùng 7 âm. Hôm qua đúng 7h sáng hớt hải phóng xe xuống viện Tai Mũi Họng không thấy một bóng người. Gọi điện cho bà Loan thì ngoài vùng phủ sóng, gọi chị Hà thì hóa ra là tuần sau. Thế là về nhà ...ngủ tiếp :Laughing::Laughing::Laughing:
thương mẹ nó quá... không có cái icon nằm lăn ra cười nếu có em cũng gởi tặng chị đầu năm... :Laughing::Laughing::Laughing:
ganh tỵ với mọi người đi khắp nơi làm em thèm .
@bác bimbi... sao có vụ măng khô ra mắt... cái món măng khô là em ghiền lắm nhé.. bác phải chừa 1 chân cho em hóng hớt:Laughing::Laughing::Laughing:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
510
0
0

CSTT_VTNA

Ðề: (20.01.2009) Thứ bảy 07.02.2009 Hội quán MB tổ chức đi thăm các bé tại chùa Ninh An - Ninh Bình

Mr_Ech
01/02/2009, 12:44 PM
Mr. Ếch có đi ko em ơi để chị còn mang theo vài cân măng :Laughing:? Đợt này ra mắt Ms. Ếch chứ nhỉ!!!!:Rose:

Em đang tính mà chị. Bởi hôm đó thứ 7 em vẫn đi làm, không biết xin nghỉ được không. Nếu đi em gọi điện cho chị để chừa cho em cái ghế !

@bác bimbi... sao có vụ măng khô ra mắt... cái món măng khô là em ghiền lắm nhé.. bác phải chừa 1 chân cho em hóng hớt:Laughing::Laughing::Laughing:

Bác ý định làm mấy món nhậu từ Ếch mà chị, :p...
01/02/2009, 01:31 PM
thương mẹ nó quá... không có cái icon nằm lăn ra cười nếu có em cũng gởi tặng chị đầu năm... :Laughing::Laughing::Laughing:
ganh tỵ với mọi người đi khắp nơi làm em thèm .

Chạy theo Brian mệt quá :Laughing:

Hôm trước chị đã trót phong Mít Nem làm "sư phụ" về cái khoản "cook cook măm măm" rồi, hôm nay phải phong em làm "sư ...chính" thôi. Người ta đang muốn xem mặt Ms. Ếch lại quay ra ngay măng khô. Vậy em muốn hóng hớt măng hay Mr. Ếch đới :Laughing:

@Temporal Life: Em ơi, chị nhầm y chang như em, may mà chưa khởi hành thì đã có đứa nó réo chị là bà già khôt ta bít rồi, nên còn tiết kiệm được ít xăng và 2 cú điện thoại. Thứ bảy tới là mùng 7/2 nhé:5::5::5:
01/02/2009, 02:06 PM
Năm nay vắng cả 3 "thằng" Mèo Gấu Rùa rồi :Crying:, nhớ quá! Em xin góp 10kg xà phòng nhé, Hà mua giùm em rồi em bảo Mèo chạy sang gửi xiền bác :LoveStruc

Tuân chỉ ! Mấy hôm nữa sẽ đi mua cùng với vở hộ nhà Gấu & Rùa luôn.

Ngày..... nhận 1 thùng bánh oreo (24 gói nhỏ ) của Summersday. Sẽ mang đi chùa cho các con liên hoan. Hôm đó nhà ai còn bánh kẹo Tết thì mang đi nhé.
Còn nếu mua đồ thì nên mua các đồ gia dụng thiết yếu như xà phòng, mì tôm, dầu ăn, sách vở, gạo vvv
01/02/2009, 02:09 PM

Ngày..... nhận 1 thùng bánh oreo (24 gói nhỏ ) của Summersday. Sẽ mang đi chùa cho các con liên hoan. Hôm đó nhà ai còn bánh kẹo Tết thì mang đi nhé.
Còn nếu mua đồ thì nên mua các đồ gia dụng thiết yếu như xà phòng, mì tôm, dầu ăn, sách vở, gạo vvv

Hà ơi, nhà chị góp 5 lít dầu ăn Neptune. Hôm tới chị mang đi nhé, hay là gửi em trước? :Rose:
01/02/2009, 02:14 PM
Hà ơi, nhà chị góp 5 lít dầu ăn Neptune. Hôm tới chị mang đi nhé, hay là gửi em trước? :Rose:

Chị thu xếp đi được à, vui quá. Hôm đó chị xách đi nhé.
01/02/2009, 03:32 PM
các chị ơi mang đi gì để biếu chùa được ạ
01/02/2009, 07:27 PM
Người ta đang muốn xem mặt Ms. Ếch lại quay ra ngay măng khô. Vậy em muốn hóng hớt măng hay Mr. Ếch đới :Laughing:

Ếch này suy dinh dưỡng lắm, không bõ miếng đâu :Battin ey: (mà Ếch đang chuẩn bị ôm cào cào, mời các mẹ về dự đi ếch ơi )

@Mẹcunlinh : Em có nhớ tên ga tàu mà rẽ vào chùa là ga gì không nhỉ, lần trước chị đi loanh quanh hỏi đường nhiều nên giờ vẫn không nhớ lối ....
01/02/2009, 07:45 PM
Chị Hà ơi, em mua xà phòng nhé. Loại nào thì hợp lý ạ?
01/02/2009, 08:55 PM

N
Đến hẹn lại lên, Hội quán hẹn nhau 1 năm bốn lần - Chuyến đi đầu tiên của Hội quán sẽ lại đến với chùa Ninh An - Ninh Bình nhân dịp đầu xuân mới.
Mong các bố các mẹ tham gia và ủng hộ nhiệt tình cho hoạt động này của Hội quán nhé.

Chi tiết như sau:

1. Thời gian: Đúng 06h45 sáng Thứ 7 ngày 07.02.2009, cả nhà tập trung tại cổng Viện Tai Mũi Họng TW đường Giải Phóng để đi thăm chùa Ninh An, Ninh Bình. 7h xe chạy
2. Mỗi thành viên tham gia chuyến đi sẽ đóng góp 150K tiền xe ôtô và ăn cơm chay tại chùa.
3. Chốt danh sách vào ngày 03.02.2008 để còn thuê xe. Đây là khó khăn lớn nhất của BTC gần kề ngày và các mẹ đi làm muộn nên đành cố vậy.
4. Đề nghị các bố, các mẹ nhanh chóng khẩn trương đăng ký BTC chốt người và thuê xe, lo khâu hậu cần .
5. Đồ ủng hộ cho các bé trong chùa các mẹ liên lạc trực tiếp với BTC nhé.

Mọi người có thể tham khảo link cũ để đọc lại những cảm xúc của các thành viên khi đến thăm chùa lần trước tại đây

Trưởng BTC Hà mecunlinh 0903415455

Mai đã là thứ 2 đầu tuần cận kề ngày đi.
Thay mặt BTC đề nghị mọi người xác nhận bằng cách nhắn tin vào 0903415455 hoặc nhắn vào ID WTT: mecunlinh :
ID WTT tên thật - Số Tel và tự đi hay đi cùng HQ
Hội quán cần chốt số người:
- Số lượng ng có mặt để HQ đặt nhà chùa mâm cỗ chay đầu năm
- Số lượng ng đi cùng để còn thuê xe - Xe đầu năm lễ hội đang "cháy"
@mecoto: Mẹ nó mua xà phòng Vi dân vừa rẻ vừa tốt. :LoveStruc:
@chi haidang02 em quên mất tên ga rồi. Em sẽ nhắn cho chi số của Sư thầy để hỏi cho dễ ạ.
01/02/2009, 09:15 PM
cho em gửi 100k gọi là đóng góp tý tẹo chị nhé!

Mai đã là thứ 2 đầu tuần cận kề ngày đi.

Thay mặt BTC đề nghị mọi người xác nhận bằng cách nhắn tin vào 0903415455 hoặc nhắn vào ID WTT: mecunlinh :
ID WTT tên thật - Số Tel và tự đi hay đi cùng HQ
Hội quán cần chốt số người:
- Số lượng ng có mặt để HQ đặt nhà chùa mâm cỗ chay đầu năm
- Số lượng ng đi cùng để còn thuê xe - Xe đầu năm lễ hội đang "cháy"
@mecoto: Mẹ nó mua xà phòng Vi dân vừa rẻ vừa tốt. :LoveStruc:
@chi haidang02 em quên mất tên ga rồi. Em sẽ nhắn cho chi số của Sư thầy để hỏi cho dễ ạ.
01/02/2009, 09:15 PM
Mẹ Kún Kín ngó nghiêng gì. Đi ko bà chị
02/02/2009, 09:31 AM
Chị Hà ơi em xác nhận là có đi nhé và ủng hộ 100k, hôm nào đi em nộp nhé.
02/02/2009, 10:03 AM
Cái sự nghiệp học học nữa học mãi của 2 đứa nhà tớ nó nhớn ghê lắm, nên không thể bỏ mà đi vào Thứ Bảy được, đành bồ hóng từ xa và đóng góp tí cho chuyến đi đầu xuân của các mẹ các bố các bé thêm tưng bừng.

Em góp 200k bác Loan ơi, đuôi tk -55041 từ HSBC bác ợ.:Rose::Rose::Rose:

Chúc cả nhà thành công:Rose:
02/02/2009, 10:22 AM
Me TúQuân chắc chắn đi nhé.
02/02/2009, 10:26 AM

Có 1 xe chạy thẳng từ HY sang Ninh An đấy. Mẹ nó liên hệ với Mẹ BRB xem sao: 0915003003.
02/02/2009, 10:28 AM
30. Hằng và con trai 2002
Bạn em đăng ký ạ, em sẽ gửi pm bác Hà chi tiết nhé, cảm ơn Ban Tổ chức nhiều.
02/02/2009, 11:00 AM
Em đăng ký 1 suất nhé. Em sẽ đi với bác Bánh Răng Bừa và sẽ khuân đống bánh kẹo Tết ở nhà em để các cháu liên hoan ạ.
Hôm ấy em phải năn nỉ sếp cho nghỉ bằng được . :Laughing::Laughing::Laughing:
02/02/2009, 11:11 AM
Thấy các mẹ đăng ký ầm ầm, em thấy hoảng hết cả lên :Drooling: thôi em cứ đăng ký cho chắc chân 1 cái đã, kẻo các bác cho em ngồi chầu rìa thì buồn lắm ạ :RaisedEye

Em ở HP nên sẽ nhờ vả Mẹ của Chip Tom Bi dẫn đường chỉ lối ạ :Smiling:

@ Mẹ của Chip Tom Bi: chị ơi, nhớ giữ cho 1 em ghế nhé, em confirm cái chân dự bị thành chân chính thức ạ :D Cảm ơn chị nhiều :)
02/02/2009, 11:14 AM
1. mecunlinh
2. ALnML
3. T&G
4. Hạnh Nguyễn
5. metyruoi
6. Mẹ Bimbi (hai mẹ con)
7. Temporal_life
9. Hienvth
12. Metuquan
13. Lộc Vừng
17. Nhà Bi Bầu 2 mẹ con
18. Kukumalu
19. Hua Bin
20. Dì Bé
21. April (tự đi)
22. Mẹ Kê (tự đi)
24. Nikita + con
26. luongtam
27. Bi đi xe đạp
28. Lonque va con gai
29. MeUNCHI va con gai
30. QTP ( 1 suất người lớn nhé)- em chắc chắn đi và sẽ nộp tiền xe sáng hôm đi nhé!
02/02/2009, 11:17 AM
@ ALnML: Mấy ngày Tết ở nhà máy tính đơ quá nên giờ chị mới vào được L ơi. Nhà chị có 4 người, 2 vợ chồng và 2 bé lớn, chị chuyển 600K vào TK em nhé? Với lại chỉ cho chị đường đi một cái nhé. Chị đi theo đường 10 thì rẽ ở đâu? Đã đến TP Ninh Bình chưa?

@ Nhím Minh Thư: Chị không qua HY nên không đón em được. Có cơ hội đi với Bừa nhá. Bao cô muốn chạy từ HN về HY để được đi như thế đấy. Hẹn gặp em ở NB nhé.

@ Haidang : Hôm đó bọn em qua tận nhà đón bác ạ.
02/02/2009, 11:22 AM
@ Me Khánh Ngọc: Chị giữ chỗ cho em rồi. 10 người 2 xe nhé.
02/02/2009, 11:43 AM
@ ALnML: Mấy ngày Tết ở nhà máy tính đơ quá nên giờ chị mới vào được L ơi. Nhà chị có 4 người, 2 vợ chồng và 2 bé lớn, chị chuyển 600K vào TK em nhé?
Chị ơi phải chuyển tiền ăn trưa cho chị L trước phải ko ạ ? em hỏi thế để em biết đường chuyển luôn, cả tiền ủng hộ nữa ạ :)
02/02/2009, 01:16 PM
các chị ơi mang đi gì để biếu chùa được ạ

Vừng ơi, lần này nhớ để chuông đồng hồ nhé!:Thinking::Thinking::Thinking::Thinking::Thin king:
02/02/2009, 01:25 PM
Em về quê, ở vùng sâu vùng xa nên ko update thông tin kịp. Hix, lại trượt mất rồi, thứ 7 em phải đi làm. Chán quá, sao các mẹ toàn đi vào thứ 7 thế?
02/02/2009, 01:51 PM
Vừng ơi, lần này nhớ để chuông đồng hồ nhé!:Thinking::Thinking::Thinking::Thinking::Thin king:
Chuyến đi lần trước em Vừng phải phóng taxi đuổi theo cả nhà phải ko nhỉ :Battin ey: em ngưỡng mộ tinh thần của em Vừng từ dạo đó đấy :Kiss:
02/02/2009, 03:39 PM
Chốt danh sách nhé :

1. mecunlinh 2NL
2. ALnML 2NL
3. T&G
4. Hạnh Nguyễn 2NL
5. metyruoi
6. Mẹ Bimbi (hai mẹ con)
7. Temporal_life
8. Haidang02 (2 suất - tự đi)
9. Hienvth 0902130868
10. Me cua Chip Tom Bi ( 2NL + 2TE tự đi)
12. Metuquan
13. Lộc Vừng
15. BB&C ( 4NL, tự đi )
17. Nhà Bi Bầu ( 1NL + 1 TE)
18. Kukumalu
19. Hua Bin 0912300538 ( 1NL + 1TE)
20. Dì Bé
21. April (tự đi)
22. Mekhanhngoc (tự đi)
23. Nhím Minh Thư (tự đi)
24. Nikita + con
25. Mẹ Gâu ( 2 suất người lớn - Bố Gâu và Mẹ Gâu)
26. luongtam (2NL )
27. Bi đi xe đạp
28. Lonque va con gai
29. MeUNCHI va con gai
30. QTP
31. Bạn mẹ Bi bầu Hằng 0982178236 (1NL + 1TE)
32. Dicuty
33. Hoa Mai ( 2NL )
34. Bánh răng bừa ( tự đi )
35. Hải lam 2003 (0936367666 )

Tổng cộng : gần 60 người cả TE :p

Mẹ nào đã đăng ký mà tớ hoa mắt không nhìn thấy thì ới lên nhé.
Những ai tự đi xe riêng thì đóng 70k / người lớn. Trẻ con free.

Kế hoạch hôm đó như sau : khi đến chùa, sư thầy sẽ làm 1 lễ cầu an đầu năm cho cả đoàn. Mình đã nhờ sư thầy lo giúp đầy đủ cho lễ này.
Sau đó sẽ giao lưu với các con và ăn trưa. Sau bữa trưa, thầy sẽ dẫn đoàn sang chùa Bái đính thăm và lễ chùa ( cá nhân tự lo )

Vì lần này đi thời gian eo hẹp hơn nên đề nghị các mẹ tập trung đúng giờ. Giờ xe chạy là đúng 7g sáng ngày 7/2 nhé.
02/02/2009, 04:08 PM
Cả nhà mình đi vui quá, dạo này em toàn phải đi làm thứ 7 chả tham gia được gì. Chán hết cỡ :Sad:.
02/02/2009, 05:52 PM
Các chị ơi, bây giờ còn đăng ký được không ah? nếu được thì cho em đi với. Em tự lái xe, nhưng không biết đường. Em sẽ xuất phát từ Hà Đông, nhà mình đi đường nào để em ra đón ah. Với lại đóng tiền thế nào ah?
02/02/2009, 08:32 PM

Kế hoạch hôm đó như sau : khi đến chùa, sư thầy sẽ làm 1 lễ cầu an đầu năm cho cả đoàn. Mình đã nhờ sư thầy lo giúp đầy đủ cho lễ này.
Sau đó sẽ giao lưu với các con và ăn trưa. Sau bữa trưa, thầy sẽ dẫn đoàn sang chùa Bái đính thăm và lễ chùa ( cá nhân tự lo )

Vì lần này đi thời gian eo hẹp hơn nên đề nghị các mẹ tập trung đúng giờ. Giờ xe chạy là đúng 7g sáng ngày 7/2 nhé.

:Straightf::Straightf::Straightf: Báo cáo bác, như đã báo cáo bác rồi, giờ em xin đúng hẹn báo cáo lại bác lần chót. Thèm đi lắm nhưng em không thể đi, cánh tay phải "đắc lực" của em trong những chuyến đi trước giờ thì ngày nghỉ là ngày làm việc..còn ngày làm việc là ngày nghỉ nên 1 ghế coi như loại khỏi vòng chiến chính thức, em giờ thành osin của quý tử học nguyên ngày thứ 7 rồi nên bó cả chân lẫn tay. Chúc mọi người lên đường vui vẻ nhé, lên chùa nhờ bác cầu bình an cho những người ở nhà ngóng trông bác nhé :LoveStruc:

Các chị ơi, bây giờ còn đăng ký được không ah? nếu được thì cho em đi với. Em tự lái xe, nhưng không biết đường. Em sẽ xuất phát từ Hà Đông, nhà mình đi đường nào để em ra đón ah. Với lại đóng tiền thế nào ah?
Bác không đi được, chứ không là bác leo lên xe thử tay lái của mẹ nó nhá...cho thằng nhóc theo bác ôm hi.hi..:p
02/02/2009, 08:49 PM
Các chị ơi, bây giờ còn đăng ký được không ah? nếu được thì cho em đi với. Em tự lái xe, nhưng không biết đường.

Em hỏi ông Gúc thì đường nó như thế này ạ!
cứ đi dọc theo đường 1, qua thành phố NB, qua cầu Ninh Bình, qua địa phận Ninh Phong là đến Ninh An.
02/02/2009, 11:24 PM
@ Haidang : Hôm đó bọn em qua tận nhà đón bác ạ.

Cảm ơn các em. Chị chỉ hơi hơi biết đường thôi đấy :Smiling:

@mẹcunlinh và Loan : Tiền đóng góp chị sẽ nộp khi đến chùa. Chị ủng hộ 200K nữa nhé.
03/02/2009, 01:08 AM
Ôi hôm qua baby nhà mình bị lên thủy đậu mới khổ chứ, không biết có khỏi kịp theo các bạn đi không nhỉ , thôi thì chúc mọi người có một chuyến đi vui vẻ nhé, nếu em bé khỏi mình sẽ lái xe đi vậy, không dám đăng ký
03/02/2009, 06:51 AM
Ôi hôm qua baby nhà mình bị lên thủy đậu mới khổ chứ, không biết có khỏi kịp theo các bạn đi không nhỉ , thôi thì chúc mọi người có một chuyến đi vui vẻ nhé, nếu em bé khỏi mình sẽ lái xe đi vậy, không dám đăng ký

Ôi thuỷ đậu bị lâu đấy. Bạn ở nhà với con nhé còn rất rất nhiều dịp đi cùng Hội quán. Quy ước 1 năm 4 lần , đây mới là lần thứ nhất trong năm 2009 mà. Chúc em bé mau khỏi bệnh nhé, mẹ giữ gìn để con ko bị sẹo :Kiss:em bé. Bạn yên tâm nếu bạn đến ngày em bé trộm vía khỏi HQ vẫn dành chỗ ưu tiên cho bạn (trg hợp đặc biệt).
@Green : Đọc đoạn dài dài của em tiếc quá.......... Thôi còn nhiều chuyến chờ em và chị Hà tham gia và giúp đỡ hậu cần :LoveStruc:
03/02/2009, 07:45 AM
30. QTP ( 1 suất người lớn nhé)- em chắc chắn đi và sẽ nộp tiền xe sáng hôm đi nhé!

Lại đuợc gặp chị rồi. Lần này lại tranh thủ lúc anh xã đi công tác ạ?
03/02/2009, 08:30 AM
Mecunlinh ơi, đồ ủng hộ là những gì thế, cho biết cụ thể với ??? Mình cũng muốn đi quá nhưng chưa dám đăng ký chính thức vì em bé ở nhà đang ốm, không biết hôm đấy có đỡ không. Nhưng cứ xin xếp một chỗ có được không?
03/02/2009, 08:31 AM
@Green : Đọc đoạn dài dài của em tiếc quá.......... Thôi còn nhiều chuyến chờ em và chị Hà tham gia và giúp đỡ hậu cần :LoveStruc:

:LoveStruc: Con zai học lớp 1 thì lơ là thoải mái bác ạ, giờ gần hết lớp hai cũng nghịch ngợm và...lười hơn, nên mẹ không dạy nổi đành nhờ cô giáo rồi mẹ làm osin thôi bác ạ. Sáng một môn, chiều một môn nên mỗi ngày 4 lần em đi đi về về nên coi như ngày thứ 7 là ngày "làm việc bt" của em mất rồi :Worried:. Giá mà các bác đổi ngày sang chủ nhật thì em còn ké cẩm chút chứ giờ đúng là khổ cái thân em quá :Straightf:
03/02/2009, 08:43 AM
Háo hức, chờ đợi chuyến đi này quá, sẽ thú vị lắm đây, thèm đươc đi cùng với miền Bắc nhưng đành chịu, thèm quá đi thôi. Chúc các mẹ lên đường bình an , thuận lợi, chúc chuyến đi đạt kết quả tốt .:Smiling:
03/02/2009, 09:24 AM
Chốt danh sách nhé :

1. mecunlinh 2NL
2. ALnML 2NL
3. T&G
4. Hạnh Nguyễn 2NL
5. metyruoi
6. Mẹ Bimbi (hai mẹ con)
7. Temporal_life
9. Hienvth 0902130868
12. Metuquan
13. Lộc Vừng
15. BB&C ( 4NL, tự đi )
18. Kukumalu
20. Dì Bé
21. April (tự đi)
22. Mekhanhngoc (tự đi)
24. Nikita + con
26. luongtam (2NL )
27. Bi đi xe đạp
28. Lonque va con gai
29. MeUNCHI va con gai
30. QTP
32. Dicuty
33. Hoa Mai ( 2NL )

Mẹ nó ơi! Tớ đký 2 xuất người lớn tự đi, tớ và AX.
03/02/2009, 09:29 AM
Lại đuợc gặp chị rồi. Lần này lại tranh thủ lúc anh xã đi công tác ạ?

Hihi, lần này anh xã chưa đi c.tác, nhưng vẫn tham gia chứ! Chị còn có thêm 2 chị bạn nữa cơ!

Mong sớm gặp lại em! nhớ ghê! :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
03/02/2009, 09:35 AM
Chốt danh sách nhé :

1. mecunlinh 2NL
2. ALnML 2NL
3. T&G
4. Hạnh Nguyễn 2NL
5. metyruoi
6. Mẹ Bimbi (hai mẹ con)
7. Temporal_life
9. Hienvth 0902130868
12. Metuquan
13. Lộc Vừng
15. BB&C ( 4NL, tự đi )
18. Kukumalu
20. Dì Bé
21. April (tự đi)
22. Mekhanhngoc (tự đi)
24. Nikita + con
26. luongtam (2NL )
27. Bi đi xe đạp
28. Lonque va con gai
29. MeUNCHI va con gai
30. QTP + 2 NL
32. Dicuty
33. Hoa Mai ( 2NL )

Mình xin đăng ký thêm 2 suất người lớn nhé. Sẽ đến tập trung sớm và đóng xiền xe đầy đủ ạ! Em và chị bạn em sẽ ủng hộ ít sách vở cho các cháu và sáng 7.2 mang đến nhé!
03/02/2009, 09:47 AM
@ MeCunLinh: Tớ không chuyển khoản cho ALnML nữa mà sẽ đưa cho mẹ Cún sau, khi gặp nhau nhé. Của tớ 4 * 70 = 280K, tớ ủng hộ 220K nữa là tròn 500K, mẹ Cún ứng trước giúp tớ được không? Vì tớ không biết mua gì cho các bé nên nhờ mẹ Cún hộ tý. Cám ơn mẹ Cún nhiều lắm.
03/02/2009, 09:49 AM
Nghe các bác í ới , em thèm quá, nhưng không tham gia được , vì thứ 7 này có KH đi lễ Chùa Hương rồi. Em đành hẹn đến chuyến đi lần 2 của HQ vậy.
Em không đi được nhưng cũng xin được đóng góp chút đồ dùng cho các cháu bé ( em sẽ gửi qua các mẹ ở HP).
Các chị ơi, ở đó có các cháu bé sơ sinh hay nhỏ hơn 2 tuổi không à? Em hỏi thế vì muốn ưu tiên cho các cháu nhỏ trước mà. Chị nào biết thì nói cho em nghe với nhé.
Chúc HQ lên đường bình an và đạt được những điều mong muốn.
03/02/2009, 09:53 AM
Chốt danh sách nhé :

1. mecunlinh 2NL
2. ALnML 2NL
3. T&G
4. Hạnh Nguyễn 2NL
5. metyruoi
6. Mẹ Bimbi (hai mẹ con)
7. Temporal_life
9. Hienvth 0902130868
12. Metuquan
13. Lộc Vừng
15. BB&C ( 4NL, tự đi )
18. Kukumalu
20. Dì Bé
21. April (tự đi)
22. Mekhanhngoc (tự đi)
24. Nikita + con
26. luongtam (2NL )
27. Bi đi xe đạp
28. Lonque va con gai+ 1 nguoi lon
29. MeUNCHI va con gai
30. QTP
32. Dicuty
33. Hoa Mai ( 2NL )

Mecunlinh cho minh dang ky them 1 suat nguoi lon nhe
, hom nay se nop tien vao TK chi Loan. Cam on nhieu nhe
03/02/2009, 10:02 AM
Chào các chị, đây là lần đầu tiên em đăng ký tham gia hoạt động cùng HQ (trước thì chỉ ủng hộ không trực tiếp đi được), nên em còn nhiều bỡ ngỡ lắm. Em xin đăng ký 4 xuất, 1 thành viên và 3 người lớn tuổi (mẹ em từ lâu cũng muốn trực tiếp đi thăm các chùa cần sự ủng hộ tự thiện, giờ mới có cơ hội tham gia, mong các chị ủng hộ ạ). Em se đăng ký và chuyển tiền xe cho chị ALnMl nhé.

Nhà em xin ủng hộ các cháu dầu ăn và xà phòng, và ít quần áo cũ ạ.
03/02/2009, 11:41 AM
1. mecunlinh 2NL
2. ALnML 2NL
3. T&G
4. Hạnh Nguyễn 2NL
5. metyruoi
6. Mẹ Bimbi (hai mẹ con)
7. Temporal_life
9. Hienvth 0902130868
12. Metuquan
13. Lộc Vừng
15. BB&C ( 4NL, tự đi )
18. Kukumalu
20. Dì Bé
21. April (tự đi)
22. Mekhanhngoc (tự đi)
24. Nikita + con
26. luongtam (2NL )
27. Bi đi xe đạp
29. MeUNCHI va con gai
30. QTP
32. Dicuty
33. Hoa Mai ( 2NL )
36. MeyeuBinBocuame (0982400288)
03/02/2009, 11:51 AM
Em đã gửi tin nhắn cho mecunlinh 2NL và xin bổ xung vào danh sách:

1. mecunlinh 2NL
2. ALnML 2NL
3. T&G
4. Hạnh Nguyễn 2NL
5. metyruoi
6. Mẹ Bimbi (hai mẹ con)
7. Temporal_life
9. Hienvth 0902130868
12. Metuquan
13. Lộc Vừng
15. BB&C ( 4NL, tự đi )
18. Kukumalu
20. Dì Bé
21. April (tự đi)
22. Mekhanhngoc (tự đi)
24. Nikita + con
26. luongtam (2NL )
27. Bi đi xe đạp
29. MeUNCHI va con gai
30. QTP
32. Dicuty
33. Hoa Mai ( 2NL )
36. MeyeuBinBocuame (0982400288)[/quote]
37. Elevator (0989186865) + 3 nguoi lon
03/02/2009, 01:04 PM
Ôi ôi chốt hạ ở đây nhé không thì phải ngồi lòng nhau mới đủ chỗ :p

1. mecunlinh 2NL
2. ALnML 3NL
3. T&G
4. Hạnh Nguyễn 2NL
5. metyruoi
6. Mẹ Bimbi (hai mẹ con)
7. Temporal_life
9. Hienvth 0902130868
11. Mẹ của Tý và Bim (2NL Tự đi )
12. Metuquan
13. Lộc Vừng
15. BB&C ( 4NL, tự đi )
18. Kukumalu
20. Dì Bé
21. April (tự đi)
22. Mekhanhngoc (tự đi)
24. Nikita + con
26. luongtam (2NL )
27. Bi đi xe đạp
28. Lonque ( 2NL + 1TE)
29. MeUNCHI va con gai
30. QTP 3NL
32. Dicuty
33. Hoa Mai ( 2NL )
37. Elevator (0989186865) 4NL
38. Linh mèo 0912343366 ( 2NL + 1TE)

Như vậy là có 75 người cả TE.
03/02/2009, 01:21 PM
Hic hic hic... chuyến này lại còn được sang cả Bái Đính, thế mà em không được đi :Sad: . Linh mèo ơi, đi chùa thăm các con, mang lộc nắm xôi về cho em nhé nhé :Angel:
03/02/2009, 01:33 PM
@ MeCunLinh: Tớ không chuyển khoản cho ALnML nữa mà sẽ đưa cho mẹ Cún sau, khi gặp nhau nhé. Của tớ 4 * 70 = 280K, tớ ủng hộ 220K nữa là tròn 500K, mẹ Cún ứng trước giúp tớ được không? Vì tớ không biết mua gì cho các bé nên nhờ mẹ Cún hộ tý. Cám ơn mẹ Cún nhiều lắm.

Chị ơi, TE được free mà. Nhà chị chỉ tính 2 NL thôi 70 x 2 = 140k. Đến chùa chị đưa em cũng được :LoveStruc:

@ Đoàn Phương : Có khoảng 4-5 cháu từ 1,5-2 tuổi mà chùa gửi nuôi trong làng và hỗ trợ hoàn toàn. Còn lại là các bé lớn hơn.
Do cơ sở vật chất của chùa chưa được tốt nên chỉ có 1 số cháu lớn là sống ở trong chùa. Còn các cháu bé quá, sư thầy gửi trong làng. Ngoài ra, chùa còn nuôi hoàn toàn hoặc hỗ trợ 1 phần các cháu và người khuyết tật/tâm thần mà có hoàn cảnh gia đình quá khó khăn ở tỉnh Ninh Bình.
03/02/2009, 02:22 PM
Chị ơi, TE được free mà. Nhà chị chỉ tính 2 NL thôi 70 x 2 = 140k. Đến chùa chị đưa em cũng được :LoveStruc:

@ Đoàn Phương : Có khoảng 4-5 cháu từ 1,5-2 tuổi mà chùa gửi nuôi trong làng và hỗ trợ hoàn toàn. Còn lại là các bé lớn hơn.
Do cơ sở vật chất của chùa chưa được tốt nên chỉ có 1 số cháu lớn là sống ở trong chùa. Còn các cháu bé quá, sư thầy gửi trong làng. Ngoài ra, chùa còn nuôi hoàn toàn hoặc hỗ trợ 1 phần các cháu và người khuyết tật/tâm thần mà có hoàn cảnh gia đình quá khó khăn ở tỉnh Ninh Bình.

Hà ơi, lễ cầu giải hạn cho 2 bé thì làm ở chùa nào hả em? Nikita đã có thông tin của các bé rồi. MÌnh nhờ chùa viết sớ hay mình viết trước để bọn chị chuẩn bị? :Rose:
03/02/2009, 02:40 PM

1. mecunlinh 2NL
2. ALnML 3NL
3. T&G
4. Hạnh Nguyễn 2NL
5. metyruoi
6. Mẹ Bimbi (hai mẹ con)
7. Temporal_life
9. Hienvth 0902130868
12. Metuquan
13. Lộc Vừng
15. BB&C ( 4NL, tự đi )
18. Kukumalu
20. Dì Bé
21. April (tự đi)
22. Mekhanhngoc (tự đi)
24. Nikita + con
26. luongtam (2NL )
27. Bi đi xe đạp
28. Lonque ( 2NL + 1TE)
29. MeUNCHI va con gai
30. QTP 3NL
32. Dicuty
33. Hoa Mai ( 2NL )
39. N&M
Như vậy là có 75 người cả TE.

Mình nhờ mãi mới gửi được con, xin ban tổ chức thêm cho mình một xuất nữa, ngồi ở đâu cũng được. Lần nào hội quán đi cũng thèm mà lần này mới nhờ người trông con được, mọi người chiếu cố cho mình với.
03/02/2009, 02:43 PM
Mình nhờ mãi mới gửi được con, xin ban tổ chức thêm cho mình một xuất nữa, ngồi ở đâu cũng được. Lần nào hội quán đi cũng thèm mà lần này mới nhờ người trông con được, mọi người chiếu cố cho mình với.

Chị yên tâm đi, lên nóc ngồi cho mát, em mà hôm ý đi được cũng trèo lên nóc với chị, còn thì xin mỗi người một miếng là hai chị em đủ no, chả phải đóng tiền nữa chị ạ:Laughing:
03/02/2009, 02:46 PM
@ Mecunlinh ơi, 2 bé nhà chị gọi là trẻ em nhưng về khoản ăn uống thì không trẻ con tý nào đâu. Bình thường đi đâu chơi chị toàn phải đóng suất rưỡi một bé đấy. Em cứ thu đủ đi đừng free. Với lại hôm nay có 2 bạn hội ĐH Hải Phòng nhờ chị chuyển ủng hộ thêm: Bạn Will ủng hộ 250K, bạn FlowerVN ủng hộ 100K. Các mẹ HP chưa tham gia bao giờ, nói thật là không biết mua gì cho thiết thực và hiệu quả nhất nên nhờ cả BTC đấy. Nếu không thì biếu tiền để dùng dần cho các cháu được không. Như vậy tổng cộng là 850K. Em cho chị xin số TK đi, chị chuyển cho em, cả tiền của mấy bạn HP nữa, mọi người muốn gửi luôn.
03/02/2009, 03:11 PM
@ Mecunlinh ơi, 2 bé nhà chị gọi là trẻ em nhưng về khoản ăn uống thì không trẻ con tý nào đâu. Bình thường đi đâu chơi chị toàn phải đóng suất rưỡi một bé đấy. Em cứ thu đủ đi đừng free. Với lại hôm nay có 2 bạn hội ĐH Hải Phòng nhờ chị chuyển ủng hộ thêm: Bạn Will ủng hộ 250K, bạn FlowerVN ủng hộ 100K. Các mẹ HP chưa tham gia bao giờ, nói thật là không biết mua gì cho thiết thực và hiệu quả nhất nên nhờ cả BTC đấy. Nếu không thì biếu tiền để dùng dần cho các cháu được không. Như vậy tổng cộng là 850K. Em cho chị xin số TK đi, chị chuyển cho em, cả tiền của mấy bạn HP nữa, mọi người muốn gửi luôn.

Hì hì, bác có lòng thì em xin nhận :p. Giống thằng lớn nhà em, đi ăn bây giờ phải tính là người lớn vì nó còn ăn nhiều hơn cả em nữa cơ.
Nói nhỏ tý, cỗ chay nếu sợ tụi nhỏ "thiếu chất", chị xem mang gì đi bổ sung cho chúng nó nhé.
Tiền thì chị CK cho chị Loan hoặc gặp nhau chị đưa em cũng được mà. Em không có TK đâu. Em có trợ lý xịn Mẹ Quốc trung, chuyên thu tiền, không sót 1 xu nào cả :Laughing:.
Mẹ Quốc trung nhớ mang giấy bút giúp chị nhé.:Rose:

@All : mình nhận được 1 số cuộc ĐT đăng ký thêm chỗ và thật sự là ngại quá vì đến giờ số người đi xe chung là 52 người ( theo danh sách ) kể cả TE mà xe chỉ có 45 chỗ. Đường khá xa 100km mà ngồi chật chội quá sợ mọi người mệt. Trẻ con nói vậy chứ chúng nó cũng lớn đùng rồi, chẳng ngồi lòng được đâu. Vì vậy các mẹ trong danh sách nếu có ai không đi được thì báo lại sớm cho mình để các mẹ khác ( đang ở waiting list ) đi nhé.
03/02/2009, 03:20 PM
Hì hì, bác có lòng thì em xin nhận :p. Giống thằng lớn nhà em, đi ăn bây giờ phải tính là người lớn vì nó còn ăn nhiều hơn cả em nữa cơ.
Nói nhỏ tý, cỗ chay nếu sợ tụi nhỏ "thiếu chất", chị xem mang gì đi bổ sung cho chúng nó nhé.
Tiền thì chị CK cho chị Loan hoặc gặp nhau chị đưa em cũng được mà. Em không có TK đâu. Em có trợ lý xịn Mẹ Quốc trung, chuyên thu tiền, không sót 1 xu nào cả :Laughing:.

@All : mình nhận được 1 số cuộc ĐT đăng ký thêm chỗ và thật sự là ngại quá vì đến giờ số người đi xe chung là 52 người ( theo danh sách ) kể cả TE mà xe chỉ có 45 chỗ. Đường khá xa 100km mà ngồi chật chội quá sợ mọi người mệt. Trẻ con nói vậy chứ chúng nó cũng lớn đùng rồi, chẳng ngồi lòng được đâu. Vì vậy các mẹ trong danh sách nếu có ai không đi được thì báo lại sớm cho mình để các mẹ khác ( đang ở waiting list ) đi nhé.

Mình vẫn khẳng định 3 suất NL đã đăng ký nhé!
03/02/2009, 03:21 PM
Em đăng ký chị nhé.
03/02/2009, 08:23 PM
Lần này nhà mình đi hoành tráng quá. Làm 1 quả ra xuân mở hàng mà đắt khách như thế này thì tuyệt với lắm đấy.....
Thế đi nhiều thế ko có chỗ ngồi.....Em tình nguyện ngồi lên lòng các bác.....khác nhớ ......
Chị ơi đồ lễ đầu năm chị Hà vẫn chuẩn bị như mọi năm nhé.
03/02/2009, 08:38 PM
Đông vui quá cả nhà nhỉ. Hội ngộ đầu xuân tưng bừng thế này thì năm nay HQ chúng mình còn lớn mạnh hơn nhiều lần năm ngoái đây.
03/02/2009, 08:39 PM
Chị yên tâm đi, lên nóc ngồi cho mát, em mà hôm ý đi được cũng trèo lên nóc với chị, còn thì xin mỗi người một miếng là hai chị em đủ no, chả phải đóng tiền nữa chị ạ:Laughing:

Hehe, Mít Nem ơi, ngồi cao vậy em, hết ngồi trên cây rồi xuống ngồi nóc xe vậy à, coi chừng té nhá:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laugh ing:
03/02/2009, 09:30 PM
Xin hỏi là tôi có thể đăng ký đi cùng đc ko nhỉ ? Thanks !
03/02/2009, 09:43 PM
Xin hỏi là tôi có thể đăng ký đi cùng đc ko nhỉ ? Thanks !

Welcome nhomai nhiệt liệt. Em ra hôm nào? Gọi cho chị nhé. THứ bảy đi cùng mọi người vui lắm :Rose:
03/02/2009, 09:53 PM
Có 1 xe chạy thẳng từ HY sang Ninh An đấy. Mẹ nó liên hệ với Mẹ BRB xem sao: 0915003003.
Tết trúng vụ to mới đi Thái Dao kéo hả " Mẹ" nó.
03/02/2009, 10:05 PM
All: Các mẹ ơi, em đăng ký đi muộn quá, mẹ Hà kêu hết chỗ rùi. Có mẹ nào muốn đi như em không, các mẹ tổ chức thêm xe nữa đi, cho em ké với. Không đi được tiếc hùi hụi.
03/02/2009, 10:13 PM
Lần này nhà mình đi hoành tráng quá. Làm 1 quả ra xuân mở hàng mà đắt khách như thế này thì tuyệt với lắm đấy.....
Thế đi nhiều thế ko có chỗ ngồi.....Em tình nguyện ngồi lên lòng các bác.....khác nhớ ......
Chị ơi đồ lễ đầu năm chị Hà vẫn chuẩn bị như mọi năm nhé.

Chưa bằng nhà chị nhé, chị Hà bố trí kiểu ngồi hình tháp :p : mẹ ngồi lòng bố, con ngồi lòng mẹ, 3 thùng mì tôm ngồi lòng con. Chóang chưa ? (này mai post ảnh xinh lên đây nhỉ :p )
03/02/2009, 10:16 PM
Chưa bằng nhà chị nhé, chị Hà bố trí kiểu ngồi hình tháp :p : mẹ ngồi lòng bố, con ngồi lòng mẹ, 3 thùng mì tôm ngồi lòng con. Chóang chưa ? (này mai post ảnh xinh lên đây nhỉ :p )

:Surprise::Surprise::Surprise::Surprise::Surprise: :Surprise::Surprise::Surprise::Surprise::Silly::Si lly::Silly::Silly::Silly::Silly::Silly::Silly:
03/02/2009, 10:21 PM
Welcome nhomai nhiệt liệt. Em ra hôm nào? Gọi cho chị nhé. THứ bảy đi cùng mọi người vui lắm :Rose:
Nhìn lại danh sách thì em thấy có vẻ như ko còn đủ chỗ trên xe để đi rồi ! Vậy thì tính sao bây giờ hả chị ?
04/02/2009, 12:24 AM

"Mẹ ngồi lòng bố" => thôi rồi khổ thân bố Bill rồi, bình thường đã vậy, sau Tết mẹ Bill lại còn tăng vài cân bánh chưng, xong phim bố Bill rồi :Laughing:
Nhớ chụp kiểu ảnh kim tự tháp này tao xem nhá :p

510
0
0

CSTT_VTNA

Ðề: (20.01.2009) Thứ bảy 07.02.2009 Hội quán MB tổ chức đi thăm các bé tại chùa Ninh An - Ninh Bình

me xoai03
04/02/2009, 02:08 AM
Ôi thuỷ đậu bị lâu đấy. Bạn ở nhà với con nhé còn rất rất nhiều dịp đi cùng Hội quán. Quy ước 1 năm 4 lần , đây mới là lần thứ nhất trong năm 2009 mà. Chúc em bé mau khỏi bệnh nhé, mẹ giữ gìn để con ko bị sẹo :Kiss:em bé. Bạn yên tâm nếu bạn đến ngày em bé trộm vía khỏi HQ vẫn dành chỗ ưu tiên cho bạn (trg hợp đặc biệt).

Cảm ơn mẹ ALnML nhiều nhiều nhé:Rose::Rose:, hôm nay bé mọc "đậu từng xăng ti mét" rồi, trông tội quá, chẳng còn chỗ nào trống để "thơm" nữa, chắc là phải đợi chuyến sau mất thôi, vẫn hy vọng bé mau khỏi (nếu có phép lạ :Battin ey:)
04/02/2009, 06:05 AM
hic.. hic.. mọi người đi hoành tráng quá... thiếu xe thì đăng ký thêm 1 xe 25 chỗ nữa cho các mẹ khác tham gia với... đầu năm hội quán mình hoành tráng như vậy là cả năm đoàn kết 1 lòng... em đề nghị thêm 1 xe nữa đi bác loan.. người đi người ỡ lại buồn lắm.
Em không được đi mà nhiều chuyện ghê nhỉ:Thinking::Laughing::Laughing::Laughing::Laug hing::Laughing:
04/02/2009, 07:25 AM
Hội quán ngoài việc giúp các em bé còn phải Nhân rộng những tấm lòng Nhân, ...... Nhưng tất cả chúng mình - BTC, đầu cầu HQ đều là những thành viên tự nguyện. Muốn lắm thật đông, muốn lắm thật vui và muốn lắm nhiều vòng tay thương yêu nhiều nụ cưòi ấm áp dành cho các con, nhưng sợ rằng sức người có hạn. Làm dâu trăm họ, tốt ko sao mà có điều gì sơ suất chúng mình sẽ ko chịu nổi... ...Thật đấy... (Đã có chuyện : Ng chồng bảo vợ rằng : Em đi làm từ thiện mà buồn tủi nhiều thế thì đừng đi làm nữa.....Tránh sao được điều này )
Đã qua gần 5 năm với gần 20 chuyến đi xa.....mỗi lần thế này BTC như ngồi trên đống lửa...không chuyên và đều tự nguyện nên sợ lắm mỗi khi về có điều gì trách cứ vì ko chuyên. Sợ rằng bản thân mình và các đầu cầu sẽ nhụt chí, sẽ buồn và sẽ bỏ ......Cứ mỗi lần đi là mất 1 tuần lo lắng trước khi đi, 2 tuần lo sau khi về, ngóng cổ lên web để chờ cảm nhận. Tất cả vì chúng mình ko chuyên và chỉ gắng vì "Tâm". Mong mọi ng hiểu và thông cảm . Bởi vì với con số hơn 70 ng ở đây ko phải ai cũng biết rằng BTC đều tự nguyện. Chúng mình cũng như các bạn, cũng là những ng mẹ, ng ng vợ và những ng đang làm việc ở các cơ quan khác nhau ...nhưng xén đc chút thời gian để cùng nhau hoạt động xã hội
Một lần nữa gửi đến mọi ng vài dòng tâm sự ....BTC rất mong sự thông cảm từ các bạn.
Cũng xin được nhắc lại rằng Xe ô tô sẽ khởi hành đúng giờ quy định và không chờ một ai....Còn về danh sách mecunlinh sẽ chốt và thông báo
04/02/2009, 09:09 AM
Nhìn các bác háo hức chuẩn bị cho chuyến đi mà....:Drooling::Drooling::Drooling:. Một tuần em được nghỉ tới 2 thứ 7 mà bác Loan toàn sắp xếp lịch trùng với ngày em đi làm là sao hả bác? Bắt đền bác đấy. :Crying::Crying::Crying::Crying:
04/02/2009, 09:14 AM
Nhìn lại danh sách thì em thấy có vẻ như ko còn đủ chỗ trên xe để đi rồi ! Vậy thì tính sao bây giờ hả chị ?
Đi thì đi, không đi thì thôi, đã đăng kí rồi còn bày đặt mè nheo nữa. Không thì đến làm hộ tui rồi tui đi dùm cho.
04/02/2009, 09:48 AM
Hội quán ngoài việc giúp các em bé còn phải Nhân rộng những tấm lòng Nhân, ...... Nhưng tất cả chúng mình - BTC, đầu cầu HQ đều là những thành viên tự nguyện. Muốn lắm thật đông, muốn lắm thật vui và muốn lắm nhiều vòng tay thương yêu nhiều nụ cưòi ấm áp dành cho các con, nhưng sợ rằng sức người có hạn. Làm dâu trăm họ, tốt ko sao mà có điều gì sơ suất chúng mình sẽ ko chịu nổi... ...Thật đấy... (Đã có chuyện : Ng chồng bảo vợ rằng : Em đi làm từ thiện mà buồn tủi nhiều thế thì đừng đi làm nữa.....Tránh sao được điều này )
Đã qua gần 5 năm với gần 20 chuyến đi xa.....mỗi lần thế này BTC như ngồi trên đống lửa...không chuyên và đều tự nguyện nên sợ lắm mỗi khi về có điều gì trách cứ vì ko chuyên. Sợ rằng bản thân mình và các đầu cầu sẽ nhụt chí, sẽ buồn và sẽ bỏ ......Cứ mỗi lần đi là mất 1 tuần lo lắng trước khi đi, 2 tuần lo sau khi về, ngóng cổ lên web để chờ cảm nhận. Tất cả vì chúng mình ko chuyên và chỉ gắng vì "Tâm". Mong mọi ng hiểu và thông cảm . Bởi vì với con số hơn 70 ng ở đây ko phải ai cũng biết rằng BTC đều tự nguyện. Chúng mình cũng như các bạn, cũng là những ng mẹ, ng ng vợ và những ng đang làm việc ở các cơ quan khác nhau ...nhưng xén đc chút thời gian để cùng nhau hoạt động xã hội
Một lần nữa gửi đến mọi ng vài dòng tâm sự ....BTC rất mong sự thông cảm từ các bạn.
Cũng xin được nhắc lại rằng Xe ô tô sẽ khởi hành đúng giờ quy định và không chờ một ai....Còn về danh sách mecunlinh sẽ chốt và thông báo
Em ít khi viết bài trên diễn đàn cũng như mới chỉ tham gia một số hoạt động của HQ nhưng những gì BTC làm được qua những hoạt động đó thực sự là những nỗ lực phi thường. Hẳn là chẳng có gì là hoàn hảo, kể cả với những người chuyên nghiệp, nhưng tất cả chúng ta tham gia vì các bé có hoàn cảnh khó khăn, mong bù đắp cho các con một phần nào cả vật chất và tinh thần, hơn hết là mong cho các con sẽ có một tương lai tốt đẹp hơn. Giúp được chút gì đó cho các con là hạnh phúc lắm, phải cảm ơn các mẹ trong BTC nhiều ý chứ, sao lại trách được. Mong các mẹ năm mới nhiều sức khỏe để tiếp tục sát cánh bên các con thân yêu của chúng ta :LoveStruc:
04/02/2009, 10:04 AM

1. mecunlinh 2NL
2. ALnML 3NL
3. T&G
4. Hạnh Nguyễn 2NL
5. metyruoi
6. Mẹ Bimbi (hai mẹ con)
7. Temporal_life
9. Hienvth 0902130868
12. Metuquan
13. Lộc Vừng
15. BB&C ( 4NL, tự đi )
18. Kukumalu
20. Dì Bé
21. April (tự đi)
22. Mekhanhngoc (tự đi)
24. Nikita + con
26. luongtam (2NL )
27. Bi đi xe đạp
28. Lonque ( 2NL + 1TE)
29. MeUNCHI va con gai
30. QTP 3NL
32. Dicuty
33. Hoa Mai ( 2NL )

Như vậy là có 75 người cả TE.ư

Mẹ nó ơi! Cu Beam nhà tớ cũng muốn đi và tớ cũng muốn các con tham gia vài các hoạt động như thế này nên mẹ nó linh động cho tớ thêm 1 TE nữa nhé. Tớ sẽ đóng 3 suất người lớn (tự đi), làm tròn thành 300K. Hì hì... nhé.... mẹ nó nhé!
04/02/2009, 11:18 AM
Cho phép mình nhắc các mẹ 1 chút : các mẹ ủng hộ đồ soạn sẵn đồ của mình ở nhà nhé. Những đồ bánh kẹo phải ăn ngay để riêng và cố gắng không để nhiều túi nhỏ lặt vặt.
Đặc biệt quần áo cũ, các mẹ lưu ý giúp là môi trường là nhà chùa nên cần chọn lọc loại quần áo cho phù hợp.
Cảm ơn các mẹ.
04/02/2009, 11:31 AM
Cho phép mình nhắc các mẹ 1 chút : các mẹ ủng hộ đồ soạn sẵn đồ của mình ở nhà nhé. Những đồ bánh kẹo phải ăn ngay để riêng và cố gắng không để nhiều túi nhỏ lặt vặt.
Đặc biệt quần áo cũ, các mẹ lưu ý giúp là môi trường là nhà chùa nên cần chọn lọc loại quần áo cho phù hợp.
Cảm ơn các mẹ.

Cho em thêm tí tí teo teo: Nhà chùa ăn chay, trẻ trong chùa cũng ăn chay. Vì vậy các mẹ mang thức ăn mặn thêm đi cho con cố gắng cho con ăn trên xe hoặc ngoài khuôn viên chùa nhé.

Chúc cả nhà chuyến đi đầu năm vui vẻ :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
04/02/2009, 11:39 AM
Ngồi nhìn mọi người khí thế hừng hực ra đi thế này, em ngậm ngùi ở nhà....buồn!
04/02/2009, 11:39 AM
Chị đăng kí hàng ghế đầu sau lái xe nhé. :Drooling:
Chặng đường khá xa mà ngồi chật chội thì khổ lắm. Khổ nhất là trẻ em phải ngồi lòng bố mẹ. Những ai không kịp đăng kí chuyến đi này vui lòng đợi chuyến khác vậy nhé. Nếu không BTC khó nghĩ lắm.
04/02/2009, 11:48 AM
Mẹ cún linh ơi, vào chốt danh sách lại một lần nữa đi, xem mẹ con nhà tớ có tên trong danh sách không. Vừa hứa với con rồi không đi được lại bị khiển trách đây.
04/02/2009, 11:50 AM
Mẹ cún linh ơi, vào chốt danh sách lại một lần nữa đi, xem mẹ con nhà tớ có tên trong danh sách không. Vừa hứa với con rồi không đi được lại bị khiển trách đây.

Tự đi đê. Hay bác làm tài xế cho mẹ con em bám càng :Drooling::Drooling:
04/02/2009, 08:56 PM
Chả biết binh tình thế nào. Không biết có đủ chỗ không????? Có phải thuê thêm cái xe nữa ko ạ??????
04/02/2009, 10:07 PM

Mẹ nó ơi danh sách đã chốt ở bài #120 rồi mà, chưa có gì thay đổi cả :Smiling:
Hẹn gặp 2 mẹ con ở lần đi sau của HQ nhé. Lúc đó nhất định sẽ dành cho con gái 1 chỗ ngồi rộng rãi chứ không phải ngồi lòng như các bạn đi lần này đâu.:LoveStruc:
05/02/2009, 09:16 AM
Mẹ nó ơi danh sách đã chốt ở bài #120 rồi mà, chưa có gì thay đổi cả :Smiling:
Hẹn gặp 2 mẹ con ở lần đi sau của HQ nhé. Lúc đó nhất định sẽ dành cho con gái 1 chỗ ngồi rộng rãi chứ không phải ngồi lòng như các bạn đi lần này đâu.:LoveStruc:

mecunlinh ah! cho em đăng ký thêm một suất nhé. Em xin lỗi cả nhà vì đăng ký muộn quá. Em sẽ đi cùng các mẹ ở HP ạ.
05/02/2009, 09:37 AM
Đọc lại danh sách ko có em, mà em cũng vừa được bà nội thông báo bà về quê thứ 7, nghĩa là phải ở nhà trông Sóng rồi :mad:. Em đành đi lần sau vậy. Hôm nay đã là thứ 5 rồi. Chúc các anh chị một chuyến đi thật ý nghĩa, thật thành công, đi đến nơi về đến chốn, chụp được nhiều ảnh đẹp. Em ở nhà giữ nhiệm vụ động viên các bác nhé :Rose::Rose::Rose::Rose::LoveStruc::LoveStruc::Lov eStruc::LoveStruc::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
05/02/2009, 09:37 AM
Mẹ Sóng ơi, chị không đi được à? Lỡ hẹn với chị mấy lần rồi. Hic.
05/02/2009, 10:49 AM
Mecunlinh ui, em xin sửa đổi số lượng người đăng ký tham gia nhé: Giảm từ 4NL --> xuống còn 3 NL thôi ạ. Thế là có thể nhường 1 chỗ cho 1 mẹ khác đấy ạ :).
05/02/2009, 10:59 AM
Thông báo cuối của ban tổ chức
1. Thời gian: Đúng 06h45 sáng Thứ 7 ngày 07.02.2009, cả nhà tập trung tại cổng Viện Tai Mũi Họng TW đường Giải Phóng để đi thăm chùa Ninh An, Ninh Bình.
Đúng 7h xe chạy
Xe riêng đóng góp 70K

Hãy ghi lại số của Trưởng BTC Hà mecunlinh 0903415455

Mong các mẹ đúng giờ đúng hẹn . Nếu đột xuất không đi hãy nhắn cho mẹ Hà cunlinh ngay nhé, điều này BTC rất thông cảm vì chúng mình đều "con mọn" ...có những việc ngoài ý muốn, ngoài tầm kiểm soát của bản thân.

Chị đã nhận đc
500K của hailam2003 nộp tiền học phí và mua đồ dùng học tập cho các bé
200K của Mẹ Cáo nộp tiền học phí và mua đồ dùng học tập cho các bé
03/02/09 7592 - 0000032 + 650,000.00 VU THI THU HIEN NOP TIEN DI CHUA NINH AN LONQUE 2 SUAT+ MEUNCHI 1 SUAT+ UNG HO 200N
05/02/2009, 12:19 PM
Mecunlinh ui, em xin sửa đổi số lượng người đăng ký tham gia nhé: Giảm từ 4NL --> xuống còn 3 NL thôi ạ. Thế là có thể nhường 1 chỗ cho 1 mẹ khác đấy ạ :).

Vậy , mình xin đi suất này nha
May quá .
05/02/2009, 12:34 PM
Em đã đăng ký với BTC 3NL nhưng vì còn nhiều bạn muốn đi cùng nên các bạn tổ chức thuê xe và tự đến Ninh An. Vậy em xin đăng ký lại là 1 suất x 150k và 5 suất x 70k.
05/02/2009, 01:06 PM
có ai bận không đi được dịp này nữa không? Nhường cho em một xuất với nào:Sad:
05/02/2009, 01:39 PM

Chị Hà ơi em sẽ mang giấy bút đầy đủ, thu tiền giúp bác.
05/02/2009, 01:48 PM
Danh sách chuyến đi có chút ít thay đổi, thêm bớt nhưng đến giờ này là 49 người trên xe 45chỗ và 30 người tự đi xe riêng. Vậy tổng số người đến chùa là gần 80 người. BTC rất cảm động vì tất cả các chuyến đi HQ tổ chức đều được mọi người nhiệt tình ủng hộ. Biết rằng mình chỉ có thể từ chối được những bạn đăng ký đi xe chung vì không còn chỗ nữa. Còn nếu các bạn tự lo phương tiện mình đành :Smiling:.
Tuy vậy, mong các bạn cân nhắc một chút. Chùa Ninh an là 1 chùa rất nhỏ, cơ sở vật chất còn nghèo nàn từ chỗ thờ tự đến nơi ăn ở, bếp núc. Với số lượng người đông quá tới chùa, mình lo nhà chùa không tiếp đón chu đáo được. Như vậy chùa áy náy mà BTC chúng mình thì không thể yên lòng. Dù sao đây là hoạt động có tổ chức, mọi người đi có đăng ký trước nên mình mong muốn các việc phải diễn ra tốt đẹp, đàng hoàng chứ không thể tạm bợ, lúi xùi.
HQ tổ chức các chuyến đi 1 năm 4 lần. Các mẹ còn có nhiều cơ hội để tham gia cùng nhau, cùng đóng góp cho các hoạt động của HQ. Mong rằng những chuyến đi sau mình sẽ được gặp những mẹ lỡ không tham gia được lần này :LoveStruc:
05/02/2009, 02:02 PM
Các mẹ ơi em không phải lúc nào em cũng có thể tham gia đi được. Tại tháng tết em bận quá không đọc được tin, hôm nay mới biết. Ninh Bình quê nhà em đấy. Đọc đến chợ Yên em nhớ quê quá.
05/02/2009, 04:22 PM
Bạn em xin ủng hộ các bé 100k, hôm tới đi em gửi trực tiếp chị Loan nhé
05/02/2009, 04:36 PM
@ Mecunlinh:
Mẹ Cún ơi chị update lại cái danh sách đi từ HP cho em nhé:

1. Mẹ Tý Beam
2. OX mẹ Tý Beam
3. Beam
4. Mẹ Chip Tom Bi
5. OX mẹ Chip Tom Bi
6. Chip
7. Tom
8. Me Khánh Ngọc
9. April
10. Nhung (bạn April).
11. Haidang (đón từ Thái Bình)
12. Carelesswhisper
13. Trần Thị Dương
14. Papa & daughter
15. Wil
16. OX Wil
17. Con của Wil
18. Thanhttd
19. OX Thanhttd
20. Con của Thanhttd

Mọi người thống nhất với nhau là chùa nhỏ, số người đến quá đông nên sẽ phát huy tinh thần tự lập. BTC đừng lo lắng quá về việc đón tiếp nhé. Mong BTC giữ gìn sức khoẻ.

Có bạn không tham gia nhưng gửi quà cho các cháu. Chị báo cho em số tiền mà chị đã nhận đây để em biết và ứng trước đi mua đồ cho chị nhé.

- Mẹ Tý Beam : 90K
- Mẹ Chip Tom Bi : 220K
- Wil : 250K
- FlowerVN : 100K
- Aslan : 300K
- Đoàn Phương : 200K
- Carelesswhisper : 300K

TC = 1.460.000 đ
05/02/2009, 05:18 PM
Có bạn không tham gia nhưng gửi quà cho các cháu. Chị báo cho em số tiền mà chị đã nhận đây để em biết và ứng trước đi mua đồ cho chị nhé.

- Mẹ Tý Beam : 90K
- Mẹ Chip Tom Bi : 220K
- Wil : 250K
- FlowerVN : 100K
- Aslan : 300K
- Đoàn Phương : 200K
- Carelesswhisper : 300K

TC = 1.460.000 đ
Chị ơi em ủng hộ 130k nhé, cộng với 70k tiền bữa trưa, em sẽ nộp 200k khi đến chùa ạ :Kiss:

Đội quân HP nhà mình cuối cùng cũng đông phết nhở :) sáng nay em MeoGiaHp gọi điện cho em, tưởng là nhà mình đi xe khách thì em ấy đi cùng, nhưng em nói là nhà mình toàn đi xe riêng sắp xếp đủ chỗ rồi nên em ấy ko đi đc, cứ kêu tiếc mãi.
05/02/2009, 11:50 PM
Khởi bẩm các bác BTC, mãi chiều nay em mới thu xếp xong công việc nên em xin các bác cho em đăng ký thêm 4 suất tự đi ( gồm 2 vợ chồng Lediemhang và 2 vợ chồng đồng nát nhà em). Tiền cơm em sẽ gửi bác mecunlinh khi tới chùa nhé. Bọn em xin ủng hộ 500K tiền quà cho các bé.
Rất mong gặp các bác tại Ninh An.
05/02/2009, 11:52 PM
Chị Cún Linh yêu dấu.....Chị không được quên cú ĐT em gọi cho chị hôm nọ đâu đấy nhé......:Battin ey::Battin ey::Battin ey:
06/02/2009, 06:35 AM
Thông báo cuối của ban tổ chức
1. Thời gian: Đúng 06h45 sáng Thứ 7 ngày 07.02.2009, cả nhà tập trung tại cổng Viện Tai Mũi Họng TW đường Giải Phóng để đi thăm chùa Ninh An, Ninh Bình.
Đúng 7h xe chạy

Hãy ghi lại số của Trưởng BTC Hà mecunlinh 0903415455

Mong các mẹ đúng giờ đúng hẹn . Nếu đột xuất không đi hãy nhắn cho mẹ Hà cunlinh ngay nhé, điều này BTC rất thông cảm vì chúng mình đều "con mọn" ...có những việc ngoài ý muốn, ngoài tầm kiểm soát của bản thân.

Danh sách chuyến đi có chút ít thay đổi, thêm bớt nhưng đến giờ này là 49 người trên xe 45chỗ và 30 người tự đi xe riêng. Vậy tổng số người đến chùa là gần 80 người. BTC rất cảm động vì tất cả các chuyến đi HQ tổ chức đều được mọi người nhiệt tình ủng hộ. Biết rằng mình chỉ có thể từ chối được những bạn đăng ký đi xe chung vì không còn chỗ nữa. Còn nếu các bạn tự lo phương tiện mình đành :Smiling:.
Tuy vậy, mong các bạn cân nhắc một chút. Chùa Ninh an là 1 chùa rất nhỏ, cơ sở vật chất còn nghèo nàn từ chỗ thờ tự đến nơi ăn ở, bếp núc. Với số lượng người đông quá tới chùa, mình lo nhà chùa không tiếp đón chu đáo được. Như vậy chùa áy náy mà BTC chúng mình thì không thể yên lòng. Dù sao đây là hoạt động có tổ chức, mọi người đi có đăng ký trước nên mình mong muốn các việc phải diễn ra tốt đẹp, đàng hoàng chứ không thể tạm bợ, lúi xùi.
HQ tổ chức các chuyến đi 1 năm 4 lần. Các mẹ còn có nhiều cơ hội để tham gia cùng nhau, cùng đóng góp cho các hoạt động của HQ. Mong rằng những chuyến đi sau mình sẽ được gặp những mẹ lỡ không tham gia được lần này :LoveStruc:

Một lần nữa xin được trích dẫn lại:Rose:
06/02/2009, 10:27 AM
Khởi bẩm các bác BTC, mãi chiều nay em mới thu xếp xong công việc nên em xin các bác cho em đăng ký thêm 4 suất tự đi ( gồm 2 vợ chồng Lediemhang và 2 vợ chồng đồng nát nhà em). Tiền cơm em sẽ gửi bác mecunlinh khi tới chùa nhé. Bọn em xin ủng hộ 500K tiền quà cho các bé.
Rất mong gặp các bác tại Ninh An.

Anh Nát ơi, đi xe anh hay đi xe nhà chị Hằng thế, nếu đi xe nhà chị Hằng thì cho em và cu con nhà em đu theo với, nhà em xe đi chùa Hương rồi nên chả có xe to mà đi, xe bé thì em say lắm.
06/02/2009, 10:51 AM
Anh Nát ơi, đi xe anh hay đi xe nhà chị Hằng thế, nếu đi xe nhà chị Hằng thì cho em và cu con nhà em đu theo với, nhà em xe đi chùa Hương rồi nên chả có xe to mà đi, xe bé thì em say lắm.

Hì, đi xe nhà chị thôi, chồng chị hiền lành nên nếu đi với chồng chị ko đời nào Nát bỏ xe đẹp ra đi đâu. Vẫn còn chỗ cho mẹ con em đấy.:Smiling:
06/02/2009, 10:55 AM
Hì, đi xe nhà chị thôi, chồng chị hiền lành nên nếu đi với chồng chị ko đời nào Nát bỏ xe đẹp ra đi đâu. Vẫn còn chỗ cho mẹ con em đấy.:Smiling:

Ôi dồi ôi, đúng là Trời phật phù hộ, em mong mỏi được đi mà ko dám nói. Trùi ui, sướng quá, chị nhớ phần em chỗ đấy nhé, em phải cho thằng cu đu theo vì giúp việc nhà em vẫn chưa lên nên để bà nội trông một đứa thôi ạ. May quá. Chị pm cho em số của chị được ko?
Hôm nọ em chưa có số của chị đâu, chỉ có của anh Nát thôi. Xe anh Nát em được đi rồi, đẹp thì có đẹp mà Bừa giống anh Bừa lắm:Laughing:
@chị Hà mecunlinh Trưởng ban Tổ chức của Hội quán Những Tấm lòng nhân ái: Bác cho em đăng ký một suất cơm chay nhé, hihi, sướng quá.
06/02/2009, 10:59 AM
Ôi dồi ôi, đúng là Trời phật phù hộ, em mong mỏi được đi mà ko dám nói. Trùi ui, sướng quá, chị nhớ phần em chỗ đấy nhé, em phải cho thằng cu đu theo vì giúp việc nhà em vẫn chưa lên nên để bà nội trông một đứa thôi ạ. May quá. Chị pm cho em số của chị được ko?
Hôm nọ em chưa có số của chị đâu, chỉ có của anh Nát thôi. Xe anh Nát em được đi rồi, đẹp thì có đẹp mà Bừa giống anh Bừa lắm:Laughing:

Em ơi, híc, chị sorry em rồi. Đồng Nát tự dung lại rủ một đống bạn nó nữa đi mà ko bảo gì với chị. Làm xe full mất rồi. :Sad:. Bực ghê. Đành để có gì chị gọi cho em sau vậy. Dù gì cũng đưa số của chị: 0913.573232.
Hay em thử alo bên anh Bừa có còn chỗ cho mẹ con em ko vậy.:Sad:. Híc có lỗi với em quá.
06/02/2009, 11:28 AM
Em ơi, híc, chị sorry em rồi. Đồng Nát tự dung lại rủ một đống bạn nó nữa đi mà ko bảo gì với chị. Làm xe full mất rồi. :Sad:. Bực ghê. Đành để có gì chị gọi cho em sau vậy. Dù gì cũng đưa số của chị: 0913.573232.
Hay em thử alo bên anh Bừa có còn chỗ cho mẹ con em ko vậy.:Sad:. Híc có lỗi với em quá.
Dồi ôi, em ko đi với anh Bừa đâu, đinh tai nhức óc lắm. Thằng cu nhà em nó lại hay bắt chước, em là em sợ lắm, nói gì nó về nó tua lại cho cả nhà nghe thì em chết:Laughing:. Chị đuổi khéo bớt mấy ông bạn của ĐN sang xe anh Bừa là được ý mà chị nhé:) Căn bản em ko thích đi 4 chỗ, vì em sợ say, chứ đi được 4 chỗ thì nhà em có xe mà. Thế mới khổ.
Chị xoá số điện thoại đi, em lưu rồi nhé. Bác làm nào thì làm, chiều em chuẩn bị đồ ăn cho cu nhà em mai đi đấy nhé, em ko biết đâu. Đùa thôi, em vừa được nhà khác offer chỗ rồi, hehe, nếu xe chị còn chỗ thì em nhảy sang buôn chiện cho vui, ko thì em đi xe khác vậy.
06/02/2009, 11:30 AM
Bà con lại được đi, hic, vui quá cơ, ước gì em cũng được đi, được ngồi ké xe vợ chồng nhà anh Đồng Nát:Battin ey:
06/02/2009, 11:58 AM
@chị Hà mecunlinh Trưởng ban Tổ chức của Hội quán Những Tấm lòng nhân ái: Bác cho em đăng ký một suất cơm chay nhé, hihi, sướng quá.
Bác đăng ký thêm cho em một suất với, bao giờ bác về đến HN thì alo em qua lấy. :Sad::Sad::Sad::Sad:
06/02/2009, 02:12 PM
Em phải vào đây cầu cứu rồi, hôm trước em vừa xin giảm 1 xuất là có mem khác đăng ký ngay rồi, giờ em lại muốn xin thêm 1 xuất vì có một người bạn ở HCM tối nay ra, muốn ngày mai được tham gia cùng, nên có ai thay đổi chỗ hoặc có mẹ nào tự đi xe mà còn chỗ trống thì cho em xin 1 chỗ với. Cảm ơn các mẹ trước nhé.
06/02/2009, 02:14 PM
Dồi ôi, em ko đi với anh Bừa đâu, đinh tai nhức óc lắm. Thằng cu nhà em nó lại hay bắt chước, em là em sợ lắm, nói gì nó về nó tua lại cho cả nhà nghe thì em chết:Laughing:. Chị đuổi khéo bớt mấy ông bạn của ĐN sang xe anh Bừa là được ý mà chị nhé:) Căn bản em ko thích đi 4 chỗ, vì em sợ say, chứ đi được 4 chỗ thì nhà em có xe mà. Thế mới khổ.
Chị xoá số điện thoại đi, em lưu rồi nhé. Bác làm nào thì làm, chiều em chuẩn bị đồ ăn cho cu nhà em mai đi đấy nhé, em ko biết đâu. Đùa thôi, em vừa được nhà khác offer chỗ rồi, hehe, nếu xe chị còn chỗ thì em nhảy sang buôn chiện cho vui, ko thì em đi xe khác vậy.
Nát này chẳng bàn bạc gì hết làm chị bị lố quá. híc, sorry em nhé, may mà em có chỗ không thì chị ân hận suốt đời... hi hi hi. Hẹn gặp mẹ con em ở chùa nhé!:Smiling:
06/02/2009, 03:11 PM
Mình mới dọn phòng, máy tính chẳng sờ đến, hôm nay mới vào đến đây thì thấy tin này, tiếc hùi hụi. Đành hẹn các mẹ khi khác vậy. Chúc cả đoàn lên đường thượng lộ bình an.
Nhớ lắm chùa Ninh An, mẹ Hà cún linh ơi, nếu có mẹ nào bỏ chỗ thì làm ơn nhắn cho mình nhé, Việt Anh 0913541418. Cảm ơn nhiều.
Bác Loan: Cho em ủng hộ chùa Ninh An 200k bác nhé,
06/02/2009, 03:14 PM
Nát này chẳng bàn bạc gì hết làm chị bị lố quá. híc, sorry em nhé, may mà em có chỗ không thì chị ân hận suốt đời... hi hi hi. Hẹn gặp mẹ con em ở chùa nhé!:Smiling:

Ôi dồi ôi, đúng là Trời phật phù hộ, em mong mỏi được đi mà ko dám nói. Trùi ui, sướng quá, chị nhớ phần em chỗ đấy nhé, em phải cho thằng cu đu theo vì giúp việc nhà em vẫn chưa lên nên để bà nội trông một đứa thôi ạ.

Mít Nem ơi mai a để dành chỗ cho em trên xe diemhang với bà xã anh nhé. Mấy cậu bạn diemhang sẽ đi cùng xe anh. Ngồi riêng nói chuyện cho vui, các mẹ tha hồ nói xấu chồng mà không e ngại gì:p
Nhưng mà e không ngồi cùng xe a là ân hận đấy, a lái xe chẳng ai say bao giờ chỉ say mỗi lái xe thôi:Donttella:
06/02/2009, 03:16 PM
Mít Nem ơi mai a để dành chỗ cho em trên xe diemhang với bà xã anh nhé. Mấy cậu bạn diemhang sẽ đi cùng xe anh. Ngồi riêng nói chuyện cho vui, các mẹ tha hồ nói xấu chồng mà không e ngại gì:p
Nhưng mà e không ngồi cùng xe a là ân hận đấy, a lái xe chẳng ai say bao giờ chỉ say mỗi lái xe thôi:Donttella:

Thôi em xin anh, em đi xe với anh rồi, em biết rồi, em sợ say lại nên em phải tránh rồi mà bác cứ xì là thế nào hử?:Laughing: A mà mai anh cho đứa lớn nhà anh đi đi, cả chị Hằng nữa và nhà BBC vì mấy đứa cùng 2005 mà. Rồi còn tính chuyện xa xôi nữa chứ lỵ hihi.

@ MH: Khổ thân em...
06/02/2009, 04:15 PM
Chị Loan ơi có mấy bác bạn e muốn ủng hộ ít tiền để mua quà cho các cháu ở chùa Ninh An, chị nhận hộ em nhá:
- Bác Đặng Đình Hòa- Công ty Petromanning ủng hộ: 200k.
- Vũ Tuấn Anh - Công ty Phúc Thành ủng hộ 200k.
- vịtxinhxinh ủng hộ 200k.
Tổng cộng: 600k.
06/02/2009, 04:16 PM
06/02/09 G712 - 0000008 + 200,000.00 littlemimi webtretho ung ho chua Ninh An
Nhiều lo lắng quá :LoveStruc:
06/02/2009, 04:17 PM
Chị Loan ơi có mấy bác bạn e muốn ủng hộ ít tiền để mua quà cho các cháu ở chùa Ninh An, chị nhận hộ em nhá:
- Bác Đặng Đình Hòa- Công ty Petromanning ủng hộ: 200k.
- Vũ Tuấn Anh - Công ty Phúc Thành ủng hộ 200k.
- vịtxinhxinh ủng hộ 200k.
Tổng cộng: 600k.

Đã nhận cảm ơn em và tất cả mọi người:LoveStruc:
06/02/2009, 04:28 PM
06/02/09 G712 - 0000008 + 200,000.00 littlemimi webtretho ung ho chua Ninh An
Nhiều lo lắng quá :LoveStruc:
Em tặng hoa cho chị nhé.
:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
06/02/2009, 04:31 PM
Thôi em xin anh, em đi xe với anh rồi, em biết rồi, em sợ say lại nên em phải tránh rồi mà bác cứ xì là thế nào hử?:Laughing: A mà mai anh cho đứa lớn nhà anh đi đi, cả chị Hằng nữa và nhà BBC vì mấy đứa cùng 2005 mà. Rồi còn tính chuyện xa xôi nữa chứ lỵ hihi.

@ MH: Khổ thân em...

Hì, Đồng nát làm gì em MN ở trên xe để em ý "say" tới giờ thế kia... :Thinking::Sigh:.
06/02/2009, 05:12 PM
Chúc các bố, các mẹ một chuyến đi vui vẻ, mạnh khỏe và thành công! :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
06/02/2009, 05:19 PM
Chúc các bố, các mẹ một chuyến đi vui vẻ, mạnh khỏe và thành công! :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

Tiếc thế, Meo Hoang ko đi được để cho con bé con đi cùng. Ngày mai có gathering các bé 2005 đấy, ít nhất là 5 đứa rồi. Cố gắng thu xếp lần sau nhé :Rose:
06/02/2009, 05:24 PM
Cái sự nghiệp học học nữa học mãi của 2 đứa nhà tớ nó nhớn ghê lắm, nên không thể bỏ mà đi vào Thứ Bảy được, đành bồ hóng từ xa và đóng góp tí cho chuyến đi đầu xuân của các mẹ các bố các bé thêm tưng bừng.

Em góp 200k bác Loan ơi, đuôi tk -55041 từ HSBC bác ợ.:Rose::Rose::Rose:

Chúc cả nhà thành công:Rose:

Bác Loan ơi bác có thấy khoản tiền nào của Mẹ Cáo gửi k ạ, ngày 2/2:Sigh::Thinking:
06/02/2009, 07:27 PM
Chị Cunlinh ơi, Hội Canh Thân chúng em góp tiền mua 1 ít đồ để mai mang lên Ninh Bình nhé. Sáng mai em vác đi cùng em.
4 Thùng mỳ bò
1 Thùng sữa
10kg bột giặt
10 lít dầu
2 kg bột nêm
10 hộp sữa đặc
Hẹn gặp cả nhà ngày mai ạ
06/02/2009, 08:22 PM
Chị Cunlinh ơi, Hội Canh Thân chúng em góp tiền mua 1 ít đồ để mai mang lên Ninh Bình nhé. Sáng mai em vác đi cùng em.
4 Thùng mỳ bò
Hẹn gặp cả nhà ngày mai ạ

các cháu có ăn chay không nhỉ? Nếu có thì có ăn được mỳ bò không nhi?

Em gửi chị mecunlinh 500k vi em chẳng biết mua gì cho các cháu cả.

Mai em cho cả hai đứa nhà em đi cùng, các cô, các bác đưa các bé đi cùng cho vui nhé.
06/02/2009, 09:38 PM
Mình lại không đi được, hix, háo hức mãi giờ thì :Crying::Crying:.
Chúc cả nhà có một chuyến đi thành công.
06/02/2009, 10:05 PM
@mẹ Cáo ơi đã nhận đc ở bài #160 (xem hộ chi nhé)
Do ko đc nhận tiền nên chuyển ngay thành quà :Smiling:luôn.

Tất cả cho con có gửi 200K vào TK nhưng hôm nay chưa hiện lên. Đã nhận qua tel nhé
06/02/2009, 10:21 PM

Tất cả cho con có gửi 200K vào TK nhưng hôm nay chưa hiện lên. Đã nhận qua tel nhé
em mới chuyển vào chiều tối nay, máy ATM chắc nó đang xả hơi cuối tuần đó chị.
Chậc, ước gì em được đi cùng mọi người, kì này đi đông vui hơn kì trước đi Bắc Giang.
Chúc mọi người ngày mai đi vui vẻ, trọn vẹn và có nhiều hình đẹp về post cho em xem đỡ thèm.:Smiling:
06/02/2009, 10:26 PM
Hôm nay em Vừng có nhận của Mẹ_kunkin 200k và 1 túi quần áo em bé. Mai em chuyển bác Loan. Chị Trang mẹ kunkin mừng tuổi các con :Smiling::Smiling::Smiling::Smiling::Smiling:
Cảm ơn chị Trang nhiều.
06/02/2009, 10:50 PM

Hihiii, sorry bác, nhiều post quá, nên không xem được hết:p
06/02/2009, 10:51 PM
các cháu có ăn chay không nhỉ? Nếu có thì có ăn được mỳ bò không nhi?

Em gửi chị mecunlinh 500k vi em chẳng biết mua gì cho các cháu cả.

Mai em cho cả hai đứa nhà em đi cùng, các cô, các bác đưa các bé đi cùng cho vui nhé.

Em hỏi bác sư ở dưới đấy rồi. Bác bẩu ăn mỳ thường. Bác ko ăn, nhưng bọn trẻ con nó ăn
07/02/2009, 01:16 AM
Chúc mọi người có một chuyến đi thành công nhé. Buồn quá vì không được tham gia :Sad:.
07/02/2009, 05:41 AM
em mới chuyển vào chiều tối nay, máy ATM chắc nó đang xả hơi cuối tuần đó chị.
Chậc, ước gì em được đi cùng mọi người, kì này đi đông vui hơn kì trước đi Bắc Giang.
Chúc mọi người ngày mai đi vui vẻ, trọn vẹn và có nhiều hình đẹp về post cho em xem đỡ thèm.:Smiling:
Chị N&M ko đi nữa sao chị ko đi vào suất đó luôn chị?
07/02/2009, 06:28 AM
Thượng lộ bình an, vui vẻ, mãn nguyện, cả nhà mình nhé! :Rose: :Rose: :Rose: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
07/02/2009, 07:22 AM
Chúc cả nhà chân cứng đá mềm, thượng lộ bình an nhé .
Chắc giờ này mọi người đã xuất phát nhỉ , vui lắm đây, thèm cái không khí này quá chừng .
07/02/2009, 07:26 AM
Chị N&M ko đi nữa sao chị ko đi vào suất đó luôn chị?

Em nó ở trong Nam cơ mà :Smiling:
(chị đang ngồi chờ Bừa, Ếch, Nhím với hội Hải Phòng nên tranh thủ online )
07/02/2009, 08:08 AM
Tiếc thế, Meo Hoang ko đi được để cho con bé con đi cùng. Ngày mai có gathering các bé 2005 đấy, ít nhất là 5 đứa rồi. Cố gắng thu xếp lần sau nhé :Rose:
:25::Sad::Sad::Sad: :Crying::Crying::Crying::Crying:
07/02/2009, 08:26 AM
Các bác đang trên đường rồi. Chúc các bác thượng lộ bình an nhé
07/02/2009, 08:50 AM
Em nó ở trong Nam cơ mà :Smiling:
(chị đang ngồi chờ Bừa, Ếch, Nhím với hội Hải Phòng nên tranh thủ online )
chị ..... chị sướng nha, sắp được đi còn online nữa, làm e thèm quá à, đi dzui dzẻ nha chị, bữa trước đi có em thì không có chị :Sad:
07/02/2009, 01:55 PM
Vào đây nhắc cái cho cả đoàn hắt xì hehe
Chắc sắp về rồi:Drooling:
07/02/2009, 01:58 PM
Hihi, em cũng vào nhắc để hắt xì thêm cái nữa nhé, nhưng chắc chưa về đâu Mẹ Cáo ơi, giờ chắc đang măm măm hoặc sang tham quan chùa Bái Đính :)
07/02/2009, 02:03 PM
@Mẹ Cáo & Mẹ Sóng: Chắc có khi phải 5h mới về được là sớm. Nào cả đoàn 100 người cùng... hắt xì thêm cái nữa :Clown:
07/02/2009, 02:20 PM
Mong tin cả nhà quá, chắc sẽ có nhiều pics lắm đây:LoveStruc:
@ Chị Loan , mấy hôm bận quá em quên không điện thoại nhờ chị gửi một ít đóng góp cho các bé. Thôi 1tr đó, chị cứ thấy trường hợp nào cần thiết thì góp giúp em nhé. Cám ơn chị iu nhiều nhiều:Rose::Rose::Rose:
07/02/2009, 03:40 PM
Giờ này chắc đoàn mình đang trên đường về đây. Không hiểu lần này đi thế nào. Đúng là cái kiểu ngồi nhà chờ đợi, sốt ruột quá.
07/02/2009, 04:17 PM
Cập nhật lúc 16H15: Đoàn nhà mình đang ở trên xe, chuẩn bị khởi hành về HN. Tin tức sơ bộ: chuyến đi nói chung thuận lợi, vui vẻ, thành công.
07/02/2009, 06:31 PM
Em đây ạ. Em vừa về đến nhà. Chắc mọi ng ở Hn cũng về đến nhà rồi. Chuyến đi thành công tốt đẹp ạ.
07/02/2009, 08:07 PM
Ôi, vui quá xá, thích quá xa, ngon quá xá. Cười rách cả mép.:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laug hing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
07/02/2009, 08:09 PM
Mấy em này về nhanh ghê. Chị post tạm mấy tấm ảnh cho Khai Tâm với Thảo gấu thèm nhé :Smiling:
07/02/2009, 08:31 PM
Chị ơi chị post ảnh đi.
07/02/2009, 08:32 PM
Mấy em này về nhanh ghê. Chị post tạm mấy tấm ảnh cho Khai Tâm với Thảo gấu thèm nhé :Smiling:
:Kiss: :Kiss: :Kiss:

Mẹ tỷ rưỡi mới gửi cho em được một ít, trong link này có ảnh to: http://s274.photobucket.com/albums/jj263/chiasetinhthuong/Ninh An 070209/ . Em post mấy tấm poster "đại diện" thôi.

"Vui quá xá" :Smiling: :Smiling: :Smiling:

"Ngon quá xá" :Drooling: :Drooling: :Drooling:

"Thành viên HQ cao tuổi nhất" (trái) :Rose: :LoveStruc:

07/02/2009, 08:44 PM
Chị ơi chị post ảnh đi.

Tiệc chay đứng vui ơi là vui (tay Vừng đấy)

07/02/2009, 08:49 PM
Cảm ơn các bác BTC nhìu nhìu :Rose::Rose::Rose:. Hôm nay đi vui quá. Hâm mộ em Vừng lắm lắm í, nhưng mà em là em cứ nói thật, em hâm mộ nhất bố chồng bác Loan :Silly:
07/02/2009, 08:57 PM
Em cũng hâm mộ nhất là bố chồng chị Loan đấy ạ.
07/02/2009, 08:57 PM
Cảm ơn các bác BTC nhìu nhìu :Rose::Rose::Rose:. Hôm nay đi vui quá. Hâm mộ em Vừng lắm lắm í, nhưng mà em là em cứ nói thật, em hâm mộ nhất bố chồng bác Loan :Silly:
Bố chồng chị Loan cũng sắp là bố......em mà. Hí hí hí. 2 bố con được hâm mộ. Thích thú con cú
PS cái ảnh em Vừng căng mồm trợn mắt thổi bóng :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
07/02/2009, 09:09 PM
Em cũng thế! Bằng tuổi bác mà chơi ... tay bo được với e Vừng trong khi "hot" zai webtretho như Nhomai bị em ý dồn đến đoạn bẽn lẽn thế! Bái phục bác! :Laughing:
07/02/2009, 09:10 PM
Lời cảm ơn

Trước tin em xin chân thành cảm ơn các chị trong ban tổ chức điều hành hội quán đã chuẩn bị chu đáo cho chuyến đi xa nhất mà em được tham dự từ trước đến giờ. Hihihihihihii. Trên xe còn có cả Mi cờ rô nữa chứ. :Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey:
Sau đó em xin cảm ơn đến chùa Ninh An - Ninh Bình. Cảm ơn vì sự đón tiếp nhiệt tình, ấm cúng chan chưa tình cảm. Cảm ơn các cô nấu ăn đảm đam của chùa nhưng ko ở chùa mà ở tít Thanh Hoá. Nghe tin có đoàn về các cô đã ra nấu ăn, chuẩn bị tiếc Buffet rất chi là chu đáo. Cơm chay ngon quá cơ ạ. Cảm ơn chị nào đấy đã tặng em 1 túi lá vối về pha nước uống. Mà sao cái thứ nước này ngon ngon là. Hihihihi
Cảm ơn các bác, các cô, các chú, các anh, các chị, các em bé rất chi là dễ thương đã tham gia chuyến đi. Ko có mọi nguời thì chuyến đi sẽ ko được thành công rực rỡ thế này đâu ạ. Cảm ơn tất cả những tấm lòng :Smiling::Smiling::Smiling::Smiling::Smiling::Smil ing:
07/02/2009, 09:26 PM
Trẻ con nhà mình :Angel: :Angel: :Angel: :Smiling: :)Thinking:)

07/02/2009, 09:27 PM
Em điểm danh. Giờ em mới về :Battin ey:! Tưởng được chở về nhà, ai ngờ lại chở vô quán nhậu... :Drooling:
07/02/2009, 10:30 PM
Chào cả nhà, ảnh em chụp up lên picasa nên cả nhà chịu khó vào link sau coi nhá: http://picasaweb.google.com.vn/hien.dt10bk/NinhAn_2009#
Xin tặng cả nhà mình :Rose::Rose::Rose::Rose:
07/02/2009, 10:38 PM
:LoveStruc:Vậy là cả nhà đã về bình an và vui vẻ, chuyến đi đã thành công tốt đẹp là tốt rồi. Mọi người post ảnh nhiều nhiều lên cho cả nhà chiêm ngưỡng với nhé. Từ sáng tới giờ mới mò được vào đây, mong tin các bác cho mấy cái phóng sự nóng hổi đi ạ :Rose::Rose::Rose:
08/02/2009, 03:13 AM
Chuyến đi hôm nay đúng là nhiều cảm xúc quá...
Đến chùa Ninh Yên để cảm nhận sự bình yên trong cuộc sống
Đến chùa Bái Đính để chiêm ngưỡng vẻ hoành tráng của một công trình
Gặp những cảnh đời để biết yêu thêm mọi người xung quanh mình
Thấy những khó khăn để biết cố gắng sống sao cho nhiều ý nghĩa
Và nghe "Biệt ly" để không muốn nói lời chào tạm biệt...
08/02/2009, 06:40 AM
Một chuyến đi thật vui ạ.
08/02/2009, 08:01 AM
Trẻ con nhà mình :Angel: :Angel: :Angel: :Smiling: :)Thinking:)

Nhà mình có cả trẻ con to thế :Battin ey::Thinking:
08/02/2009, 08:11 AM
Nhà mình có cả trẻ con to thế :Battin ey::Thinking:
:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: :Laughing:
08/02/2009, 10:25 AM
Chuyến đi thật là tuyệt vời các mẹ ạ.

Xin cảm ơn sự đón tiếp chu đáo nhiệt tình, nồng ấm từ sư thầy và các cô, các bé ở tại chùa ( Đặc biệt là bé nào cũng rất lễ phép và hiếu khách).

Xin cảm ơn tất cả mọi người đã góp phần không nhỏ để có được chuyến đi thú vị như vậy.

Chúc mọi người năm mới nhiều sức khoẻ, hạnh phúc và những thành công mới trong cuộc sống, để lại có thể sẵn sàng lên đường đến những địa chỉ tiếp theo- những nơi cần chúng ta cả về vật chất lẫn tinh thần( dù là rất nhỏ), nhưng mình tin, nếu được gặp những con người nhiệt tình vì cộng đồng của WTT, họ sẽ có thêm niềm tin đối với con người, niềm tin vào cuộc sống và tương lai! Điều đó quan trọng hơn tất cả, phải không các bạn?

Tặng cả nhà nè: :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
08/02/2009, 03:11 PM
Chúc mừng cả nhà đã hoàn thành chuyến đi vui vẻ và đầy ý nghĩa . Mình không đi được nhưng qua các bạn phát biểu cảm tưởng cũng thấy xúc động . Chúc cho các bác BTC luôn mạnh khỏe để tiếp tục tổ chức thành công các chuyến tiếp theo nhé :LoveStruc::Rose::Rose:
08/02/2009, 08:17 PM
Lần đầu tiên em được tham gia 1 chuyến đi xa với Hội quán, vui thật là vui.
Cảm ơn các chị trong BTC đã chuẩn bị chu đáo cho chuyến đi. :Rose::Rose::Rose:
Lần sau em lại giơ tay xin đi tiếp ah. :)

510
0
0

CSTT_VTNA

Lộc Vừng
08/02/2009, 08:19 PM
Ảnh bị om rồi. Em đi ném bom để có ảnh đây
08/02/2009, 08:45 PM
Em góp thêm 2 cái ảnh ah

09/02/2009, 12:04 AM
Một vài hình ảnh về quang cảnh xung quanh nhà chùa

http://dd.nguoitoicuumang.com/uploads/Images/2009-02-09_000101_nhomai_2002.jpg
09/02/2009, 12:16 AM
Rời xe ô tô cuốc bộ một đoạn để vào chùa

http://dd.nguoitoicuumang.com/uploads/Images/2009-02-09_001358_nhomai_2002.jpg
09/02/2009, 12:17 AM
Các thành viên cùng nhau bưng đồ chuyển quà vào cho chùa

http://dd.nguoitoicuumang.com/uploads/Images/2009-02-09_001546_nhomai_2002.jpg
09/02/2009, 12:22 AM
Các cháu nhỏ ở chùa đang chơi đùa cùng nhau

http://dd.nguoitoicuumang.com/uploads/Images/2009-02-09_002048_nhomai_2002.jpg
09/02/2009, 12:27 AM
Ảnh của các bố mẹ chụp thật đẹp....Hôm đó có nhiều máy ảnh lắm mà. Mọi người post lên đi
09/02/2009, 12:28 AM
Liên quân 1 đi từ Hà Nội có mặt đầu tiên

http://dd.nguoitoicuumang.com/uploads/Images/2009-02-09_002436_nhomai_2002.jpg
09/02/2009, 12:31 AM
Liên quân 2 bao gồm các thành viên từ các tỉnh Thái Bình _ Nam Định _ Hà Nam

09/02/2009, 12:33 AM
Liên quân 3 cũng đi từ Hà Nội nhưng vì có chút sự cố trục trặc kỹ thuật nên đến hơi muộn một chút

09/02/2009, 12:37 AM
"Mẹ ngồi lòng bố" => thôi rồi khổ thân bố Bill rồi, bình thường đã vậy, sau Tết mẹ Bill lại còn tăng vài cân bánh chưng, xong phim bố Bill rồi :Laughing:
Nhớ chụp kiểu ảnh kim tự tháp này tao xem nhá :p

úi xời tiếc quá mày ạ, có mấy mẹ phút chót lại "bỏ cuộc chơi" nên nhà tao ko có cái kiểu ảnh kim tự tháp nào cho mày xem ròai he he.
@Vừng: hu hu, máy ảnh lại cho mượn ròai nên chưa kịp copy ảnh đẹp của Vừng ra, mai đòi máy ảnh về rồi show nhé hehe. Hãy chờ xem, chị có rất nhiều ảnh HOT nhé he he
09/02/2009, 12:38 AM
Em ít vào đây quá nên ko biết, nếu biết trc em có được tham gia không ah. Lần sau em cũng muốn tham gia với các anh chị ah
09/02/2009, 12:38 AM
Phần giao lưu giới thiệu

09/02/2009, 12:42 AM
Phần giới thiệu các món ăn chay

http://dd.nguoitoicuumang.com/uploads/Images/2009-02-09_003958_nhomai_2002.jpg

http://dd.nguoitoicuumang.com/uploads/Images/2009-02-09_004011_nhomai_2002.jpg
nhomai_2002
09/02/2009, 12:50 AM
Tất cả chúng ta cùng nhập tiệc buffet chay

http://dd.nguoitoicuumang.com/uploads/Images/2009-02-09_004601_nhomai_2002.jpg

http://dd.nguoitoicuumang.com/uploads/Images/2009-02-09_004621_nhomai_2002.jpg

http://dd.nguoitoicuumang.com/uploads/Images/2009-02-09_004648_nhomai_2002.jpg

http://dd.nguoitoicuumang.com/uploads/Images/2009-02-09_004816_nhomai_2002.jpg

http://dd.nguoitoicuumang.com/uploads/Images/2009-02-09_004830_nhomai_2002.jpg
09/02/2009, 12:53 AM
Cười sảng khoái như nông dân vớ được mùa

http://dd.nguoitoicuumang.com/uploads/Images/2009-02-09_005035_nhomai_2002.jpg

Hùng dũng xắn quần móng lợn lội ruộng nhổ rau

http://dd.nguoitoicuumang.com/uploads/Images/2009-02-09_005133_nhomai_2002.jpg
09/02/2009, 12:55 AM
Trẻ em nhà mình

09/02/2009, 12:57 AM
Ngoài lề một chút

http://dd.nguoitoicuumang.com/uploads/Images/2009-02-09_005411_nhomai_2002.jpg

http://dd.nguoitoicuumang.com/uploads/Images/2009-02-09_005425_nhomai_2002.jpg

http://dd.nguoitoicuumang.com/uploads/Images/2009-02-09_005459_nhomai_2002.jpg

http://dd.nguoitoicuumang.com/uploads/Images/2009-02-09_005518_nhomai_2002.jpg
09/02/2009, 12:59 AM
Chụp hình lưu niệm trước khi chúng ta ra về

http://dd.nguoitoicuumang.com/uploads/Images/2009-02-09_005634_nhomai_2002.jpg

http://dd.nguoitoicuumang.com/uploads/Images/2009-02-09_005657_nhomai_2002.jpg
09/02/2009, 01:03 AM
Vốn hình chụp của em đã cạn ! Hình của em chụp hơi xấu, mong các bác lượng thứ và thông cảm giùm. Xin mời các bác khác tiếp tục post những tấm hình đặc sắc nữa lên để cả nhà cùng xem ! Cám ơn tất cả mọi người về một chuyến đi vô cùng ý nghĩa ! Chúc sức khỏe mọi người và chúc mọi người luôn vui !
09/02/2009, 05:21 AM
Bài này em viết ở blog của em, có sai chi tiết gì thì các mẹ bẩu nhé :Smiling::

Phát hiện ra chùa Ninh An cần hỗ trợ là nhờ bác phật tử mẹ của bạn Bánh xèo. Chùa thường xuyên có các đoàn phật tử từ địa phương và các tỉnh đến hỗ trợ về tinh thần, vật chất và công sức. Người có công thành lập chùa là quan Thượng thư Đào Xương Bật, cùng họ với Bi bầu.
Đây là lần thứ hai hai mẹ con đến chùa, lần thứ nhất cùng WTT vào tháng 07-2007, đoàn chỉ có chừng 25 người, đã ủng hộ rất nhiều sách vở, quần áo. Lần đó Bi chơi cùng chị Thư con bác ĐMN rất vui. Lúc về hai mẹ con đi nhờ xe bác PHM và Bi được sư thầy cho 1 lon bò húc Bi vẫn còn nhớ.
Sau chuyến đi thứ hai của WTT tháng 02-2008, WTT đã quyên góp và xây dựng mới cho chùa 1 khu vệ sinh đảm bảo tiêu chuẩn và hỗ trợ công nghệ để lọc nước (lấy từ giếng) cho chùa. Hiện chùa vẫn chưa có nước sạch từ máy nước.
Hai mẹ con đi trên xe to bắt đầu từ Hà Nội lúc 7h30 am. Chuyến đi có 90 người gồm cả người lớn, trẻ con đều là thành viên WTT và các cụ bô lão trong nhà xuất phát từ Hà Nội - Hà Nam, Hưng Yên - Hải Phòng, Thái Bình - Nam Định - Ninh Bình, gồm 1 xe to 45 chỗ và khoảng 3- 4 xe 7 chỗ. Sau khi rời chùa Ninh An sau bữa tiệc chay buổi trưa 2 xe gồm xe to 45 chỗ (Hà Nội) và 1 xe 7 chỗ (Hải Phòng) đến thăm chùa Bái Đính, rời chùa Bái Đính lúc 4h15 pm và về đến Hà Nội lúc 6h pm.
Lần này, mình cứ lo lắng làm sao nhà chùa phục vụ được bữa chay cho từng đấy con người nhưng chùa tổ chức ăn buffet, rất ngon, thuận tiện trong đó các bác phật tử từ Thanh Hoá mang theo món gà, đoàn từ Hải Phòng mang theo 1kg giò chay...
Sẽ update về đóng góp lần này cho chùa...
Sau bữa trưa, sư thầy làm lễ cho cả đoàn, gồm tất cả các dòng tộc họ... cùng bách gia trăm họ, trong đó họ Đào được nhắc tới đầu tiên :smile:. Như vậy là tất cả mọi người (thành viên và họ hàng) cùng được làm lễ, kể cả những thành viên không đi.
Ở đó mình gặp lại Lan carelesswhp từ lâu lắm không gặp, tán chuyện với mẹ QT, gặp Dì_Bé xinh xắn, rất khâm phục em lộc vừng nhưng đúng là còn khâm phục bác bố chồng mẹ Loan hơn :smile:. Con mẹ Nikita rất xinh và đáng yêu, Bi với Cường nhìn thấy em cứ Hello loạn lên nhưng mà em rất sõi tiếng Việt. Có một em bị bó bột ở tay mà vẫn theo mẹ đi.
Cô Vừng nói thế nào mà Bi và em Cường đều lên hát và được sư thầy thưởng lì xì, Bi hát bài "Cho em bầu trời xanh" - hoá ra là bài của trường ĐTĐ :smile:, đặc biệt là Cường hát đọc thơ đến mấy bài, giọng rất dễ thương.
Sau đó đoàn qua chùa Bái Đính, từ xa cả đoàn đã Oh, Ah... quần thể và kiến trúc rất đẹp, thời gian có 1h nên mình chỉ đi thăm chùa mới trong đó có 2 chùa có các pho tượng khổng lồ, thấy bảo là to nhất Đông Nam Á. Chùa thờ Phật theo phái Tiểu Thừa như các chùa trong Huế, trong Nam, Campuchia và Thái Lan.

Cảm ơn Ban Tổ chức, thỉnh thoảng cho nhà em đi để hiểu thêm về những cảnh đời, những tấm lòng, cảm thấy mình nhỏ bé hơn và cảm thấy rất vui vì được góp sức vào các hoạt động như thế.
09/02/2009, 07:01 AM
Sorry, sư thầy làm lễ ngay từ sau khi gặp mặt ạ.
09/02/2009, 09:43 AM
Không biết em Vừng làm gì nhưng... cũng ngưỡng mộ em Vừng quá! :Rose::Rose::Rose::Rose::Laughing::Laughing::Laugh ing:
09/02/2009, 09:44 AM
Không biết em Vừng làm gì nhưng... cũng ngưỡng mộ em Vừng quá! :Rose::Rose::Rose::Rose::Laughing::Laughing::Laugh ing: em làm EM XI chị ạ. :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: :Laughing::Laughing:
09/02/2009, 10:00 AM
Liên quân 2 bao gồm các thành viên từ các tỉnh Thái Bình _ Nam Định _ Hà Nam

http://dd.nguoitoicuumang.com/uploads/Images/2009-02-09_002809_nhomai_2002.jpg

http://dd.nguoitoicuumang.com/uploads/Images/2009-02-09_002839_nhomai_2002.jpg

http://dd.nguoitoicuumang.com/uploads/Images/2009-02-09_002858_nhomai_2002.jpg

Em bổ sung ạ. Liên quân này Hải Phòng chủ lực ạ :Drooling:
09/02/2009, 10:01 AM
Em cũng thế! Bằng tuổi bác mà chơi ... tay bo được với e Vừng trong khi "hot" zai webtretho như Nhomai bị em ý dồn đến đoạn bẽn lẽn thế! Bái phục bác! :Laughing:
:Surprise::Surprise::Surprise: Thế là thế nào nhể ? Bác lại nói thía thì chít iem ah ?
09/02/2009, 10:18 AM
Tớ cũng góp mấy tấm nhé. Vì nhờ máy hàng xóm nên không viết được gì nhiều, mọi người xem tạm ảnh nhé.

http://farm2.static.flickr.com/1259/3264619483_c49e15167a.jpg?v=0

http://farm2.static.flickr.com/1436/3265433550_69eaa66a9f.jpg?v=0

http://farm2.static.flickr.com/1163/3265428356_3d198c85f6.jpg?v=0

http://farm2.static.flickr.com/1424/3265420910_df22188d1b.jpg?v=0

Đầu bếp chính đây
http://farm4.static.flickr.com/3255/3264586659_cc313d57c1.jpg?v=0

http://farm4.static.flickr.com/3459/3264676473_5091b0f429.jpg?v=0

Các phụ bếp

http://farm4.static.flickr.com/3466/3265483812_403cea4c26.jpg?v=0

http://farm2.static.flickr.com/1195/3264642155_c13788d77f.jpg?v=0

http://farm2.static.flickr.com/1184/3265472790_ed7c8115ac.jpg?v=0

Còn đây là chùa Bái Đính. Hoành tráng lắm cả nhà ạ.
http://farm4.static.flickr.com/3395/3265556748_de4e3ec71b.jpg?v=0

http://farm4.static.flickr.com/3487/3264698393_b831691cdb.jpg?v=0

http://farm4.static.flickr.com/3456/3264719185_89c75e89ee.jpg?v=0

http://farm2.static.flickr.com/1143/3265534648_c0aea05716.jpg?v=0

http://farm2.static.flickr.com/1033/3264687549_8d1b713458.jpg?v=0

Ai có người ở trên thì lên mà nhận nhé.
09/02/2009, 11:06 AM
"Thành viên HQ cao tuổi nhất" (trái) :Rose: :LoveStruc:
http://i274.photobucket.com/albums/jj263/chiasetinhthuong/Ninh An 070209/Picture156.jpg

Chú Hùng phải không ạ? Ôi lâu quá chưa gặp chú, cháu vẫn luôn nhớ tới chú với lòng kính phục đấy ạ!
09/02/2009, 11:16 AM
Chú Hùng phải không ạ? Ôi lâu quá chưa gặp chú, cháu vẫn luôn nhớ tới chú với lòng kính phục đấy ạ!
Đúng rồi ba chị tên Xuân Hùng . Em quen ba chồng chi hả:LoveStruc:..Thấy có ng khen ba chồng mình nên chạy vội vào ngay he he

Công chúa út tuần rồi bắt đầu đi bộ đội nên mang tặng bố mẹ nhiều "thành quả"....3 đứa rồi mà vấn thấy Mệt phờ, còn bảo con quấy hơn anh chi con đó. Chắc tại mình già quá ...Nói luôn cho LV khỏi khen trẻ:LoveStruc:
09/02/2009, 11:17 AM
Giồi ôi, vui lắm, ai ko đi thì tiếc, ai đi thì nhớ nhiều thứ:). Em say hai bác tài từ hôm kia đến giờ vẫn chưa hết say, nên tối nay tỉnh tí thì em xin pots ít ảnh phục vụ nhân dân nhé. Đoàn em đi về còn gặp mấy đàn cò trắng bay đẹp lắm, mà lên hình thì ko đẹp bằng. Nhà cháu đặc biệt cảm ơn cô Vừng đã cõng Mít giúp mẹ cháu xuống núi, ko thì mẹ cháu đến chết vì mệt mất.
09/02/2009, 11:25 AM
Hình đâu hình đâu nhà Mít Nem.
@Chị Loan : bố chị đẹp lão thật đấy.
09/02/2009, 01:04 PM

Chị ơi, chị chụp lúc nào mà nhanh thế ạ. Bọn em vừa chân ướt chân ráo xuống xe, chưa kịp sửa sang lại nhan sắc bác đã nháy hình rồi. Tối qua em mở máy ra, nhìn thấy hình mà giật bắn cả mình. Đã thế con khỉ Chíp nhà em xem xong còn phán ngay 1 câu : "May nhá. Bác chụp từ đằng sau. Trông cái "m..." còn đẹp hơn cái mặt nhiều" Thế có đau em không cơ chứ.
09/02/2009, 01:18 PM
Chị ơi, chị chụp lúc nào mà nhanh thế ạ. Bọn em vừa chân ướt chân ráo xuống xe, chưa kịp sửa sang lại nhan sắc bác đã nháy hình rồi. Tối qua em mở máy ra, nhìn thấy hình mà giật bắn cả mình. Đã thế con khỉ Chíp nhà em xem xong còn phán ngay 1 câu : "May nhá. Bác chụp từ đằng sau. Trông cái "m..." còn đẹp hơn cái mặt nhiều" Thế có đau em không cơ chứ.

Còn nữa cơ, mỗi tội mạng chậm như rùa ...
09/02/2009, 01:27 PM
Còn nữa cơ, mỗi tội mạng chậm như rùa ...

Ơ... bác! :Smug: :RaisedEye

:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

Hôm nay rằm tháng Giêng, nhìn những bàn cơm buffet chay :Drooling: :Drooling: :Drooling:
09/02/2009, 03:25 PM
Ơ... bác! :Smug: :RaisedEye

:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

Hôm nay rằm tháng Giêng, nhìn những bàn cơm buffet chay :Drooling: :Drooling: :Drooling:

ấy quên, xin lỗi nhà rùa :Smiling::LoveStruc:
Đính chính ngay, chậm như ... sên :Smiling:
09/02/2009, 04:16 PM
Hình đâu hình đâu nhà Mít Nem.
@Chị Loan : bố chị đẹp lão thật đấy.

Ba của em Vừng nữa đấy ạ :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: :Laughing:
09/02/2009, 05:23 PM
Ảnh đẹp quá ạ.
09/02/2009, 05:41 PM
Báo cáo với Hội quán là đoàn HP đi về vui quá ạ. Lần sau nếu tổ chức đi đâu hội quán thông báo kin kín 1 tý cho em nhờ, chứ không thì chắc là không có đủ xe cho mọi người đâu ạ.

@ Thỏ 2006 : Cám ơn em nhiều lắm đấy. Em chu đáo quá, đặt ấn trước cho mọi người. Chị cứ lăn tăn vì em phải chờ xe lâu quá. Tại chú Bừa cả đấy.

@ Ếch : Ếch ơi sao dại thế em. Lần sau đi chơi với HQ xong về nhà ngay nhá, ai lại đi vào quán thế. Em không biết ối người đang tính ... em với măng à. Hôm vừa rồi, chắc bữa trưa ăn cơm chay ở chùa no quá, hoặc thấy em đang còn chưa đủ độ, tính nuôi thêm cho béo đây. Nên em mới bình an mà về nhà đấy. À nhưng mà ở nhà chị ếch là phải với củ chuối cơ nhé. Ngon đáo để.

@ Thỏ 2006, chị Haidang, Nhím_Minh Thư : các chị các em ơi, hôm nào ọp các tỉnh Đông Bắc Bộ đi. Đoàn HP đi về vui ơi là vui, cứ muốn gặp lại mọi người thôi.
10/02/2009, 08:05 AM
Báo cáo với Hội quán là đoàn HP đi về vui quá ạ. Lần sau nếu tổ chức đi đâu hội quán thông báo kin kín 1 tý cho em nhờ, chứ không thì chắc là không có đủ xe cho mọi người đâu ạ.

@ Thỏ 2006 : Cám ơn em nhiều lắm đấy. Em chu đáo quá, đặt ấn trước cho mọi người. Chị cứ lăn tăn vì em phải chờ xe lâu quá. Tại chú Bừa cả đấy.

@ Ếch : Ếch ơi sao dại thế em. Lần sau đi chơi với HQ xong về nhà ngay nhá, ai lại đi vào quán thế. Em không biết ối người đang tính ... em với măng à. Hôm vừa rồi, chắc bữa trưa ăn cơm chay ở chùa no quá, hoặc thấy em đang còn chưa đủ độ, tính nuôi thêm cho béo đây. Nên em mới bình an mà về nhà đấy. À nhưng mà ở nhà chị ếch là phải với củ chuối cơ nhé. Ngon đáo để.

@ Thỏ 2006, chị Haidang, Nhím_Minh Thư : các chị các em ơi, hôm nào ọp các tỉnh Đông Bắc Bộ đi. Đoàn HP đi về vui ơi là vui, cứ muốn gặp lại mọi người thôi.
Ok vụ này luôn. Lúc nào bố trí thời gian chị nhé. Ah thỉnh thoảng ox em đi công tác xuống Hải Phòng, hôm nào em bám càng ox xuống đấy chơi nhé. :Silly::Silly::Silly:
10/02/2009, 08:32 AM

Ối ối, chị nhá, ứ đâu ứ đâu :Crying::Crying::Crying:
Đi về em cứ ngưỡng mộ mãi 4 phu quân của 4 mẹ: mẹ Chíp Tôm Bi, mẹ Tý và Beam, Mẹ Wil, mẹ Thanhttd. Các chị dân vận khéo quá, vận động được cả các anh tham gia cùng hội quán nữa. Em đặc biệt xúc động khi phu quân của mẹ Tý và Beam dặn dò: "Lần sau đi đâu lại bảo anh nhé! Báo trước kế hoạch cho anh khoảng 1 tuần để anh còn đổi xe cho bạn anh". Cảm ơn các anh các chị thật nhiều!
Em có mấy cái ảnh mà không làm sao up lên photobucket được mới tức chứ.
10/02/2009, 08:34 AM
Em phải cảm ơn các chị đã cho em quá giang chứ. Chỉ hơi tiếc là không mời các chị về nhà em chơi được. Hẹn các chị lần khác nhé. Cảm ơn cả nhà nhiều.
@ all: Năm sau mời cả nhà về Nam Định lễ khai ấn đền Trần nhé, báo em trước một tiếng em đặt ấn trước cho cả nhà nha.
10/02/2009, 09:22 AM
Đợi mãi chưa thấy các bác post thêm ảnh thì em xin post mấy ảnh em chụp được ạ, các bác đừng chê tay nghề kém của em nhá:

Nhà mình đi tới nơi thì đã thấy nhà chùa cùng rất nhiều người ra đứng ở cổng chùa đón:

http://img150.imageshack.us/img150/7599/img8329as3.jpg (http://imageshack.us)
http://img150.imageshack.us/img150/img8329as3.jpg/1/w640.png (http://g.imageshack.us/img150/img8329as3.jpg/1/)

Bê đồ vào chùa, đây là Bi đi xe đạp:

http://img15.imageshack.us/img15/6763/img8332sy6.jpg (http://imageshack.us)
http://img15.imageshack.us/img15/img8332sy6.jpg/1/w640.png (http://g.imageshack.us/img15/img8332sy6.jpg/1/)

Còn đây, người-mà-ai-cũng-biết-là-ai-đấy :p, vừa nhắm mắt vừa bê đồ, siêu chưa:

http://img216.imageshack.us/img216/6373/img8333it0.jpg (http://imageshack.us)
http://img216.imageshack.us/img216/img8333it0.jpg/1/w640.png (http://g.imageshack.us/img216/img8333it0.jpg/1/)

Sắp xếp đồ:

http://img150.imageshack.us/img150/632/img8337xc3.jpg (http://imageshack.us)
http://img150.imageshack.us/img150/img8337xc3.jpg/1/w640.png (http://g.imageshack.us/img150/img8337xc3.jpg/1/)

http://img17.imageshack.us/img17/1165/img8340hb4.jpg (http://imageshack.us)
http://img17.imageshack.us/img17/img8340hb4.jpg/1/w640.png (http://g.imageshack.us/img17/img8340hb4.jpg/1/)

Chùa Yên Ninh cũng khá đẹp và rất sạch sẽ:

http://img8.imageshack.us/img8/5427/img8346cs9.jpg (http://imageshack.us)
http://img8.imageshack.us/img8/img8346cs9.jpg/1/w640.png (http://g.imageshack.us/img8/img8346cs9.jpg/1/)

Trong khuôn viên của chùa còn có ao hoa súng:

http://img16.imageshack.us/img16/498/img8335qn1.jpg (http://imageshack.us)
http://img16.imageshack.us/img16/img8335qn1.jpg/1/w640.png (http://g.imageshack.us/img16/img8335qn1.jpg/1/)

Sư thầy phát biểu:

http://img144.imageshack.us/img144/977/img8355in3.jpg (http://imageshack.us)
http://img144.imageshack.us/img144/img8355in3.jpg/1/w640.png (http://g.imageshack.us/img144/img8355in3.jpg/1/)

Đại diện cho đoàn phát biểu:

http://img22.imageshack.us/img22/5355/img8362tc3.jpg (http://imageshack.us)
http://img22.imageshack.us/img22/img8362tc3.jpg/1/w640.png (http://g.imageshack.us/img22/img8362tc3.jpg/1/)

Ảnh bên lề:

Nikita:

http://img19.imageshack.us/img19/4495/img8328yh5.jpg (http://imageshack.us)
http://img19.imageshack.us/img19/img8328yh5.jpg/1/w640.png (http://g.imageshack.us/img19/img8328yh5.jpg/1/)

Chị Loan tờ rẻ: (ak ak)

http://img172.imageshack.us/img172/1240/img8358bw2.jpg (http://imageshack.us)
http://img172.imageshack.us/img172/img8358bw2.jpg/1/w640.png (http://g.imageshack.us/img172/img8358bw2.jpg/1/)

10/02/2009, 09:33 AM
Ok vụ này luôn. Lúc nào bố trí thời gian chị nhé. Ah thỉnh thoảng ox em đi công tác xuống Hải Phòng, hôm nào em bám càng ox xuống đấy chơi nhé. :Silly::Silly::Silly:
Wellcome Nhím_Minh Thư. Đảm bảo các mẹ HP sẽ đón tiếp cả nhà Nhím nhiệt tình.:Applause::Applause::Applause:
10/02/2009, 09:50 AM
@ Ếch : Em xuống HP thì chị sẽ đãi em món ốc thôi, đảm bảo tuyệt đối không động chạm đến bất cứ món gì làm từ ếch. Nhưng nếu đi thì nhớ qua đón Nhím_MT, Tho2006, chị Haidang em nhé.

@Tho2006: Em nói đúng ý chị quá. Đang nghĩ là sang năm lại nhờ em đặt ấn trước. Thank em nhiều nhiều. :Kiss:
10/02/2009, 10:10 AM

Nhất trí với vụ họp hành ăn uống xuyên lục địa này :Smiling:
Cảm ơn Thỏ2006 nhiều nhé, sang năm chị cũng xin 1 suất nữa đền Trần đấy. PM cho chị xin số điện thoại đi em.

Vài kiểu ảnh ngoài lề nữa đây. Vừng cướp biển có rồi, giờ là Vừng ... cái bang :Battin ey:

Cái Bang xịn :

Làm gì thế nhỉ ?

Ếch nguyên ... bản :Silly:

Tác nghiệp :
10/02/2009, 10:13 AM
trời ơi, sao anh Đồng Nát xuống cấp quá trời quá đất dzậy anh? Hic, nhớ ngày nào e gặp thấy còn phong độ rạng ngời mà không chói lóa cơ mà :Thinking:
10/02/2009, 10:35 AM
:570:Cảm ơn BTC về chuyến đi tuyệt vời và ý nghĩa ạ! :Rose::Rose::Rose:
@ mẹ của chip Tom Bi, mẹ của Tý và Bim : em cảm ơn 2 chị đã tạo ĐK cho em được gặp mặt các anh chị trong HQ mà em đã ngưỡng mộ từ lâu , nhất là anh Bánh răng bừa, chi haidang02, chị Loan.

@ nhim_minh thư : chị cứ ấn tượng về em mãi. Nhìn em cứ như nữ sinh trung học ấy. :554:

@ thỏ2006: cám ơn em. Em thật nhiệt tình với mọi người. :Rose::Rose::Rose:
10/02/2009, 11:07 AM
Em đi ra ngoài nói dối là chưa chồng con vẫn khối anh tin, chị nhỉ. :Laughing::Laughing::Laughing:

khéo em nói chưa có bạn trai vẫn có người tin ấy chứ. chỉ có ax nhà em là ko tin thôi nhỉ...:LoveStruc:

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH200902104007yjlkmmmwm213123_1.jpeg
10/02/2009, 11:11 AM
Để em mang câu này về cảnh báo ox nhà em. Hì :Laughing::Laughing::Laughing:
10/02/2009, 11:11 AM
khéo em nói chưa có bạn trai vẫn có người tin ấy chứ. chỉ có ax nhà em là ko tin thôi nhỉ...:LoveStruc:
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH200902104007yjlkmmmwm213123_1.jpeg
Em ko xem được cái ảnh của chị, chị ạ.
10/02/2009, 11:19 AM
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH200902104007yjlkmmmwm213123_2.jpeg
10/02/2009, 11:23 AM
" Ngày 10-2 anh đi. Vừng nhớ tên anh gọi hoài. Huhuhuhuhuhuhu. Nhớ lắm lắm lắm đi thôi. " :Thinking: có liên quan j đến anh j j nhà chị Loan ko nhỉ?
Hôm đấy mình để ý nhìn mãi mà ko biết ai là Dì_Bé :Sad: :Sigh: ảnh post lên đây có bạn ko nhỉ, để mình nhớ lại với nào :Drooling:
10/02/2009, 12:05 PM
Ối ối, chị nhá, ứ đâu ứ đâu :Crying::Crying::Crying:
Đi về em cứ ngưỡng mộ mãi 4 phu quân của 4 mẹ: mẹ Chíp Tôm Bi, mẹ Tý và Beam, Mẹ Wil, mẹ Thanhttd. Các chị dân vận khéo quá, vận động được cả các anh tham gia cùng hội quán nữa. Em đặc biệt xúc động khi phu quân của mẹ Tý và Beam dặn dò: "Lần sau đi đâu lại bảo anh nhé! Báo trước kế hoạch cho anh khoảng 1 tuần để anh còn đổi xe cho bạn anh". Cảm ơn các anh các chị thật nhiều!
Em có mấy cái ảnh mà không làm sao up lên photobucket được mới tức chứ.

Chị Tý và Beam sướng nhé, phu quân vừa "đẹp người lại đẹp nết".

Vừng ơi, mồm mép thế nào ko biết mà để nhân dân pots ảnh dìm hàng nhau thế kia mà cũng chịu được à?:Laughing:

Tối qua em bựn, tý em pots ảnh phục vụ các bác nhá.:)
10/02/2009, 12:10 PM
Hôm đấy mình để ý nhìn mãi mà ko biết ai là Dì_Bé :Sad: :Sigh: ảnh post lên đây có bạn ko nhỉ, để mình nhớ lại với nào :Drooling:

http://dd.nguoitoicuumang.com/uploads/Images/2009-02-09_005459_nhomai_2002.jpg

Dì _Bé áo đen !
10/02/2009, 12:13 PM
Chị Tý và Beam sướng nhé, phu quân vừa "đẹp người lại đẹp nết".

Vừng ơi, mồm mép thế nào ko biết mà để nhân dân pots ảnh dìm hàng nhau thế kia mà cũng chịu được à?:Laughing:

Tối qua em bựn, tý em pots ảnh phục vụ các bác nhá.:)

Pốt cái nào có mặt mình ý nhé, để tớ nghía cái :Laughing::Laughing::Laughing:

510
0
0

CSTT_VTNA

Mít và Nem
10/02/2009, 12:13 PM

Mít nhà cháu mụ dạy hay sao mà tự dưng lại ạ cụ thế này, lạ thế.

Điệu này, các mẹ nhận con rể đê

Trong chùa Bái Đính

10/02/2009, 12:15 PM
Vừng yên tâm, chị ko dìm đâu, cho bơi tý cho mát thôi, hê hê.

Vừng tạo dáng, dáng gì ý nhỉ, Vừng tự comments đê

Nhong nhong nhong ngựa ông đã về...

Đàn cò trắng đẹp quá, mà em chụp ko được to vì xa quá

10/02/2009, 12:16 PM
Pốt cái nào có mặt mình ý nhé, để tớ nghía cái :Laughing::Laughing::Laughing:

Giồi ôi, mặt em ý mà, đầy ra mà bác ko bít à?

Lại ảnh chim bay cò bay nữa này

Các bác nhìn hình gì nào, em thấy hình trái tim nhé

Tạm biệt Ninh Bình, hẹn ngày gặp lại

Dê về chuồng, chúng em về nhà...

10/02/2009, 12:16 PM
Nhân dân nào đang đọc mục này xem hộ em xem phần em pot có ảnh ko cái?
Mọi khi pot ở nhà ko sao, giờ pot ở đây thế nào mà trên máy CQ chả thấy gì cả, bác nào confirm cho em phát.

Confirm nhìn thấy Mít Nem đang trèo cây :Laughing: (trèo xuống)
10/02/2009, 12:17 PM
cho vào upnhanh.com và chọn link thứu 2 nhanh nào bà chị. Đừng dìm em gái chị nhé
10/02/2009, 12:19 PM
Ếch nguyên ... bản :Silly:

Quả này là ba bốn quả máy đang nhòm cả hội nên oánh mắt liên tục để lên hình, :Silly:. Khổ phết.

P/s: "Chời" ơi ! Không biết ai mà đẹp trai nhất bọn thế kia :Smug:!
10/02/2009, 01:27 PM
Giồi ôi không biết thì mới phải bẩu cho xem ảnh chứ :Silly:.

Đấy, xinh xinh đấy :Smiling:

Ảnh này toàn m... là m...

10/02/2009, 01:33 PM
Share cho cả nhà vài hình ảnh từ cái máy còi nhà em ạ.
Đầu tiên là các bé ở chùa Yên Ninh (Ninh An, Ninh Bình)

Em Vừng nổi bần bật chưa này

Sư Thầy

Vui thế!

Ai có giơ tay nào

Mẹ của Chip Tom Bi và Tom

10/02/2009, 01:35 PM

:Applause::Applause::Applause: Hoan hô bác thông gia. Mặt đâu có đanh đá như Tây đồn nhể :Silly::Silly::Silly::Silly:
10/02/2009, 01:36 PM

Ớ chị ơi, em tưởng chị mệt chỉ ngồi dưới quán nước thôi, thế mà vẫn còn sức leo lên trên này cơ ạ?
10/02/2009, 02:02 PM
Quả này là ba bốn quả máy đang nhòm cả hội nên oánh mắt liên tục để lên hình, :Silly:. Khổ phết.

P/s: "Chời" ơi ! Không biết ai mà đẹp trai nhất bọn thế kia :Smug:!
Ảnh này nhìn mãi thấy Mr Ếch nhà tà là đẹp trai nhất nhỉ. :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
P/s: về đến nhà em mới nhớ ra tên anh. Chết chết. :Silly::Silly::Silly::Silly:
10/02/2009, 02:24 PM
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH200902104007yza4nda5mw327087.jpeg
Em Vừng nổi bần bật chưa này
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH200902104007ndawm2exng258227.jpeg
Sư Thầy
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH200902104007mja4ogi2md207880.jpeg
Vui thế!
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH200902104007zjrhzdu3ot201813.jpeg
Ai có giơ tay nào
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH200902104007mgvlmtfjnj1228259.jpeg
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH200902104007ngexndqzmt275111.jpeg
em "canh" hình này từ sáng giờ đấy thế mà con gái lại bảo "m..." đẹp hơn "m..."
10/02/2009, 02:27 PM
Oài ! Chả hiểu các bác chụp kiểu gì mà seo ko có hình của em thía nhẩy ? :Sigh::Sigh::Sigh:
10/02/2009, 02:29 PM
Thật sự chưa bao giờ Hội quán tụ họp được từ nhiều nơi như thế này.
Hà Nội - Hải Phòng cũng là con số đáng kể 20 ng (Vui quá chi Tâm nhỉ:LoveStruc:) - Nam Định :Tho2006 - Hưng Yên : Nhím_Minh Thư và Bừa - Thái Bình : Haidang02 - Ếch con nhảy đên từ đâu ạ Phú Lý?? - Miền Nam 1 ng = Tổng toàn đoàn gần 90 ng .
Đăc biệt được sự tham gia của 4 bậc tiền bối . Nhớ mãi mẹ của bạn Unchi còn nói cô rất vui, và cô muốn tham gia cùng các cháu nhiều hơn.
Ấm áp thay:LoveStruc:
Có đc sự thành công ngày hôm đó đặc biệt xin cảm ơn trưởng ban tổ chức Hà mecunlinh. Ai cũng nói Hà mát tay ghê:LoveStruc::Rose:Mong Hà mãi phát huy nhé để HQ thêm nhiều hoạt động có ích hơn nữa.

PS: Hà hiện chưa thể vào để tổng kết chuýến đi vì gia đình có việc bận. Khi nào mọi việc ổn Hà sẽ vào tổng kết cùng mọi ng.
Mong sự thông cảm và cảm ơn tất cả các bố các mẹ
10/02/2009, 02:58 PM

Ôi April ơi em chộp lúc nào mà nhanh thía! Mà bao nhiêu lúc chị tươi vui nhí nhảnh em chả chụp, lại chụp lúc cả 2 mẹ con cùng rầu rĩ thế nì?

@ Su yeu : Em không có ảnh để so sánh đấy, chứ có thì xem xong thấy con gái chị nói cũng đúng :Thinking: :Laughing:
10/02/2009, 03:00 PM
Em đi ra ngoài nói dối là chưa chồng con vẫn khối anh tin, chị nhỉ. :Laughing::Laughing::Laughing:
Nhím ơi! Chị nói thật là lúc ở Thái Bình chờ xe của anh Bừa, nhìn em từ trên xe bước xuống (lúc ấy chưa biết trong xe có những ai) chị cứ tưởng em là con gái của một mẹ nào đó ở HQ cơ. :Smiling:
10/02/2009, 03:02 PM

Mít Nem ơi chị nhìn mãi chạ thấy cò trắng của em đâu. Lần sau trước khi post em lấy bút dạ ghi vào chỗ ( có cò) 1 chữ "CÒ" cho chị dễ hình dung cái.
10/02/2009, 03:17 PM
Mít Nem ơi chị nhìn mãi chạ thấy cò trắng của em đâu. Lần sau trước khi post em lấy bút dạ ghi vào chỗ ( có cò) 1 chữ "CÒ" cho chị dễ hình dung cái.

Thệ thì ko phại là bố cụa toét mà là đại mỹ toét. Hị hị em trêu bác tý, bác ko thấy co chấm chấm thành một dải trên đỉnh núi à?:)

Này cu giai nhà chị nói chuyện hơi bị duyên đấy chị.
10/02/2009, 03:18 PM
Em phải cảm ơn các chị đã cho em quá giang chứ. Chỉ hơi tiếc là không mời các chị về nhà em chơi được. Hẹn các chị lần khác nhé. Cảm ơn cả nhà nhiều.
@ all: Năm sau mời cả nhà về Nam Định lễ khai ấn đền Trần nhé, báo em trước một tiếng em đặt ấn trước cho cả nhà nha.
Tho 2006 xinh đẹp ơi! Hôm ấy đi về vui quá, lại xin được ấn Đền Trần nữa! Thay mặt cả AX nhà chị cám ơn em rất nhiều! Lúc em ra đưa ấn thì chị lại k có ở đấy nên không cám ơn em được, là AX nhà chị muốn trực tiếp cảm ơn em cơ. Thôi hẹn dịp khác vậy nhé! :Kiss: Tks em nhé:Rose::Rose::Rose:! còn đây :Kiss: là của AX nhà chị gửi! :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
10/02/2009, 03:36 PM
Em rất vui ạ.
Sau chuyến đi này, em biết được: chị Loan, chị Thuỷ, chị Tâm, anh Bừa, anh Ếch, chị Hạnh, chị Nhung... và còn nhiều người nữa ạ.
Lần sau đi đâu mà em có thể bố trí được em sẽ bon chen tiếp ạ. (Mỗi tội đi về một mình hơi ngại, hì)
10/02/2009, 05:54 PM
Tiếc nhỉ, bocuaKan lại bận đưa mẹ con Kan về quê ăn cưới rồi. Hẹn cả nhần lần sau vậy!
11/02/2009, 08:01 AM
So di xì pam: Đàn có trắng của nhà Mít Nem bé ơi là bé. Em phải mắt đeo kính tay lăm lăm kính lúp mới xem được một dải những cái chấm chấm :Battin ey: Hic... đang bàn cò, sang chuyện buôn của anh cu Tom, giờ đã tiến đến rủ rê kem. Bác mà tham gia giao thông khối kẻ sợ, đang đi thẳng, tự dưng rẽ không xi nhan.:Angel::Nottalkin::Sigh:
11/02/2009, 08:12 AM
Tho 2006 xinh đẹp ơi! Hôm ấy đi về vui quá, lại xin được ấn Đền Trần nữa! Thay mặt cả AX nhà chị cám ơn em rất nhiều! Lúc em ra đưa ấn thì chị lại k có ở đấy nên không cám ơn em được, là AX nhà chị muốn trực tiếp cảm ơn em cơ. Thôi hẹn dịp khác vậy nhé! :Kiss: Tks em nhé:Rose::Rose::Rose:! còn đây :Kiss: là của AX nhà chị gửi! :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
Ối bác ơi, em chỉ nhận :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: thôi, còn cái này:Kiss:chị nhận giùm nha, không khéo lần sau gặp chị đuổi em chạy mất dép ấy chứ.:)
11/02/2009, 09:11 AM
Nhìn các bác đi thèm thế, vui thế..ế...
11/02/2009, 10:30 AM
Em nghe một chị cùng phòng tham gia hội quán đi về kể mà thèm quá trời luôn.Các chị cho em tham gia với,
11/02/2009, 08:03 PM
Hôm nay mới xin đc cái máy để upload ảnh ạ. Mời cả nhà vào xem:

# 1: Vườn chùa

http://farm4.static.flickr.com/3469/3271157151_f8a0e39027.jpg?v=0

http://farm4.static.flickr.com/3372/3271979644_814c5c9f78.jpg?v=0

#2: Trẻ con trong chùa:

http://farm4.static.flickr.com/3329/3271984514_e696ca7a52.jpg?v=0

http://farm4.static.flickr.com/3499/3271984232_6e822c093d.jpg?v=0

http://farm4.static.flickr.com/3424/3271164083_ca1c650701.jpg?v=0

#3: Ảnh độc: Mẹ Vừng, con (nuôi) Mẹc

http://farm4.static.flickr.com/3375/3271976320_69f5a50300.jpg?v=0
11/02/2009, 08:10 PM
@ Chị Nikita và Thảo Gấu: 2 chị đúng là "mẹ việt nam anh hùng" thời @. Mẹ "như thế" mà con thì .... :Drooling:. Giá mà con mình được như Megan và Gấu.

@ em Vừng: sau chuyến đi quá ngưỡng mộ em. Đúng là "hot" của các loại "hot" :Laughing:

@ chị Loan, mẹ Cún Linh và các mẹ trong BTC: Cám ơn các chị và sư thầy đã cho em một chuyến du xuân thật ý nghĩa!
12/02/2009, 12:01 AM
Đúng rồi ba chị tên Xuân Hùng . Em quen ba chồng chi hả:LoveStruc:..Thấy có ng khen ba chồng mình nên chạy vội vào ngay he he

Dạ vâng ạ. Hồi xưa chú Hùng hướng dẫn em làm luận văn tốt nghiệp đấy chị ạ.
Hic, em chồng con vào lu bu với bọn trẻ con lâu lắm không đến thăm chú. Chú còn ở 5QT không chị?
Ôi trái đất tròn, cuộc đời thú vị nhỉ? Hôm đọc topic đi Chùa Ninh An này em cứ thèm quá, chỉ muốn nhảy vào đăng ký, nhưng lại sợ chẳng thu xếp được rồi lại lỡ. Giá hôm đấy đi được thì hay biết bao!
Chị cho em gửi lời hỏi thăm cô chú nhé! Em trông chú vẫn khoẻ, tóc bạc và thưa hơn thôi. Nhưng cái miệng cười tươi và mắt sáng thì vẫn thế ạ.
12/02/2009, 10:38 AM
HU HU HU OA OA OA hôm nay mới đọc đc Topic này, muộn mất rồi, ko đi đc rồi HU HU HU HU HU HU HU HU tiếc quá...hic hic... mất một cơ hội làm từ thiện rồi...HU HU HU
12/02/2009, 07:43 PM
Moi người xem ai đang cõng em bé trên lung nhé. Đoán được có thưởng.

http://farm4.static.flickr.com/3398/3264989569_45531b0f18.jpg?v=0
12/02/2009, 08:23 PM
Ai mà duyên thế. Hê hê hê, em biết ai rồi nhá :cool::cool::cool::cool::cool::cool:
12/02/2009, 10:07 PM
Ai mà duyên thế. Hê hê hê, em biết ai rồi nhá :cool::cool::cool::cool::cool::cool:

Tui cũng biết ai rồi nhá :Rose:
12/02/2009, 10:08 PM
thưởng gì đây mẹ BBC ơi
13/02/2009, 08:29 AM
Moi người xem ai đang cõng em bé trên lung nhé. Đoán được có thưởng.

http://farm4.static.flickr.com/3398/3264989569_45531b0f18.jpg?v=0

Bà còng đi chợ trời nắng :p
14/02/2009, 12:53 AM
Bà còng đi chợ trời nắng :p
Bà Còng gì mà béo thế? :cool:
15/02/2009, 10:14 PM
Mấy cái ảnh chụp đi Ninh An chưa kịp post. Ảnh Ech chụp ai cũng xinh:

16/02/2009, 02:42 PM
:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: đúng là em Vừng, kí rì cũng bít hết á :Battin ey: :Smug:

Chị cũng bít là ai rùi nhá, cơ mà hổng nói cho mẹ chồng của Megan bít đâu :Donttella: :Laughing:
17/02/2009, 11:30 AM
Chào cả nhà, tớ lại "tái xuất giang hồ " rồi đây. Sau hơn 10 ngày không online, không đọc tin vào thấy cả nhà buôn khiếp quá, chả theo kịp nên làm nhiệm vụ thôi vậy.

Chuyến đi Ninh An vừa rồi là chuyến đi kỷ lục của HQ với số người tham gia lên đến gần 90 người kể cả thành viên nhí. Nhà chùa đã sáng tạo làm cơm chay buffe, các món ăn đều do các cháu tự trồng và tự chế biến.
Và đây là tổng kết của chuyến đi :

Danh sách ủng hộ
1. mecunlinh + bạn : 100k, truyện, sách
2. Temporal_life : 500k
3. Thu Trang : 100k
4. Banj của Hienvth : 100k
5. Lộc Vừng : 100k
6. Me Kunkin : 200k
7. Mequoctrung : 100k
8. Bi Bầu : 100k
9. Hua Bin : 150k
10. Dì Bé + bạn : 200k
11. Nikita & hội Canh thân : mì tôm, xà phòng, bột nêm..
12. 1974 : 200k
13. Vanvuquynh : 200k
14. Dicuty : 100k
15. Elevator : 110k + mì tôm, xà phòng
16. Linh mèo + bebecun : 3 thùng mì
17. Mẹ Cua : 100k
18. BB&C : 500k
19. Bống Bông : 500k
20. Mẹ Tý và Bim: 90k
21. Mẹ Chip Tom Bi : 220k
22. Mekhanhngoc : 130k
23. April : 130k
24. Nhung (bạn April ) 130k
25. Carelesswhisper : 300k
26. Will : 250k
27. Papa&Daughter + Trần Thị Dương : xà phòng thơm, bàn chải, khăn mặt
28. Thanttd : 200k
29. Mẹ Kê : 100k
30. Mexinhnhatnha : 200k
31. Flower VN : 100k
32. Aslan : 300k
33. Đoàn Phương : 200k
34. Mecoto : xà phòng, dầu gội đầu
35. Haidang : 210k
36. Nhím Minh Thư : 130k
37. Bạn Bi đi xe đạp : bánh kẹo, sách truyện…..
38. Đồng nát và bạn : 1000k
39. Mít nem : 500k
40. Mẹ Bimbi : 5l dầu ăn
41. Tho2006 : 200k
42. Mr. Ếch : 130k
43. Ng Thị Thương : 100k
44. Bạn của QTP : 200k
45. Rô phi : 50 kg gạo
46. Mẹ Minh mèo : 1 bịch xà phòng to
47. Hienvth : 500k
48. Hailam2003 : 500k
49. Mẹ Cáo : 200k
50. Vu Thi Thu Hien : 200k
51. Littlemimi : 200k
52. Vitxinhxinh : 200k
53. Bác Ðặng Ðình Hòa- Công ty Petromanning ủng hộ: 200k.(bạn mẹ Ðức Hiếu)
54. Vũ Tuấn Anh - Công ty Phúc Thành ủng hộ 200k.(bạn mẹ Ðức Hiếu)
55. Brian Thien : 600k
56. Summerday : bánh oreo

Và nhiều mẹ ủng hộ đồ dùng, mì tôm, dầu ăn…. mà mình không liệt kê hết được

Tổng thu : tiền ủng hộ 10,980 K + tiền ăn 7,690k = 18,670k

Đã chi :
- Mua 110 bút bi, 110 bút chì, 220 quyển vở, 55 thước kẻ, 55 cục tẩy ( mua 10 được tặng 1 ) = 1,200k
- Xà phòng giặt : 110k
- Mua bóng : 120k
- 2 thùng nước lavie : 190k
- Thuê xe + bồi dưỡng lái xe : 2,500k
- Đưa tiền ăn + lễ : 3,000k
- Hỗ trợ hoc phí cho các cháu mà chùa nuôi dưỡng : 6,000k

Tổng chi : 13,120
Còn lại : 18,670 – 13,120 = 5,550k

Số tiền còn lại 5,550k này HQ sẽ dùng để giúp khám chữa bệnh cho 3 mẹ con của 1 gia đình mà nhà chùa đang hỗ trợ. Chúng mình đã nói chuyện với thầy và gặp gia đình đó.
Hoàn cảnh của gia đình đó như sau :
Chồng: Đào Duy Tuấn sinh năm 76
Vợ Vũ thị Hoài sinh năm 1980
Con gái đầu: Đào thị Lan Anh Sinh năm 2002
Con gái út: Đào Khánh Huyền sinh năm 2005. Đẻ non được có 9 lạng.
Ông bà ngoại và nội đều trên dưới 50t
Đ/c: Thôn Đông trang, Xóm Dinh, Ninh An, Hoa Luw Ninh Bình
ĐT: 0303611336
Hai vợ chồng kết hôn năm 1999. Mẹ bị bệnh tim, hở, hẹp van tim, thông liên nhĩ. Hai con gái cũng bị tim, nhưng vì chưa có tiền nên chưa đi khám được. Tháng 5/2008, hai vợ chồng đưa nhau lên HN khám vì tình trạng bệnh của chị kém quá. Sau khi khám xong vì không có tiền mổ. Nên hai vợ chồng lại về nhà. Đang tính bán đất bán nhà và vay mượn để đi mổ thì anh bị tai nạn giao thông. Nay vẫn bị liệt toàn thân. Ăn uống vẫn bình thường, nhưng não không còn có phản ứng. Hiện nay kinh tế gia đình hoàn toàn dựa vào chị.

Tạm thời HQ quyết định dùng số tiền còn lại trên để giúp 3 mẹ con khám chữa bệnh, tình hình cụ thể sẽ thông báo tiếp và nếu cần sẽ mở topic riêng để mọi người tiện theo dõi.
03/03/2009, 11:05 AM
Và đây là tổng kết của chuyến đi :

Còn lại : 18,670 – 13,120 = 5,550k[/B]

Danh sách ủng hộ còn thiếu Lương tâm UH 100k. Vậy số tiền còn lại là 5,650 nhé.
Sorry chị Thuỷ.