(MS86/TT) 30.5.2009 - CSTT Tặng quà Tết thiếu nhi cho các bé chưa bao giờ biết có ngày 1.6 tại bệnh viện Nhi Quảng Nam

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: 30.05.2009 - Chia sẻ tình thương - Tặng quà Tết thiếu nhi cho các bé chưa bao giờ biết có ngày 1/6 tại bệnh viện Nhi Quảng Nam

Báo cáo cả nhà chương trình thành công tốt đẹp, nhờ bác Loan gửi không khí lạnh vào nên trời đang nắng hừng hực chuyển sang mưa vào đêm qua và sáng nay tạnh ráo và mát mẻ, chân "rung" muathu sẽ post sau các mẹ nhé, bật mí có một thành viên trẻ trung xinh ơi là xinh của Quảng Nam, mẹ Kem và các mẹ thật vất vả vì trong đó mỏng người quá :love::love::love:
Ôi trời sướng quá :love:
Cảm ơn mẹ Kem và các mẹ trong đó:kiss::kiss:

10
0
0

ty_hon

Ðề: 30.05.2009 - Chia sẻ tình thương - Tặng quà Tết thiếu nhi cho các bé chưa bao giờ biết có ngày 1/6 tại bệnh viện Nhi Quảng Nam

Báo cáo cả nhà chương trình thành công tốt đẹp, nhờ bác Loan gửi không khí lạnh vào nên trời đang nắng hừng hực chuyển sang mưa vào đêm qua và sáng nay tạnh ráo và mát mẻ, chân "rung" muathu sẽ post sau các mẹ nhé, bật mí có một thành viên trẻ trung xinh ơi là xinh của Quảng Nam, mẹ Kem và các mẹ thật vất vả vì trong đó mỏng người quá :love::love::love:
Chị ơi, giờ em mới vào diễn đàn được nè (mới ghi danh :smilies:), thực sự em rất phục chị muathu nhé, chạy tới chạy lui QN-ĐN mà vẫn tươi tắn, và em rất thích cách chị hỏi thăm những em bé, thích lắm, em cứ đi theo nhìn suốt thôi. Cám ơn các chị đã cho em tham gia vào chương trình này (em phải cảm ơn MeKem nhiều nhiều vì đã rủ rê em :kiss:).
Chị muathu hứa rồi nhé, khi nào vào Tam Kỳ off phải ới em đấy:love:

199
1
18

MeKem

Member
Ðề: 30.05.2009 - Chia sẻ tình thương - Tặng quà Tết thiếu nhi cho các bé chưa bao giờ biết có ngày 1.6 tại bệnh viện Nhi Quảng Nam

Đúng là may thật, hôm trước trời còn nắng nóng mà lên kế hoạch 9h, đang ngại là sẽ nắng nóng lắm, vậy mà cả đêm đó trời mưa, sáng ra còn mưa một lúc nữa sau đó thì không nắng. Cảm ơn tất cả các mẹ hôm đó đã tham gia để chương trình thành công tốt đẹp, đặc biệt là sự hỗ trợ kịp thời của muathu, chị vất vả quá :love:. Góp phần cho thành công của chương trình này cũng là công lớn của các mẹ CSTT ở xa đã góp quà cho QN, QN xin gửi lời cảm ơn đến tất cả các mẹ.:love:
MeKem xin tổng kết tài chính như sau:
- Chuẩn bị 150 suất quà nhưng do số bệnh nhân ít nên còn thừa 21 suất (MeKem đã trả lại cho nơi bán), tổng cộng: 129 suấtx25.000= 3.225.000 đồng.
-Tiền bao bì và tiền taxi chở từ nhà MeKem đến bệnh viện tổng cộng là 50.000 đồng, phần này MeKem ủng hộ cho các bé.

14
0
0

P&T

Ðề: 30.05.2009 - Chia sẻ tình thương - Tặng quà Tết thiếu nhi cho các bé chưa bao giờ biết có ngày 1.6 tại bệnh viện Nhi Quảng Nam

@ty_hon: Chị cũng rất thích cách chị muathu nói chuyện với các em nhỏ với cả tấm lòng :love:. À, đố em biết người này là ai: "bật mí có một thành viên trẻ trung xinh ơi là xinh của Quảng Nam" (lời chị muathu):smiling:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10
0
0

ty_hon

@ty_hon: Chị cũng rất thích cách chị nói chuyện với các em nhỏ với cả tấm lòng :love:. À, đố em biết người này là ai: "bật mí có một thành viên trẻ trung xinh ơi là xinh của Quảng Nam" (lời chị muathu):smiling:
hì, chị đố khó quá à....:smilies:

2,801
0
0

muathu

Vì đầu cầu Quảng Nam không có tàng hình nên muathu ưu tiên post trước và tự làm phóng viên các mẹ nhé :smiling:

8h30 sáng muathu chạy ra BV trước xem tình hình thế nào, vào đến nơi thì thấy một mẹ mặc bộ quần áo màu xanh xanh đi dạo quanh quanh, chắc là thành viên CSTT đây nhưng lạ quá chẳng ai hỏi ai :smiling:

Muathu tìm gặp chị Hoàng của phòng hành chính để nói chuyện về CSTT và cách thức phát quà, quay ra thấy xe chở quà đã đến cùng với meKem, thuthuyqnm và ty_hon :love: lúc đó mẹ áo xanh mới tiến đến và giới thiệu, chính là mẹ P&T nhà ta :love:

Một cái xe đẩy to được đẩy ra và chất quà để đi phát ở các phòng, muathu bị dính ở phòng đầu tiên vì các cháu thích chụp hình và muốn được xem hình nữa, đi ra rồi vẫn phải chạy vào vì có cháu chưa được chụp hình buồn, nên không chụp được nhiều hình để phụ vụ các mẹ.

Sau đây là những đoạn phỏng vấn của muathu với các cháu:

MT: Con biết con được nhận quà nhân ngày gì không?
Bé: Dạ .....quay nhìn mẹ ...ngày 01-06 ...(sau khi được phụ huynh nhắc nhở)
MT: Vậy ngày 01-06 là ngày gì ?
Bé: Dạ ngày 01-06 là ..là.. ngày một tháng hai :laughing:

Một bé khác

MT: Con mấy tuổi rồi?
Bé: Con 5 tuổi
MT: Con đi học chưa? học lớp mấy
Bé: Dạ con đi học rồi, học lớp 5 :smiling::kiss:

Chuẩn bị quà cho các cháu:

Nhận được quà con vui lắm, cảm ơn cô :kiss:

Khuyến mãi thêm làng quê Quảng Nam chụp qua lớp kính xe các mẹ nhé :love:

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Vì đầu cầu Quảng Nam không có tàng hình nên muathu ưu tiên post trước và tự làm phóng viên các mẹ nhé :smiling:

[/IMG]
Cám ơn các chị :kiss::love:

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Há há 2 bài phỏng vấn của muathu và trả lời phỏng vấn đều đáng yêu quá đi mất:kiss::kiss:

2,801
0
0

muathu

Tổng kết thu chi:

traitimchoem: 200,000
hakoastal : 100,000
Memynhi: 200,000
Linh Huy: 300,000
bachan910: 300,000
Mẹ P&T: 100,000
Susu1811: 100,000
Mẹ Minh "mèo": 200,000
MebéSuri: 100,000
Mẹ Cu Gôn: 300,000
Mimi: 100,000
Muaxuannho: 500,000
Nhim và Cun: 100,000
Đấu Giá son môi: 700,000

Tổng thu: 3,300,000 đồng :rose::rose::rose:
Tổng chi mua quà cho các cháu: 129 suất x 25K = 3,225,000 đồng.

Tồn quỹ 75K sẽ nhập quỹ chung, cảm ơn tất cả các bố mẹ :love::love::love::rose::rose::rose:

Muathu cũng nhờ các mẹ xem giúp có sót khoản nào nhắc giúp muathu với vì cũng vừa làm việc công vừa tranh thủ update nên chắc có sai sót các mẹ giúp muathu nhé :rose::rose::rose: