Ngâm rượu hầu chồng đi

371
0
0

Mẹ Đức Hiếu

Rượu sâm
1.Sâm tươi (06 tuổi): 250gr (2 củ)
2. Kỷ tử : 100 gr
3.Táo đỏ: 50gr
4.Rượu ngon (35%): 4l

Ngâm khoảng 3 tháng có thể mang ra dùng. Mỗi ngày uống một chén nhỏ vào buổi sáng.
Tác dụng:
bổ máu, bổ thận và hoàn lực cho cơ thể một cách nhanh chóng, trị bệnh đau đầu, thiên đầu thống và chứng mệt mỏi, chứng kém ăn mất ngủ, tăng cường sinh lực cho cơ thể, làm sảng khoái tinh thần, điều hòa cơ thể và cân bằng sinh lý, ngoài ra còn đề phòng bệnh lão hóa và kéo dài tuổi thọ cho con người.
Kiêng kỵ:
+ thận trọng đối với người tỳ vị hư yếu, tiêu chảy kéo dài.Cao huyết áp.
+ Tỳ vị suy nhược, tỳ hư thấp trệ tiêu chảy cấm dùng, có ngoại tà thực nhiệt cấm dùng.
Khiếp, nhìn hoành tráng dã man, tối e về e cũng chụp ảnh e hầu chồng e, hihi

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Em đề nghị chị Vịt ko bán rộng rãi, các bố khoẻ thì các mẹ mệt, sức đâu mà đi làm TT nữa.

2,501
0
0

Haidang02

Trông đôi sâm quấn quýt thế nhỉ :love:
Tưởng là hầu chồng nhưng lý do chính là phục vụ vợ :laughing:

335
0
0

Thảo sông Hoài

Nhà tớ giao bán 1 bình rượu đông trùng hạ thảo ngâm cùng 1 thang thuốc bổ sắm từ Trung của. Ngâm hơn 1 năm rồi. Nếu ai mua bình của Vịt thì mua luôn bình này nữa cho nó đủ nhá.

431
0
0

luongtam

Để chứng minh em không nói phét em sẵn sàng bán lại cho bác bình rượu em post ở trên, nếu bác mua thì ở đâu em ship đến, không tính phí ship luôn bác nhá.Vì em nổi hứng ngâm những 2 bình cơ.

Nhà bác cũng có bình rượu... nhưng mà chồng tự ngâm lấy :laughing:

780
0
0

memynhi

Sâm tươi mua ở đâu hả vịtxinhxinh ? Trước đây có lần nhà mình được tặng củ sâm tươi của Hàn quốc, tòan cắt lát ra hãm nước sôi uống thôi.

883
0
0

mèo_ú

Có mơ chín rồi các bác ạ, mấy hôm nữa mua được mơ má đào em sẽ làm một bình, rượu mơ uống chơi, thơm lắm, phụ nữ cũng uống được.
Có bác nào bon chen ngâm với em không??
ngâm như thế nào ạh???em đã thử ngâm rồi nhưng nhìn thấy ko ngon nên em đổ đi hết rồi,trông thấy có bọt ở trong lun đấy chị ạh..hix

10
0
0

Mẹ Anh - Vinh

Ðề: Ngâm rượu hầu chồng đi

Ủa, sao lại có bọt nhỉ, hay khâu xử lý của e chưa tốt? Chị mua mơ về rửa sạch, ngâm nước muối loãng khoảng 15 phút, xong phơi cho hơi se mặt, rồi cho vào bình cho rượu vào, chỉ cần rượu 35% cồn thôi nhé (ngâm động vật mới cần rượu mạnh hơn).Ngon nhất là để một năm mới uống, còn vật quá thì 3 tháng.Quả mơ trong rượu không quắt lại như ngâm đường mà nở ra, nhìn đẹp, lúc mở bình rượu thì thôi rồi,thơm lừng cả nhà luôn.
Eo, nghe nhà bác này tả mà em thèm quá! Mỗi tội em không uống được rượu. Thôi hôm nay về em quyết ngâm mơ đường vậy, cho đỡ thèm. hihihihi

Mấy tháng trước em cũng bày đặt ngâm rượu sâm cho XÃ rồi, cơ mà lại không có táo tàu, giờ mà cho thêm vào có được không hử bác?

431
0
0

letuanninh

Ủa, sao lại có bọt nhỉ, hay khâu xử lý của e chưa tốt? Chị mua mơ về rửa sạch, ngâm nước muối loãng khoảng 15 phút, xong phơi cho hơi se mặt, rồi cho vào bình cho rượu vào, chỉ cần rượu 35% cồn thôi nhé (ngâm động vật mới cần rượu mạnh hơn).Ngon nhất là để một năm mới uống, còn vật quá thì 3 tháng.Quả mơ trong rượu không quắt lại như ngâm đường mà nở ra, nhìn đẹp, lúc mở bình rượu thì thôi rồi,thơm lừng cả nhà luôn.
ôi bà xa nhà mình mà như vitxinhxinh thi mình phê cả ngày lẫn đêm..!!!:laughing::laughing:
ước gì em được măm rượu này..!:kiss::love::kiss::laughing:

165
0
0

Threebluestars

Để chứng minh em không nói phét em sẵn sàng bán lại cho bác bình rượu em post ở trên, nếu bác mua thì ở đâu em ship đến, không tính phí ship luôn bác nhá.Vì em nổi hứng ngâm những 2 bình cơ.
Mẹ Vitxinhxinh bán lại cho mình đi. Cứ thấy rượu bổ là mẹ cháu mê rồi. Nhưng có loại rượu nào tăng cường vẻ đẹp cho phụ nữ chị em mình không nhỉ?

19
0
0

mecoto

Mẹ Vitxinhxinh bán lại cho mình đi. Cứ thấy rượu bổ là mẹ cháu mê rồi. Nhưng có loại rượu nào tăng cường vẻ đẹp cho phụ nữ chị em mình không nhỉ?
Bác Thuỷ xinh đẹp đã khoẻ lại chưa? Ở nhà em toàn em ngâm rượu cho em uống thôi :) Xã nhà em một tợp còn em phải 3 tợp.
Có rượu này cho phụ nữ tốt lắm: DOM. Em hay mua ở dutyfree sân bay Nội bài. Tối nào em cũng chiến một ực cho lưu thông máu huyết và chiến đấu.:laughing:

165
0
0

Threebluestars

Bác Thuỷ xinh đẹp đã khoẻ lại chưa? Ở nhà em toàn em ngâm rượu cho em uống thôi :) Xã nhà em một tợp còn em phải 3 tợp.
Có rượu này cho phụ nữ tốt lắm: DOM. Em hay mua ở dutyfree sân bay Nội bài. Tối nào em cũng chiến một ực cho lưu thông máu huyết và chiến đấu.:laughing:
Cảm ơn mecoto nhé, mình cũng túc tắc nhẹ nhàng rồi. Mà mẹ nó nói rượu DOM tốt cho chị em mình à? Hơ hơ, thế thì mình phải mua mới được.

@ Mẹ vitxinhxinh: Thì mình cũng thích làm rượu cho xã lắm. Nhưng cơ mà tại mình chả biết làm. Hay các mẹ trên này dậy cho mình với.

Àh kể nhỏ với các mẹ nhé. Xã mình có ao ước được uống sấu ngâm vợ làm cách đây cũng phải tới 5,6 năm rồi thì phải. Nhưng mình vẫn chưa làm được điều này cho xã :sad::sad::sad:

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Ôi ôi, thế này chị Vịt lại phải đi buôn rượu DOM trong miễn thuế thôi nhỉ, em cũng muốn mua, hihi.
@ chị 3 sao: Em cứ thấy chị spam là em vui đấy, có sức mà spam là mừng rồi.:love:

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Học tập em Vịt chị vừa mua mơ để ngâm rượu hầu mình. Hầu mình thì làm, hầu chồng thì kệ nhá :laughing:.
Em mua loại rượu trắng gì để cho vào đấy ? Loại nào ngon, đảm bảo chất lượng ?