(MS96/CN) 16.6.2008 - Bé trai 2,5 tuổi mồ côi cả cha lẫn mẹ (trong vụ TNGT ở Ninh Thuận) ở Bắc Sơn,Hưng Hà, Thái Bình

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).
********************________________________________________
hongmon
16/06/2008, 08:17 AM
Em chào mọi người trong hội quán những tấm lòng nhân ái, em mới đọc bài báo trên dân trí mà thương bé quá mọi người ah
http://dantri.com.vn/tamlongnhanai/Mo-coi-toi-lam-ai-oi/2008/6/236986.vip
Em là thành viên của WTT đã lâu nhưng thời gian gần đây mới có thời gian vào gia đình WTT nhiều hơn và được biết có hội quán này, nhưng em ở Hải Phòng, không biết hội quán mình có đầu cầu tại Hải Phòng không, em muốn tham gia hoạt động cùng hội thì đăng ký như thế nào ah? Mong mọi người chỉ dẫn
16/06/2008, 11:40 AM
Em chào mọi người trong hội quán những tấm lòng nhân ái, em mới đọc bài báo trên dân trí mà thương bé quá mọi người ah
http://dantri.com.vn/tamlongnhanai/Mo-coi-toi-lam-ai-oi/2008/6/236986.vip

Em đọc bài này cũng thấy thương cháu Lợi quá vội lên đây tìm xem có ai đã post bài chưa. Vấn đề là quy định của hội quán phải có đầu cầu đi xác minh hoàn cảnh và trao tiền/ quà ủng hộ đến tận nơi. Địa chỉ em Lợi ở xóm 8, xã Bắc Sơn, huyện Hưng Hà, Thái Bình, có mẹ nào ở Thái Bình đứng ra nhận làm đầu cầu không ạ?
16/06/2008, 06:23 PM
Thương bé con quá đi thôi!
17/06/2008, 10:48 PM
Có mẹ nào có thể làm đầu cầu không vậy nhỉ?
18/06/2008, 04:36 PM
Rất vui vì hongmon đã đến với Hội quán. Các mẹ Hải Phòng đã là đầu cầu quan trọng trong trường hợp bé Nga. Em xem tại đây nhé
http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=6704
Các mẹ Hải Phòng thật nhiệt tình và đáng yêu lắm đấy.:LoveStruc:
Thông tin của em chị đã chuyển đến CLB Thái Bình nhớ giúp đỡ. Cũng như tất cả các trường hợp khác, chúng mình thực phải có đầu cầu tin tưởng và tận nơi thì mới làm. Em chờ tin nhé. :LoveStruc:
19/06/2008, 11:54 AM
Thương bé con quá cả nhà ạ. Có mẹ nào làm đầu cầu liên lạc, đã xác minh xong hoàn cảnh thì báo cho mình với nhé. Tội nghiệp quá.
20/06/2008, 03:46 PM
Rất vui vì hongmon đã đến với Hội quán. Các mẹ Hải Phòng đã là đầu cầu quan trọng trong trường hợp bé Nga. Em xem tại đây nhé
http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=6704
Các mẹ Hải Phòng thật nhiệt tình và đáng yêu lắm đấy.:LoveStruc:
Thông tin của em chị đã chuyển đến CLB Thái Bình nhớ giúp đỡ. Cũng như tất cả các trường hợp khác, chúng mình thực phải có đầu cầu tin tưởng và tận nơi thì mới làm. Em chờ tin nhé. :LoveStruc:
Vâng ah, em chờ tin của chị, vì em cũng mới tham gia hội quán, tuy có đọc các topic hoạt động của mọi người, nhưng em chưa biết đầu cầu của HP nên không biết muốn góp sức tham gia hoạt động thì như thế nào chị ah
20/06/2008, 09:55 PM
các chị oi,em o Hà nội nhưng quê ở thái bình, em hay về thái bình lắm nên nếu nhà mình cần gì em sẽ làm các chị a. đọc bài báo thấy thương bé con quá, chủ nhật này về phải đến thăm bé mới được, cả nhà mình hãy giúp bé nha.
Nhắn chị hongmon:
có phải trước chị học trường chuyên thái bình không?
21/06/2008, 12:15 PM
các chị oi,em o Hà nội nhưng quê ở thái bình, em hay về thái bình lắm nên nếu nhà mình cần gì em sẽ làm các chị a. đọc bài báo thấy thương bé con quá, chủ nhật này về phải đến thăm bé mới được, cả nhà mình hãy giúp bé nha.
Nhắn chị hongmon:
có phải trước chị học trường chuyên thái bình không?
Chiep về quê rồi có gì báo lại cho mình nhé
Trước mình không học trường chuyên TB, nhưng mình đứa bạn học chuyển từ trường đó về lớp mình (hồi cấp 3), nhưng giờ nó đi xa rồi, mình cũng chưa có dịp nào về TB cả Chiep ah
03/07/2008, 02:29 PM

Chị Loan ơi, em vừa alo cho chị đấy, Hội Thái Bình đang tiến hành xác minh hoàn cảnh của bé Lợi rồi chị ạ,cố gắng trong tuần này có thông tin em sẽ thông báo ngay.
04/07/2008, 11:35 PM
Chị Loan ơi, em vừa alo cho chị đấy, Hội Thái Bình đang tiến hành xác minh hoàn cảnh của bé Lợi rồi chị ạ,cố gắng trong tuần này có thông tin em sẽ thông báo ngay.
Cảm ơn em. Chờ tin em....:LoveStruc:
09/07/2008, 11:29 PM
Đã nhận đựoc lá thư rất rất dài của Bí thư Đoàn xã về hoàn cảnh hiện tại của bé Lợi cùng gia đình ông bà.
Hatsen có hứa hội Thái Bình sẽ là đầu cầu nối thông tin liên lạc về bé Lợi 2,5 tuổi cùng gia đình với thành viên chúng mình.
Đợt tới sẽ có mẹ về Thái Bình đến trực tiếp hỏi han. Nếu mọi việc ổn chúng mình sẽ bảo trợ cho bé một thời gian. Sự bảo trợ đó có thể là tiền mặt nhg hai chị em bàn tốt nhất là mua sữa gửi đến (Đúng tiêu chí của hội quán chúng mình nhỉ)
Cảm ơn Hội Thái Bình :LoveStruc: ...ôi sao ....:LoveStruc: Cảm ơn Đào cảm ơn em chồng của Đào. Thật nhiệt tình :LoveStruc:
15/07/2008, 10:22 AM
Thời gian vừa rồi em bận quá, giờ mới trở lại với diễn đàn được, cảm ơn mẹ Hatsen và chị AL&ML
17/07/2008, 11:25 AM
Thời gian vừa rồi em bận quá, giờ mới trở lại với diễn đàn được, cảm ơn mẹ Hatsen và chị AL&ML

Hôm nay mình mới biết trường hợp này. Mình ở thành phố TBình, cách Hưng Hà khoảng 30km. Có thể làm mọi việc theo yêu cầu của Hội quán.
Mình sẽ liên lạc với Hatsen xem thế nào...
17/07/2008, 11:30 AM
Vâng ạ tốt quá chị ơi...Vâng chị giúp bọn em với . Chúng em ở xa quá...:LoveStruc: :LoveStruc:
Cảm ơn chị :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
17/07/2008, 12:59 PM
chị Loan cho em tham gia 1 chân nhé , hizz đọc thươg bé ghê cơ cần quyên góp gì chị ới em 1 câu nhé
thanks chị nhìu
17/07/2008, 08:32 PM
Vâng ạ tốt quá chị ơi...Vâng chị giúp bọn em với . Chúng em ở xa quá...:LoveStruc: :LoveStruc:
Cảm ơn chị :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

Thứ bảy này (19/7) nếu không có gì thay đổi thì chị sẽ đi Hưng Hà đến nhà Ông Sơn (ông nội của bé).
Trước mắt là thăm hỏi, xem tình hình thế nào?
Hội quán có thêm yêu cầu gì thì nhắn luôn cho mình nhé.
17/07/2008, 10:07 PM
Chị ơi chị đi đi co gì thì nhắn tin lên diễn đàn cho bọn em biết với em cũng mún đi quá nhưng tại vướng của nợ cho nên kô đi được
17/07/2008, 10:34 PM
mí chị ui, mình hông góp sức được mình muốn quyên góp tiền được hông vậy, chuyển vào tk nào được anh chi em ui
tks
mình đọc bài báo mà khóc vì thương bé quá, số phận bé thật hẩm hiu làm sao, mong sao bé được mạnh khỏe và ...
17/07/2008, 10:35 PM
Vâng ạ tốt quá :LoveStruc:
Chị giúp em mua sữa bột (CGHL nếu có thể ạ) + 200K (Có hoặc hơn chị đến đó hẵng quyết chị nhé)
Sau khi chị đi về chúng em nghe thêm lần nữa về tình hình bé và gia đình. Thu nhập thế nào, trông chờ vào nguồn nàovvvvvvvvv
Nếu được HQ định bảo trợ cho bé trước mắt từ bây giờ đến cuối năm (Em cứ tính từng thời điểm ngắn cho chắc ạ) . Nếu mà quy hiện vật ..gì là tốt nhất còn ko đưa TM đỡ đần ông bà. ...Qua năm nếu bé đi nhà trẻ thì mình nộp tiền học phí....
Chúng em ở xa nói ánh chừng thế chứ ko thể quyết được gì tất cả trông chờ vào chị :LoveStruc: ạ. Cảm ơn chị :LoveStruc: và các mẹ Thái Bình:LoveStruc:
17/07/2008, 11:24 PM
Vâng ạ tốt quá :LoveStruc:
Chị giúp em mua sữa bột (CGHL nếu có thể ạ) + 200K (Có hoặc hơn chị đến đó hẵng quyết chị nhé)
Sau khi chị đi về chúng em nghe thêm lần nữa về tình hình bé và gia đình. Thu nhập thế nào, trông chờ vào nguồn nàovvvvvvvvv
Nếu được HQ định bảo trợ cho bé trước mắt từ bây giờ đến cuối năm (Em cứ tính từng thời điểm ngắn cho chắc ạ) . Nếu mà quy hiện vật ..gì là tốt nhất còn ko đưa TM đỡ đần ông bà. ...Qua năm nếu bé đi nhà trẻ thì mình nộp tiền học phí....
Chúng em ở xa nói ánh chừng thế chứ ko thể quyết được gì tất cả trông chờ vào chị :LoveStruc: ạ. Cảm ơn chị :LoveStruc: và các mẹ Thái Bình:LoveStruc:

Được rồi. Mình đi vào thứ 7 này và sẽ thông báo tình hình cho các mẹ.
19/07/2008, 01:44 PM
Mình vừa từ Bắc Sơn Hưng Hà về, tình hình là thế này :
- Ông bà nội của bé Lợi chưa thể gọi là già lắm : Ông 48, bà 43 . Ông bị thấp khớp không làm ruộng được nên mọi việc đồng ruộng, nhà cửa là do bà cáng đáng...
Nhà cấy 7 sào ruộng (cái này phải mượn giấy bút ghi lại, chứ lẫn lộn không biết sào, mẫu nó bằng nào) - Một vụ thu 1 tấn 2 thóc (một năm 2 vụ) - Không làm thêm bất cứ việc gì khác.
Tiền mua phân đạm... tóm lại các thứ cần để chăm sóc cây lúa là do 2 đứa con của ông bà Sơn đang làm công nhân trong Miền Nam gửi ra, trung bình : 3 triệu/năm (cả tiền ăn tết trong đó) - Con trai 22 tuổi, con gái 18 tuổi .
- Bé Lợi hiện đã đi học mẫu giáo - 1 tháng đóng 3Kg gạo + 200K - Hiện gia đình đang làm đơn xin xã miễn giảm học phí cho bé Lợi.
- Đã có một số cá nhân đơn vị đến thăm hỏi, tặng quà, còn dài hạn thế nào thì gia đình không thấy nói
Đấy là mình ghi theo lời kể của ông bà Sơn.
Mình đã mua 1 hộp sữa bột Cô gái Hà lan + phong bì 200K theo yêu cầu của hội quán và mua thêm một số quần áo, sữa cho Bé Lợi. Tiền này là mình ủng hộ nhé, hội quán không phải trả nữa.
Hôm nay bé Lợi bị sốt nhẹ nên không chịu chơi. Theo lời ông bà Sơn thì Lợi bình thường cũng dễ nuôi và ngoan. Thương nhất là thỉnh thoảng bé lại đòi nói chuyện điện thoại với bố, vì trước khi mất, bố mẹ Lợi cũng thỉnh thoảng gọi điện về nhà nói chuyện với bố mẹ và con...

Còn đây là ảnh chụp khi đến nhà bé Lợi (Đường đi ở miệng - hỏi hết bát phở sáng là đến nơi )

Quà mang theo :

Lối vào nhà (nhà có chó rất dữ đấy, phải bảo chủ nhà xích lại mới vào nhé)

Toàn cảnh nhà :

Ông bà Sơn :

Hai bà cháu :

Bé Lợi :

Khi bố mẹ mất được mấy tuần, bé Lợi lại bị bỏng do ngã vào nồi cơm (bằng gang). Hôm nay vẫn còn để lại vết đỏ :
Ảnh bố mẹ bé trên bàn thờ :

Vườn (trong đó thấy nuôi được ít gà, vịt)
Tình hình là thế. Hội quán có yêu cầu gì thì cứ báo nhé...
19/07/2008, 05:41 PM
- Bé Lợi hiện đã đi học mẫu giáo - 1 tháng đóng 3Kg gạo + 200K - Hiện gia đình đang làm đơn xin xã miễn giảm học phí cho bé Lợi.

Chị Tâm ơi vụ này lại phải đợi thời gian tới mình xác minh lại xem bé có được miễn không, em hy vọng xã hiểu hoàn cảnh của Lợi sẽ miễn giảm cho bé thôi chị nhỉ.

Đã có một số cá nhân đơn vị đến thăm hỏi, tặng quà, còn dài hạn thế nào thì gia đình không thấy nói.

Theo tinh thần đã bàn bạc với chị Loan thì HQ sẽ bảo trợ cho bé Lợi từ giờ đến cuối năm - tạm thời thế ạ - khoản chi phí đủ dùng cho bé một tháng có thể quy đổi ra sữa or tiền phụ giúp ông bà nuôi cháu.

Đấy là mình ghi theo lời kể của ông bà Sơn.
Mình đã mua 1 hộp sữa bột Cô gái Hà lan + phong bì 200K theo yêu cầu của hội quán và mua thêm một số quần áo, sữa cho Bé Lợi. Tiền này là mình ủng hộ nhé, hội quán không phải trả nữa.

Chị ơi tặng chị này:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Kiss:

Theo lời ông bà Sơn thì Lợi bình thường cũng dễ nuôi và ngoan.

Trộm vía thế là may rồi chị nhỉ, như vậy đỡ vất vả hơn cho ông bà.

Thương nhất là thỉnh thoảng bé lại đòi nói chuyện điện thoại với bố, vì trước khi mất, bố mẹ Lợi cũng thỉnh thoảng gọi điện về nhà nói chuyện với bố mẹ và con...

:Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying:

Còn đây là ảnh chụp khi đến nhà bé Lợi (Đường đi ở miệng - hỏi hết bát phở sáng là đến nơi )

Tối qua chị Loan còn nhắc em cho chị số ĐT của Huyện ủy Hưng Hà nếu cần thì gọi hỏi đường mà iem.......:)

Bé Lợi :

Nhìn vào mắt bé Lợi thấy thật là buồn quá!

Khi bố mẹ mất được mấy tuần, bé Lợi lại bị bỏng do ngã vào nồi cơm (bằng gang). Hôm nay vẫn còn để lại vết đỏ :

Khổ thân quá, nhìn ảnh vết đỏ là thấy để sẹo nhiều chị nhỉ, chắc bé Lợi đau lắm.

Tình hình là thế. Hội quán có yêu cầu gì thì cứ báo nhé...

Chờ thông tin của HQ rồi chị em mình tiếp tục chị nhé- nhất là chị đấy ạ.

Tối qua chị Loan báo có nhận được thùng đồ và phong bì của nhà hảo tâm, em sẽ đến lấy đồ sớm, nếu em về TB trước thì alo hai chị em mình đi, còn nếu em chưa về được em sẽ gửi xe về chị đến lấy và mang về cho bé Lợi chị nhé (có xe chuyên chở miễn phí khoảng 12h trưa từ HN về TB hàng ngày: xe đỗ ở gần Chùa Bồ chị ạ - có gì sẽ alo cụ thể cho chị sau ạ).
20/07/2008, 02:42 PM
Nhìn bé Lợi iu ghê mấy mẹ nhỉ ?
Chị Loan ơi em chả biết tk của chị như thế nào thôi để đến hôm đi hội chợ em gửi trực tiếp cho chị nhé được kô
21/07/2008, 07:36 AM
Mẹ hải đăng 02 dạo này tác nghiệp báo chí máu quá nhỉ. Nhưng còn phải học nhiều ngay cả 1 sào với 1 mẫu ruộng còn nhầm lẫn ( hi hi hi ). Chúng ta hay cùng nhau chung tay giúp đỡ những hoàn cảnh khó khăn để xã hội ngày một tốt đẹp hơn nữa.
21/07/2008, 08:12 AM
[/COLOR]

Chị Tâm ơi vụ này lại phải đợi thời gian tới mình xác minh lại xem bé có được miễn không, em hy vọng xã hiểu hoàn cảnh của Lợi sẽ miễn giảm cho bé thôi chị nhỉ.

Tối qua chị Loan báo có nhận được thùng đồ và phong bì của nhà hảo tâm, em sẽ đến lấy đồ sớm, nếu em về TB trước thì alo hai chị em mình đi, còn nếu em chưa về được em sẽ gửi xe về chị đến lấy và mang về cho bé Lợi chị nhé (có xe chuyên chở miễn phí khoảng 12h trưa từ HN về TB hàng ngày: xe đỗ ở gần Chùa Bồ chị ạ - có gì sẽ alo cụ thể cho chị sau ạ).

Theo chị thì trước mắt quà và tiền ủng hộ của các mẹ cho Bé Lợi thì mình trao tận tay cho gia đình. Còn hội quán có kế hoạch thế nào thì từ từ đã, cái này nên bàn kỹ với chị Loan.
Em về thì gọi điện cho chị cùng đi, không về được thì gửi xe về, chị sẽ sắp xếp thời gian mang đến tận nhà cho bé Lợi. Gửi xe Hoàng Hà chỉ mất 15K/lần...
25/07/2008, 07:44 AM
Em thật là :Sad:chán mọi thứ cứ chồng chồng chất chất chẳng làm đc cái gì ....
Mãi hôm nay mới vào cảm ơn chị được ạ.
Đúng vậy em có nhận một thùng đồ và 200K của nhóm Lan Huơng và các đồng nghiệp từ cty Mitsui&Co. Phải nhờ chị và hat sen giúp gửi đến bé Lợi.
Còn trườn hợp của bé và gia đình mấy chị em mình vẫn tiếp tục trao đổi với nhau xem thế nào chị nhỉ. Vâng chúng em ở xa để chị quyết định.

Cảm ơn chị ạ :LoveStruc::Rose:
28/07/2008, 07:36 AM
Hôm qua đi hội chợ đã nhận của Loan 200K , chị chờ thùng đồ của Hatsen gửi về nữa sẽ làm chuyến xuống Bắc Sơn trao cho nhà bé Lợi.
03/08/2008, 04:41 PM
11h30 hôm nay HD02 + Hatsen đã mang thùng đồ mẹ nào đó (quên mất tên) gửi cho bé Lợi + 200K đến trao tận tay cho gia đình bé.
12/08/2008, 08:28 PM
Đúng vậy em có nhận một thùng đồ và 200K của nhóm Lan Huơng và các đồng nghiệp từ cty Mitsui&Co. Phải nhờ chị và hat sen giúp gửi đến bé Lợi.
Còn trườn hợp của bé và gia đình mấy chị em mình vẫn tiếp tục trao đổi với nhau xem thế nào chị nhỉ. Vâng chúng em ở xa để chị quyết định.

Cảm ơn chị ạ :LoveStruc::Rose:
200K và thùng đồ là của các bạn đây ạ Lan Huơng và các đồng nghiệp từ cty Mitsui&Co

Chị và hạt sen đã đến lần nữa. Em cũng muốn biết thêm ý kiên của chị và Đào ạ.
19/08/2008, 08:52 AM
200K và thùng đồ là của các bạn đây ạ Lan Huơng và các đồng nghiệp từ cty Mitsui&Co

Chị và hạt sen đã đến lần nữa. Em cũng muốn biết thêm ý kiên của chị và Đào ạ.

Chị và hạt sen định trước mắt sẽ đến thăm bé vào các ngày lễ, tết : trung thu, 1/6, tết... Quà sẽ là sữa, chứ quần áo của bé hiện tại đã rất nhiều (nhiều người gửi cho)
Chị nghĩ mình thường xuyên xuống thăm nom, có vấn đề gì đột xuất sẽ xin ý kiến hội quán sau... vì thời gian còn dài
16/09/2008, 05:36 PM

Dạ, thùng đồ đây ạ, em chụp xong cất kỹ quá......

@Chị Tâm ơi, ngày 9/9 em gửi vào TK chị nhắn cho em 500k, chị mua quà dần cho bé Lợi ạ. Cám ơn chị nhiều nhiều!
Xiền này của các mẹ: Tý nhè 100k, thoc me 100k, thu meo den 100k, hatsen 100k, Than - ban hatsen 100k.
16/09/2008, 08:14 PM
Dạ, thùng đồ đây ạ, em chụp xong cất kỹ quá......

@Chị Tâm ơi, ngày 9/9 em gửi vào TK chị nhắn cho em 500k, chị mua quà dần cho bé Lợi ạ. Cám ơn chị nhiều nhiều!
Xiền này của các mẹ: Tý nhè 100k, thoc me 100k, thu meo den 100k, hatsen 100k, Than - ban hatsen 100k.

Đã nhận được 500K của Hạt sen gửi. 500K này chị sẽ chia làm 2 lần xuống nhé, có thể gần tết dương lịch và tết âm lịch. Khi xuống chị sẽ báo cụ thể.
29/11/2008, 03:27 PM

Hôm nay (29/11/2008) chị đã xuống nhà bé Lợi trao số tiền 500K cho gia đình bé.
Thật là tiếc vì Bé Lợi vừa được bà ngoại bé đón sang đó chơi (các nhà bé gần 100km) từ hôm qua. Theo lời ông nội bé thì bé ngoan, ăn khoẻ, không ốm đau gì...
Xã cũng đã giúp tiền học hàng tháng cho bé, nói chung tình hình bé như thế tạm ổn.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.