(MS91.2/CN) 06.2008 - Chăm sóc bé Nguyệt sn 2000 ở Ninh Bình mổ tim

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: Chăm sóc bé Nguyệt 8 tuổi Ninh Bình mổ tim

May là mổ nội soi nên sẽ bình phục mau hơn mổ banh.

Nguyệt đã vào phòng mổ....
Cầu chúc ca mổ tốt đẹp và thành công.
Để hàng ngày hàng tháng gia đình ko phải gồng mình nghĩ đến tiền thuốc cho con...để con đc nô đùa học hành như bao bạn bè cùng trang lứa ....và để các mẹ ở đây yên tâm trọn vẹn vì con. :-*

Ai đó vẫn nhờ mẹ Nguyệt ngày xưa biết mình rồi mà khi con chuyển sang Tim HN cần ký quỹ hơn 1 tr ko dám nhờ chúng mình mà bố chạy đi vay lãi cao. Sunset vẫn còn nhớ mãi hình ảnh hai mẹ con co ro hành lang chờ bố đi vay tiền mà ko một lời nhờ vả các cô.

384
0
16

tho2006

Member

Cầu chúc ca mổ của con thành công:x

160
0
0

Mẹ Sóng

Cầu chúc ca mổ của con thành công, con chóng khỏe và mau lành vết mổ @};-

251
0
0

Me Mickey

CHúc ca mổ thành công, chúc con chóng khoẻ để những người yêu thương con được thoả lòng mong đợi.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Từ trong phòng mổ bác sĩ báo ra.
Lần mổ phanh trước coi như không tác dụng vì áp lực động mạch phổi quá cao làm tung các nút mổ lần trc. Chính vì thế nên lần này dù đã dùng cái dù to nhất nhưng vẫn không ăn thua. BS rất rất lo lắng ...Một phần phổi hỏng nữa.
Hai chi em nói chuyên với nhau Sunset bảo ôi không nhẽ lại làm lại từ đầu sao.....huhuhu

Không biết nói gì hơn...

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Cầu trời... Cố lên con. Đừng nản lòng mà :((

2
0
0

linhro

Em sẽ cố thu xếp công việc chiều nay để vào viện một lúc. Sáng nay mở mail ra thấy có thông tin cần máu, em đã chuẩn bị sẵn tinh thần rồi vậy mà...
Em đang vận động nhân viên trong công ty em tham gia vào diễn đàn. Hy vọng sẽ có thêm nhiều tấm lòng hơn nữa.

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Cầu mong mọi chuyện sẽ ổn với con.

333
0
0

T&G

Trưa em vào thăm cháu Nguyệt, vì vừa mổ xong nên cháu còn rất mệt. Lần mổ phanh đầu tiên đã làm cháu mất sức đi nhiều, bản thân đã ốm yếu rồi. Mẹ cháu nói tuy ít tuổi nhưng cháu hiểu lắm, trước khi mổ cháu rất vui vẻ và hy vọng nhiều. Nhưng khi mổ xong biết là chưa đặt được dù nên cháu khóc mấy tiếng liền, mẹ phải dỗ mãi. Vừa buồn, vừa đau nên trông cháu ủ rũ quá thôi. Bố mẹ lo lắng nhiều vì anh của cháu bị ngã, xương ở khuỷ tay lòi ra, bs bảo phải mổ nhưng bố mẹ còn phải lo cho em gái.

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Tội nghiệp con quá. Có cách nào không các chị ơi?

160
0
0

Mẹ Sóng

Trưa em vào thăm cháu Nguyệt, vì vừa mổ xong nên cháu còn rất mệt. Lần mổ phanh đầu tiên đã làm cháu mất sức đi nhiều, bản thân đã ốm yếu rồi. Mẹ cháu nói tuy ít tuổi nhưng cháu hiểu lắm, trước khi mổ cháu rất vui vẻ và hy vọng nhiều. Nhưng khi mổ xong biết là chưa đặt được dù nên cháu khóc mấy tiếng liền, mẹ phải dỗ mãi. Vừa buồn, vừa đau nên trông cháu ủ rũ quá thôi. Bố mẹ lo lắng nhiều vì anh của cháu bị ngã, xương ở khuỷ tay lòi ra, bs bảo phải mổ nhưng bố mẹ còn phải lo cho em gái.
:(( Họa vô đơn chí :( Cố gắng lên Nguyệt nhé, sáng như ánh trăng tên con vậy

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 30.06 nhận từ TK...6015 số tiền 100K của green_pepper

Nguyệt lại làm thủ tục chuyển sang viện Tim HN để mổ mở

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Nguyệt hiện đã về nhà thứ 5 sẽ lên hội chẩn.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Tối nay vừa gặp Nguyệt, xanh xao và buồn bã. Hôm nay là ngày hội chẩn, nhưng không có chỉ định mổ vì áp lực động mạch phổi quá cao. Hai mẹ con buồn lắm.
Mẹ Nguyệt kể mãi hôm mổ xong N hỏi con đã bít dù chưa, mẹ bảo rồi, em đặt tay lên tim nói sao tim con đập nhanh thế. Mẹ bảo con sẽ đỡ từ từ để Nguyệt yên tâm ăn uống lại sức. Đến khi bác sĩ vào biết chưa thành công con khóc mãi...
Thương quá ko bíêt đến bao giờ N mới có thể đc chỉ định mổ...:(

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Tối nay vừa gặp Nguyệt, xanh xao và buồn bã. Hôm nay là ngày hội chẩn, nhưng không có chỉ định mổ vì áp lực động mạch phổi quá cao. Hai mẹ con buồn lắm.
Mẹ Nguyệt kể mãi hôm mổ xong N hỏi con đã bít dù chưa, mẹ bảo rồi, em đặt tay lên tim nói sao tim con đập nhanh thế. Mẹ bảo con sẽ đỡ từ từ để Nguyệt yên tâm ăn uống lại sức. Đến khi bác sĩ vào biết chưa thành công con khóc mãi...
Thương quá ko bíêt đến bao giờ N mới có thể đc chỉ định mổ...:(
:(:)(:)(( Tội nghiệp con...

74
0
0

Bambi

Em mạo muội có ý kiến, trích từ một chị bạn:
- Con sẽ không có cơ hội mổ ngoài HN nữa vì nhiều lí do. Các mẹ có thể đoán được một phần
- Nếu theo đến cùng và có điều kiện, cho con vào sài gòn khám và xin mổ lại như một ca bệnh mới từ đầu. Tuy nhiên cơ hội cũng chỉ 50:50.
Tay nghề của bác sĩ mổ là một phần, tay nghề của kíp gây mê hồi sức trước/sau mổ cũng rất quan trọng.
Tiếc là không phát hiện bệnh của bé sớm, từ lúc còn bé xíu. Lúc ý thì 100% là chữa khỏi.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Em mạo muội có ý kiến, trích từ một chị bạn:
- Con sẽ không có cơ hội mổ ngoài HN nữa vì nhiều lí do. Các mẹ có thể đoán được một phần
- Nếu theo đến cùng và có điều kiện, cho con vào sài gòn khám và xin mổ lại như một ca bệnh mới từ đầu. Tuy nhiên cơ hội cũng chỉ 50:50.
Tay nghề của bác sĩ mổ là một phần, tay nghề của kíp gây mê hồi sức trước/sau mổ cũng rất quan trọng.
Tiếc là không phát hiện bệnh của bé sớm, từ lúc còn bé xíu. Lúc ý thì 100% là chữa khỏi.
Ôi mình ko hiểu. Áp lực động mạch phổi cao nên không đáp ứng đc việc này. Và con đc BS Hiếu gửi gắm chăm bệnh. BS ko nói là vào SG có thể mổ được....Thường mình thấy nếu mổ đc hoặc có hướng chữa trị dù ở đâu BS cũng có nói với gia đinh mà.

Tuy nhiên mình sẽ hỏi rõ xem thế nào từ BS sau khi nghe ý kiến của Bambi
Sáng nay đến bệnh viện gửi cho con bánh , sữa, chú gấu nhỏ và quả bóng bay (con tự chọn) cùng số tiền 1tr để mẹ mua thuốc cho con về.
Thuốc vẫn là loại đấy 45k/1v .
Lại nhớ đến Bích chung sống hoà bình với bệnh.

74
0
0

Bambi

Một số bác sĩ cho là con hết cơ hội mổ, một số bác sĩ lại cho là còn. Chính vì thế con vẫn còn cơ hội, dù ít.
Tuy nhiên nếu mổ thì vẫn có nguy cơ là ca mổ lại thất bại, hoặc bé sẽ gặp vấn đề ngay trên bàn mổ.
Chính vì thế chị bạn em mới bảo là cơ hội là 50:50 và đó là theo đến cùng, chấp nhận kết quả dù có thế nào đi nữa.
Vì đằng nào cũng vậy, nếu cứ để như vậy thì cũng không duy trì được đến lúc bé trưởng thành.

23
0
0

Minh Ngọc

Đúng là em thấy nhiều trường hợp nơi này lắc đầu lại có nơi khác nhận chữa trị. Vấn đề là bác sĩ và bệnh viện chẩn đoán và chấp nhận rủi ro trong phẫu thuật tới đâu. Nhiều lúc em nghĩ vẩn vơ ước có một cơ sở dữ liệu nơi đăng tải bệnh án của các bệnh nhân tim để các bác sĩ trên khắp đất nước, thậm chí cả nước ngoài có thể truy cập. Biết đâu lại có những bệnh viện tiếp nhận những bệnh nhân đó (icon thở dài)