(MS92/TT) 01 & 02.10.2009 - CSTT tặng quà Trung thu cho các bé khoa Nhi BV K2 và bệnh viện lao phổi TW

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member
Ðề: 01 & 02.10.2009 CSTT tặng quà Trung thu cho các bé khoa Nhi BV K2 và Lao phổi TW

Hôm nay 01.10, mecunlinh đã nhận của chị K.O.M 200k ủng hộ trung thu @};-
Nhận của Ethan 250k ủng hộ quĩ chung :x ( số tiền này sẽ chuyển cho AlnML để cập nhật quĩ )
Nhận của bố July137 4,500k ủng hộ quĩ chung @};-@};-(số tiền này sẽ chuyển cho AlnML để cập nhật quĩ )

Mình thật bất ngờ và cảm động khi công việc của chúng mình lại được bậc cha chú quan tâm và ủng hộ như vậy. Để hỏi July137 kinh nghiệm "tuyên truyền" thế nào mà giỏi thế :)
@ July137 : chị K.O.M về thắc mắc chị là tại sao anh ấy trẻ thế mà em gọi bằng chú :p:D

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member
Ðề: 01 & 02.10.2009 CSTT tặng quà Trung thu cho các bé khoa Nhi BV K2 và Lao phổi TW

Em thấy
Chị Hà: lúc nào cũng tươi trẻ với điệu cười duyên cực
Chị BB&C: đúng là Trương Mạn Ngọc của CSTT, nhìn bề ngoài thì cũng mong manh dễ vỡ, nhưng lại rất mạnh mẽ
mẹ K.O.M: Cực nhiệt tình và tình cảm
(đây là cảm nhận rất chân thật của em qua mấy tấm ảnh trên thôi, chứ nếu để kể tên và nói lên cảm nhận tốt đẹp của em về các thành viên CSTT thì có mà mấy trang giấy không hết)
:-*:-*:-*:-*:-*

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Sáng nay đi giữa đường xe em bị xịt lốp, cứ lo muộn nên lúc đi xe được em phóng như bay, trời mưa ko dám đứng lại mặc áo mưa, nên lúc vào K2 trông lem nhem bùn đất. May mấy túi trái cây ko dập nát gì :D
Chị Lan ở Khoa Nhi nhiệt tình thế @};-
Nhìn các con bé xíu, bệnh tật, thấy ngậm ngùi ...
Chúc các mẹ mai đi Viện Lao suôn sẻ :cstt03:
Tottochan phải không em? Chị nhìn 2 bé nhà em thì hình như là đúng rùi. :x

1,849
0
0

BB&C

[QUOTE

[/QUOTE]

Mẹ Mít Nhợn nhìn hai em bé mà chưa nhận ra chính xác thì nhìn mẹ hai em bé đây. Bạn mặc áo trắng là em bé ngoan đấy.

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

nhìn em bé ngoan trông quen cực nhé, k biết đã gặp ở đâu rồi, người đâu mà xinh thế??

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Chị Hà ơi, chiều nay về em chuyển khoản cho chị 200K ủng hộ trung thu cho các bé chị nhé! :x:x:x
Tiếc là tuần này sếp em không đi vắng để mai em "trốn" đi cùng các chị. :(

@ chị BB&C: Chính xác là H rùi. Hihi. Không biết em í có nhận ra em không nữa.

1,849
0
0

BB&C

nhìn em bé ngoan trông quen cực nhé, k biết đã gặp ở đâu rồi, người đâu mà xinh thế??
Chị cũng thấy quen quen mà chưa nghĩ ra gặp ở đâu.

83
0
0

mẹ K.O.M

ở ngoài dễ thương và xinh hơn nhiều. Tội nghiệp em đi mưa ươt và bẩn hết. Thế càng thấy em quá nhiệt tình

Nhìn các bé thấy tội quá và càng thương nhiều hơn. Còn quá nhỏ để phải chịu những nỗi đau quá lớn như vậy các mẹ nhỉ :cstt09:

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

ở ngoài dễ thương và xinh hơn nhiều. Tội nghiệp em đi mưa ươt và bẩn hết. Thế càng thấy em quá nhiệt tình

Nhìn các bé thấy tội quá và càng thương nhiều hơn. Còn quá nhỏ để phải chịu những nỗi đau quá lớn như vậy các mẹ nhỉ :cstt09:
đi thôi mẹ K.O.M ơi

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Trưa nay CSTT gồm K.O.M, mexecuazin, hienvth, mecunlinh, junior đã vào khoa Nhi viện Lao thăm các bé và tặng quà. Đợt này có khá nhiều bệnh nhân nặng và khó khăn trong khoa. Do sáng đi vội lại lủng củng bao nhiêu túi đẫy, mecunlinh quên không mang máy ảnh theo nên không chụp được ảnh.
Thay mặt CSTT, các mẹ đã tặng quà cho tất cả bệnh nhi và tặng thêm 5 trường hợp đặc biệt khó khăn, người dân tộc, bệnh nặng kéo dài và 2 trường hợp HIV do lây từ bố mẹ mỗi cháu 200k.
Mexecuazin mua thêm 3 quả dưa hấu cho các bệnh nhân cùng ăn.

Lúc về, mexecuazin quên không lấy vé xe nên phải ở lại chờ giải quyết, gọi điện tắt máy nên không biêt giờ này xong chưa. Khổ thân, chưa kịp ăn uống gì.

Hôm nay, mecunlinh đã nhận được 200k tiền bán đồ thanh lý từ mexecuazin UH trung thu
Nhận 500k của Junior ủng hộ bé ở Mù Căng Chải ( sẽ chuyển chị Loan ) :x http://www.chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?t=2419

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

He he...trưa nay em để xe đấy, về ăn cơm, chiều đến giải quyết xong rồi ạh (tại nhà xe có cổng thông với bệnh viện, thay vì đi ngược lại lấy vé, thấy em Hiền và mẹ K.O.M đứng vẫy vẫy (gọi mời) nên tớn đi luôn. Hiiiii:D

737
0
0

hienvth

He he...trưa nay em để xe đấy, về ăn cơm, chiều đến giải quyết xong rồi ạh (tại nhà xe có cổng thông với bệnh viện, thay vì đi ngược lại lấy vé, thấy em Hiền và mẹ K.O.M đứng vẫy vẫy (gọi mời) nên tớn đi luôn. Hiiiii:D
Thế là yên tâm rùi, cả người và xe đã dời khỏi viện :p

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Chị Hà ơi, tối qua em CK cho chị 200K từ TK ...6146 rồi ạh. Chị check giùm em nhé! :x

:cstt02:

1,014
0
0

Em bé ngoan

Chị Hà ơi, chiều nay về em chuyển khoản cho chị 200K ủng hộ trung thu cho các bé chị nhé! :x:x:x
Tiếc là tuần này sếp em không đi vắng để mai em "trốn" đi cùng các chị. :(

@ chị BB&C: Chính xác là H rùi. Hihi. Không biết em í có nhận ra em không nữa.
Có phải Mẹ Mít Nhợn là chị Thu hồi trước ở NTN Ba Đình ko ạ?

1,014
0
0

Em bé ngoan

Hihi, cám ơn Mexecuazin đã quá khen, làm mẹ Em bé ngoan cười tủm tỉm suốt từ nãy tới giờ :">

83
0
0

mẹ K.O.M

Đọc đến đây thấy yên tâm và thoải mái hơn rồi. Ngại quá, vì người đi người ở lại........ phải ko em. :cstt07: :cstt07: :cstt07:

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Hihi, cám ơn Mexecuazin đã quá khen, làm mẹ Em bé ngoan cười tủm tỉm suốt từ nãy tới giờ :">
Hình như em sinh họct ở Nhà thiếu Nhi, hồi trước hay hát hò gì đấy thì phải, trên tivi ý, hay em đã đi học ôn thi Đại học ở chỗ Gò Đống Đa bao giờ chưa? hình như là.....he he nếu vậy thì đúng là trái đất tròn quá roài.@};-

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Đọc đến đây thấy yên tâm và thoải mái hơn rồi. Ngại quá, vì người đi người ở lại........ phải ko em. :cstt07: :cstt07: :cstt07:
K sao đâu ạh, he he, lúc đấy cháu thấy cô cứ ...luu luyến mái mà cháu cũng thương cô quá hiiiiiiiii@};-