(MS92/TT) 01 & 02.10.2009 - CSTT tặng quà Trung thu cho các bé khoa Nhi BV K2 và bệnh viện lao phổi TW

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member
Như thường lệ, mỗi dịp Trung Thu về, các thành viên CSTT lại cùng nhau đến chia sẻ với các bệnh nhi nghèo tại Khoa Nhi BV Lao TW và Bệnh viện K2, để mang đến cho các bé chút hương vị bánh nướng bánh dẻo, chút ánh sáng của chiếc đèn kéo quân, chút âm thanh của tiếng trống tùng ring, mong muốn bù đắp lại phần nào nỗi nhớ chú Cuội, chị Hằng, mà các bé - vì đang phải mang trong mình nỗi đau bệnh tật - không thể được hưởng một Trung thu đúng nghĩa.

Dự kiến sẽ có tổng số 90 phần quà, mỗi phần gồm : 1 gói bánh qui Hữu nghị, 1 gói kẹo, 1 vỉ sữa tươi và 1 cuốn truyện tranh = khoảng 30k.
Và sẽ có 1 số phần quà đặc biệt cho các trường hợp bảo trợ của CSTT.

Kế hoạch đi thăm :
* Viện K2 (Tam Hiệp ) : 9.00g ngày 01.10 tại cổng khoa Nhi ( khoảng 60 suất )
* Viện Lao phổi : 11.00g ngày 02.10 ( khoảng 30 suất )

Hiện tại CSTT đã có 90 gói kẹo và 35 gói bánh qui. Cả nhà mình cùng chung tay giúp các con có một Trung thu vui vẻ nhé.

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Ðề: 01-02.10 CSTT tặng quà trung thu cho các bé khoa Nhi bệnh viện K2 và Lao phổi TW

Ôi, hay quá! Em đang định hỏi chị Loan xem có chương trình tặng quà trung thu cho các bé ko thì bắt được topic này của chị!:x:x:x
Mai tổ bánh HN off em sẽ kêu gọi mọi người cùng làm tặng các bé 1 ít bánh chị nhé!
Với lại chị cho em đăng ký đi K2 với chị nữa nhé! Ngày 2/10 em chưa chắc chắn có đi được hay ko nên chưa dám đăng ký.

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member
Ðề: 01-02.10 CSTT tặng quà trung thu cho các bé khoa Nhi bệnh viện K2 và Lao phổi TW

Chị ơi, mình có tặng bánh nướng/ bánh dẻo trong phần quà không chị? Em nghĩ bánh nướng bánh dẻo mang đúng hương vị của Tết trung thu nhất đấy chị ạ :x

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Em đã xin được môt ít thú bông còn rất mới và truyện tranh, tuần sau em chuyển đến nhà chị Loan nhé.

737
0
0

hienvth

Em đăng ký vào viện Lao nhé, cơ quan em ở gần đó, có gì cần chị ới em nhé ;)

313
0
0

july137

Chị ơi cho em ủng hộ 20 phần quà nhé nhưng ck vào tk nào hả chị Em ko biết 2 bệnh viện nè ở đâu Chị có thể pm giùm em địa chỉ dc ko ah Cám ơn chị:x

83
0
0

mẹ K.O.M

cho mình đăng ký đi cả 2 nơi nhé.

:cstt07: :cstt07: :cstt07:

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Ôi, hay quá! Em đang định hỏi chị Loan xem có chương trình tặng quà trung thu cho các bé ko thì bắt được topic này của chị!:x:x:x
Mai tổ bánh HN off em sẽ kêu gọi mọi người cùng làm tặng các bé 1 ít bánh chị nhé!
Với lại chị cho em đăng ký đi K2 với chị nữa nhé! Ngày 2/10 em chưa chắc chắn có đi được hay ko nên chưa dám đăng ký.
Tổ bánh lại vất vả rồi ( icon tim bay bay - chả hiểu sao mấy hôm nay không thể format bài được ). Để cho đồng đều các suất, nếu nhiều quá, tổ bánh chọn số lượng suất của 1 trong 2 bệnh viện nhé.

@ July137 : em CK cho chị và nhắn tin số TK để chị biết
Ngô Thanh Hà
TK : 0451001702829 - VCB chi nhánh Thành công

Địa chỉ của K2 ở xã Tam Hiệp, Thanh Trì, Hà nội ( đường đi Giáp Bát ) còn viện Lao ở đường Hoàng Hoa Thám.

@ Thuyvuong : cảm ơn em, chuyển cho Loan nhé để chị qua lấy về
@ Hienvth : chị cần em chạy qua cty chị chỗ Giảng võ để chở quà cho viện Lao cùng chị. Được không ?
@ K.O.M : bác trốn việc đi với em bác nhé

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Mọi người ơi cố gắng có màu chuối nhé :cstt02:

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Chị ơi, mình có tặng bánh nướng/ bánh dẻo trong phần quà không chị? Em nghĩ bánh nướng bánh dẻo mang đúng hương vị của Tết trung thu nhất đấy chị ạ :x
Chị không định tặng bánh nướng/dẻo vì 2 loại này không để lâu được đặc biệt trong ĐK bệnh viện nóng nực, bệnh nhân có mỗi cái tủ sắt đầu giường. Thêm nữa, những ngày này có thể có nhiều đoàn khác cũng tặng quà cho các bé, nếu tư tưởng lớn gặp nhau thì mỗi bé nhận được nhiều bánh trung thu quá, sẽ lãng phí.

737
0
0

hienvth

@ Hienvth : chị cần em chạy qua cty chị chỗ Giảng võ để chở quà cho viện Lao cùng chị. Được không ?
Okie chị ạ

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Cho em ủng hộ để mua quà cho các con 300k nhé. Em sẽ chuyển khoản cho chị Loan. Thời gian thì gần đến hôm đó em sẽ xem có bố trí để đi cùng được không ạ. Hy vọng có thể đi một trong hai nơi. :x

1
0
0

Junior Phan

Chào mọi người, em là thành viên mới!

Em hủng hộ cho các con 500,000 nhé.

Chị Hà ơi, hôm đi viện Lao em sẽ đến nhé.

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member
Ðề: 01 & 02.10.2009 CSTT tặng quà Trung thu cho các bé khoa Nhi BV K2 và Lao phổi TW

@chị Hà - mecunlinh: Chiều nay em bận quá, nên chưa qua chỗ chị được, em đang ở Hà Đông lướt web hiiii. Chị ơi, em xin ủng hộ 30 cuốn chuyện tranh có được k?, năm ngoái em đã được đi cùng mọi người đến viện Nhi, nem nay chắc em sẽ không lớ ngớ nữa, có kinh nghiệm tí, hiiiiiii em lại đi theo để khuân đồ + chia quà ah.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: 01 & 02.10.2009 CSTT tặng quà Trung thu cho các bé khoa Nhi BV K2 và Lao phổi TW

Ngày 11.09 nhận từ TK...788 số tiền 550K của Cunbonghe

251
0
0

Me Mickey

Em ở gần viện K lại đăng ký 1 xuất đến với các con bá Hà nhé

313
0
0

july137

@ July137 : em CK cho chị và nhắn tin số TK để chị biết
Ngô Thanh Hà
TK : 0451001702829 - VCB chi nhánh Thành công

Chị ơi em vừa ck rồi đó Em ck qua mạng ko biết bao giờ có tiền nhỉ Chị check tk giùm em nhé ...3028 Em ck 600k nha chị
EM sẽ đăng ký đi bệnh viện nào sau chị nhé:cstt03:

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Ngày 13.09 nhận 300k của Hienvth
Nhận 600k của july137

Cảm ơn 2 em nhiều.

19
0
0

Nini78

Em có sẵn ít quyển sách, một cái túi bé bé xinh xinh (tất cả đều dành cho trẻ em và mới 100%), muốn tặng cho các bé thì có được không ạ? Em ở Phương Mai thì có thể gửi quà ở đâu ạ (em nhớ có nhà chị Ánh T&G ở Kim Liên nhưng em mất liên lạc rồi)

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Em có sẵn ít quyển sách, một cái túi bé bé xinh xinh (tất cả đều dành cho trẻ em và mới 100%), muốn tặng cho các bé thì có được không ạ? Em ở Phương Mai thì có thể gửi quà ở đâu ạ (em nhớ có nhà chị Ánh T&G ở Kim Liên nhưng em mất liên lạc rồi)
Vì là quà trung thu nên chúng mình sẽ tặng các con truyện chứ không phải sách học em nhé. Nhưng quà của em có thể dùng để tặng các bé khác ví dụ như trường hợp CSTT bảo trợ hoặc trung tâm BTXH. Em có thể liên lạc với Ánh 0904070599. Cảm ơn em :x