Nghé ơi mau khỏe con trai nhé! Cả nhà cùng động viên gia đình Nghé

177
0
0

metuquan

Lại nhập viện rồi Nghé ơi, chán thế :(

Hôm kìa gọi mẹ Hà phấn khởi khoe con trai bắt đầu lại người, 2 má hơi phính rồi. Hôm qua gọi thì lại đã nhập viện vì viêm phế quản. Thời tiết này các bé dễ ốm thật :(
Chị ơi, em đang ngồi chờ con xuống viện Nhi đây, con nặng lắm ko biết thế nào, trời ơi, Cầu Trời,Cầu Phật cho con qua được...

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member
Ðề: Mừng Nghé nhà mình giờ đã có bố - Chúc mừng hạnh phúc của chị Lạc

Em cũng nghe tin là Nghé ốm....cầu trời...

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Chiều nay đi làm về em sẽ qua thăm con xem tình hình thế nào. Cầu trời cho con chóng khoẻ. Thương mẹ Hà quá!

1,014
0
0

Em bé ngoan

Cầu chúc bình an, may mắn sẽ luôn ở bên con và gia đình!

384
0
16

tho2006

Member

hic, Nghé lại ốm à, cầu mong con mau khỏe, Chị Hà ơi, cố gắng nhé!

1,007
0
0

Mường Tè

Hôm qua nghe tin bé đã xuống HN. Tình hình thế nào rùi các bác?

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Hôm qua nghe tin bé đã xuống HN. Tình hình thế nào rùi các bác?
Tối qua em vào không được thăm con vì con đang nằm ở phòng hồi sức cấp cứu, vẫn phải thở bằng máy. Giờ thăm con trong ngày là 12h đến 12h30' và từ 6h đến 6h30'. Bác sỹ vẫn chưa chắc chắn được gì nhưng em nghĩ con xuống được tới đây đã là một sự may mắn rồi. Cầu trời phù hộ cho con sớm khỏe lại.
Em ngồi nói chuyện với chị Lạc mãi, xem ảnh của Nghé mấy hôm trước với 2 má phúng phính... rồi cùng chị lên nhà khách bệnh viện để thuê giường nằm (vì chị không được ở cùng con trong thời điểm này). Chị Lạc và cô bé cháu gái đi vội vàng nên chẳng kịp mang theo quần áo gì cả. Chị Hương metuquan chắc sáng nay sẽ mang quần áo vào cho chị ấy. :x Hy vọng mọi chuyện sẽ ổn...

83
0
0

me teu bin

Bận quá bây giờ mới port vài dòng về tình hình của của con đc. Nghé bây giờ vẫn đang trong tình trạng nguy kịch, chưa nói lên đc điều gì nhưng vượt qua đc đêm vừa rồi là điều rất mừng rồi, chúng mình cùng cầu cho con nhé.... BS có nói là các chỉ số của suy hô hấp và phổi chưa giảm, tất cả bây giờ phụ thuộc vào sức khỏe của con, BS đã dùng những biện pháp tốt nhất và thuốc tốt nhất rồi. Nghé nhà mình vẫn kiên cường các mẹ nhỉ! chắc chắn sẽ vượt qua đc! từ 5h chiều qua con đã đc chuyển sang phòng điều trị tích cực nên người nhà không đc vào, BS chăm sóc 24/24, giờ vào thăm con như sau: sáng từ 6h đến 6h60, trưa từ 12h đến 12h30, chiều từ 18h đến 18h30, chỉ đc 1 người vào thăm xong ra cho người khác vào.
Hôm nay là mồng 1 chúng mình cùng cầu cho con nhé...
các BS trong khoa rất nhiệt tình và chu đáo! đúng là thầy thuốc như mẹ hiền! cảm ơn các BS và các cô y tá nhiều!

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Em chuẩn bị đi lễ bây giờ đây...@};-@};-@};-

1,849
0
0

BB&C

Giờ này mới biết tin, cầu mong con kiên cường vượt qua được nạn ách này. Cố lên con trai nhé, mọi người sẽ luôn bên con @};-@};-@};-@};-:-*:-*:-*:-*:-*

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Cầu chúc Nghé con chóng khỏe nhé. Thương quá.

535
0
0

MeoGiaHp

Nghé ơi sớm bình phục nhé!
Mẹ Nghé ơi, cố lên chị nhé!

420
0
0

Sông Cấm

Từ sáng hôm qua dù chưa thể vào với 2 mẹ con được nhưng ở nhà minh đã cầu trời phật phù hộ cho Nghé
vượt qua được cơn nguy kịch, mong cho con thật nhiều may mắn chóng bình phục @};-@};-@};-@};-@};-

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Min or Mod làm ơn tách ra một topic cầu nguyện cho Nghé được ko ạ? Cháu đang bị nặng lắm:( Cứ vào nhìn topic Mừng Nghé... là lại thấy buồn quá.

1,528
0
0

saomai

Cầu chúc Nghé mau khỏe nhé:-*:love:

84
0
0

Thiên Lương

Xin các bác cái tên tuổi, địa chỉ, ngày tháng năm sinh của Nghé để đêm nay Thiên Lương sẽ cầu nguyện đức Phật xin cho Nghé có thêm sức khỏe được không ạ

1,416
0
36

MomMi

Active Member

sáng nay em vào Chùa mà không biết tin này để cầu nguyện cho bé. Thôi cầu ở đây vậy. Cầu xin Đức Phật gia hộ cho Nghé sớm bình phục.

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Xin các bác cái tên tuổi, địa chỉ, ngày tháng năm sinh của Nghé để đêm nay Thiên Lương sẽ cầu nguyện đức Phật xin cho Nghé có thêm sức khỏe được không ạ
Chị ơi, Nghé tên: Dương Đức Minh, sinh ngày 22/03/2009 (26/02 Âm lịch) sinh khoảng 2h30' sáng. Địa chỉ: nhà số 9 tổ 2 phường Hoàng Văn Thụ, thành phố Thái Nguyên. :x:x:x

620
0
0

hamy2k5

Giờ em mới biết tin, thương Nghé và chị Hà quá:(

84
0
0

Thiên Lương

Chị ơi, Nghé tên: Dương Đức Minh, sinh ngày 22/03/2009 (26/02 Âm lịch) sinh khoảng 2h30' sáng. Địa chỉ: nhà số 9 tổ 2 phường Hoàng Văn Thụ, thành phố Thái Nguyên. :x:x:x
Cảm ơn bác đã cho TL biết về thông tin của Nghé.
TL nguyện sẽ trì kinh niệm chú cho Nghé trong vòng 1 tuần để đức Phật phù hộ cho con được gia tăng sức khỏe, tai qua nạn khỏi.
TL rất mong các mẹ chung sức với TL trong công việc này để hiệu lực của việc trì tụng được tăng thêm hiệu lực.
TL xin chân thành cảm ơn mọi người.